Cho em hỏi cách tập ngực hiệu quả

Thảo luận trong chuyên mục 'Lưu Trữ Tài Liệu Thể Hình' tạo bởi oxy5, ngày 26/9/10.

1. oxy5

oxy5
    Bình Luận:
    6
    Ưa thích:
    0
    Em năm nay 17 tuổi, cao 168cm, nặng 54kg, em đã tập thể hình 1 thời gian ngắn rồi nhưng sao ngực nó ko chịu lên, chỉ có tay lên thôi. Đây là hình ảnh ngực của em:
    Ai có cách nào tập ngực hiệu quả bằng tạ đòn giúp em cái, em tập mỗi bên dc 20kg thôi. Em xin cám ơn.
  2. tiencop38

tiencop38
    Bình Luận:
    8
    Ưa thích:
    6
    Ngực của Em vậy là đang có chiều hướng phát triển tốt
    cố gắng tập đều và tăng mức tạ lớn nhất nếu có thể để
    kích thích cơ phát triển, chú ý vấn đề dinh dưỡng nhé.
    Cần bổ trợ thếm tạ đơn cho bài tập ngực, nếu có điều kiện
    thì tập thêm động tác cơ bản của xà kép, ngực lên nhanh
    lắm, khoảng 3 đến 4 tuần là khác hẳn ngay thôi mà, tuần cố
    gắng tập ít nhất 3 buổi thì mới có kết quả được.
    Chúc Em thanh công.....
  3. 0rigami

0rigami
    Bình Luận:
    27
    Ưa thích:
    2
    Một thời gian ngắn là bao lâu? Bạn ăn uống như thế nào? Tập các bài nào cho ngực?
  4. oxy5

oxy5
    Bình Luận:
    6
    Ưa thích:
    0
    4fum toàn ngực khủng hết sao ko có ai giúp đỡ em hết vậy ta...
  5. thaitu_pro

thaitu_pro
    Bình Luận:
    20
    Ưa thích:
    2
    vay đâu vài chục triệu..đi bơm vào là xong..tập tành làm gì cho mất time khi nó đã không nên hả em...
  6. Béo Dull

Béo Dull
    Bình Luận:
    17
    Ưa thích:
    1
    hic bạn tập thế nào mà 2 bên đều thế?? t tập đc hơn 1 tháng r mà bên trái to hơn bên fải :(
  7. dohoiah

dohoiah
    Bình Luận:
    152
    Ưa thích:
    14
    cái này tùy người thôi nha!
  8. Kyo_111

Kyo_111
    Bình Luận:
    102
    Ưa thích:
    7
    ve kiếm 2 miếng độn lên mặc áo song gái tơm tớp
  9. hieupr0

hieupr0
    Bình Luận:
    253
    Ưa thích:
    29
    Ăn nhiều lên bạn nhé, phải có cái gì để nuôi thì nó mới lớn chứ! Kết hợp đó đẩy ngực nặng dần lên nó sẽ xé ngực để to lên bạn ạ!
  10. oxy5

oxy5
    Bình Luận:
    6
    Ưa thích:
    0
    Bác cứ đùa em, như bác nói thì em bơm xong đi diễn bêđê luôn ah, khỏi tập 2` vãi....:(:(
  11. hotboy

hotboy
    Bình Luận:
    589
    Ưa thích:
    208
    mổi bên 20kg mà vậy àh, lạ thật, xem có sai kỉ thuật không. Mình chỉ đẩy 12kg cà 2 bên mà ngưc nhìn ngon hơn bồ. Thử hít đất trước đi, hít chân cao = 2 cái thanh gì đó (ko bit gọi là gì) dc 30 cái liên tục là khác liền.
    Chúc lên cơ :lol:
  12. thanhsontc

thanhsontc
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    có bạn nào hít xà đơn ko chia sẻ với mình một vài kỷ thuật nha
  13. thanhsontc

thanhsontc
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    hotboy chắc là bạn hít xà đơn sành lắm hả bạn chỉ cho mình một vài kỷ thuật nha mình yêu xà đơn lắm mà hít hoài ko thấy tay to ra gì hết bạn chỉ mình cách tập nha
  14. oxy5

oxy5
    Bình Luận:
    6
    Ưa thích:
    0
    Tập sai kỹ thuật ư, ko biết có tập sai ko nữa nhưng mỗi lần tập xong ngực nó căng cứng lên, để vài tiếng sau xẹp lại như cũ....
  15. Kazu

Kazu
    Bình Luận:
    62
    Ưa thích:
    11
    bạn gì đẩy mỗi bên 12kg à,chắc là tập chú trọng vào bụng rồi chân tay,nên ít ngực.
  16. live24252627

live24252627
    Bình Luận:
    10
    Ưa thích:
    0
    Thực ra k phải cứ tập là nó sẽ lên và đẹp đâu. Nó còn tùy thuộc vào cơ địa của bạn nữa. Chúng ta tập hãy với mục đích vượt lên chính mình, hơn chính chúng ta là OK rồi. Vì thế có người tập rất nhanh lên và đẹp, nhưng có người tập mãi mà k lên. Ngực thì cố gắng đẩy ngang, đẩy dốc trên, dốc dưới thôi. Muốn to thì phải chơi nặng. Nhưng hãy tự lượng sức mình.
  17. Britneylove1

