Chạy bộ Chạy bộ giảm bụng và giảm mỡ nhanh nhất

Thảo luận trong chuyên mục 'Thể Dục, Thể Thao' tạo bởi vanmaiyeuem, ngày 9/6/09.

1. vanmaiyeuem

vanmaiyeuem
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    0
    mình đã thử nghiệm 2 tuần wa và thấy rất hiệu wa
    2 tuần trước vòng bụng mình là 83 hôm nay đo lại chỉ còn 80 thôi(y)
    Mỗi buổi chiều mình chạy bền 5 km và đi bộ 5km ( ko nghĩ mệt nha)
    và thêm 1 chế độ ăn kiên thật nghiêm khắc
    vi dụ: 1 buổi mình ăn của mình , ngày ăn 4 cử ,buổi trưa chỉ ăn 1 chén;
    Cơm 2 chén thay vì 5 chén như lúc trước
    dưa leo 5 trái (lúc trước 2 trái) v.v
    và hoàn toàn ăn cá ko ăn thịt
    nói chung là bớt cơm và an thêm nhiều rau và đồ ăn
    thêm 1 điều nữa là trong wa trình giảm bụng thì ko tập bụng nha, vì tập bung sẽ là cho mỡ bụng cứng hơn và rất khó tan chảy khi chạy,mình chỉ tập eo thôi khi nào bụng nhỏ lại thì tập cũng chưa muộn:p
  2. skeyke Banned

skeyke
    Bình Luận:
    528
    Ưa thích:
    18
    Bác thử nghiệm vậy chắc ko mà giảm 3cm. Bác thử đo trước khi ăn, rồi đo lại sao khi ăn no đi. Sẽ thấy khác biệt.
  3. nht407

nht407
    Bình Luận:
    447
    Ưa thích:
    6
    Bác đo vào sáng sớm hay buổi nào hỉ?
  4. nguoi_xa_xu

nguoi_xa_xu
    Bình Luận:
    76
    Ưa thích:
    1
    trước ăn và sau ăn khác gì nhau đâu,vì dạ dày nằm ở bụng trên mà
  5. skeyke Banned

skeyke
    Bình Luận:
    528
    Ưa thích:
    18
    Nhưng bụng nó vẫn căng ra hết. Tui thử rồi.
  6. nht407

nht407
    Bình Luận:
    447
    Ưa thích:
    6
    Trời,lúc đói với lúc mới ăn xong em đo nó hơn nhau tới 3 phân đó bác,đo ngang rún :|
    Hey ku Skey có huân chương chống Mĩ kìa,đã nha đã nha :),rửa đê :D
  7. nguoi_xa_xu

nguoi_xa_xu
    Bình Luận:
    76
    Ưa thích:
    1
    mở chủ đề mới ở đâu nhỉ?
  8. cam_le_92

cam_le_92
    Bình Luận:
    18
    Ưa thích:
    0
    hay quá ,mấy anh góp ý kiến thêm đi...em thấy thik lắm....
  9. cuongmb

cuongmb
    Bình Luận:
    33
    Ưa thích:
    0
    bác chạy kiểu gì mà tài vậy, mình sáng nào chả chạy mà bụng vẫn thế. mà tập luyện lại ăn kiêng thấy k hợp lý lắm.
  10. vanmaiyeuem

vanmaiyeuem
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    0
    minh đo lúc 5h chiều,mình đảm bảo ko sai đâu vì mình ăn rất đúng giờ ,ko bao giờ trễ hay sớm hơn (5 phút cũng ko) mình nói chạy 5 km vậy chứ thật ra mình chạy tới 8km lận còn đi bộ thì 5 km ( ko nghĩ mệt ,ko uống nươc)

bác thử chạy như mình đi 13km mỗi buổi ( chạy và đi)
    mình cũng đang tập theo max_ot nhưng chế độ ăn uống thì mình ko theo max ,vì mình nghĩ ăn đầy dủ chất dinh dưỡng và đừng bao giờ để bụng đói là ok rồi và mình chỉ ăn cá,thịt gà,thịt bò ,rau.... v.v nhưng thịt heo thì tuyệt đối NO:p
  11. dybun

