Cách ăn uống và luyện tập để có thân hình đẹp?

Thảo luận trong chuyên mục 'Lưu Trữ Tài Liệu Thể Hình' tạo bởi bin90, ngày 30/8/09.

1. bin90

bin90
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    Các bác giúp em với :(

Em đã tập thể hình đc 3 tháng và kết quả không đc như mong đợi :confused:

em viết topic này để mong các bác có lời khuyên giúp em !

Em cao 1m74 và nặng chỉ có 53kg ~> Gầy yếu :(

Người em mỏng và xương xẩu hơi nhiều :unsure:

Tập đc 3 tháng em lên đc có 4kg (trc khi tập có 49kg), khá hơn trc khi tập có 1 chút :(

vậy các bác chỉ cho em nên tập những gì , mỗi loại mấy hiệp?

và chế độ ăn uống thế nào ? (em ăn nhiều lắm mà ko thấy béo :()

để có 1 body đẹp , em ko muộn bị chê là cá mắm , thậm chí là nghiện suốt ,hichic

Sửa:http://webthehinh.com/forums/t2697/
  2. nht407

nht407
    Bình Luận:
    447
    Ưa thích:
    6
    Ai chà,em phải nói rõ thực đơn như thế nào nữa mới coi dc là thíu chất gì.

Vd như 1 bữa ăn 6 chén cơm chẳng hạn,nhìu đấy chứ,nhưng em ăn dc bao nhiu thịt,bao nhiu cá,trứng???Thíu chất thì ko pt dc đâu :|

Hok phải cứ ăn nhìu là mập đâu em.

Chia nhỏ bữa ăn ra,5-6 bữa 1 ngày.
  3. bin90

bin90
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    Vâng okê ,vậy còn chương trình tập thì sao hả anh

với thân hình của em như vậy ...
  4. anh426 Ex Mod

anh426
    Bình Luận:
    470
    Ưa thích:
    7
    thì cứ tập bt như 3 tháng trước ấy có tăng cân là có hiệu quả rồi nhưng tập đừng quá 1 tiếng và ăn uống bồi bổ vào . thế thôi
  5. nht407

nht407
    Bình Luận:
    447
    Ưa thích:
    6
    Em nói 3 tháng tập KQ ko như mong muốn cụ thể là sao.Hoàn toàn ko thấy cơ pt gì hay có mà ít.Nếu có mà ít thì tại ăn uống chưa đủ thui,giờ giải quyết vần đề dinh dưỡng là ổn.

Còn ko pt gì thì phải coi cách tập có đúng hông,có tập đều hok..v..v..
  6. jeffy

jeffy
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    0
    oài, cá mắm thì cá mắm n 1m74 là ổn lắm rồi đó bác, e chỉ mong có thế. thựcra thì tùy cơ địa mỗi ng mà tập nó lên nhanh hay ko, 3 tháng cũng chưa nói lên điều gì cả, còn tùy là bác muốn tập theo chế độ nào thì mới lên lịch tập cụ thể đc, bác cứ dạo 1 vòng quanh forum là thấy hết đấy, ăn uống thì cứ ăn nhiều thịt gà, thịt bò lòng trắng trứng, thịt nạc, chuối, sữa tươi...ko đc quên rau xanh nhá...là okie
  7. peterjordan

peterjordan
    Bình Luận:
    1,145
    Ưa thích:
    17
    em chịu khó ăn nhiều cơm vào.mún cơ phát triển thì em ăn thêm nhiều thức ăn chứa đạm như cá trứng sữa thịt bò gà.chia khoang 3 bữa chính và 3 bữa phụ trong ngày nhé.em tập kết quả ko mong muốn như thế nào thì em phải nói rõ ra chứ cứ nói chung chung thế này.
  8. bin90

bin90
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    vâng em hiểu,cơ có lên nhưng ít, có lẽ chế độ ăn uống chưa hợp lý .
    em ăn nhiều nhưng k chia nhiều bữa .
    thanks anh :d

Em muốn tập cho ng dầy lên ,tập cơ ngực ,múi ở bụng và vai rộng :d
  9. Jo_Than_K

Jo_Than_K
    Bình Luận:
    683
    Ưa thích:
    17
    giai đoạn đầu nên ăn nhìu carb với fat, nhưng phải ăn pro nhìu hơn. tập luyện theo pp bình thường của hlv dạy, nghỉ ngơi đầy đủ, điều đó sẽ giúp bạn lên cân nhanh, cơ thể sẽ to hơn, tới lúc gần đạt số cân vừa ý thì nên tập luyện theo chương trình mà các anh em ở đây chia sẽ( nên tham khảo nhiều và chọn lọc nhé) + với chế độ ăn nhìu pro hơn giảm bớt fat và carb thì sẽ có hiệu quả.

