Cao hơn ở tuổi trên 20 bây giờ không còn là mơ ước

Thảo luận trong chuyên mục 'Chiều Cao' tạo bởi bobobo, ngày 7/8/09.

1. bobobo

bobobo
    Bình Luận:
    11
    Ưa thích:
    2
    Trước đây ai cũng tưởng lầm khi đến tuổi trưởng thành (18-21 tuổi), chiều cao không còn tăng trưởng nữa. Nhưng đó là thành kiến sai lầm. Gần đây các khoa học gia và các bác si trong ngành y khoa orthopedic đã chứng minh rằng chiều cao có thể làm tăng lên từ 1-3 inches sau khi trưởng thành cho đến 45 tuổi hoặc hơn, nếu biết cách tập theo đúng phương pháp.(y)

Phương pháp làm tăng chiều cao đã rất thịnh hành ở bên Nhật, các nước ở bên Châu Âu, và đang phát triển rộng rãi bên Hoa Kỳ. Phương Pháp này đã giúp hàng ngàn người cao lên được 1-3 inches. (2.5 đến 7.5 cm):unsure:

Chỉ cần 15 phút tập phương pháp làm tăng chiều cao trong vòng 45 ngày bạn có thể cao lên từ 1 inch trỡ lên, có được một dáng người lý tưởng mà bạn đang ước muốn bấy lâu nay. Ðây cũng là cơ hội để bạn tăng chiều cao của mình lên và làm ngạc nhiên những người chung quanh:biggrin:

Đây là các bài tập cụ thể theo chương trình có ảnh minh họa dễ hiểu
    link:

Phương pháp làm tăng chiều cao một cách khoa học | Share-Book.com | Download Ebooks and More
    mastermoclophvn002 ưa thích bài này.
  2. pokemon

pokemon
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    Link bạn đưa mình vào ko được bạn ơi. Ko biết có phải do mạng đểu hay ko? ;)) Bạn check lại link hộ mình với. Thanks trước
  3. ongthongbieu

ongthongbieu
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    đó là một điều đáng mừng cho mọi người có chiều cao chưa ưng ý...thanks...
  4. Sunlolo Banned

Sunlolo
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    1
    Linh đai
    pót lại đi bác
  5. Kanari

Kanari
    Bình Luận:
    18
    Ưa thích:
    2
    hm..down về xong giải nén ra nhưng k có tài liệu nào cả
  6. bobobo

bobobo
    Bình Luận:
    11
    Ưa thích:
    2
    Sao ko tui down về xài ok mà có file dạng PDF đó bạn phải cài chương trình Adobe Reader 7.0 mới xem được các bạn có thể tải miễn phí tại link này :

Download.com.vn - Adobe Reader 7.0.9 - Tải miễn phí phần mềm, phần mềm diệt virus, Find the software you're looking for at Download.com.vn, the most comprehensive source for free-to-try software downloads on the Web. Includes audio pro

còn link trên máy tui vẫn down ok mà chắc tại mạng đó

http://www.mediafire.com/file/myngj5mjmtm/Phuong_phap_lam_tang_chieu_cao_Share-Book.com.rar
  7. lubu

lubu
    Bình Luận:
    864
    Ưa thích:
    50
    mấy pác cám ơn pác náy cái coi nào. cám ơn pác nhá(y)(y)
  8. daica Out of service Ban Quản Trị

daica
    Bình Luận:
    1,216
    Ưa thích:
    195
    Ủa lubu còn muốn cao nữa để cạnh tranh với mấy Mỹ đen ah? :whistle:
  9. Kanari

Kanari
    Bình Luận:
    18
    Ưa thích:
    2
    ah, ok được rồi, cảm ơn bác, cái bài tập này làm cho giãn gân giãn cốt nhưng mà sau 45 ngày mà cáo thêm 4 - 10cm như quảng cáo thì ... :))
  10. Randy

