Cho e hỏi cách tập ngực vuông đc ko ạ

Thảo luận trong chuyên mục 'Lưu Trữ Tài Liệu Thể Hình' tạo bởi royaltn, ngày 18/6/11.

1. royaltn

royaltn
    Bình Luận:
    1,034
    Ưa thích:
    301
    Em thấy mấy người tập thể hình ở chô em toàn tập kiểu gì mà ngực xệ hết xuống , trông chả Man tý nào cả ( đa số ai tập cũng như vậy ) . Ngực nhìn nó cứ tròn tròn . Vậy ai có thể tư vấn cho e cách tập ngực vuông đc ko ạ , và cách tập để có hiệu quả nữa . Em cao 1m7 nặng 52kg ( hơi cùi :p)

Tập ngực nhìn giống vậy nè [​IMG]
  2. so3ngo172

so3ngo172
    Bình Luận:
    528
    Ưa thích:
    120
    tập xà kết hợp hít đất hoặc tập tạ nhé, đảm bảo ngực cực đẹp
  3. thkq Banned

thkq
    Bình Luận:
    9,942
    Ưa thích:
    2,302
    Em nói sao xệ hết vậy trời ehhehe
  4. nhatbobby

nhatbobby
    Bình Luận:
    71
    Ưa thích:
    10
    hình như phải có form sẵn mới được hay sao ấy bạn ạk.Mình nè :D
  5. thkq Banned

thkq
    Bình Luận:
    9,942
    Ưa thích:
    2,302
    Ngực tròn hay vuông là do cơ địa chứ sao đỗ thừa tập bị xệ em ?
  6. royaltn

royaltn
    Bình Luận:
    1,034
    Ưa thích:
    301
    Vậy hả , vậy e xin cảm ơn nha . E tập 2 tháng rùi giờ vòng ngực mới có 87 liệu có bé ko vậy . Đang tích cực tăng cân hihi
  7. meotom88

meotom88
    Bình Luận:
    1,723
    Ưa thích:
    468
    Không bé đâu vì bạn mới 52 kg mà. Lên 60 xem kiểu gì ngực cũng > 95
  8. royaltn

royaltn
    Bình Luận:
    1,034
    Ưa thích:
    301
    Uk cảm ơn nhé mình cũng mới lên đc 52k thôi . trước 50 :D . Đang cố gắng ăn nhiều để hết hè sẽ lên đc kha khá kg
  9. quang1891994

quang1891994
    Bình Luận:
    303
    Ưa thích:
    54
    Thực ra cũng k hẳn là do cơ địa của từng người đâu bạn ạ . e thấy bh cứ tập đẩy tạ nằm vs ngực trên sau đó cắt nét ngực dần dần sẽ đẹp thôi .
  10. royaltn

royaltn
    Bình Luận:
    1,034
    Ưa thích:
    301
  11. quang1891994

quang1891994
    Bình Luận:
    303
    Ưa thích:
    54
    mời bác up lại k coi đc :))
  12. royaltn

royaltn
    Bình Luận:
    1,034
    Ưa thích:
    301
  13. Mr Zat

Mr Zat
    Bình Luận:
    3,293
    Ưa thích:
    2,156
    m7 nặng 52 kg là em rất gầy đó - ngực lên vuông mà đẹp thì 90% do cơ địa -ngực tròn cũng do cơ địa - nhưng ngực nào thì ngực cũng phải cắt vớt và xà kép thì ngực mới nét và vuông khôn gbij xệ - những người bị xệ thường do người hơi béo cong ví dụ như anh thì không cần cắt mấy nhưng ngực lên vẫn vuông và đều vì cơ địa và tập đều cả ngực trong nữa - nói chung là ngực bắt đầu có đọ dày nên cắt và vớt + xà kép - còn cơ địa xấu quá thì chịu
  14. royaltn

royaltn
    Bình Luận:
    1,034
    Ưa thích:
    301
    Bụng a đẹp thế , sao ko thả tay xuống cho rõ ngực :D . Anh chỉ em cái vớt + xà kép đi , em chưa hiểu rõ 2 bài tập này là bài nào nữa . Còn cắt có phải là nằm ghế dốc rồi cầm 2 quả tạ đơn tập phải k anh
  15. soles

soles
    Bình Luận:
    54
    Ưa thích:
    24
    chắc tại bác thấy mấy người mỡ hơi nhiều nên ngực mới bị xệ xuống thôi, cơ địa của mỗi người quan trọng lắm nha bác, bác mà có cơ địa ngực tròn thử coi, bác càng tập to thì càng giống ngực phụ nữ nhìn là nản luôn.
  16. hackerhell

hackerhell
    Bình Luận:
    1,115
    Ưa thích:
    438
    Ngực vuông 1 phần là ko có ngực dưới :D
  17. Mr Zat

