Max OT là phương pháp sai lầm

Thảo luận trong chuyên mục 'Lưu Trữ Tài Liệu Thể Hình' tạo bởi andyroodick, ngày 2/3/11.

Tình Trạng Chủ Đề:
Không mở để nhận trả lời.
  1. andyroodick

andyroodick
    Bình Luận:
    179
    Ưa thích:
    36
    Hỏi thật chứ ở đây có bro nào theo max ot mà lên cơ nhanh hơn tập cổ điển chưa. kinh nghiệm bản thân andy thì max ot chỉ là trò bịp mọi người thôi. tất cả đều bị ám thị
    Từng có dịp xem các vận động viên thể hình quốc gia tập thì thấy chẳng ông nào theo max ot cả, ngay cả jay culter hay coleman cũng ko tập theo maxot(search youtube)
    Nếu ai trước có tập ở phòng tư tạ bên vườn chuối thì sẽ biết anh Hà, chú Tư thuê ổng giữ phòng. người đô con,ngực đùi xô rất nở. mà ổng thì tập bình thường, nhà lại ngèo nữa. nên vấn đề dinh dưỡng chắc các bác cũng hiểu. thế mà................
    Nếu max ot là tuyệt hảo thế tại sao đùi các vận động viên bóng đá lại to. chắc chắn nó cũng tập squat, nhưng chắc chắn ko thằng nào tập max tạ để dễ xảy ra chấn thương, ko đá bóng được nữa. bác nào có bạn là dân tuyển thì hỏi sẽ rõ.
    Tóm lại max ot chỉ là bịp và các bác đã bị các Mod ám thị.
    Còn bác nào tập maxot thành công thì post hình andy và mọi người xem thử.
  2. conbovang

conbovang
    Bình Luận:
    458
    Ưa thích:
    56
    mình đang theo maxot và thấy là tiến triển rất tốt...trc nhấc tạ 10kg run tay giờ tạ 32kg lên phà phà : ngực tay vai đều nở 1 tí vì tui cũng mới tập: còn xô chả hiểu sao ko lên:D chắc tập sai kĩ thuật :D
    p/s bác ko tập theo thì đừng phê phán nó nhé..max ot nói rồi ko có cái gì đúng hay sai cả chỉ có hiệu quả hay ko thôi...
    buihuuvinhcaSnack CoCa ưa thích bài này.
  3. hiepvq2008

hiepvq2008
    Bình Luận:
    153
    Ưa thích:
    52
    Nói chắc bạn sẽ giận, tư duy của bạn còn thiển cận... bạn tưởng rằng tư duy của bạn dài, những đọc xong tớ thấy: nó ngắn lắm..
    mktesterSnack CoCa ưa thích bài này.
  4. Wolf_Fire Banned

Wolf_Fire
    Bình Luận:
    245
    Ưa thích:
    25
    Hầy! Nói vậy khác gì vả vào mặt người ta.Không nên nói vậy nhé(^______^)
    Snack CoCa ưa thích bài này
  5. andyroodick

andyroodick
    Bình Luận:
    179
    Ưa thích:
    36
    Mình bảo max OT sai lầm thì mình phải có bằng chứng. rõ ràng trong bài viết của mình cũng đã có bằng chứng.
    Còn bro nào bảo vệ Max OT là đúng thì trước khi bật lại mình cũng phải có bằng chứng chứ ko phải vào đánh rắm 1 cái cho sướng đít rồi đi ra như thế thì mời lượn cho
  6. -[Y]2[K]-

-[Y]2[K]-
    Bình Luận:
    967
    Ưa thích:
    280
    Theo andy chỉ chứng minh đc có nhìu cách tập để lên cơ, chứ ko chứng minh đc maxot là sai. Mình theo cái Max đó cũng chả nổi, ăn ít mà tập vậy khác nào tự đào mồ chôn mình. Mình tập cách nào cũng ko thấy tiến triển, vậy ko lẽ tất cả các cách đều sai (hay là do mình ngu wa :DD)
  7. Snack CoCa

Snack CoCa
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    5
    Max OT mà PP sai lầm àk ???:sneaky:
    ------ Bạn nói vậy mà k chịu bỏ ra 1 tiếng lòng vòng trên 4rums rồi ... Max OT biết bao nhiêu người tập .....
    ///.. ừh thì mình chưa thấy lên cơ vì mình mới tập có 9 ngày thui .... Và tin hay k do bạn thui ... nếu post hình cho bạn coi ... thấy hiệu quả rồi bạn nói ng` ta lấy hình trên mạng thì cũng đâu làm được gì bạn .. đúng k ??? ....
    Đừng yêu cầu người khác phải làm thế này ,thế kia trong khi bạn chưa làm gì được cho ng` khác ???

Có là Cảm Xúc cùa mình ...nếu có gì sai sót mong bạn bỏ qua cho ... và mong được bạn chỉ bảo ..

:LOL:( ^ o ^ ):LOL:
  8. Wolf_Fire Banned

Wolf_Fire
    Bình Luận:
    245
    Ưa thích:
    25
    Nói cái này nhé .Im đi
    +Cậu càng nói cáng lòi cái đuôi.Cả phòng thì toàn mấy thằng già và con nít lười tiếp thu,Low card và HIIT còn trả biết là gì thì MAX - OT là xa vời với phòng ông Tư là chuyện thường
    +Về nhà in cái MAX - OT ra đưa cho ông tư rồi hỏi ông xem nó sai ở chỗ nào.Lúc đó thì muốn phán gì cũng OK
  9. thachsanh Don Vittorio Ban Quản Trị

thachsanh
    Bình Luận:
    3,684
    Ưa thích:
    4,237
    Kinh nghiệm của bản thân bạn chưa đủ để kết luận là max ot là trò bịp. Liệu có phải là do bạn chưa tập đúng phương pháp.
    Thêm lần nữa, những cái mà bạn nhìn thấy chỉ là kinh nghiệm của một cá nhân. Một dịp bạn nhìn thấy có thể chứng minh được điều gì. Liệu bạn có hiểu đủ và đúng về max ot để đánh giá chính xác? Đồng thời không phải ai tập max ot cũng phải đăng hình lên youtube. Thông thường các cơ quan chính phủ khá thận trọng khi áp dụng phương pháp mới.
    Chỉ có thể nói lên là max OT không phải là phương pháp duy nhất để lên cơ.
    Kết luận quá to mà bằng chứng thì quá nhỏ (cá nhân).
    Điều này chứng tỏ là bạn ít đọc bài trên diễn đàn và không tìm kiếm. Nói chung chẳng cần hiểu về max ot cũng thấy lập luận của bạn có chút không ổn.
  10. zHDz_zDHz

zHDz_zDHz
    Bình Luận:
    3,007
    Ưa thích:
    267
    Thể hình Việt Nam sắp có một tài năng lớn.
    Mình chỉ góp ý là bạn không nên nói "Mod ám thị trò bịp MAX-OT", đây là việc chia sẻ kiến thức còn tiếp thu hay không là quyền của mỗi người.
    Trước khi phê phán người khác hãy nghĩ lại mình !
    Cám ơn!
    conbovangSnack CoCa ưa thích bài này.
  11. trungphuoc102

trungphuoc102
    Bình Luận:
    39
    Ưa thích:
    2
    Mình thì không biết nhiều về các vấn đề đó ,nhưng theo mình thì :
    60% tập luyện , 30% dinh dưỡng , 10 % kiên trì và nhẫn nại !
  12. sonvalentine Administrator Ban Quản Trị

sonvalentine
    Bình Luận:
    5,055
    Ưa thích:
    13,709
    Báo cáo đồng chí là Chúng tôi tập to rồi qua bao nhiêu chiến trường mới lên tuyển được Max OT cũng có mà kiểu khác cũng có...mồ hôi và công sức bấy nhiêu năm. Max OT là 1 nghiên cứu khoa học, câu không lên lôi " dịp xem tuyển" vào làm ví dụ cả.
  13. yelbit