Randy
    Bình Luận:
    186
    Ưa thích:
    3
    Lại lõm nữa rồi , có kiểm chứng chưa bác, post bậy bạ anh em làm chết sao. Nếu mà tập lên cao dc như vậy chẳng ai lại đi kéo chân cho đau đớn. Thôi close topic đi , wá nhìu thứ để anh em hi vọng rồi
  11. Kanari

Kanari
    Bình Luận:
    18
    Ưa thích:
    2
    Thực ra mấy bài tập này bổ ích cho gân cốt đấy chứ bác, chỉ có cái tên câu khách thái quá thôi, e tập khiêu vũ cũng phải tập các bài khởi động kiểu thế này trước buổi tập, ngoài ra có 1 số động tác tập thêm bổ trợ khá tốt cho độ mềm dẻo của body :)
  12. bobobo

bobobo
    Bình Luận:
    11
    Ưa thích:
    2
    Mình đã tập theo chương trình này được 1 tháng cao lên được 2,2cm ,thấy hiệu quả nên mới đưa lên cho anh em chứ không có kiểu post bừa đâu .Theo sách thì chương trình này giúp cao lên chừng 4-10cm là do cuốn sách này vốn là chương trình luyện tập bên nước ngoài ,thể trạng họ tốt nên cao hơn, còn mình thì cần thời gian tương đối dài hơn tý
  13. thang_ibrahim

thang_ibrahim
    Bình Luận:
    14
    Ưa thích:
    0
    có thể cao lên đc roài
    down ngay
  14. huynhquangtoan

huynhquangtoan
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    xao qua ban oi!minh da thu nhung kq chua co!!!!!!!!
  15. yuna30

yuna30
    Bình Luận:
    24
    Ưa thích:
    0
    Trên lý thuyết thì những bài này nhầm mục đích dãn cơ ... minh đã đọc ver Eng ... thấy bản Vn này cũng vậy :)) đc cai từ ngày tâp cái này em " dẻo " hẳng ra .. mà chưa thấy cao lên :((
  16. Jo_Than_K

Jo_Than_K
    Bình Luận:
    683
    Ưa thích:
    17
    chúng ta không thể chống lại những thằng stupid vì chúng quá đông và hung hãn...
    đùa thôi, mấy pác chịu khó lên mạng tìm thông tin về cuốn sách này gòi sẽ hiểu nhak.
    hay tìm trên diễn đàn cũng có mấy bài y chang đấy.
    >>>chỉ kết luận 1 câu là nếu có vụ này thì đã ko ai đi nối xương.^^
  17. tvth1990

tvth1990
    Bình Luận:
    7
    Ưa thích:
    0
    có bác nào tập và thấy hiệu quả chưa ạ
  18. PhuongTrang

PhuongTrang
    Bình Luận:
    42
    Ưa thích:
    3
    1 ngày 2l sữa, 4 phomai bò cười. 10 quả trứng xem nào :biggrin:
  19. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,490
    Ưa thích:
    53
    ok rất tốt cho phát trển bề ngang:LOL:
  20. boyvt1993

boyvt1993
    Bình Luận:
    44
    Ưa thích:
    0
    úi ăn như thế thj núi lở hả:w00t::w00t:
  21. chocolate

chocolate
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    ko bít là có đúng hay ko .. nhưng bác có lòng em nhận.. thanks
  22. Triple_H

Triple_H
    Bình Luận:
    394
    Ưa thích:
    33
    Cái này là xạo thôi mà. Nó chế từ mấy bài tập Yoga ra để bán sách thôi. Chỉ là lý thuyết theo kiểu logic: tập cách rướn + giãn + với thì người sẽ cao. Thật ra bơi + bóng rổ + bóng chuyền trong 1 tiếng tốt hơn mấy bài này nhiều vì tỷ lệ mình rướn người nhiều hơn mà. Nhưng dù như thế cũng khó mà 2 cm/1 năm (>20 tuổi) chứ đừng nói là 4 cm - 10 cm