Mr Zat
    Bình Luận:
    3,293
    Ưa thích:
    2,156
    suy nghĩ ngây thơ quá ^^ nếu như vậy thì ai ngực cũng đẹp hết ak - 90% do cơ đị và 10% do cách tập và khổ luyện em ak
  18. royaltn

royaltn
    Bình Luận:
    1,034
    Ưa thích:
    301
    Mọi người xem ảnh BI rain mà e vừa up chưa . Ước gì có ngực nhu vậy
  19. Mr Zat

Mr Zat
    Bình Luận:
    3,293
    Ưa thích:
    2,156
    thằng Bi cơ địa không được gọi là đẹp đâu em - ngức nó cũng không đẹp luôn
  20. royaltn

royaltn
    Bình Luận:
    1,034
    Ưa thích:
    301
    KO cái e up = comment cơ , sao anh kia bảo ko xem đc nhỉ

21. ntd236

ntd236
    Bình Luận:
    62
    Ưa thích:
    9
    Em thấy vấn để cơ địa là 1 phần thôi, chủ yếu là do phương pháp tập luyện ở các phòng tập phần lớn mang tính tự phát, tự học từ người bên cạnh.
    Cơ địa theo e hiểu chỉ phân biệt chủ yếu là ngực mỏng hay dày,,, Còn tuỳ vào các phương pháp, và kỹ thuật tập bài ngực có đúng đắn hay không thì kết quả sẽ đem lại....
    ongtroicon1001 ưa thích bài này
  22. hackerhell

hackerhell
    Bình Luận:
    1,115
    Ưa thích:
    438
    Sao ai cũng thích tập giống mấy thằng hàn này vậy, người nó tập phè phỡn 1 năm là có.
    Phải ước sao bằng Jay Cutler thì xem ra :))
  23. royaltn

royaltn
    Bình Luận:
    1,034
    Ưa thích:
    301
    ^
    EM sợ e tập 1 năm còn chưa đc nhu vậy hix . Mà nghe anh nói Jay Cutler chắc là to lắm nhỉ , sặc vừa xem Google xong trông như quái vật vậy @@
  24. royaltn

royaltn
    Bình Luận:
    1,034
    Ưa thích:
    301
    Anh Mr zat ko để ý cái comment cuối cùng trang 1 của e ạ . Anh chỉ e cái vớt với cắt , xà kép là kiểu tập nào đc k ạ , e còn hơi kém ở ngôn ngữ Gym =.= . Anh chỉ em cách tập ngực nhìn mỏng và săn chắc nữa nha
  25. thkq Banned

thkq
    Bình Luận:
    9,942
    Ưa thích:
    2,302
    Xem ra em rành quá đến mức thán phục em rồi eheheh
  26. lunchedocl

lunchedocl
    Bình Luận:
    84
    Ưa thích:
    24
    Hồi trước em đi học võ,ông thầy bảo muốn ngực vuông thì hít đất,1 tay chạm đất,1 tay kê thêm 1 quả bóng hoặc 1 chồng sách lên,em tập theo và thấy đúng vuông thật :D
  27. hackerhell

hackerhell
    Bình Luận:
    1,115
    Ưa thích:
    438
    Úp hình coi chơi
  28. lunchedocl

lunchedocl
    Bình Luận:
    84
    Ưa thích:
    24
    hình em đây,không đẹp nhưng cũng hơi vuông :smile:

