hỏi về bài tập với dây kéo lò xo

Thảo luận trong chuyên mục 'Lưu Trữ Tài Liệu Thể Hình' tạo bởi thai_salem, ngày 30/5/09.

1. thai_salem

thai_salem
    Bình Luận:
    273
    Ưa thích:
    103
    các bác có ai biết cách tập với dây kéo lò xo ko ạ ? cho em xin hình minh họa luôn nha, thx trước.
  2. duongthailam Ex Smod

duongthailam
    Bình Luận:
    602
    Ưa thích:
    54
    Trong Max-OT minh họa toàn bằng dụng cụ trong GYM không thấy nói đến dây kéo lò xo. Dây kéo lò xo chắc tập với tay là chủ yếu thôi.
  3. skeyke Banned

skeyke
    Bình Luận:
    528
    Ưa thích:
    19
    Dây kéo lò xo cho ngực thì mình có làm qua. Nhưng ko chắc, cầm 2 đầu dây để trước ngực lòng bàn tay xoay vào trong ngực rồi từ đó kéo ra đến mức có thể.
  4. crazy_jay

crazy_jay
    Bình Luận:
    10
    Ưa thích:
    1
    hmmm mình ko biết là có đúng là bài tập mình biết hay ko. nhưng mà nghe như thế này thì có vẻ như là ko đúng cơ. từ ngoài vào trong mới là cho ngực (như tập butterfly). còn từ trong ngực kéo ra ngoài là cho (example reverse butterfly) ... cái cơ ở sau lưng ấy.
  5. thai_salem

thai_salem
    Bình Luận:
    273
    Ưa thích:
    103
    hic cuối cùng là ko ai bít à :(
  6. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,490
    Ưa thích:
    53
    ko biết cái dây kéo lò so có tác dụng tăng cơ bắp như nâng tạ ko các bác nhỉ
  7. aleksandr

aleksandr
    Bình Luận:
    52
    Ưa thích:
    1
    Đợt nào bận quá ko ra khỏi nhà được thì gym với dây lò xo.
    Alek cũng thỉnh thoảng phải dùng đến nó (vd như bây giờ này, đang học thi). Nhưng chỉ biết bài tập tay và lưng sau. Các cơ khác thì ko biết tập sao, hình như là ko tập được :))
  8. neo8888

neo8888
    Bình Luận:
    15
    Ưa thích:
    1
    kéo dây lò xo dùng cho nhiều nhóm cơ lắm,bác có thể tập cho ngực,vai sau,tay,....,nhưng em thấy cái đó chủ yếu tập ở nhà thui,chứ ở mấy chỗ thể hình không có đâu,tập không hiệu quả như tập với tạ đâu.
  9. boyneverlove

boyneverlove
    Bình Luận:
    140
    Ưa thích:
    7
    tui mới mua 1 cái dây lò xo về, mà tập giống như chơi ấy, chả biết tập thế nào là đúng cách. hix
  10. ErMAC

ErMAC
    Bình Luận:
    20
    Ưa thích:
    1
    mấy bác có KN lên chỉ giáo đi, e gà xin lắng nge thôi:ninja:
  11. Le Quoc Bao

Le Quoc Bao
    Bình Luận:
    567
    Ưa thích: