Tập để bắp chân nhỏ lại

Thảo luận trong chuyên mục 'Lưu Trữ Thể Dục Thể Thao' tạo bởi whitemask5589, ngày 8/5/11.

1. whitemask5589

whitemask5589
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    Các anh các bác cho mình hỏi có ai biết làm cách nào để tập cho bắp chân(bắp chuối) nhỏ lại không? Tình hình là mình không phải hỏi cho mình ( vì mình luôn muốn nó to ra :biggrin:), mình hỏi cho cô bạn gái :wub:. Đi các diễn đàn thì không thấy có lời đáp rõ ràng. Tập to ra thì có cách còn nhỏ lại thì không thấy. Thấy em í cứ không tự tin khi mặc váy nên mới vào đây hỏi anh em:(, chú bác :D mong được chỉ giáo.Một số người nói tập luyện nhiều vô và ăn ít lại thì nhỏ lại không biết có đúng không. Chân thành cảm ơn :D
  2. challenger88

challenger88
    Bình Luận:
    124
    Ưa thích:
    24
    tập mà nhỏ lại thì chỉ có nước tập đốt mỡ và ăn kiêng chứ cơ nạc thì tập thế nào cho nhỏ được
  3. trungchinh8x Tư Vấn Thể Hình

trungchinh8x
    Bình Luận:
    1,400
    Ưa thích:
    1,222

Như các bạn cũng biết tỉ lệ mỡ ở bắp chân rất thấp, vì vậy chỉ có thể tập khi thêm chút thôi chứ nhỏ lại thì không thể đâu, có khi cắt trông còn dữ tợn hơn nữa:biggrin:
  4. thuba

thuba
    Bình Luận:
    7
    Ưa thích:
    2
    Hồi xưa chị HLV chỉ mình cách: trước khi tập, dùng máy hoặc quàng dây rung qua bắp chân, rung khoảng 10' cho cơ lỏng ra. Sau đó tập thật khỏe, cơ tạo ra nhiệt, đốt cháy mỡ và săn lại.
    Mình làm thế thấy có hiệu quả tương đối tốt. Tập aerobic hoặc chạy bộ cũng thấy chân nhỏ lại nhưng không nhiều.
    Bạn thử xem.
  5. LvEcko

LvEcko
    Bình Luận:
    3
    Ưa thích:
    0
    em tưởng chạy bộ thì chân to ra chứ ???
  6. kay9x

kay9x
    Bình Luận:
    7