yelbit
    Bình Luận:
    392
    Ưa thích:
    155
    1 thằng ngu mà tỏ ra nguy hiểm :)) :lol: .Thử chưa mà nói sai lầm ? Hay nghe mấy ông trong phòng old school đó nói :LOL: .
    Thế chứ mình hỏi chú , cử tạ thì sao :sneaky: vẫn to lên bt đấy thoy .Dạng như Max OT thoy chú

zậy sao mà tập lên nhanh đc :sneaky:
    100% tập luyện
    100% dinh dưỡng
    100% kiên trì , nhẫn nại . Mới to đc pác ơi ,hehe
  14. andyroodick

andyroodick
    Bình Luận:
    179
    Ưa thích:
    36
    Những phường vô học ăn nói lỗ mãng andy ko quan tâm và ko quote
    Đã bảo muốn bật luận điểm của andy phải có bằng chứng thì lời nói mới có trọng lượng với andy
    Andy ko chửi các bạn và cũng ko bắt các bạn phải làm theo luận điểm của andy. thế cớ gì các bạn phải xoắn đít lên rồi phát ngôn như trẻ con đang giành kẹo.
    Còn chuyện andy có tập theo MaxOT hay ko thì ngay trước khi trang ast.com.vn bị del andy đã kịp down toàn bộ tài liệu về ngâm cứu. hình như là cách đây 3,4 năm gì đó. chừng đó thời gian đã đủ để andy lập topic này chưa?
  15. thachsanh Don Vittorio Ban Quản Trị

thachsanh
    Bình Luận:
    3,684
    Ưa thích:
    4,237
    1. Người không biết gì về max ot cũng có thể lập chủ đề bàn, hỏi về max ot.

2. Quan điểm của bạn thế nào đấy là quyền của bạn với điều kiện là bạn tôn trọng quan điểm người khác.

3. Cái vấn đề ở đây là cái câu phán xanh dờn của bạn :"Tóm lại max ot chỉ là bịp và các bác đã bị các Mod ám thị". Bạn dùng cái quan điểm của bạn, cái hiểu biết của cá nhân bạn để phán rằng những thành viên khác bị ám thị, hay ám chỉ là người tập max OT bị bịp. Bạn đang xúc phạm tới họ, sự hiểu biết của họ khi họ không cảm thấy vậy: "Tôi đâu cần anh dạy để biết mình có bị bịp hay không. Nếu muốn dạy thì đưa lập luận có logic ra. Còn không thì đừng động tới tôi, hay lôi tôi vào mà bàn!". Khi anh động tới người ta trước thì đừng hỏi tại sao người ta động tới anh.
  16. sonvalentine Administrator Ban Quản Trị

sonvalentine
    Bình Luận:
    5,055
    Ưa thích:
    13,709
    Andy tiêu cực quá...Bên Anh bạn thuộc Đảng Bảo Thủ, Bên Apganistan bạn thuộc Taniban.
  17. mktester

mktester
    Bình Luận:
    116
    Ưa thích:
    11
    Mình cũng tính tranh luận với Andy, ngay từ bài đầu tiên. Nghĩ tranh luận thì phải có dẫn chứng để cho bạn hiểu. Xong nghĩ lại tự dưng phải mất công tìm dẫn chứng để chứng minh cho 1 thứ đã tồn tại hiển nhiên thì nó ... mất công quá. Nên mạn phép không tranh luận gì tại đây, cho nó lành :D
  18. Wolf_Fire Banned

