Đi bộ nhiều có làm to bắp chân?

Thảo luận trong chuyên mục 'Tài liệu giảm cân khác' tạo bởi BaO_Hg, ngày 30/7/11.

1. BaO_Hg

BaO_Hg
    Bình Luận:
    11
    Ưa thích:
    0
    Em đi bộ khá nhiều. Có thời điểm đi tới mười mấy cây số / ngày. Hè về thì chỉ đi 45'/ ngày. Bắp chân của em săn chắc và to kinh khủng. Em có nên đi bộ nữa không? Vì em đang muốn giảm cân (1m58 nặng 52 kg).
  2. boyzzun

boyzzun
    Bình Luận:
    684
    Ưa thích:
    104
    bạn có thể chuyển sang bơi lội, giuó bắp chân nhỏ lại
  3. thachsanh Don Vittorio Ban Quản Trị

thachsanh
    Bình Luận:
    3,684
    Ưa thích:
    4,235
    Đi bộ không làm chân em to ra, nếu muốn em vẫn có thể đi bộ nữa. Tuy nhiên, để giảm kích cỡ chân, em cần kết hợp với một phương pháp ăn kiêng để giảm mỡ.
  4. r0ngth3p

r0ngth3p
    Bình Luận:
    607
    Ưa thích:
    222
    cái trước mắt là một ngày đi bộ 30p thì bạn có thể sống thọ thêm 3, 4tuổi.Còn tất nhiên tác động vào cá gì nhiều thì nó phải to rồi,trừ một số thứ ngoại lệ....^^!Nhưng chân thì hok nằm trong đó.
  5. BaO_Hg

BaO_Hg
    Bình Luận:
    11
    Ưa thích:
    0
    Chân em to do cơ chứ không phải do mỡ thì ăn kiêng có được không? Em đã từng ăn kiêng và nó chỉ nhỏ phần trên cơ thể còn phần bắp chân thì không
  6. taplamtyphu Tư vấn giảm cân

taplamtyphu
    Bình Luận:
    1,818
    Ưa thích:
    654
    ngồi nhiều nó sẽ teo chân đó :lol:
    teo luôn cả cơ
    à mà bụng bạn có mỡ không ?
  7. thachsanh Don Vittorio Ban Quản Trị

thachsanh
    Bình Luận:
    3,684
    Ưa thích:
    4,235
    Em nghĩ nó là cơ vì phần cơ ngoài nó cứng cứng che đi thôi. Vấn đề là nó khó và giảm chậm nên thường mọi người không đủ kiên trì để ăn kiêng cho đến khi nó nhỏ hẳn. Ngoại trừ em đã từng tập các bài tập khiến cơ to lên mà không biết, còn nếu không em cứ kiên trì ăn kiêng thì sẽ giảm bắp chân. Nhiều bạn nam giảm mỡ bụng giảm mãi cũng chỉ được một ít mà các phần khác cứ teo đi, không riêng gì phần đùi ở nữ. Có những bộ phận khó giảm ở từng giới tính em ạ.
    Béo Béo ưa thích bài này
  8. BaO_Hg

BaO_Hg
    Bình Luận:
    11
    Ưa thích:
    0
    Thế nếu đã lỡ tập thể dục khiến cho cơ to thì mình có đạt hiệu quả nếu ăn kiêng không hả anh? Em tính chuyển từ đi bộ sang tập earobic được không nhỉ?
  9. thachsanh Don Vittorio Ban Quản Trị

thachsanh
    Bình Luận:
    3,684
    Ưa thích:
    4,235
    Đi bộ cũng là một dạng aerobic. Em có thể chuyển sang dạng khác. Nếu ăn kiêng cũng sẽ giúp ích làm giảm độ to, nhưng sẽ mất nhiều công phu và tập luyện hơn.
  10. BaO_Hg

BaO_Hg
    Bình Luận:
    11
    Ưa thích:
    0
    1/Nếu so sánh hiệu quả đốt năng lượng thì earobic và đi bộ nhanh trong cùng 1 thời gian thì cái nào tốt hơn ạ?
    2/ Em muốn có sức khỏe nữa nên sẽ ăn kiêng theo kiểu truyền thống và mỗi tuần chỉ cần giảm 0.5 kg là được. Theo anh thì như vậy có hợp lí không?
    3/ Có cách nào giảm cân mà giảm phần dưới thôi không hả anh? Vì cơ thể em trên nhỏ lắm, bữa trước cũng giảm cân thì trên da bọc xương còn dưới vẫn to
    4/ Ăn sau khi tập thể dục bao lâu thì hiệu quả giảm cân cao ạ?
  11. Béo Béo Ex Mod

Béo Béo
    Bình Luận:
    4,095
    Ưa thích:
    1,831
    Mình cũng to bắp chân T__T