Tập tin đính kèm:

ongtroicon1001 ưa thích bài này
  29. ga con

ga con
    Bình Luận:
    134
    Ưa thích:
    24
    Đức ơi hôm nào cho mấy bài tập ngực trên đi cộng cả bài cắt vớt...cn vừa rồi hạ quyết tâm đi GYm rồi.20h đi làm về pòng tập mở cửa tới 21h chắc giờ đó có một mình hahaha...có một mình là ng VN cũng chán
  30. r0ngth3p

r0ngth3p
    Bình Luận:
    607
    Ưa thích:
    222
    Đúng rồi đa số những người nào mà vừa cao vừa to và vai rộng thì ngực tập vuông rất đẹp.Phòng tập mình có 2 ông,hic,ngực không dày nhưng vuông và đẹp dã man.
  31. EizaN

EizaN
    Bình Luận:
    190
    Ưa thích:
    32
    ngực vuông hay trong là do cơ địa,nhưng vuông có cái đẹp của vuông,trong có cái đẹp của tròn mà (y) Vuống với tròn thì cũng cứ cắt nét lên là đẹp hết :wub:
  32. lehieu

lehieu
    Bình Luận:
    9
    Ưa thích:
    2
    cơ mổi người mổi khác. có người ngực vuông nhưng vai tròn, bụng ko đều. có người ngực tròn vai tròn nhưng bụng lại đều. do bẩm sinh mà ra thôi. mún vuông cũng ko đc. người lại thích tròn người lại thích vuông. chỉ cần tập cho đầy đặn là đẹp thôi. ở phương tây không quan trọng vuông tròn. chỉ cần đẹp và có cơ bụng đẹp là đc :D
  33. satan_0212

satan_0212
    Bình Luận:
    529
    Ưa thích:
    159
    Cơ địa quyết định chủ yếu đến việc vuông tròn. Chỉ có cách phẫu thuật mới thay đổi được điều đó thôi, tập luyện chỉ giúp được rất ít.
    Như trong ảnh thì ngực em là vuông, form khá đẹp, nhưng có xu hướng xệ xuống 2 góc ở đầu ti, nên tập ngực trong nhiều vào nhé.
  34. pleikupho

pleikupho
    Bình Luận:
    95
    Ưa thích:
    12
    thấy ae bán luận dữ wa. tính úp hình lên hỏi là thấy ngại wa. vì người chẳng có gì @@
  35. thkq Banned

thkq
    Bình Luận:
    9,942
    Ưa thích:
    2,302
    Cơ địa quyết định nhiều hơn đó em ehehhe
  36. zimmymecury

zimmymecury
    Bình Luận:
    218
    Ưa thích:
    60
    hay quá bác ơi.jay cutler là thần tượng của em đó.em đang phấn đấu bằng 60% của ong ý cũng hp lắm rùi;)
  37. Tèn Tén Ten

Tèn Tén Ten
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    tui có ông anh cao 1m73 nặng 63 kg , hồi xưa ổng dưới quê đào giếng đào ao ổng toàn quay bằng tay quay , phọt người hình chữ V , cơ xô thì như Lý Tiểu Long ngực vuông to vừa phải cực kỳ đẹp phải nói chưa thấy ai ngoài đời có thể hình chuẩn đẹp như vậy đến nỗi mà ổng đi nghĩa vụ có biệt danh là robot, hic tui cao 1m85 nặng 75 kg cơ bụng thì good nhưng ngực vẫn ko bít tập sao cho như ổng dc , bây giờ ko có đào ao đào giếng mà quay tay quay nữa !
  38. thkq Banned

thkq
    Bình Luận:
    9,942
    Ưa thích:
    2,302
    cứ từ từ mà tập lên thôi :)
  39. crysilent76

crysilent76
    Bình Luận:
    77
    Ưa thích:
    37
    Moi ng xem zum avata minh la nguc vuong hay tron!Nghe moi ng ban nguc vuong voi tron ma minh k bit phan biet!
  40. quocthanhtn

quocthanhtn
    Bình Luận:
    175
    Ưa thích:
    89
    ngực vuông bạn à//dc đó
  41. ongtroicon1001

ongtroicon1001
    Bình Luận:
    39
    Ưa thích:
    1
    Cho mình hỏi kê chồng sách 1 tay.còn tay kia để dưới đất hửm??? Xong rồi lại đổi chồng sách qua tay kia hửm???
  42. Nam Nguyen 2

Nam Nguyen 2
    Bình Luận:
    813
    Ưa thích:
    639
    nói chung gầy tập lên đa số ngực vuông cả... còn mấy ông béo tập phải bài bản mới ra ngực vuông