P/s: thông tin chỉ mang tính chất tham khảo.(y)(đây là pp của mình.)
  10. byenheem

byenheem
    Bình Luận:
    5
    Ưa thích:
    0
    haha Giong minh the/... tap hoai nhung ko to
    chi Bac 1 canh nha
    Bac nen tap theo Mã-ot.. khau phan an cua minh chi? can 50% cua no thoi
    Bac tao khoang 30-40' thoi
    nhung tap that nang vao
    dam bao Bac phai nang Min4 va max6
    Ok
    1 tuan sau
    nhin thay tien' trien ro~ ret
    toi khong biet giai thich the nao nua
    toi tap roi
    thay the chi? Bac ma
    Co' len
    kien tri la bo^' cua thanh c0ng
    Bien rong menh mong lay chuyen can lam Ben'
    menh xanh ko loi lay tri cA? dung len
  11. peterjordan

peterjordan
    Bình Luận:
    1,145
    Ưa thích:
    17
    muốn cho người dầy lên ko chỉ dựa vào tập mà còn phụ thuộc vào dinh dưỡng nữa.em cứ thử ăn uống đầy đủ tập đều đặn + nghỉ ngơi.tập ngực dầy lên có rất nhiều bài tập trong 4rum.múi ở bụng thì em gập trên ghế dốc hoặc tập bài 8'.còn vai rộng thì tùy vào khung xương mỗi người em ah.em có thể tập cho to cơ vai nhìn đầy đặn thêm 1 chút
  12. lmnt

lmnt
    Bình Luận:
    57
    Ưa thích:
    1
  13. Jo_Than_K

Jo_Than_K
    Bình Luận:
    683
    Ưa thích:
    17
    :censored:
  14. peterjordan

peterjordan
    Bình Luận:
    1,145
    Ưa thích:
    17
    ax,bác có ý gì đó.:LOL::LOL:
  15. zHDz_zDHz

zHDz_zDHz
    Bình Luận:
    3,007
    Ưa thích:
    268
    có nghĩa là cấm xì pam !
    chưa tăng kg thì chưa to được đâu..tạng người như bạn bây giơ mà ko tăng kg nhiều thì tập nhiều chỉ làm cơ bắp săn chắc lại.thực đơn phải ăn pro vào
    (khổ một nỗi tạng người như bạn lại ăn ko khỏe,ăn ko khỏe dẫn đến tạng người như bạn..được cái chiều cao là niềm mơ ước của mìn)(y)(y)
    hello peter cao !:lol:
  16. nguyendong

nguyendong
    Bình Luận:
    39
    Ưa thích:
    0
    mình cũng tập được 15 buổi (trong 2 tháng , ko tập liên tục ,mà có đợt tập nhiều , có đợt lại nghỉ vài ngày ) thấy cũng ko nên mấy , hiện giờ số đo vẫn 1m70 và 61 cân, ăn uống thì hơi thiếu chất , nhưng mình ăn nhiều cơm thì vẫn phải tăng cân chứ nhỉ vậy mà 2 tháng tăng được có 3 kg = > kết luận cuối cùng nguyên nhân là do giun sán , vì mấy năm rồi ko tẩy giun :)) cùi bắp thật
  17. peterjordan

peterjordan
    Bình Luận:
    1,145
    Ưa thích:
    17
    1m70 61 cân mà vẫn còn ăn thêm cơm ah.mình 1m71 59 kg mà thấy vẫn còn hơi mỡ đây.

ax.chiều cao bác bao nhiêu thế.của em là 1m71 vẫn lùn.có lẽ cần tập nhiều thể thao hơn.ko bít có cao đc thêm ko nhỉ.nghĩ thấy mà chán
  18. nguyendong

nguyendong
    Bình Luận:
    39
    Ưa thích:
    0
    còn mình thì còm quá , nên muốn tăng thêm khoảng 10 kg nữa , sau đó sẽ tập nhiều thì giảm cân là vừa , hôm nọ thấy các bác khoe bắp tay mình cũng lấy thứoc đo , éc tí ngất , mấy bác trên này toàn 38 , 39 còn mình chưa nổi 30
  19. gaucon1 Banned

gaucon1
    Bình Luận:
    253
    Ưa thích:
    11
    theo ý mình, trước tiên bạn làm 1 viên fu ga ka ( sổ giun 1 cái), sau đó mỗi tối trước khi đi ngủ làm 1 - 2 bịch sữa tươi ko đường vinamilk, mình nghĩ sau 3 tháng sẽ lên đc kg
  20. bin90

bin90
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    Công nhận là lâu lắm rồi mình ko tẩy giun =)) h mới sực nhớ ra :lol:
    Thanks đã nhắc nhở =))

có lẽ mình giống nguyên đông rồi :-ss