có bài tập nào cho mặt nhỏ đi k nhỉ

Thảo luận trong chuyên mục 'Thể Dục, Thể Thao' tạo bởi khunkhun, ngày 12/7/10.

1. khunkhun

khunkhun
    Bình Luận:
    6
    Ưa thích:
    0
    Bác nào biết bài tập cho mặt nhỏ đi help em zới :oops:
  2. hell967452 Global Smod

hell967452
    Bình Luận:
    2,246
    Ưa thích:
    122
  3. traveller Banned

traveller
    Bình Luận:
    33
    Ưa thích:
    0
    buổi sáng hoặc sau khi ngủ dậy bạn thoa kem và mát xoa mặt nhẹ nhàng (ngủ nhiều mặt cũng tròn trịa lắm nhưng thiếu ngủ thì da mặt lại xấu) Mình là con trai nhưng thường xuyên sử dụng kem dưỡng da: nói chung da mặt mình mịn lắm
  4. david10

david10
    Bình Luận:
    6
    Ưa thích:
    0
    Có một phương pháp đó là "nhịn ăn". Tuy nhiên k thể tùy tiện nhịn ăn theo cách của mình được. Nếu bạn cần thêm thông tin có thể pm mình. Thời gian là 3 hoặc 5 hoặc 7 ngày, hoặc có thể hơn nữa nếu muốn.
  5. cucgach2

cucgach2
    Bình Luận:
    6
    Ưa thích:
    0
    boxing :D :D :D :D
  6. shrelax84

shrelax84
    Bình Luận:
    52
    Ưa thích:
    6
    Ha ha đọc cái topic này vui quá. Mặt to nhỏ là chủ yếu do xương mặt của mỗi người khác nhau nếu là xuơng thì đi thẩm mỹ thôi. Còn nếu bị nọng hay to do mỡ thì giảm mỡ thì mặt sẽ giảm theo. Giảm mỡ thì 1 là Low carb 2 là thẩm mĩ viện thôi.
  7. WhoAmI

WhoAmI
    Bình Luận:
    297
    Ưa thích:
    28
    nếu bạn muốn giúp đỡ thì bạn nên chia sẻ trực tiếp kinh nghiệm trên diễn đàn , không khuyến khích các bạn nói câu "pm cho mình để biết thêm"

đây là diễn đàn mở , kiến thức phổ biến cho tất cả mọi người , hoặc là bạn chia sẻ một cách cởi mở , hoặc bạn im lặng và thu nhặt kiến thức của người khác .

bạn thông cảm , vì trước đây đã có rất nhiều người thường áp dụng cách này để lừa thành viên trên diễn đàn mua hoặc bán món hàng kém chất lượng nào đó .
    thanhthangnet ưa thích bài này
  8. david10

david10
    Bình Luận:
    6
    Ưa thích:
    0
    Thank bác góp ý. Phương pháp nhịn ăn mà em đã thực hành rất đơn giản và không cần sử dụng sản phẩm nào cả. Cụ thể như sau (cho thời gian 3 ngày) :
    Trước khi nhịn ăn cần đặt quyết tâm cao độ, không được bỏ giữa chừng vì có thể gây nguy hiểm.
    - Ngày 1 (bắt đầu từ sáng ngủ dậy) : uống nước lọc. Trong ngày chỉ được uống nước trắng hoặc nước chanh đường hoặc chanh muối, mơ muối, k được ăn.
    - Ngày 2: cảm giác đói bắt đầu "cồn cào" hơn. Tuy nhiên cũng chỉ được uống nước trắng. Ngoài ra có thể dùng các loại nước ép trái cây. Nước trắng vẫn là tốt nhất.
    - Ngày 3 : Cảm giác đói bắt đầu dịu đi. Cơ thể bắt đầu quen dần
    Lưu ý : Lúc đói quá người cảm thấy mệt hoa mắt hoặc hơi chóng mặt là do hạ đường huyết, hãy uống ngay 1 cốc nước đường.

Ngày thứ 4 : bắt đầu ăn. nhưng tuyệt đối k được ăn cơm và các đồ ăn rắn hoặc thịt. Có thể ninh các loại củ để ăn, ăn khoai hoặc ăn cháo.
    Ngày 5 : Có thể ăn cơm được. Nh k ăn nhiều.
    Ngày 6 : Ăn uống bình thường

Nếu cần thêm thông tin có thể pm mình. Thân.
  9. maichi91

maichi91
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    hic đang LC mà làm cách này thì chịu thâu :|
  10. huongduong

huongduong
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    mình thử nhiều cách rồi .nhưng mà mặt vẫn tròn thế thôi. hay tại mình ngủ nhiều quá
  11. huongduong

huongduong
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    làm thế nào dể mạt nhỏ lại

(y)mình đến khổ sở vì cái mặt to quá trời . ai biết cách chỉ mình với. ko ngủ trưa có làm nó nhỏ lại ko nhĩ
  12. red_rose

red_rose
    Bình Luận:
    73
    Ưa thích:
    2
    Mỗi ngày tự tát mình 1000c, bảo đảm, sao 1 tháng có kết quả, nếu không, đến mình tát hộ cho.

