Nguyên lý giảm cân Low CARB__2 FAT__Medium PRO

Thảo luận trong chuyên mục 'Nhật Ký Giảm Cân' tạo bởi zHDz_zDHz, ngày 26/8/10.

Tình Trạng Chủ Đề:
Không mở để nhận trả lời.
  1. zHDz_zDHz

zHDz_zDHz
    Bình Luận:
    3,007
    Ưa thích:
    267
    1-Các phương pháp ăn kiêng Low Carb: The Atkins Diet, The South Beach, Protein Powder đều dựa trên hiệu ứng của trạng Kentosis.Keto xảy ra khi cơ thể ngừng cung cấp Carbonhydrat một cách triệt để và tác dụng của Keto là bắt cơ thể đốt mỡ dự trữ một cách tối đa->Cơ thể giảm cân một cách hiệu quả nhất !

2-V
    iệc chúng ta cần làm là :Thực hiện một chế độ dinh dưỡng bảo đảm cơ thể đạt được trạng thái Keto và duy trì nó trong suốt quá trình giảm cân..

3-Để bảo đảm 2 thì hàng ngày, chúng ta cần xây dựng thực đơn của mình sao cho thành phần dinh dưỡng các chất FAT/Protein/Carbonhydrat thỏa mãn :

% Năng lượng của cả ngày bao gồm :
    Để tính năng lượng cần thiết trong 1 ngày theo nhu cầu (ngày nghỉ, làm việc,tập thể thao...) bạn có thể sử dụng công cụ tính toán ở đây :
    BMI and BMR Calculator

Ví dụ :

BMI-Phản ánh mức độ béo,gầy của cơ thể
    BMR-Năng lượng cơ thể đốt trong ngày nghỉ
    BMR/Activ Factor- Năng lượng cơ thể đốt trong ngày làm việc+ hoạt động thể thao

Cũng có thể hiểu BMR là năng lượng cần thiết để cơ thể duy trì các hoạt động bình thường

Như ví dụ trong hình, Ngày nghỉ cơ thể cần 1666 kcal, với việc tập thể thao nặng 6-7 ngày/tuần thì mức đòi hỏi năng lượng là 2875 kcal_Hãy ghi nhớ con số ở ô BMR/Activ đó, bạn sẽ cần nó để tính toán.

4.Tính toán mức dinh dưỡng bạn cần :
    1g FAT cung cấp 9 kcal
    1g Protein cung cấp 4 kcal
    1g Carb cung cấp 4 kcal

=>Hàng ngày tôi cần duy trì :

2875*0,65/9=207g FAT
    2875*0,3/4=215g Pro
    Carb < 20g

Tuy nhiên vì :

Nên khác với trước đây ( chúng ta duy trì chế độ Low carb 2 FAT_2 Pro, không hạn chế năng lượng hấp thu), chúng ta chuyển sang chế độ 2 FAT medium Pro và có hạn chế năng lượng để đảm bảo keto diễn ra như ý :

Do đó để bảo đảm hiệu ứng keto diễn ra > 90% ta sẽ hạ mức % tổng calo hấp thu => Giảm % FAT,Pro bằng cách giảm chúng đi 10-20 %

-Ví dụ giảm 20% :

Thì thực tế cần duy trì :

207-207*0.2=165.6g FAT
    215-215*0.2=173g Protein

Hoặc các bạn có thể sử dụng luôn công thức này :

* Bạn có thể tăng % FAT ( tăng Keto) và giảm % Protein chứ đừng làm điều ngược lại nhé

-Để kiểm tra xem cơ thể đã đạt trạng thái Keto chưa, đơn giản bạn hãy ra hiệu thuốc, mua que thử tiểu đường, hỏi người bán cách sử dụng và đọc kết quả, xuất hiện xetol nồng độ cao là trạng thái keto đã xảy ra_Hình vẽ :

5.Bố trí bữa ăn để giảm cân
    Qua 4 phần trên, chúng ta phần nào đã hiểu đươc Keto, tác dụng của nó và cách để đạt được Keto->giảm mỡ.
    Chúng ta đã tính toán được 1 ngày chúng ta cần ăn:

F=Số g FAT (Chất béo)
    P=Số g Protein (Chất đạm)
    C<20g=Số g Carb (Chất tinh bột, đường...v.)