Wolf_Fire
    Bình Luận:
    245
    Ưa thích:
    25
    Ô! mình đa nói rồi > IM ĐI.Càng nói thiên hạ càng ghét
    1.Cậu là thằng nào ở phòng Tư tạ( chỗ này mình biết ).Cả cái phòng tập của cậu tớ trả thấy ông nào được cả (Ở đây tập cho vui khỏe và luôn đề cao việc ăn nhậu)
    2.Cậu có quan điểm riêng thì chúng tớ cũng vậy.Cậu cũng nên biết rằng Đức và Mách cũng từng chê Max - OT và bị học viên vặn cho "Cứng cả họng tụt cả vòi" thì với cái trình độ của cậu chắc ra "Bã" quá
    3.Cứ cho Max - OT sai cậu đúng và mặc kệ việc thiên hạ nói.Xin phép cậu cho tớ hỏi Max - OT sai ở chỗ nào mong "Huynh " chỉ giáo tụi em
    *Mà cậu cũng buồn cười thật đưa ra vài cái vớ va vớ vẩn rồi nói đó là quan điểm là lập trường.
  19. Wolf_Fire Banned

Wolf_Fire
    Bình Luận:
    245
    Ưa thích:
    25
    Cậu cũng có khác người ta là mấy đâu (^_______^)
  20. sonvalentine Administrator Ban Quản Trị

sonvalentine
    Bình Luận:
    5,055
    Ưa thích:
    13,709
    Bài cũ soạn lại chăng Wolf?
  21. Wolf_Fire Banned

Wolf_Fire
    Bình Luận:
    245
    Ưa thích:
    25
    Lâu lâu vui chút thôi bạn à
  22. sonvalentine Administrator Ban Quản Trị

sonvalentine
    Bình Luận:
    5,055
    Ưa thích:
    13,709
    Tớ cũng chủ yếu là đánh lạc hướng cái chủ đề này thôi...vui chút thôi.
  23. andyroodick

andyroodick
    Bình Luận:
    179
    Ưa thích:
    36
    nói thật lẽ ra andy sẽ ko quan tâm đến bạn vì giọng văn của bạn chợ búa và trẻ con háu đá quá. Nhưng bạn đang làm loãng topic của andy. Andy ko nói bạn sẽ làm tới. Bạn nói ai ghét andy. Ko cần bàn đến chuyên môn, bạn xem cái giọng văn của andy với giọng văn của bạn xem.
    Để andy bật thử cho bạn xem nhé.
    1/ andy tập ở Tư Tạ lúc nó còn bên tay trái của đường số 1, giờ thì nó chuyển qua tay phải phòng ốc chật hơn nên đổi qua Ngoc Lan gần 2 năm nay rồi.
    Bạn bảo phòng tập Tư Tạ ko có ông nào được, xin lỗi, bạn phát ngôn như ếch ngồi đáy giếng, bạn đi giờ nào, ngày nào, hay 1 năm lượn qua 1 lần ngó 1 tí rồi bảo không có ông nào được.Bạn thấy andy nói bạn trẻ con đâu có sai.
    2/ Bằng chứng đâu là Đức và Mách tụt cả vòi vì học viên vặn. hay bạn xoắn lên nên phang đại. Đức và Mách đều đạt huy chương vàng châu Á và thế giới, bản lĩnh ở đâu mà để học viên làm tụt cả vòi. Mà học viên nào gan thế, chắc chỉ có bạn. Muốn làm người khác tụt vòi thì bạn phải có lực chứ. Bạn đạt được huy chương nào, bằng cấp nào, show cho mọi người và chú Đức chú Mách thấy để họ tụt vòi khi nghe bạn nói. Bạn đừng chém gió chém luôn cả bão như chữ ký của bạn chứ.
    3/ Max OT sai vì andy chưa thấy Mr Olympia hay pro building nào tập cả. maxOT lên cơ, nhưng chắc chắn ko nhanh bằng Classic.
    Xong rồi
    Bạn bật lại andy xem
  24. FascistKid Trial Admin Ban Quản Trị