Đùa thôi. Mình nghe nói ăn cần tây,giảm mỡ mặt đấy. Còn thằng bạn mình thì nhai sing-gum, ngày làm 1 hũ, không biết trong bao nhiêu lâu, nhưng giờ, 2 má của nó rắn chắt lắm, nói chuyện nổi cơ 2 bên má lên lun, mình nghĩ cách này cũng hiệu quả, như mình tập thể dục cho cơ mặt vậy mà.
  13. Daydreamer

Daydreamer
    Bình Luận:
    7
    Ưa thích:
    0
    Mình cũng muốn giảm mở mặt đây. Cái mặt tròn quay như cái bánh bèo ấy, trông thật là xấu. Cách ở # 8 có vẻ ít khả quan nhưng mình sẽ thử. Còn nhai chewing gum mà 1 ngày 1 hũ thì chắc sái quai hàm mất @.@
  14. dauchamhet

dauchamhet
    Bình Luận:
    399
    Ưa thích:
    8
    Đồng ý kiến vs bạn này, nếu không béo thì mặt to hay k là do xương mặt, còn nếu béo thì giảm béo được thì chắc chắn mặt cũng nhỏ lại.
  15. taplamtyphu Tư vấn giảm cân

taplamtyphu
    Bình Luận:
    1,818
    Ưa thích:
    654
    nhai gum 1h tiêu tốn ..... 3kcal .....
    1 ngày nhai tiêu tốn .... 84kcal ....
    nhai gam chi cho khổ rứa trời =.=
  16. mktester

mktester
    Bình Luận:
    116
    Ưa thích:
    11
    Sau 1 tháng cái mặt nó phù ra gấp đôi chứ nhỏ gì ^^
  17. tonighloze

tonighloze
    Bình Luận:
    593
    Ưa thích:
    296
    oh, mình thấy có nhiều người, ko có béo nhưng mà mặt của họ vẫn tròn tròn làm sao ấy, có thể là do cơ thể ko dc bình thường, tại theo mình thì nếu lúc cơ thể béo thì mặt cũng tròn theo nhưng mà nếu cơ thể đã giảm được lượng mỡ nhất định thì mỡ ở vùng mặt phải giảm theo chứ, mình hồi trước cơ thể và mặt đều to cả nhưng do giảm cân nên nó cũng teo lại theo lun, hihih, mình thấy nếu theo LC thì sẽ xuống mớ nhìu đó, kèm theo đó là mỡ ở vùng mặt lun, chúc bạn thành công
  18. nice_girl_9x

nice_girl_9x
    Bình Luận:
    47
    Ưa thích:
    4
    mình nghĩ, đầu tiên là do khung xương mặt của người đó đã. nếu bạn có khung xương mặt to thì đành chụi thôi. còn nếu mà mặt bự là do bạn béo, thì bạn chụi khó giảm cân đi, đồng thời chụi khó mát xa da mặt 2 lần/ngày để giúp da mặt được săn chắc và căng ah, đồng thời sẽ giúp tiêu hao lượng mỡ ở da mặ bớt đi. mình thấy có chị em dùng kem masage ngực để giúp ngực săn chắc, ko biết kem này có tác dụng gì với da mặt ko nhỉ?
  19. hailua

hailua
    Bình Luận:
    53
    Ưa thích:
    2
    Mình thì người mập nhwung cái mặt thì ốm nhom , má hóp vào nhìn xơ xác luôn. có cái bụng là mập nhất . bó tay.
  20. nice_girl_9x

nice_girl_9x
    Bình Luận:
    47
    Ưa thích:
    4
    chắc tại hailua hay bia rượu chứ gì, bác bớt bia rượu đi coi có nhỏ bụng đi ko nào.
  21. myphuong

myphuong
    Bình Luận:
    253
    Ưa thích:
    26
    Tại sao các bac cứ bàn không đâu thế nhỉ? Tại sao không khuyên nhà bác ý là kiếm người yêu và tích cực hôn vào. Hôn vừa sướng vừa tình cảm mà lại tốt cho cơ mặt. Hehe . Khi hôn trên khuôn mặt theo em nhớ là có cả trên 10 cơ hoạt động cùng lúc. Thể dục hiệu quả thế nhỏ nhanh lắm đó :lol::lol::lol::whistle::whistle:(y)(y)
  22. tungithn89

tungithn89
    Bình Luận:
    209
    Ưa thích:
    24
    hộp sọ bạn lớn muốn nhỏ cũng k nhỏ đc đâu
  23. taciturn_life

taciturn_life
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    =)) =)) oooooi ko the nhin dc cuoi, nhieu phuong phap cu chuoi qua the. Neu da tap the duc thi giam can hay tang can deu keo theo tren toan co the ca vi mau huyet luu thong ma.
  24. nice_girl_9x

nice_girl_9x
    Bình Luận:
    47
    Ưa thích:
    4
    no understand!
    mọi người đưa ra phương pháp hay đó chứ, củ chuối ở đâu chứ. bác này muốn ăn uýnh đây mà!
  25. taciturn_life

taciturn_life
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    u thi hay, vi buon cuoi nen nghe rat hay. Nhung co cai chi mat thoi gian thoi b a.
  26. nice_girl_9x

nice_girl_9x
    Bình Luận:
    47
    Ưa thích:
    4
    thì ông đọc thấy cái nào xài được thì xài, ai bắt ông xài hết các phương páp đó đâu nhỉ? khơ khơ!
  27. K54 Banned

K54
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    acccccccccccccc