Cách làm xà đơn !?

Thảo luận trong chuyên mục 'Lưu Trữ Thể Dục Thể Thao' tạo bởi baobaoch, ngày 10/7/11.

1. baobaoch

baobaoch
    Bình Luận:
    9
    Ưa thích:
    0
    Em muốn làm một cái xà đơn ở sân sau để hít cho giảm mỡ. Em k biết làm xà bằng gì, chiều cao của xà ra sao, mong mọi người tư vấn dùm em. Em cao 1m7 nặng 80kg nên làm xà ntn để chịu đc trọng lượng của em. Cho em hỏi thêm một câu ngoài lề là hiện nay khi em giơ tay mạnh lên trên đầu thì nghe tiếng cộp của xương, anh em bảo em bị khô khớp k biết có đúng k và nên uống thuốc gì để mau hết ?:smile: Tks4read.
  2. kingque

kingque
    Bình Luận:
    280
    Ưa thích:
    75
    1) Nếu bạn bị khô khớp thì bạn cần phải uống nước thật nhiều để các khớp xương luôn dc bôi trơn
    2) Bạn có thể kêu thợ sắt làm cho bạn cái xà này, còn ko thì kiếm 2 cái cây gần nhau cột một cây sắt lên trên ( tầm cao khoảng 1m8 so với 1m7 chiều cao của bạn )
  3. baobaoch

baobaoch
    Bình Luận:
    9
    Ưa thích:
    0
    sân sau của em lằm bằng xi măng vậy phải đục ra để nhét cây sắt vô hả anh
  4. moitapchoi

moitapchoi
    Bình Luận:
    36
    Ưa thích:
    33
    Nếu bạn ở sài gòn thì ra mấy chổ bán dụng cụ thể thao mua cái xà đơn khoan ốc vào tường là xài ok.
  5. bestofbest Banned

bestofbest
    Bình Luận:
    419
    Ưa thích:
    115
    Tui cũng đang tìm cách làm xà đơn nè , nhưng đục tường ,ghim xuống đất thấy xót nhà quá :D , ra ngoài thì 2 TRIỆU 4 , choáng luôn . Ra công viên cho tiết kiệm :(
  6. baobaoch

baobaoch
    Bình Luận:
    9
    Ưa thích:
    0
    Mua cái khoan ốc vào tường có chắc k anh. Em hơi bị nặng :|, mà giá cả ra sao hả anh?
  7. moitapchoi

moitapchoi
    Bình Luận:
    36
    Ưa thích:
    33
    anh mới mua 1 cái ,người ta sản xuất xà đơn để sử dụng mà em chứ đâu fai đồ chơi trẻ con mà lo gãy,em nặng bao nhiêu mà sợ.em muốn mua thì ra đường Huyền Trân Công Chúa ngay Cung Văn Hóa Lao động.
  8. baobaoch

baobaoch
    Bình Luận:
    9
    Ưa thích:
    0
    Tks a em 80kg thôi :)