Giáo án tập 6 buổi - Mỗi buổi 1 nhóm cơ

Thảo luận trong chuyên mục 'Giáo Án Thể Hình' tạo bởi sonvalentine, ngày 24/11/11.

1. bloodydragon

bloodydragon
    Bình Luận:
    2,175
    Ưa thích:
    716
    bạn thực dụg quá nhỉ
  2. anhlong1122 Dragonborn Ban Quản Trị

anhlong1122
    Bình Luận:
    12,319
    Ưa thích:
    5,530
    đơn giản thôi, sức mạnh mà ko dùng được trong cuộc sống thì sức mạnh đó đâu để làm gì
  3. bloodydragon

bloodydragon
    Bình Luận:
    2,175
    Ưa thích:
    716
    khai thật đi bạn đi tập tạ để về bốc vác hay đào đất đấy;):D
  4. anhlong1122 Dragonborn Ban Quản Trị

anhlong1122
    Bình Luận:
    12,319
    Ưa thích:
    5,530
    Thế bạn muốn khỏe để làm gì? Mình muốn khỏe mạnh để có thể giúp đc mọi người và bản thân thôi.
  5. bloodydragon

bloodydragon
    Bình Luận:
    2,175
    Ưa thích:
    716
    mình muốn "khỏe" đúg lúc,đúg chỗ thôi ;):D
    bác sonvalentine vào trả lời giúp e phát;):D
  6. lamdv01

lamdv01
    Bình Luận:
    44
    Ưa thích:
    6
    Anh Sơn ơi cho em hỏi em tập đc gần 3 tháng rồi, mà ngày nào cũng tập ngực nhiều nhất, tập ngày nào cũng giống ngày nào, bây giờ em nên theo lịch nào đây anh, em tập cũng thấy hiệu quả nhưng mà ít Mình tập đc gần 3 tháng rồi, mà ngày nào cũng tập ngực nhiều nhất, tập ngày nào cũng giống ngày nào, bây giờ mình nên theo lịch nào đây, mình tập cũng thấy hiệu quả nhưng mà ít, mọi người chỉ giáo dùm.
  7. binh bem Moderator Ban Quản Trị

binh bem
    Bình Luận:
    10,054
    Ưa thích:
    5,477
    chỉ giáo về chuyện gì ??????????????
  8. lamdv01

lamdv01
    Bình Luận:
    44
    Ưa thích:
    6
    thế bây giờ mình bắt đầu lại từ đầu ah, mình mới gia nhập thành viên đc mất phút thôi chưa biết gì, giờ thấy các bác nói chỉ lí quá, nên tập 1 ngày 1 nhóm cơ hay tập như thế nào?
  9. binh bem Moderator Ban Quản Trị

binh bem
    Bình Luận:
    10,054
    Ưa thích:
    5,477
    tập theo giáo án này luôn
  10. lamdv01

lamdv01
    Bình Luận:
    44
    Ưa thích:
    6
    thế giáo án anh Sơn thì sao?
  11. binh bem Moderator Ban Quản Trị

binh bem
    Bình Luận:
    10,054
    Ưa thích:
    5,477
    giáo án nào cũng là do A Sơn soạn ra hết cả
    thế ý bạn nói là giáo 0-1 năm đấy à ???
  12. lamdv01

lamdv01
    Bình Luận:
    44
    Ưa thích:
    6
    đúng rồi đây mình đang cố tập hiểu quả nhất và nhanh nhất, vì mình đang định mở phòng tập thể hình, vì không có HLV nên mình phải học
  13. binh bem Moderator Ban Quản Trị

binh bem
    Bình Luận:
    10,054
    Ưa thích:
    5,477
    chơi luôn
    bỏ mấy bài tập mà ghi là dành cho 6 tháng trở lên nhá bạn
    còn nhiêu quất hết
  14. onlyc_hd96

onlyc_hd96
    Bình Luận:
    15
    Ưa thích:
    4
    Các bác cko em hỏi em mới tập đc 2 tháng có đc tập gế dốc xuống ( ngực dưới ) k ạ tks các tiền bối :D
  15. binh bem Moderator Ban Quản Trị

binh bem
    Bình Luận:
    10,054
    Ưa thích:
    5,477
    ko
  16. onlyc_hd96

onlyc_hd96
    Bình Luận:
    15
    Ưa thích:
    4
    nhưng ngực em bị hơi xệ và ngực trong k có liệu tập những bài gì hả các tiền bối :( chỉ giáo cko em mới tks ạ !!!
  17. binh bem Moderator Ban Quản Trị