dybun
    Bình Luận:
    10
    Ưa thích:
    0
    bạn muốn chạy để giảm bụng có hiệu quả thì cần có quyết tâm cao, ví dụ bạn đặt ra là chạy mấy vòng công viên thì nên thực hiện cho hết cho dù cảm thấy mệt. Và kết hợp với tập cơ lưng cơ bụng thì bạn sẽ có vòng bụng như ý.
  12. duongthailam Ex Smod

duongthailam
    Bình Luận:
    602
    Ưa thích:
    54
    Tuần chạy 2 buổi đá bóng đây mà nó đã giảm cm nào đâu? Có lẽ phương pháp cuối cùng là ăn kiêng mình chưa làm đuợc.
  13. cam_le_92

cam_le_92
    Bình Luận:
    18
    Ưa thích:
    0
    cho em hõi:trung bình 1 bữa ắn chén cơm với 3 trái chuối tao ra bao nhiu calo vậy các anh?làm thế nào đễ tính chính xác lương calo vào và ra đễ có thễ giãm cân?....có ai bít ko ah.?
  14. vanmaiyeuem

vanmaiyeuem
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    0
    1 buổi bác chạy mấy km ,nếu bác chạy đc 10km thì tôi khuyên bác nên chạy 7km thôi nhưng với tốc độ nhanh hơn 1 chút chạy như vậy sẽ có hiệu wa hơn,
    có ông chú kia (chạy chung với mình)lúc trước vòng bụng 90 sau 2 tháng rưỡi bây giờ bụng chỉ còn 84 mỗi buổi ổng chạy khoảng 30 vòng CLB tương đương 24km
  15. cuongmb

cuongmb
    Bình Luận:
    33
    Ưa thích:
    0
    mình tập chạy để cho bóng bàn nên ko chạy nhiều. chạy khởi động khoảng 4km. sau đó chạy bứt tốc 50m mệt thì nghỉ rồi lại chạy bứt tốc tiếp. vòng bụng mình vẫn dữ nguyên mà đấy là còn thêm lắc hông của bóng bàn đấy nhé chơi bóng bàn 2 năm rồi mà bụng vẫn thế. cơ tay ngực chân nở đều mỗi cơ bụng là khó sử, mặc đồ vào rất khó chịu.
  16. coleman

coleman
    Bình Luận:
    12
    Ưa thích:
    0
    Mới đứa bạn mình đá banh chạy nhiều mà bụng vẫn to
  17. vanmaiyeuem

vanmaiyeuem
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    0
    bác DTLam cũng đá banh nhu vậy đó nhưng ....:::biggrin:,cái mình nói ở đây là chạy + với ăn kiên thì mới đc như vậy

@ ko phải mình ăn kiên theo kiểu nghèo nàn như bác đã nói đâu ,kiểu ăn kiên của mình là ít cơm và an thêm thức ăn và rau xanh ,và tuyệt đối ko ăn mỡ, mình đã ăn như vậy khoảng 3 tuần rồi có thấy mệt mỏi gì đâu nè, và thêm 1 cái nữa là mình ăn rất đúng giờ ,ko bao giờ để bụng đói cả vì như vậy sẽ tránh đc bệnh đau bao tử và cơ thể sẽ ko mệt mỏi vì thiếu chất(y)
  18. vanmaiyeuem

vanmaiyeuem
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    0
    mình đã coi wa nhưng mình vẫn thấy ăn mỡ ko tốt cho người đang giảm cân ,nên mình ko ăn vậy thôi
  19. cam_le_92

cam_le_92
    Bình Luận:
    18
    Ưa thích:
    0
    vậy anh ăn chay ah> ? rau và rau thui ư? .....chịu ko nỗi wa?
  20. zHDz_zDHz

zHDz_zDHz
    Bình Luận:
    3,007
    Ưa thích:
    264
    các sư huynh ở chùa Thiếu Lâm toàn ăn chay , tập nặng mà bodì đẹp hết xẩy !
  21. voiconamazon

voiconamazon
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    mình xác nhận cách chạy để giảm mỡ là có thật,em đã kinh nghiệm wa rùi hihi,nhờ chạy+ăn kiêng mà trong vòng 6 tháng em giảm 18kg (từ 83-->65) và bụng giảm 13cm
    và tập tạ vẫn lên cơ bình thường,thậm chí đã có 4 múi bụng và đang cố gắng hết sức tìm 2 múi còn lại ^^
  22. anh426 Ex Mod

anh426
    Bình Luận:
    470
    Ưa thích:
    7
    chính xác là chạy bền + ăn kiêng thì sẽ giảm cân nhanh mà lại an toàn tăng thêm sức khỏe . tất nhiên ăn kiêng phải theo KH
    ngcthanh ưa thích bài này
  23. NhokRose