Britneylove1
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    Nói chung phải biết cách là được!
  18. kinkuti

kinkuti
    Bình Luận:
    62
    Ưa thích:
    3
    xa don

xa don ak`.minh bit doi chut ban co thay may anh di bo doi ve k.ng ta giat dc 30-40 cai la bt.nhu minh dang giat van dc 30 cái
    bạn làm thế này nhá phải tạo ra đà sau đó dùng lực bắp tay kéo mạnh lên.lúc xuống chân hơi co lại đá ra sau chờ chân lăng về vị trí dưới cùng thì lại dùng lực bắp tay kéo lên..cứ như thế liên hoan mỏi thay thì thôi..nếu có gì thắc mắc pm yahoo dark.knight_uni0n@yahoo.com
  19. kinkuti

kinkuti
    Bình Luận:
    62
    Ưa thích:
    3
    Mình cũng tập thể hình lúc đầu k đẩy đc30kg giờ thì đẩy đc 50kg rồi .. bạn phải áp đặt mức tạ nặng nhất với mình
    mỗi lần đẩy khoảng 4-6 cái chia ra 3-4 hiệp..riêng ngực nó là hệ cơ xoắn rối nên tập hơi phức tạp và nó tham gia hầu hết các hoạt động .. các bạn vào google.com mà tìm " tài liệu MAx OT 12 tháng" tập theo cái đó hiệu quả lắm nếu ai quan tâm pm YH mình dark.knight_uni0n@yahoo.com
  20. KungfuPanda

KungfuPanda
    Bình Luận:
    29
    Ưa thích:
    1
    muốn lên nhanh thì tập nặng,khởi độg rồi típ tục nâng khi nâng đến max thì thôi,cố nâng đươc 1 cái cũng đc,cơ sẽ ghi nhận mức tạ bạn đạt được.
    k nên tập 1 mức tạ k,ngực trai ko nên cơ đc.nên phân lịch ra tập nên cách 1 -2 ngày tập tiếp
    thấy ở phòng tui,chả thấy ông nào có lịch tập,zo cái là thấy tập nguc rùi thấy gì tập lấy,chả biết hiêu quả ko nnua
  21. yeuemthu

yeuemthu
    Bình Luận:
    112
    Ưa thích:
    23
    ngực này thì còn lâu nữa mới lên. nên ăn uống đầy đủ trước đã, mà ngực cậu chưa nên bơm ngực bằng tạ đơn hay vớt đâu. chỉ cần tập tạ đòn trong 1 thời gian tới khoảng 2 tháng nữa. k là hỏng mất khuôn ngực, ngực đang bé quá :D
  22. bethaininh

bethaininh
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    Kiểu này là ham tập quá nhiều bài rồi, mỗi bài tập 1 ít rồi đuối sức thành ra phản tác dụng tập hơn 1 tháng mà ngực bé tẹo thể này là quá...nản.
    Cần:
    Thời gian đầu chỉ tập ngực và tay, mà đừng tập quá sức kẻo về lại chẳng ăn uống được.
    Tôi chia sẻ phương pháp tập của tôi cho bạn nhé:
    Tháng đầu tiên: Chỉ tập tạ đẩy, ngày đầu đẩy 20kg, khoảng 4-5 hiệp, ra tập tạ tay..về
    mấy ngày sau cũng chỉ tập tạ đẩy bắt đầu lên 30kg,có người đỡ nhưng vẫn nhớ mức khởi động là 2 sọi, lại ra tập tạ tay cho đẩy thêm chắc tay. tập 2-3 buổi liên tục rồi nghỉ 1 ngày, rỗi thì tập bụng hoặc vai j đó nhưng là những bài tập nhẹ. Chưa bao giờ tập kiệt sức, vì mệt quá về chẳng ăn được gì, mất tác dụng.
    Nộp tiền tập tháng thứ 2(toàn nộp đầu tháng): thấy mình ủn tạ được 5 sọi khoảng 3-4 nhát, nhờ người đỡ mấy nhát sau ngay, vãi chưởng, lên cân kinh. ngực thì cứ gọi là ..
    Sang tháng thứ 2 là bố cháu bắt đầu nghiên cứu các bài tập chuẩn, nào thì ngực trên, ngực dưới, vai, xô... túm lại là làm sao phát triển đều các cơ. Trông mấy bố cùng phòng tập dek biết tập kiểu j mà chân như 2 que tăm, bụng thì bé tí, vai thì u, tay to chả ra cái thể thống cống rãnh j cả. Ah mà còn note thêm là bố cháu còn bận đi làm suốt đấy, nhiều lúc còn cả tuần mới đi tập 1 buổi.
    Đấy, bây h đẩy 7 sọi 7-8 nhát, chuẩn bị đóng tiền tháng thứ 3, cao 1m78 mặc quần áo sơ mi loại ôm sát người tự tin thôi rồi. mấy em cùng công ty bảo sao anh đô con thế... sướng
    Bí quyết bố cháu nó thể: mời anh em claim, complain thoải mái.
  23. royaltn

royaltn
    Bình Luận:
    1,034
    Ưa thích:
    300
    Muốn ngực lên thì phải tập nặng vào ( kinh nghiệm bản thân mình rút ra đó ) . Nhờ ai đó đỡ cho ý , ko chết đâu mà lo hehe . Đẩy đc tầm 2-3 cái cũng đẩy tuốt , bảo đảm 1 , 2 tuần sau bạn sẽ nâng mức tạ cũ nhẹ phèo