FascistKid
    Bình Luận:
    4,255
    Ưa thích:
    3,718
    Ở đây nhấn mạnh là yếu tố thời gian, lý do của bạn chỉ là, phòng của bạn có người ko theo MAX thì cơ đẹp, rồi thì các VĐV bạn biết cũng ko theo MAX, chả có cái nào đủ thuyết phục để chứng minh MAX lên cơ chậm hơn Classic cả bạn à. Còn MAX lên nhanh hơn thì đã được rất nhiều anh em ở forum này tập thử và chứng minh rồi, bạn có thể ngồi xem lại các topic trước, sorry mình ko rảnh để tìm topic hộ bạn. Chỉ với kinh nghiệm cá nhân + suy luận của bạn mà đã vội phủ nhận lý thuyết mà các anh em trong này đã chứng minh bằng thực nghiệm trong 2 3 năm qua thì bạn hơi vội vàng đấy. Vài dòng chia sẻ ...
  25. haunguyen01

haunguyen01
    Bình Luận:
    93
    Ưa thích:
    5
    Max OT là cái quái gì mà ai củng theo thế. các vdv xưa giờ khi chưa ra Max OT thì họ tập bằng phương pháp gì mà vẫn lên ào ào. nhiêu đó đủ biết là max ot là trò lừa thôi
  26. biyakuza

biyakuza
    Bình Luận:
    102
    Ưa thích:
    11
    Lâu rồi mới trở lại diễn đàn...vô thấy topic này sôi động là em chém liền kkkkkkk
    Max OT không phải là không có người tập đâu bạn dẫn chứng 1 trang web nổi tiếng và uy tín Bodybuilding.com - What Is The Best Max-OT Workout?.... nếu là 1 phương pháp bịp bợm nó sẽ ko đăng lên đâu nhé kkkkk.
    Còn bạn muốn dẫn chứng tại sao không có vdv nào tập max ot Jeff Willet Steroid Free
    xin hỏi bạn biết jeff willet ko nhi? nhân chứng sống cho bạn đó.còn rất nhiều vdv khác theo tập nữa.
    Mình trả lời bạn là tại sao jayculter và coleman tai sao ko tập vậy bạn biết họ tập thể hình bao lâu chưa?Vậy bạn có biết thời của họ tập có max ot chưa hay là chỉ lao đầu vào tập cho có thân hình giống arnold schwarzenegger.
    Nói chung là mạnh ai nấy tập đi cho nó lành kkkkkk
    ti5000conbovang ưa thích bài này.
  27. thachsanh Don Vittorio Ban Quản Trị

thachsanh
    Bình Luận:
    3,684
    Ưa thích:
    4,237
    Bạn có hiểu biết sâu sắc về cả Classic lẫn MaxOT hay không? Nếu có, xin chỉ giáo để anh em học hỏi về cái dở của maxOT và cái hay của Classic (chúng tôi không nói là Classic là sai: nó là một phương pháp, MaxOT cũng là một phương pháp tập). Nếu bạn không hiểu gì về cả hai phương pháp thì giá trị lời nhận định của bạn chỉ ở mức độ: để anh em tiêu khiển, giết thời gian mà thôi!

Bạn nói MaxOT sai, xin hãy chỉ ra nó sai ở chỗ nào?

Sai về động tác? Tại sao?
    Sai về số hiệp/lần tập/thời gian tập? Tại sao?
    Sai về dinh dưỡng? Chỗ nào? Tại sao?
    Chậm hơn Classic? Ở chỗ nào? Tại sao?

Bạn chưa thấy Mr Olympia hay probodybuilding nào tập MaxOT: Bạn quen được bao nhiêu probodybuilders? Tất cả? 90% hay 0.001%. OK. Bạn không quen cũng được, vậy hãy đưa một nguồn đáng tin cậy nói rằng chưa probodybuilders nào tập MaxOT. Bạn đừng nói với chúng tôi là vì bạn thấy thế nên nó phải là thế. Một số người nói với tôi là họ thấy ma, tôi có nên tin là có ma hay không (khi tôi không thấy)? Tất nhiên, nếu họ làm cho tôi cũng thấy ma được giống như họ tôi sẽ tin. Hãy đưa ra lời lập luận có tính thuyết phục hơn!
    Thanhnienxame, hoahongxanh88conbovang ưa thích bài này
  28. biyakuza