NhokRose
    Bình Luận:
    181
    Ưa thích:
    21
    vậy là chạy bộ + ăn kiêng thì bụng sẽ giãm mỡ đúng k ạ?.. em bữa giờ ăn kiêng.. và tập bài tập 8 minutes.. nghe đâu bụng chưa tan mỡ mà tập thì =='' .. nó k ra múi đẹp .. nhìn kinh lắm.. hjx hjx..
  24. piavg

piavg
    Bình Luận:
    1,125
    Ưa thích:
    496
    nguyên tắc chung của giảm mỡ thì nó vẫn cứ luôn là diet (ăn kiêng) + cardio (tập để tim hoạt động nhiều hơn) thôi.
    Nhưng mình nghĩ bạn ko nên chạy bền kiểu vậy, chạy theo phương pháp HIIT hiệu quả sẽ lớn hơn nhiều
    ngcthanh ưa thích bài này
  25. HolyKnight

HolyKnight
    Bình Luận:
    33
    Ưa thích:
    4
    chạy hiit thì quá ngon rồi em mối thử làm thử mà mệt muốn xỉu tim muốn chạy ra ngoài mặc dù mới tập có 5 phút
  26. Swag_Seller

Swag_Seller
    Bình Luận:
    10
    Ưa thích:
    0
    @@:D
  27. ngcthanh

ngcthanh
    Bình Luận:
    334
    Ưa thích:
    160
    tập bung (trong th gian chạy để giảm mỡ) sẽ làm cho mỡ bụng cứng hơn và rất khó tan chảy???
    thật vậy ko. ai có kinh nghiệm trong chuyện này cho mình biết ý kiến nhé, vì mình vẫn đang hiit và tập bài 8ph đc khoảng 2 tháng nay. v2 giảm từ 84 xuống 81 và cơ bụng chưa thấy rõ
    cho mình biết ý kiến nhé, thks
  28. klein

klein
    Bình Luận:
    34
    Ưa thích:
    6
    ôi trời thế mà mình đang tập bài 8min abs. Thế này chẳng lẽ lại bỏ để chạy bộ HIIT
  29. Doberman

Doberman
    Bình Luận:
    12
    Ưa thích:
    7
    Chạy bộ, hay HITT tất cả cũng đều dựa trên nguyên tắc nạp vào ít hơn xả ra mà.Mọi cái còn tùy thuộc vào sức của bạn, nếu bạn không thể HITT dc thì hãy chọn cho mình pp chạy bộ, đạp xe.... vấn đề của mọi người ở đây đôi khi bị rối bời bởi quá nhiều thông tin,ăn kiêng + HITT sẽ giúp bạn đạt hiệu quả nhanh hơn với dk bạn đủ sức, đủ ý trí mà theo mình dùng ý trí nhiều hơn.Chạy bộ nhẹ nhàng + giảm ăn sẽ từ từ giúp bạn giảm cân.Mọi người còn dành nhiều thời gian cho cuộc sống, cv, gia đình, trong khi chỉ có 2h để giành cho giảm cân.Đừng để nó làm mình căng thẳng quá.Không ăn lấy sức đâu mà giảm cân.
  30. KhổVìQuáKhỏe

KhổVìQuáKhỏe
    Bình Luận:
    39
    Ưa thích:
    22
    sáng ra tui thường chạy 3km, xong mệt quá ko về nỗi bắt xe ôm về,
    đến đầu ngõ làm tô bún giò, về nhà vừa mệt vừa thấy còn sớm nên phi vào ngủ tiếp
    thành quả là bụng càng ngày càng bự :D
    chạy bộ thật hiệu quả :D
  31. brutal_death

brutal_death
    Bình Luận:
    43
    Ưa thích:
    0
  32. Violet Phan

Violet Phan
    Bình Luận:
    3
    Ưa thích:
    1
    Em nghe nói chạy bộ sẽ làm chân to ra bởi thế mà nhiều khi muốn chạy cho đốt nhiều calo hơn nhưng cứ lo chân sẽ to lại (vì em là con gái mà chân đã to sẵn rồi ạ)