Việc cần làm :
    Lựa chọn thực phẩm cho cả ngày để bảo đảm F,P,C

Có thể sử dụng bảng thành phần dinh dưỡng này

Bảng thành phần dinh dưỡng thức ăn Việt nam | Từ điển dinh dưỡng | Dinh dưỡng

Mục tiêu của các bạn trong bảng thành phần dinh dưỡng này là :

1.Tất cả các loại : Thịt, các, trứng_Tất cả thức ăn có nguồn gốc động vật,Các loại dầu thực vật
    2.Các loại rau xanh (Rau có lá xanh_Muống,họ nhà cải, cần,vv.v..)
    3.Tránh xa tất cả các loại củ, quả, hạt
    4.Gia vị được dùng (Tất nhiên là ko xài đường)
    5.v.v.v. Các bạn dùng gì cũng được nhưng cần bảo đảm tổng Carb tất cả đồ ăn trong ngày <20g

Vì thực tế % thành viên Low carb đạt và duy trì trạng thái Keto không cao nên :
    Mục đích của 2pic nhằm tới trạng thái Keto_Nguyên lý giảm cân chung của các phương pháp Low Carb

=======================04/03/2011=======================

Cập nhật cách tính năng lượng giảm theo truyền thống trong Ketodiet

Ở đây chúng ta sẽ sử dụng 26 kcal / 1kg cơ thể :
    Gọi trọng lượng cơ thể bạn là A (KG)
    Các bước tính toán cần thiết :
    1.Tổng năng lượng cần thiết : =26*A
    2.Tính số gram FAT cần thiết: > 65%= (0.65*26*A)/9 (gr)
    3.Tính số gram Protein cần thiết : 20%->30%=(0.2->0.3)*26*A/4 (gr)

Mọi người có thể sử dụng công thức này hoặc dùng cách tính phía trên với mức tính năng lượng dành cho BMR_không tập thể dục, BMR*(1.1->1,4) có thể thể dục

http://www.linear-software.com/bmr_bmi.html

Bảng thành phần dinh dưỡng

http://www.mediafire.com/?950r03cepd2dztp

=======================================================

Mọi thông tin khác các bạn có thể tham khảo ở đây :

http://webthehinh.com/forums/t10750/
    http://webthehinh.com/forums/t12663/
    http://webthehinh.com/forums/t12730/
    http://webthehinh.com/forums/t12617/
    http://webthehinh.com/forums/t11442/

Nguồn tham khảo :
    The Ketogenic Diet by Lyle McDonald | BodyRecomposition - The Home of Lyle McDonald
    Keto - Bodybuilding.com Forums

Tài liệu rất hay về calories vs Keto
    Do Calories Really Count? - Second Opinions, UK

:w00t::w00t::w00t:
    Nature lover, Min92, taikovn1 thành viên khác ưa thích bài này.
  2. red_rose

red_rose
    Bình Luận:
    73
    Ưa thích:
    2
    Bro Z cho em hỏi,nếu em ăn như tỉ lệ trên,nhưng lượng calories không đủ với nhu cầu cơ thể,thì có đốt mỡ được không ạh,và sao khi đã ở trạng thái keto,ta vẫn giữ tỉ lệ khẩu phần ăn như vậy,hay có thay đổi gì không? Thank anh
  3. hlhuong98

hlhuong98
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    Bạn ơi nhưng để làm đúng nguyên lý hơi khó vì mình thấy toàn là Protein chiêm nhiều trong thực phấm so với Fat. Tính vừa đủ Pro thì k đủ Fat và ngược lại đủ fat thì lại dư Pro. Thịt heo thì đang có dịch bệnh nên k ăn đc:(. K biết sao đây?
  4. Meo u_1

Meo u_1
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    Cám ơn anh Z vì bài viết rất hay và thực tế.
  5. zHDz_zDHz

zHDz_zDHz
    Bình Luận:
    3,007
    Ưa thích:
    267
    -Như đã nói ở trên : Mục tiêu là "Đạt và duy trì Keto trong suốt quá trình giảm cân".
    -Calo nên tính trung bình / cả tuần để bảo đảm tính ổn định, có thể thiếu, thừa, nhưng không nhiều, vì đặc trưng của Keto là ko để xảy ra thiếu hụt năng lượng cung cấp cho cơ thể.

