Vừa ăn cơm xong thì nên ngồi hay đứng hay nằm?

Thảo luận trong chuyên mục 'Lưu Trữ Tài Liệu Thể Hình' tạo bởi giacmonavoitoi, ngày 30/5/11.

1. giacmonavoitoi

giacmonavoitoi
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    Bụng em nhiều mỡ quá mà mỗi lần ăn cơm xong lại hay ngồi máy tính nên càng to, mong mọi người có kinh nghieo65 về cơ bụng hướng dẫn em các tư thế nên hạn chế có hại cho cơ bụng ạ :)
  2. b0y0nline25195

b0y0nline25195
    Bình Luận:
    3
    Ưa thích:
    1
    chào bạn! mình xin mạo muội chia sẻ cùng bạn. Sau khi ăn cơm xong nên lưu ý không nên ăn quá lo. với lại trong thực đơn lên ăn nhiều rau xanh & hoa quả. mà ăn xong thì không bao h đi nằm luôn vì sẽ ảnh hưởng tới da dày. Đứng cũng được, nhưng ngồi nghế có tựa và thả lỏng người là OK nhất.
    Mốc ưa thích bài này
  3. dundun1701

dundun1701
    Bình Luận:
    204
    Ưa thích:
    81
    Sai rồi, muốn bụng không to thì phải tập THẲNG LƯNG trong cả đứng, đi lại và ngồi.
    Bạn mới ăn xong thì không nên nằm mà nên ngồi thẳng lưng cho xuôi cơm, khoảng nửa tiếng sau thì hẵng nằm. Ngồi không làm to bụng (trừ phí ngồi quá nhiều) mà ngồi sai tư thế mới làm to bụng bạn nhé
    immortal ưa thích bài này
  4. Kyo_111

Kyo_111
    Bình Luận:
    102
    Ưa thích:
    7
    sau khi ăn cơm không nên ăn trái cây ngay, vì sẽ khó tiêu hơn
  5. immortal

immortal
    Bình Luận:
    85
    Ưa thích:
    9
    cái này đúng nè! Mình hay ngồi gù ăn xong hay nằm h đau dạ dày vs bụng nó bị mỡ ở 2 bên eo dày hơn chữa sửa mãi chưa xong! thế mới biết ngồi thẳng đúng tư thế nge qua có vể ko quan trọng mà ngược lại :(
  6. so3ngo172

so3ngo172
    Bình Luận:
    534
    Ưa thích:
    122
    giờ mới biết ngồi thẳng lưng tránh mỡ bên eo, giờ phải tập ngồi thẳng lưng thôi
  7. miuiukieu1492

miuiukieu1492
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    :confused: mình hog bix là ngồi thẳng lưng sẽ k có mỡ bụng ở bên eo,nhưng mình hog có mỡ bụng bên eo...chẳng hiểu sao từ lúc bị đau đại tràng tới giờ bụng mình bỗng to lên...lúc trước vòng 2 minh chi có 61 thui..bây giờ lên tới 64 ùi ...hix..hix..:cry:
  8. thkq Banned

thkq
    Bình Luận:
    9,942
    Ưa thích:
    2,302
    Ăn xong không nênn ngồi ngay khó tiêu hóa, ngổi nhiều dễ to bụng không cần thẳng hay không thẳng vẫn dễ to bụng thôi em
  9. hlveta

hlveta
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    Ăn xong nên đi lại k nên ngồi liền hoặc nằm. Vì khi ăn no cơ thể chưa tiêu hóa được hết thức ăn trong tức thời, nên vận động nhẹ, ngồi cũng được nhưng bạn phải ngồi thẳng lưng :biggrin: nếu bạn đã ngồi quen rồi thì tùy bạn :whistle::whistle:
  10. Ginta

Ginta
    Bình Luận:
    128
    Ưa thích:
    20
    Vừa ăn cơm xong thì đi uống nước :p
  11. lxd201194

lxd201194
    Bình Luận:
    174
    Ưa thích:
    31
    Ăn cơm xong nên đứng 1 chỗ tầm 15p+ (đứng xem TV hay gì đó) , roài sau đó 15p+ mới nên đi lại hay hoạt động chân tay , làm những việc nhẹ nhàng , v.v ... sau 30p mới nên ngồi , tầm 1h+ thì mới nên nằm
    Những điều nền tránh sau khi ăn:
    +> Ko nên ngồi liền or nằm liền
    +> Ko nên đi bộ cho mau tiêu cơm
    +> Ko nên ăn trái cây
    +> Ko nên uống trè
    +> ...
    Còn về cách ngồi , ngồi thẳng lưng cũng ko fải là đúng tư thế đúng nhất đâu nhá , nên ngồi ghế có điểm tựa lưng và ngồi dựa lưng ra sau 1 tí sẽ tốt hơn đấy !!!
  12. moitapchoi

moitapchoi
    Bình Luận:
    36
    Ưa thích:
    33
    mới ăn cơm xong ngồi đứng hay là nằm ? còn câu nào hỏi hay hơn ko?pó tay chân.
  13. ducmanhtbcityv

ducmanhtbcityv
    Bình Luận:
    437
    Ưa thích:
    220
    ăn cơm xong thì đi caffe tán dóc - giải pháp hiệu quả để có bụng 6 múi :D