binh bem
    Bình Luận:
    10,054
    Ưa thích:
    5,477
    thì tập hết , bỏ ngực dưới + banh ngực
    xệ là do cơ hay do mỡ vậy :sneaky:
  18. onlyc_hd96

onlyc_hd96
    Bình Luận:
    15
    Ưa thích:
    4
    em tưởng chỉ bỏ ngực dưới tkui chứ bác. Banh ngực s không đc tập ạg. xệ chắc cũng là 1 phần d0 mỡ hi :) k b' tập bn lâu thì ms' hết đc tình trạng này đây :(
  19. binh bem Moderator Ban Quản Trị

binh bem
    Bình Luận:
    10,054
    Ưa thích:
    5,477
    ngực có gì đâu mà banh
    tập mấy bài tạ đòn ( trên , giữa)
    bơm tạ đơn ( trên giữa)
    tập ngực trong = tạ đơn
    rồi đc thì hít xà kép luôn
  20. bloodydragon

bloodydragon
    Bình Luận:
    2,175
    Ưa thích:
    716
    bác sonvalentine ơi,bác trả lời giúp thằg e với
  21. hocvienquany

hocvienquany
    Bình Luận:
    480
    Ưa thích:
    232
    vãi avatar, còn hỏi han gì thế :))
  22. lamdv01

lamdv01
    Bình Luận:
    44
    Ưa thích:
    6
    Mình Dowlaod bản PDF vể rồi sau đó convert sang bản word sao nó bị vỡ hinh ảnh và sai khá nhiều lỗi chính tả, phải sửa lạo khá lâu, ai cho mình xin bản word, chẳng biết nghe theo ai.
  23. anhlong1122 Dragonborn Ban Quản Trị

anhlong1122
    Bình Luận:
    12,319
    Ưa thích:
    5,530
    bản pdf đc rồi mà bạn?
  24. eporioarmani

eporioarmani
    Bình Luận:
    3
    Ưa thích:
    0
    Chào Anh Sơn, rất cảm ơn Anh vì bài viết hữu ích này,em theo thể hình được dã gần 2 năm nhưng tập theo giáo trình khác,2 tuần trở lẠi đây em vô tình đọc được bài này của Anh,e đã tập theo,thấy rất OK,các nhóm cơ luôn căng ngoại trừ tay (bắp trước-bắp sau) là có phần k được căng như trươc.Theo Anh có nên cho thêm.1 buổi tập tay vào không???.tức là 1 tuần sẽ có 2 buổi tập tay trước - sau.Nếu được thì theo Anh nên thay vào buổi nào.Em đợi câu trả lời của Anh.
  25. bloodydragon

bloodydragon
    Bình Luận:
    2,175
    Ưa thích:
    716
    343_1.jpg 343_2.jpg

A sonvalentine cho e hỏi thôg thườg e thấy mọi người hay chơi 4 sets ngửa tay rồi 1 set úp tay,theo a chơi vậy có tốt k a?
  26. Phan Tùng Lâm

Phan Tùng Lâm
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    cái giáo án này hay quá anh ơi, nh em gà về máy tính quá, lại đi làm ít có time lên mạng để mày mò, a nào hảo tâm gửi cho em bản word 2003 vô emai: lammhtt96@gmail.com với, em xin cảm ơn trk.
  27. zyzz

zyzz
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    em muốn tập phần chân không thì nên lập giáo án tập như thế nào vậy mấy anh..
  28. romanista

romanista
    Bình Luận:
    3,012
    Ưa thích:
    967
    buổi tập thứ 2 trong giáo án này là tập chân không đó e
  29. TQN

TQN
    Bình Luận:
    167
    Ưa thích:
    49
    Anh sơn cho em hỏi bài cuốn tạ đơn vuông tay về 60% ví dụ 40k thì mình chia đều cho 2 tay , hay là 1 tay vậy a :notworthy: sonvalentine
  30. eporioarmani

eporioarmani
    Bình Luận:
    3
    Ưa thích:
    0
    Đợi câu trả lời nào.
    ,
  31. sonvalentine Administrator Ban Quản Trị