Nên kết hợp nhiều loại thức ăn :w00t:, có thể tăng FAT và giảm pro để cân đối.
  6. ToraiXIII

ToraiXIII
    Bình Luận:
    5
    Ưa thích:
    0
    Anh zHDz cho em hỏi lúc lập thực đơn mình có cần lập chính xách chỉ số k anh , em đã tính toán số Pro , fat của mình và của các món ăn như thịt ba chỉ , thịt gà , trứng , xúc xích , nhưng 1 số loại rau và phomai thì không có chỉ số nên e k tính được , sự dư card và protein TT_TT
  7. taikhoanwth

taikhoanwth
    Bình Luận:
    93
    Ưa thích:
    1
    Muốn chắc ăn thì 1 ngày nửa kg rau nhiều lá thì không dư carb, phô mai có ghi thành phần trên hộp mà ta :huh:, không ghi gì thì chọn loại có ghi thành phần mà ăn cho chắc.
    Cẩn thận khi ăn xúc xích nhé.
    Chỉ sợ thiếu Fat thôi :smile:
  8. Jane999

Jane999
    Bình Luận:
    97
    Ưa thích:
    0
    ủa vạy rau muống lặt ra lấy lá thôi hả, còn phẩn thân ko lấy hả:(
  9. taikhoanwth

taikhoanwth
    Bình Luận:
    93
    Ưa thích:
    1
    Ý mình là những rau nào có nhiều lá như họ cải, rau muống,v.v... :love:
  10. kanuhong

kanuhong
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    a ơi cho e hỏi que thử tiểu đường mua ở đâu và giá cả bao nhiu,e kiếm gần hết mấy nhà thuốc tây lớn ở SG như Minh Châu, Mediacare vẫn ko có ạ
  11. it19780

it19780
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    Bro z cho mình hỏi :cao 165cm nặng 65kg 30 tuổi ( w status normal ) có vòng 2 là 86 cm. ví dụ mình ăn sáng 2 quả trứng( một lạng đuôi lợn, ba chỉ lợn),g buổi 1 miếng phomat con bo cười (pmcbcuoi)+ túi sửa không đường, trưa ăn thức ăn không ăn cơm (đang đi làm cơ quan), g buoi chieu pmcbcuoi+ túi sửa kd, chiều 1 lạng thịt nhiều mỡ nhất thì ăn và rau nhiều lá 1 mớ,tối uống sửa hay ăn pmcbcuoi đi ngủ thôi. Mình có suy nghỉ để đạt được keto tốt nhất là ăn càng nhiều thịt mỡ càng tốt có đúng hay sai ? ăn chuối thì đở táo có được không bạn. Sáng và chiều mình chỉ đi bộ nhanh thôi không tập thể hình thế thì có giảm mỡ bụng được không. Có cần phải uống thuốc gì thì mới giảm mở không. Mình thích thể thao nên nếu có chế độ nào từ từ cũng được nhưng sao cho mỡ bụng thì mất hết mà cơ thì giữ nguyên.
  12. zHDz_zDHz

zHDz_zDHz
    Bình Luận:
    3,007
    Ưa thích:
    267
    Nếu muốn theo LC thì bác nên sử dụng đúng công thức :

PP đốt mỡ tốt nhất là HIIT, hết mỡ bụng không đơn giản và nhanh đâu, kể cả LC.

Ăn theo kiểu bác thì nên hạn chế mỡ và hạn chế đường bột 1 cách tối đa, ăn nhiều protein
    đó là cách ăn kiêng truyền thống, sẽ rất mệt và hiệu quả giảm mỡ không cao.
  13. eoot

eoot
    Bình Luận:
    62
    Ưa thích:
    0
    nếu bạn muốn theo pp LC thì bạn nên dành độ ba ngày hoặc hơn để nghiên cứu kỹ các topic hướng dẫn phương pháp mà biết cách tránh những gì ko được ăn, uống.
    Đây là topic Nguyên lý Low carb, mà những thứ bạn đang ăn như chuối, sữa tươi kd, nhiều carb lắm. Để tránh bị táo bạn lưu ý lựa chọn những loại rau lá xanh như rau diếp cá, mồng tơi, rau đay, rau muống, rau lang, cải xanh, cải thảo ..v v.