biyakuza
    Bình Luận:
    102
    Ưa thích:
    11
    hello bác thacsanh long time no see...chắc bác quên em rồi kkkkk.
  29. thachsanh Don Vittorio Ban Quản Trị

thachsanh
    Bình Luận:
    3,684
    Ưa thích:
    4,237
    Sao quên nhanh thế được, tuy bắt đầu già nhưng chí nhớ vẫn còn tốt lắm :lol:. Nhưng lâu lâu rồi không thấy mặt :)
  30. Wolf_Fire Banned

Wolf_Fire
    Bình Luận:
    245
    Ưa thích:
    25
    Gặp đúng ông bị "Hâm" "Chán".Nói với ông "chán quá"
    *Nói chung là thế này nhé.Cái đề tài của ông thì nhiều người "thằng" vào đây nói rồi,đuối lý quá cũng "biến rồi"
    +Ờ quên giọng văn tớ có trợ búa thì cho tớ "Xin".Mà cậu rảnh thế "Quân tử có học" mà đi tranh luận với "hàng tôm hàng cá" tớ chi vậy,người ngoài nhìn vào lại nói cậu với tớ đồng loại thì "Tội nghiệp" tớ lắm
    *Im đi có phải xong chuyện rồi không,nói mà không chịu nghe
  31. Wolf_Fire Banned

Wolf_Fire
    Bình Luận:
    245
    Ưa thích:
    25
    +Ào ào là bao nhiêu năm ,chục năm không Men
  32. Wolf_Fire Banned

Wolf_Fire
    Bình Luận:
    245
    Ưa thích:
    25
    Hê,người ăn học đoàng hoàng "Viết" có khác
    *Chuẩn quá
  33. Quỷ Cung

Quỷ Cung
    Bình Luận:
    93
    Ưa thích:
    18
    Chủ topic lên forum bodybuilding.com xem Max OT đc nước ngoài áp dụng như thế nào đi nhé. =))
    Với trình độ bạn đây chắc cũng chả hiểu nó nói cái mô tê gì đâu. :lol:
  34. Wolf_Fire Banned

Wolf_Fire
    Bình Luận:
    245
    Ưa thích:
    25
    Đã bảo là không được nói vậy với người ta rồi mà.Anh ấy người "Học cao hiệu rộng" nên tính tình cũng "Kì kì sao ấy" ."Nhạy cảm lắm"
  35. taplamtyphu Tư vấn giảm cân

taplamtyphu
    Bình Luận:
    1,818
    Ưa thích:
    654
    có rất nhiều người bảo cái bát là một vật vô dụng vì nó xấu hơn cái tô ...... mà thật ra ở chỗ tớ thì 2 cái đó là một .... lol

tập classic gì gì đó thì phải làm gì ? tập tạ .
    tập max-ot thì phải làm gì ? tập tạ .

---------> xin hỏi là nếu nâng tạ là lừa đảo thì tập classic là lừa đảo ? lol cái này là bạn nói đấy nhé :lol:
    Thanhnienxame ưa thích bài này
  36. hiepvq2008

hiepvq2008
    Bình Luận:
    153
    Ưa thích:
    52
    Để tớ nói cho bạn điều này nhé, trước khi garileo nói rằng trái đất quay xung quanh mặt trời, hầu hết (kể cả các nhà khoa học lỗi lạc) vẫn tin rằng mặt trời quay xung quanh trái đất... và cho đến khi ông ta chứng minh được luận điểm đó thì vẫn có người suy nghĩ ngược lại....
    Suy nghĩ và tầm nhìn của bạn cũng giống hầu hết những người cổ đại thời xưa, hay vào thời bây giờ thì là những đứa trẻ con mới lớn (cũng đã có chút ít hiểu biết và nhìn nhận sự việc) khi nhìn vào mặt trời, và nói rằng: mẹ ơi, mặt trời quay xung quanh trái đất nhỉ hay trái đất là mặt phẳng nhỉ?... con voi sẽ rơi nhanh hơn con khỉ nhỉ....? hay vẫn có rất nhiều người đi tập tạ hỏi rằng: tập tạ có lùn đi không nhỉ?