sonvalentine
    Bình Luận:
    5,041
    Ưa thích:
    13,618
    Em có thể tập thêm Tay sau vào cuổi buổi tập ngực và Tay trước vào buổi tập Vai (hoặc tập lưng xô) nhưng chỉ tập 2-3 bài thôi và đừng lạm dụng nó quá vì nó chỉ là bài bổ sung cho ngày tập Tay thôi nhé. Theo anh chỉ giới hạn 15 phút cho kiểu bổ sung này
    Ngửa tay và úp tay (như hình) là 2 bài khác nhau, mặc dù là cùng cho tay sau. Bài ngửa thực sự tốt cho Pro thôi vì nó dùng lực cản tay (cẳng tay) khá lớn. Em có thể đổi tuần này chơi ngửa tuần sau chơi úp đừng lẫn lộn 2 cái vào nhau
    Hot Bodybloodydragon ưa thích bài này.
  32. eporioarmani

eporioarmani
    Bình Luận:
    3
    Ưa thích:
    0
    cam on anh son rat nhieu!!!!!..( hong vietkey )
  33. lamdv01

lamdv01
    Bình Luận:
    44
    Ưa thích:
    6
    tap the hinh nhu the nao giam dc can cac bac nhay? nguoi minh hoi thua mo, chu yeu la mo bung, cac bac chi giup em cac tapma giam dc mo bung voi?
  34. Kalashnikov

Kalashnikov
    Bình Luận:
    70
    Ưa thích:
    7
    Jáo án của a e thấy rất hay nhưg có vài thắc mắc mog a jải đáp jùm ạh :)

+ Thứ nhất là trog 1 buổi mà tập hết ngần ấy bài cho 1 nhóm cơ thì thời jan fải lâu, vào khoản 1h30-2h, nhưg có rất nhìu ý kiến trái chìu về thời jan tập lâu thế này. 1 số nói rằg nên tập từ 30-40 fút/buổi vì đó là thời jan cơ thể có thể duy trì sự hưg fấn để tập luyện và acid lactic tích tụ nhìu làm jảm khả năg fục hồi cơ ?.

+ Thứ 2 là việc nghỉ 6 ngày cho 1 nhóm cơ, tuy a có nói là các bài tập vs các nhóm cơ khác cũg ít nhìu liên wan đến nhau, nhưg jả dụ e mún nâg mức tạ cho 1 nhóm cơ nào đó như ngực chẳg hạn thì việc tập 1 nhóm cơ/tuần có đủ ko a ?
    Lần sửa cuối: 18/7/12
  35. vivalatara

vivalatara
    Bình Luận:
    5
    Ưa thích:
    3
    Chào mọi người, mình tham gia diễn đàn đã lâu nhưng chỉ toàn đọc cm người khác :D. Hôm nay, sau khi đã theo giáo án của anh sơn đc 4 ngày, mình có 1 số câu hỏi cần đc trợ giúp :
    _ Số là nhìu HLV ở phòng tập của e đã xem qua cuốn giáo án 6 buổi này của anh, và có nhận xét là có 1 số bài tập ko cần thiết lắm cho người mới tập như e, chủ yếu là những bài cắt nét. Vậy theo anh và mọi người, e có nên tiếp tục theo giáo án ko ?
    _ E năm nay chỉ mới 17 tuổi, cao m7, nặng 60kg. Ko biết luyện tập với cường độ max như giáo án này có ảnh hưởng nhìu về sau ko ?
    Bổ sung thêm thông tin là cách đây 1 năm e đã từng đi tập, tập đc vài tháng rồi nghỉ 1 thời gian khá dài rồi mới đi tập lại, tập theo giáo án 0 - 1 năm cho người mới tập, được 1 tháng do không theo sát đc vì nhìu lí do nên em đã quyết định chuyển hẳn qua giáo án 6 buổi này.
    Nhận xét chung sau 4 ngày tập sát giáo án : Không mệt lắm, có cảm giác cơ hoạt động mạnh hơn rất nhìu ( do trước đây toàn tập lụi nên chả có kết quả gì ), chỉ có buổi tập chân do trước giờ chưa bao giờ tập nên 2,3 ngày sau mới khỏi nhức. Nhưng sao ngày thứ 4 (Lưng - xô) thấy mình tập nhẹ nhàng quá, chỉ mất 1 tiếng để hết bài tập, tập xong vẫn còn thể lực, ra đạp xe hì hục cho hết luôn rồi về tắm :D
  36. anhlong1122 Dragonborn Ban Quản Trị

anhlong1122
    Bình Luận:
    12,319
    Ưa thích:
    5,530
    KO có bài nào là cắt nét hết, cắt nét chỉ là quá trình giảm mỡ cho cơ lộ ra thôi
    Với lại có nhiều bài là Optional mà bạn
    vivalatara ưa thích bài này
  37. ngoc_kien