Vòng eo của bạn hơi .. màu mỡ . Nếu bạn có sức khỏe thì bạn nên Hiit hay chạy bộ, nhảy dây, còn tim mệt thì đạp xe... những cách vận động này giảm eo rất tốt. Chọn biện pháp đi bộ nhanh sẽ làm cho bạn ko giảm cân mà chỉ săn chắc cơ thể, hoặc cũng có giảm nhưng ít, và dù thế nào thì nó cũng đòi hỏi bạn phải có 1 thời gian dài kiên trì đi thật đều đặn. Bạn dự tính đi bộ ngày hai buổi cả sáng lẫn chiều như thế thì bạn sẽ càng mau chán.
  14. it19780

it19780
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    Cảm ơn! mình sẻ nghiên cứu thêm.
  15. taikhoanwth

taikhoanwth
    Bình Luận:
    93
    Ưa thích:
    1
    Cái trang tính BMR trong bài của Z í:
    Sedentary - Little or no exercise
    Light - Light exercise/sports 1-3 days per week
    Moderate - Moderate exercise/sports 3 -5 days per week
    Very - Hard exercise/sports 6-7 days per week
    Extra - Extreme hard daily exercise/sports and physical job

HIIT xe đạp 2 buổi chọn cái Very - Hard à ? Chọn cái Sedentary hay Light có sao hông ? Nếu chọn Light mà không đói hay chóng mặt thì theo được đúng hông ?

Mà trong bài Z tổng Fat & Pro khi thì 95% khi thì 90% vậy ?
    70% Fat 30% Pro được hông ?

Kết thúc giai đoạn khởi đầu như thế nào ?

Cutting là tính toán giảm khối lượng thức ăn nhưng đảm bảo cơ thể không bị đói ?

Làm sao để được slow metabolism ?
  16. zHDz_zDHz

zHDz_zDHz
    Bình Luận:
    3,007
    Ưa thích:
    267
    @ taikhoanwth :
    -HIIT 1h/ngày, 6-7 lần/tuần có thể chọn very hard rồi
    -Có sao nếu xảy ra slow metabolism vì thiếu FAT
    - >65% FAt, 20-30% Pro, có cố định đâu bạn
    -Thực chất thì chẳng cần có giai đoạn khởi đầu, cutting, khi cân nặng thay đổi, hãy tính toán lại thực đơn với cân nặng đó.
    Muốn giảm cân nhanh thì không nên cắt giảm thức ăn, hãy tăng thể dục lên, như thế tốt hơn (y)
  17. Jane999

Jane999
    Bình Luận:
    97
    Ưa thích:
    0
    anh Z cho em hỏi nếu ăn bơ lạc president thay fat cho thịt 3 chỉ đc hok, em ăn bơ đc, mà ba chỉ thì em chỉ muốn nôn thôi ạ
  18. taikhoanwth

taikhoanwth
    Bình Luận:
    93
    Ưa thích:
    1
    Bơ President ăn được :smile:
  19. kanuhong

kanuhong
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    theo nguyên lý này thì e cần ăn 140g FAT và 144g Pro mỗi ngày,nếu e ăn gà+ba chỉ+phô mai+bơ lạt+trứng thì ăn như thế nào là hợp lý,e ko biết cách tính nên mong bác Z chỉ giúp 1 lần để lần sau e dựa vào đó mà tính để có thực đơn chính xác theo nguyên lý này
  20. taikhoanwth

taikhoanwth
    Bình Luận:
    93
    Ưa thích:
    1
    Dựa vào ĐÂY, tính trên 100g thức ăn ăn được, hoặc xem trên bao bì sản phẩm.
  21. Jane999

Jane999
    Bình Luận:
    97
    Ưa thích:
    0
    bài viết trên có kẻ anti LC tên là thanh hung đã gửi tin nhắn này cho mình, anh Z cho bik ý kiến, để e còn lý luận với tên này

:biggrin::biggrin::biggrin:
  22. taikhoanwth

taikhoanwth
    Bình Luận:
    93
    Ưa thích:
    1
    Bạn không cần thiết trả lời, bạn bấm vào chỗ "Báo Cáo" là nó sẽ bị xử lý liền
  23. zHDz_zDHz

zHDz_zDHz
    Bình Luận:
    3,007
    Ưa thích:
    267
    Thanks Jane,taikhoanWTH !
  24. dolamin

dolamin
    Bình Luận:
    10
    Ưa thích:
    0
    Dear all,
    Lâu quá không vào lại Z lại viết một bài mới.