MR. Arnold chẳng cần biết max-ot là cái gì cả, nhưng ông ta hiện vẫn là builder vĩ đại nhất... đơn giản vì ông ta là con người vĩ đại, tương tự như thế với: Lý Đức, Văn Mách.. nhưng nó không đồng nghĩa với quan điểm: max-ot là lừa bịp, chẳng là cái quái gì so với classic ... đi đến đích có nhiều con đường, nhưng không phải cứ đến đích nhanh nhất, thì chứng tỏ con đường đó ngắn nhất...

Nhưng tớ chắc rằng cùng một người, nếu tập đúng theo max ot và so với các phương pháp thông thường thì max ot sẽ đem lại hiệu quả tốt hơn trong cùng một khoảng thời gian... rất tiếc tờ không là garile và cũng không có thời gian chứng minh được cho bạn: trái đất quay xung quanh mặt trời... cũng tương tự như tớ không phải là cha đẻ ra phương pháp max-ot... vì tớ chỉ là người thừa hưởng.

Nếu ai đó nói rằng max-ot rất khó theo đúng tất cả các nguyên tắc->với tao hiệu quả không = classic được... tớ có thể công nhận... và tớ tin rằng không có nhiều ngươi theo được chuẩn các nguyên tắc của max-ot trong thời gian dài..

Thêm nữa không hiểu sao bạn lại mang squat vào việc các vdv bóng đá chân to, tớ chưa thấy messi tập squat bao giờ, hay một số ít những cầu thủ bóng đá có tập tạ như C.ronaldo lại đi tập squat, hay chân to như R.carlos tập squat..

Không phải ai cũng là vĩ đại...nhưng không nên làm người tầm thường.
  37. meotom88

meotom88
    Bình Luận:
    1,723
    Ưa thích:
    468
    Cầu thủ bóng đá nào chả tập gánh tạ hả bạn :|
  38. taplamtyphu Tư vấn giảm cân

taplamtyphu
    Bình Luận:
    1,818
    Ưa thích:
    654
    andyroodick

-----> giờ mới để ý :( tên sai quy định kìa mod ơi :whistle:
  39. conbovang

conbovang
    Bình Luận:
    458
    Ưa thích:
    56
    kết câu này" Không phải ai cũng là vĩ đại...nhưng không nên làm người tầm thường" ẩn ý lắm
    Thanhnienxame ưa thích bài này
  40. Bearvtc

Bearvtc
    Bình Luận:
    785
    Ưa thích:
    139
    đọc cái topic toàn gươm giáo đi từ đầu tới cuối hơi hơi hỉu tình hình chiến sự rồi....nói chung tập dc thì tập không dc thì thui :lol: cứ theo câu cú của mấy cụ ngày xưa xưa ấy " không phải ai tập củng lên..." :lol:
  41. taplamtyphu Tư vấn giảm cân

taplamtyphu
    Bình Luận:
    1,818
    Ưa thích:
    654
    bear ! bear ! teddy bear !
    đừng nói là người cùng sở thích nghen /gg
  42. hanzohattori

hanzohattori
    Bình Luận:
    3
    Ưa thích:
    0
    theo mình max ot chỉ phù hợp với bọn nước ngoài vì nó ăn no đầy đủ ! còn nghèo không có mà ăn như tụi mình tập như thầy bảo cho rồi:D
  43. Bearvtc

