Nhảy dây có tăng chiều cao ???

Thảo luận trong chuyên mục 'Chiều Cao' tạo bởi Hoài Nam 28992, ngày 17/7/10.

1. Hoài Nam 28992

Hoài Nam 28992
    Bình Luận:
    20
    Ưa thích:
    0
    Tui 18t, ngày nào cũng bỏ 1h để tập nhảy dây, vậy nó có giúp tăng chiều cao và giảm mỡ ko ???
  2. shrelax84

shrelax84
    Bình Luận:
    52
    Ưa thích:
    5
    em nhảy 1 giờ chi bằng ra phòng tập 45 phút. Sau đó ăn giảm tinh bột không phải vừa đẹp vừa khỏe sao. Chưa có 1 nghiên cứu khoa học nào nói nhảy dây tăng chiều cao. Ngoại trừ em chơi boxing hay võ đối kháng chứ nhảy dây ngày 1 giờ làm gi ?? Nhảy dây k làm tăng hoocmon nam đâu. Đi tậ[ thể hình đi. Đàn ông gì mà nhảy dây 1 tiếng đòi giảm béo. Còn nếu em là nữ thì aerobic đi cho nó "lành", nhơ ăn low carb nhé.
  3. mapnhuheo muôn đời ko ốm nổi

mapnhuheo
    Bình Luận:
    647
    Ưa thích:
    58
    Tăng chiều cao thì ko,giảm mỡ thì có.
  4. VincentWindsor

VincentWindsor
    Bình Luận:
    668
    Ưa thích:
    65
    1 tiếng với dây thì nhẩy đc bao nhiêu cái các bác nhỉ?
  5. Hoài Nam 28992

Hoài Nam 28992
    Bình Luận:
    20
    Ưa thích:
    0
    nhảy khi nào mỏi chân thì dừng lại nghỉ 1 chút rồi tí lại nhảy típ. Ai rãnh mà đi đến đâu
  6. traveller Banned

traveller
    Bình Luận:
    33
    Ưa thích:
    0
    tùy vào tốc độ bác ạ- tôi trước cũng hay nhầy. Kỉ lục cảu tôi nhẩy liên tục nửa tiếng không bị vấp: lúc đầu nhẩy nhanh nhưng về sau mệt lắm 2 bắp chân đau rời bị chậm đi....hao mỡ nhanh đó nhưng cũng mệt lắm-nghe bảo 1 phút nhảy dây=1,5 phút chạy bộ chậm - đây là bài tập cho tim mạch và giữ thăng bằng phối hợp cơ thể không tăng chìu cao được

tôi nhảy nửa tiếng theo ước tính của tôi lên đến hàng nghìn cái đó- 1 tiếng nhảy nhanh có thể lên đến 10 nghìn cái

kĩ thuật nhẩy của tôi là nhảy dùng mũi bàn chân là chủ yếu. thay đổi giữa 2 chân -lúc nhún chân này lúc nhún chân kia, lúc nhẩy 1 nhịp , lúc nhảy 2 nhịp. có luác lại phối hợp nhảy kiểu lò cò, hay kiểu chân này 1 nhịp chân kia 2 nhịp thì mới không nhàm chán và cơ chân của mình mới trụ đến cùng được (lúc chân này hoạt động thì chân kia nghỉ-cách mà trái tim chúng ta hoạt động không nghỉ suốt cuộc đời là vùng cơ tim này hoạt động thì vùng cơ tim kia tạm thời nghỉ ngơi)

Nói chung nhảy dây làm tập HIIT hay phết
  7. trungdq1593

trungdq1593
    Bình Luận:
    37
    Ưa thích:
    0
    sao lại nghĩ nhảy dây là tăng chiều cao nhỉ
  8. Hoài Nam 28992

Hoài Nam 28992
    Bình Luận:
    20
    Ưa thích:
    0
    thì thấy chơi bóng rổ, bóng chuyền nhảy nhiều, nhảy dây cũng thế :smile:
  9. Kail_Lavigne

Kail_Lavigne
    Bình Luận:
    3
    Ưa thích:
    0
    Chưa thử sao bít đc :D
  10. mapnhuheo muôn đời ko ốm nổi

mapnhuheo
    Bình Luận:
    647
    Ưa thích:
    58
    Những người cao thường hay chơi bóng rổ chứ ko phải bóng rổ phát triển chiều cao kinh hoàng như mọi người vẫn nghĩ đâu.
    lamoanh_31 ưa thích bài này
  11. thapbe

thapbe
    Bình Luận:
    176
    Ưa thích:
    9
    Nhảy 1 tiếng liên tục đc khoảng 10 nghìn cái. Bạn có nghĩ sẽ giúp phát triển chiều cao ko?
  12. viet

viet
    Bình Luận:
    316
    Ưa thích:
    48
    nhảy dây giúp phat triển chiều cao đó bạn. mà sao một ngày nhảy 1h luôn à
  13. viet

viet
    Bình Luận:
    316
    Ưa thích:
    48
    michael jordan nhờ chơi bóng rổ mà cao lên đó bác à
  14. thapbe

thapbe
    Bình Luận:
    176
    Ưa thích:
    9
    mình 1 ngày nhảy 1 h liên lục
  15. thapbe

thapbe
    Bình Luận:
    176
    Ưa thích:
    9
    Bác nào trả lời chính xác cho anh em biết câu hỏi chưa có lời giải này đi: Nhảy dây có tăng chiều cao ko????
  16. hongvu9696

hongvu9696
    Bình Luận:
    87
    Ưa thích:
    17
    chính xác thì là các động tác nhảy lên và vươn người sẽ giúp ta cao lên. chứ ko có môn thể thao nào giúp bạn cao lên được cả, kể cả bóng rổ hay gì gì nữa bạn àh!
  17. thapbe

thapbe
    Bình Luận:
    176
    Ưa thích:
    9
    nhảy lên > lực tác động vào các khớp > các khớp phát triển ? phải ko?
  18. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,490
    Ưa thích:
    53
    cao hay ko do 1 phần gen +với lúc tập thì tuổi dậy thì 13,14t trong giai đoạn phát triển đó thì mới nhanh đc, chứ chơi môn td nào cũng góp phần giúp ích chiều cao cả
  19. TỏRaNguyHiểm

TỏRaNguyHiểm
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    nhảy dây làm nhỏ và thon gọn vung bụng là điều không bàn cãi nhưng cái tăng chiều cao thì hơi mơ hồ tí...................
  20. AJ.S

AJ.S
    Bình Luận:
    540
    Ưa thích:
    190
    nếu cứ nghĩ nhảy lên thì chiều cao sẽ tăng sao chú không đứng yên một chỗ rồi nhảy liên tục như con loi choi ấy :D chắc tăng chiều cao ối so với nhún lên 1 tẹo lúc nhảy dây :D
  21. thapbe

thapbe
    Bình Luận:
    176
    Ưa thích:
    9
    (y) nhảy tại chỗ cũng tăng