Mình bổ sung 1 thông tin quan trọng. Ai bị dính táo bón chạy ra chợ An Đông (HCM) mua đậu đen xanh lòng về uống.

Uống liên tục hằng ngày vào buổi sáng sớm lúc chưa ăn, bỏ vào ly nước # 50 viên với 1 muổng cf muối tráng qua lại cho sạch rồi đổ nước đi, nuốt sống đậu, KHÔNG ĐƯỢC NHAI, bảo đảm 1000% hết táo bón mà không ảnh hưởng gì đến tiêu hóa hay dinh dưỡng, khi đi là sẽ thấy hạt đậu đen còn nguyên trong $#!& đó, giống như caphe chồn vậy, hahah :D!
    Chúc mọi người thành công.

À, hiện tại min bị đứng eo rùi, bữa giờ dao động lúc đói 81-84 no, không giảm nữa, ban đầu là 93, ăn LC được 2 tháng rùi, min cao 1m75, lớp mỡ bụng mình đoán chắc phải 5-6 kg nữa, min đang nặng 65kg. Min có nên chuyển sang anabolic diet chưa bác Z ơi??? Đang lăn tăn quá!:confused: Cái que thử ketone bác mua ở đâu thế bác Z, min ở HCM.
  25. zHDz_zDHz

zHDz_zDHz
    Bình Luận:
    3,007
    Ưa thích:
    267
    @dolamin :
    -Mình thì chưa thử bao giờ, vì thực đơn của mình luôn tính toán thực đơn bảo đảm keto mà + cứ xuống cân đều đều..:D..
    -bạn thử tính lại thực đơn với cân nặng hiện tại xem sao, cần thì tăng tập HIIT lên.
    -Nếu ở HCM thì phải đợi Hell chỉ chỗ mua que thử keto rồi.
  26. kjsryan

kjsryan
    Bình Luận:
    5
    Ưa thích:
    0
    Thế em có thể ăn 1 ngày luôn 100% FAT luôn hem ạ?
    Hay phải nhất quyết 65% FAT và 25% protein và < carb

Em đang dự định theo đây,nhưng đọc bữa h chỉ hiểu được tí tẹo,

Em dự định thực đơn của em sẽ toàn là 3 chỉ,president,và bò cười+ trướng vịt+mayo thôi được không ạ?

Cho em hỏi thêm 1 câu nữa là uống bia được không ạ?
    Tại công việc em hay đi cùng các sếp, nên nhiều khi mấy sếp mời không uống thì lại bị mắng ạ:(

Đây là bảng tính em đã tính của trang anh đưa ra đấy ạ
    Anh có thể tính dùm em thực đơn hằng ngày không ạ?
    Nhìn 6 cục thịt của anh mà em thèm :) :((
  27. dolamin

dolamin
    Bình Luận:
    10
    Ưa thích:
    0
    @Z: Thks bác Z nha.

@kjsryan: phải có một lượng Pro nhất định, giữ cơ không thui bị mất cơ lấy gì mà Hiit với chả tập luyện giảm cân. Bia siêu nhiều Carb cho nên không thể uống bia khi đã theo Low carb. Nếu công việc bắt buộc, 1 là bỏ việc theo LC, 2 là vẫn làm, theo một thực chế khác, 3 là vẫn làm, vẫn LC nhưng cương quyết không uống bia, cứ nói với các sếp là đang bị dính siêu vi B, xin ông í tha cho. Heheh...
    Còn nữa, nếu chỉ mới hiểu tí tẹo về LC thì không nên ăn vội, dành ra 2-3 tuần thời gian rảnh để đọc kỹ nguyên tắc LC và các thực chế khác để lên kế hoạch đi bro, sau đó tham gia sau, nên xác định kế hoạch để được khỏe đẹp lâu dài, đừng nóng vội làm gì. :). LC + thể hình + Hiit là vô địch thiên hạ giảm cân nhanh và khỏe... do cơ thể sẽ sử dụng béo + tiêu thụ năng lượng tối đa + trao đổi chất tối đa.