P/s: Chủ topic cao lên 2 cm chắc là đang trong tuổi dậy thì. Chứ > 45 tuổi tập mấy bài này vẫn cao thì bó tay thật. Nếu vậy thì giờ mình tập trong 20 năm thì đến khi mình trên 40 tuổi mình sẽ cao 2 mét à :D:D:lol::lol:
  23. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,490
    Ưa thích:
    53
    ha ha pác nói đúng quá tầm 18-20t lên đc 2cm trong 1năm là khó rùi ,huống chi:lol::lol::lol:
  24. trungnghiem

trungnghiem
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    từ 13 tuổi đến giờ em chẳng cao thêm được cm nào
  25. boyvt1993

boyvt1993
    Bình Luận:
    44
    Ưa thích:
    0
    chu cao bao nhiu rui 13 tuoi dang phat trien ma ko tang la sao????:unsure::unsure:
  26. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,490
    Ưa thích:
    53
    có thể chú ấy dậy thì muộn ,có nhìu người dậy thì muộn thường cao ghê lắm:mad:
  27. nguyenphung

nguyenphung
    Bình Luận:
    22
    Ưa thích:
    1
    bài viết hay quá bạn ơi(y). Mình cho thằng em nó tập bữa có bữa ko mà cao thêm 7cm, qua mặt em cái ào
  28. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,490
    Ưa thích:
    53
    em chú nhiu tuổi rùi(y)
  29. boyvt1993

boyvt1993
    Bình Luận:
    44
    Ưa thích:
    0
    chac dang trong do tuoi phat trien chu lam sao ma len le vay dc:unsure::unsure:
  30. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,490
    Ưa thích:
    53
    quá đúng ,hậu dậy thì lên đc 2-3cm đã khó lắm rùi:( ,chắc lại đặt bom đây:devil::devil::D
  31. duongkid

duongkid
    Bình Luận:
    3
    Ưa thích:
    0
    hummmmmmmmmmmm sao mình thấy chỉ có page lẻ nhỉ :D ko bít scan có thiếu ko nữa hii
  32. trungnghiem

trungnghiem
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    20 tuổi rồi =))
  33. weasley88 Banned

weasley88
    Bình Luận:
    115
    Ưa thích:
    0
    1 tháng cao 2,2cm =]] nghe bùn cười nhỉ.. như thế chắc chiều cao người VN ko còn là thấp bé trên TG và các bệnh viện sẽ ế khách vì ko ai còn đi kéo chân =]]
  34. dr.dre AKTT-Tmod

dr.dre
    Bình Luận:
    75
    Ưa thích:
    6
    tác giả là ai vậy các bác?
  35. Oliver Kahn Banned

Oliver Kahn
    Bình Luận:
    272
    Ưa thích:
    3
    muốn cao thì ăn nhiều thịt, sữa, da ua, trứng, pho mat, bơ...có rất nhiều khoáng chất nhát là da ua để pt xương, ngoài ra phải TDTT
  36. zonngok

zonngok
    Bình Luận:
    11
    Ưa thích:
    4
    chi 15 phut trong vong 45 ngay mak cao len duoc 2.5 cm ak!danh cho tuoi day thi tui con tin!chu wa tuoi truong thanh tui chac chan la khong the!1 nam mak cao len duoc 2,5cm tro len voi cai lich ay thi chua chac da duoc nua chu!cac bac mun cao dung doc nhiu wa ma nen tu thuc hanh di!lieu bac co su kien tri hay khong da roi xem! 1 ngay cac bac co gang danh thoi gian 1 tieng dong ho ,hon nua cang tot cho tap vuon, nhay , xa , yogga ,dap xe !con phai kem ca an uong , ngu du chat nua! thi 1 nam toi nghj bac se cao len tu 2.5 cm tro len !neu co 3 nam bac cung da co chieu cao mong muon roi do! nhung ban lieu co du kien nhan khong la ca mot van de !