ngoc_kien
    Bình Luận:
    1,978
    Ưa thích:
    938
    có bài cắt nét ngưc thôi!! là bài này Barbell Pullovers
    Hot Bodyvivalatara ưa thích bài này.
  38. vivalatara

vivalatara
    Bình Luận:
    5
    Ưa thích:
    3
    Còn ai trả lời giúp mình nữa ko, mình cần thêm ý kiến của mọi người...
  39. duydat

duydat
    Bình Luận:
    1,062
    Ưa thích:
    248
    vậy hum nào yếu thì nâng 25kg.hum nào khỏe thì nâng 26.5kg..:p
  40. giavan01

giavan01
    Bình Luận:
    435
    Ưa thích:
    112
    Cho mình hỏi là ngày nào cũng hít xà đơn thì có dẫn đến chai cơ sô không ạ . Thích xà đơn mà chỉ hít 1 tuần 2 lần thì ít quá
  41. MinhSacola

MinhSacola
    Bình Luận:
    50
    Ưa thích:
    7
    A Sơn cho e hỏi là E mới tập dc 4 tháng r nhưng mà e chỉ tập Ngưc Vai là chủ yếu :( tình hình tăng kg của e chậm quá :( Chắc là e phải theo giáo án này cho chuẩn thôi

Mà A ơi cho E hỏi là nếu mà tập theo giáo án này mà không may e có việc e nghỉ 1 buổi nào đó thì hôm sau tập tiếp theo lịch hay là tập bù hôm nghỉ ạ
    Ví dụ ạ

Buổi 1 2 3 4 5 6 , đột xuất có việc e nghỉ buổi 3 thì hôm sau tập bù buổi 3 hay là tập theo lịch là buổi 4 ạ
  42. Kalashnikov

Kalashnikov
    Bình Luận:
    70
    Ưa thích:
    7
    Tập típ lun bro àh, ko bù jì cả :)

A Sơn cho hỏi là sao bik đc các mức tạ 25%-50%-75%-100% ạh, fải chăg là suy từ mức max ra ?
  43. MinhSacola

MinhSacola
    Bình Luận:
    50
    Ưa thích:
    7
    Vậy hả :D vậy có nghĩa là nghỉ buổi 3 thì hum sau là buổi 4 thì vẫn tập buổi 4 còn buổi 3 thì khi nào đến lịch mới tập hả
  44. Traisonlapro

Traisonlapro
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    cảm ơn ông anh tên sonvalentine nhé!:) em mới tập được 3 tháng nhưng không theo bài nào cả! giờ em sẽ thử theo bài này xem sao! avatar chính chủ đấy... he he;) ái chà quên mất!bài tập bụng có lẽ em tập theo bài 8 phút trên mạng có lẽ cũng tốt anh nhỉ(n)
  45. Kalashnikov

Kalashnikov
    Bình Luận:
    70
    Ưa thích:
    7
    That's right !!! :)
  46. MinhSacola

MinhSacola
    Bình Luận:
    50
    Ưa thích:
    7
    Topic này a Sơn ghi là có bài thì 2 hiệp có bài thì 4 hiệp ? Thế E tập mỗi 1 bài là 4 > 6 hiệp được k ạ
  47. zyzz

zyzz
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    mỗi ngày em ăn 2 quả trứng gà nguyên lòng đỏ có sao không anh Sơn(em có tập tạ)
  48. pham van hai?

pham van hai?
    Bình Luận:
    909
    Ưa thích:
    221
    chào anh sơn . anh cho em hỏi là em muốn tập khe ngực sao cho sâu hơn . em thấy có người đẩy ngực 2 tay chụm lại đẩy . đẩy như thế có lam khe ngực sâu hơn không . cảm ơn anh !
  49. KenNgô

KenNgô
    Bình Luận:
    36
    Ưa thích:
    10
    Anh Sơn ơi..em mới tập nhưng cũng lau chau áp dụng bài 6 buổi này vào tập luôn chắc ko sao đâu a nhỉ ? e đẩy từ 10/bên lên đến max là 20kg/ 1 bên ( e vẫn đẩy đủ số hiệp như a ghi )...liệu tầm bao lâu thì e lại tăng mức tạ lên đc nữa a nhỉ...bt 2 vẫn đẩy đc 40kg/8 cái..nhưng tập chuẩn theo bài của a thì 40kg chỉ đẩy đc 1 phát thôi :D
  50. benzino

benzino
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    Phải tập theo giáo án này thử mới được. Thanks chủ thớt nhé ^^
    -------------------------------------------------------------
    hotdeal|cungmua|cucre | vndeal |dealmoi