@ bác Hell: mua dụng cụ thử Ketone ở đâu vậy bác Hell ơi?
  28. kjsryan

kjsryan
    Bình Luận:
    5
    Ưa thích:
    0
    Em thì dốt đặc về toán,tính đi tính lại em cũng chả biết khẩu phần ăn 1 ngày của em cần bao nhiêu cả hjz
    Các anh có thể dựa vào bảng tính trên của em mà tính ra khẩu phần ăn 1 ngày của em không?
    Anh nào tốt bụng có thể cho em lun cái thực đơn cũng được,
    Tại từ bé đến h em chưa lần nào đi chợ cả
    Toàn mẹ mua về rồi nấu ăn thôi
  29. zHDz_zDHz

zHDz_zDHz
    Bình Luận:
    3,007
    Ưa thích:
    267
    @ Kjsryan :
    Lười thế thì chịu rồi.
    Tiện nhất thì lấy cân nặng của em rồi so sánh xem= bao nhiều % cân nặng của ai đó đang LC.
    Sau đó ăn = đúng % như thế thực đơn của họ.
  30. kjsryan

kjsryan
    Bình Luận:
    5
    Ưa thích:
    0
    OK để em tìm thử xem :)
  31. visaoradi2212

visaoradi2212
    Bình Luận:
    17
    Ưa thích:
    0
    mình được tăng lượng fat mà tăng bao nhiu hả bác? hay cứ muốn tăng bao nhiu fat thì cứ tăng?
  32. taikhoanwth

taikhoanwth
    Bình Luận:
    93
    Ưa thích:
    1
    Bạn có thể tăng được bao nhiêu thì tăng :p
  33. brangelina

brangelina
    Bình Luận:
    29
    Ưa thích:
    5
    làm sao để tính được lượng fat và protein trong 1 món ăn hả bác. Ví dụ e ăn 2 trứng là bao nhiêu fat, bao nhiêu protein, e ăn 1 lạng tôm sú bao nhiêu fat bao nhiêu protein???
  34. taikhoanwth

taikhoanwth
    Bình Luận:
    93
    Ưa thích:
    1
    Đọc kĩ lại bài này
  35. xuanlan1109

xuanlan1109
    Bình Luận:
    10
    Ưa thích:
    0
    em đang muốn theo LC diet và mới bắt tay vào thiết kế thực đơn, em muốn hỏi những vấn đề sau :
    1/ bảng thành phần dinh dưỡng trong webthehinh và của nutifood và của dinhduong.com khác nhau tương đối nhiều, thế thì e nên theo bảng nào
    2/ em thấy mọi ng khuyến khích ăn càng nhiều thịt và trứng càng tốt, nhưng bản thân 2 cái này cũng chưa nhiều carb rồi, thế thì ko thể có việc là "12-15g trong 20g carb là từ rau, còn lại là từ bơ, phomai..." được
    3/ để tính đc chính xác lượng thịt trứng cần ăn 1 ngày em thấy rất khó, thế thì có thể áng chừng ko. em nặng 60kg, tức là 1 ngày cần tối thiểu 150g fat và 120g protein
  36. candy2401

candy2401
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    xin cho e hỏi, em tính ra cần 95.2g fat và 99.6 pro vậy nếu tự lập thực đơn là e phải đảm bảo 2 cái đó và <20 g cảb 1 ngày hay phải tăng lượng fat và pro lên ? em lúng túng wa, đọc cũng nhìu ùi mà vẫn còn mập mờ tại em tham khảo các bạn khác thì thấy các bạn ăn quá trời trứng thịt lun , vượt con số mà em tính ?Xin cho em câu trả lời nha??
  37. zHDz_zDHz

zHDz_zDHz
    Bình Luận:
    3,007
    Ưa thích:
    267
    Mỗi người 1 thể trạng cơ thể, 1 nhu cầu năng lượng khác nhau nên không ai giống ai :(:(
  38. candy2401