Bearvtc
    Bình Luận:
    785
    Ưa thích:
    139
    ko đừng có hỉu lầm trời ý gấu là mổi người mổi ý :lol: tập ko lên ..chấn thương là tại mình lên la lô làm gì :lol:
  44. tunglee2k0

tunglee2k0
    Bình Luận:
    11
    Ưa thích:
    1
    bài mới nghe có vẻ hùng hồn ghê.viết ra để cho người khác comment nhiều ấy mà.tốt nhất là không nên vào cãi nhau làm gì cho mệt.mỗi người một ý riêng tốt nhất là cứ theo ý mình.:lol:
    conbovang ưa thích bài này
  45. tranxuanvinh

tranxuanvinh
    Bình Luận:
    486
    Ưa thích:
    33
    cha` lâu lâu mới thấy 1 topic vui ehhehe.......èo.......2 PP đều đi tới 1 điểm chung.........ai giàu thì đi đường tắt,ai nghèo thì đi đường vòng.....hơi đâu mà tranh luận.....phí thời gian......
    những ai nói M.T là bịp thì nên nhớ kĩ rằng..môn thể hình ko có đúng hay sai.......ko có bịp hay ko bịp.....vì tập như thế nào cũng vô......giống như ảo thuật gia vây....hehehehe......tập chuẩn thì lên nhóm cơ cần tập....ko thì vô nhìu nhóm cơ ko mong mún thế thôi.....
    tui ko bên ai po? ai.....thấy ngứa con mắt spam chơi...ai có ý kiến xin mời 321D no* trang long,phường 13,q binh` thạnh,Tp HCM gặp nhau.......mún làm gì thì làm...heheheh có nhiu đó thui....làm rầm ben lên.........quả là bạn lập ra topic và những ng tham gia CM (trong đó có tui) cũng rãnh quá đi...kakakaka
    ko iu nhau xin đừng nói lời xốc hàng nhau....ehhehe........
    Thanhnienxameconbovang ưa thích bài này.
  46. 1m89

1m89
    Bình Luận:
    658
    Ưa thích:
    125
    này nhé , mai mốt mà có thắc mắc gì thì ghi cho đàng hoàng lịch sự, dẫu có sai cũng ko bị mọi người bật mạnh lại ... ^^

Một tài năng vừa chớm nở !
  47. zzlxxlzz

zzlxxlzz
    Bình Luận:
    10
    Ưa thích:
    1
    xin giới thiệu với andy 2 ứng cử viên của max ot :
    jeff willet - natural bodybuilder được vào ifbb
    skip la cour vô địch nhìu lần các giải giành cho natural bodybuilders
    2 người trên đều là pro , còn đây là 1 người cũng theo max ot coi clip rồi andy xem nó có đô ko nhé
  48. LS__

LS__
    Bình Luận:
    190
    Ưa thích:
    1
    Chết tui rồi thảo nào tập theo Max - Ot nên hậu quả giờ đây phải gánh chịu là thế này đây( chưa theo 100%):
    Trước khi tập: 1m82 - 63kg( bộ xương di động)
    Sau khi tập và dinh dưỡng theo Max - Ot: 1m82 - 80kg( hiện tại, không biết nên gọi là gì :D )
    :lol:
    Hình thì tạm xem lại mấy cái hình cũ lúc tập được khoảng 3 tháng ở dưới chữ kí hộ mình nhé, xem có thay đổi chút nào không.
    Ôi Max - Ot một phương pháp sai lầm. :lol:
  49. conbovang

conbovang
    Bình Luận:
    458
    Ưa thích:
    56
    híc tôi nghiệp bác andy tự nhiên chọc vô ổ kiến lửa chi vậy ^^
    buihuuvinhca ưa thích bài này
  50. toilatoi_vd90

toilatoi_vd90
    Bình Luận:
    10
    Ưa thích:
    1
    em không spam đâu,taij không ai vào topic để tl thắc măc hộ.:(
    em không có điều kiện tập tại phòng gym,nhưng em muốn học theo lịch tập các bộ phận giống trong max-ot có được không?và các bài tập thì em định làm giông như trên diễn đàn có bài chương trình tập tại nhà ấy:(
Tình Trạng Chủ Đề:
Không mở để nhận trả lời.