candy2401
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    dạ , zậy là em phải ăn theo lượng đó hay phải ăn fat zới pro nhìu hơn mức đó ạh ? nếu nhìu là nhìu bao nhiu ạh ?
  39. xuanlan1109

xuanlan1109
    Bình Luận:
    10
    Ưa thích:
    0
    bạn này thắc mắc giống mình rồi :D cơ mà ko cần tính đến lượng cảb từ động vật, nên ăn thịt trứng thoải mái ko cân tính cảb nhé. tính carb từ rau vs bơ, phomai ... thôi bạn à
  40. visaoradi2212

visaoradi2212
    Bình Luận:
    17
    Ưa thích:
    0
    a ơi! cho e hỏi vậy tức là mình 0 duoc ăn quá lượng fat+ protien rùi sao?!? vậy thì khó wa tại vì e ăn fat nhìu hơn pro tại mayone của e ăn 14gram mayone chứa 11g fat, pro0.2, carb 0.2 mà hễ ăn gà là e quất vối mayone !!! huhu!
    rùi lúc cutting thì cut kiểu gì hả a! giảm lượng fat, pro, carb bớt nữa hả???? e ăn nhìu fat như vậy mà còn cảm giác thíu máu! ăn ít hơn chắc ngất xỏi wa
  41. visaoradi2212

visaoradi2212
    Bình Luận:
    17
    Ưa thích:
    0
    bạn mà ăn thịt trứng thoải mái thì có nguy cơ vượt quá lượng fat& protien rùi:confused:
  42. visaoradi2212

visaoradi2212
    Bình Luận:
    17
    Ưa thích:
    0
    vậy có phải ý của a Z là quan trọng là carb<20 g/ ngày , còn fat& pro thì vừa ăn vừa xem coi có cân nặng chuyển biến thế nào, nếu theo đúng hướng giảm cân được thì cứ thế mà ăn phải 0 ạ??????
    :smile:
  43. zHDz_zDHz

zHDz_zDHz
    Bình Luận:
    3,007
    Ưa thích:
    267
    FAT & Pro tính toán theo Page 1.
  44. dieulinh280789

dieulinh280789
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    oh sao e tính ra lương pro của e lại ít hơn fat thía này hả anh Z ơi
  45. sieungoc

sieungoc
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    e theo LC được gần 3 tuần rùi, tuần đầu tiên e giảm được 2 kg rồi ko thấy giảm nữa. Theo cách tính ở trang 1 thì e cần khoảng 150g fat và 120 g protein, vậy mỗi ngày em ăn 150g thịt mỡ và 120g thịt nạc được không ạ?
  46. sieungoc

sieungoc
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    ah, e hiểu rồi, tưởng là đỡ tốn tiền rồi, fải ăn gấp 3-4 lần như vậy mới đúng nhỉ
  47. aaaaiiii

aaaaiiii
    Bình Luận:
    288
    Ưa thích:
    16
    giảm khẩu phần ăn xuống còn ~75%
    tăng mỡ lên ~80%
    tăng khối lượng bữa ăn lên ~8 bữa
    cái này người ta gọi là cutting =]]
  48. las

las
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    @z : Bạn ơi cho mình hỏi, sau khi tính năng lượng trong 1 ngày . Ví dụ của bạn :
    2875*0,65/9=207g FAT
    2875*0,3/4=215g Pro
    Carb < 20g

thì cái 207g ,215 g ý là lúc mình ăn ở giai đoạn giữ cân hay là trong 2 tuần đầu ăn theo chế độ LC
  49. zHDz_zDHz

zHDz_zDHz
    Bình Luận:
    3,007
    Ưa thích:
    267
    Trong suốt quá trình giảm cân nhé ! (chú ý cân nặng thay đổi thì các con số đó cũng thay đổi)
  50. nguoive9091993

nguoive9091993
    Bình Luận:
    60
    Ưa thích:
    21
    anh Z cho em hỏi sao cái Bảng Dinh Dưỡng ở page 1 có nói xúc xích có lượng mỡ 47.1 mà sao trong web lại nói coi chừng không được ăn ?
Tình Trạng Chủ Đề:
Không mở để nhận trả lời.