Những bài tập làm tăng chiều cao.thanks các bạn nhé

Thảo luận trong chuyên mục 'Chiều Cao' tạo bởi DrLongCT, ngày 14/9/09.

1. DrLongCT

DrLongCT
    Bình Luận:
    332
    Ưa thích:
    2
    Rất tiếc là không có hình minh họa cho các bạn==>phát triển thêm trí tưởng tượng phong phú của các bạn nữa.:w00t:
    Chiều cao chịu ảnh hưởng của nhân tố di truyền rất rõ rệt, nhưng nếu các bạn luyện tập từ nhỏ một cách khoa học và thường xuyên kết hợp với một chế độ dinh dưỡng đủ chất và một nề nếp sinh hoạt lành mạnh thì có thể tác động được đến vóc dáng, làm cho chiều cao tăng trưởng tốt hơn tốt. Các môn thể thao như bơi lội, các môn bóng rổ, bóng chuyền, các trò chơi vận động như nhảy xa, nhảy cóc, sự tắm nắng…cũng có hiệu quả làm tăng trưởng chiều cao. Và hiệu qủa tập luyện sẽ càng lớn nếu như bắt đầu tập luyện càng sớm, nữ chủ yếu vào thời kỳ dậy thì còn nam phải trước lứa tuổi 17-18 vì khi đã trưởng thành xương đã ngừng phát triển thì rất khó làm thay đổi được. Bài tập dưới đây gồm 4 động tác chính. Ðộng tác 1: Ðứng chụm chân, hai tay duỗi thẳng lên cao, vươn thẳng chân, đẩy cao hông, bóp bụng, nhón gót, hít vào. Giữ tư thế này trong 3 giây, thở ra. Lặp lại càng nhiều lần càng tốt. Ðộng tác 2: Bật nhảy với cao. Ðứng cong gối, xuôi tay, bật tay ra sau lấy trớn rồi bật nhảy. Phải nhảy hết sức, bật duỗi cả hai chân lên cao, hai tay với cao lên đến một điểm đã vạch sẵn (trên tường chẳng hạn), mắt nhìn theo điểm muốn tới. Thực hiện 5 loạt nhảy, mỗi loạt bật nhảy từ 2 đến 3 lần. Ðộng tác 3: Chống quỳ (tư thế bò). Duỗi lăng một chân phải ra sau, hướng lên cao đồng thời tay trái duỗi thẳng ra phía trước. Kéo căng thân, với cả ra phía trước và về phía sau. Giữ tư thế này 3 giây. Ðổi bên. Thực hiện 10 lần. Ðộng tác 4: Nằm sấp, duỗi thẳng chân và thẳng tay. Nâng hai chân thẳng lên đồng thời nâng tay và cả thân trên lên ở tư thế ưỡn căng. Giữ tư thế này 3 giây trong thế kéo căng người ra hai hướng ngược chiều nhau. Thực hiện 10 lần.
    *Ngoài 4 động tác trên, bạn nên tập phối hợp với các bài tập nhẹ như chạy chậm khoảng 3-5 phút, sau đó tập các động tác mềm dẻo như đứng đá lăng chân ra trước, ra sau, sang ngang; các động tác vặn-xoay thân, nghiêng thân… Bài tập này có thể thực hiện ngày 2 lần vào buổi sáng và chiều tối.
  2. Jo_Than_K

Jo_Than_K
    Bình Luận:
    683
    Ưa thích:
    16
    nguồn từ đâu? đã được thử nghiệm và xác minh bởi khoa học chưa? mấy cái này thấy nhìu lắm gòi bác. mún cao chỉ đơn giản là ở lứa tuổi dậy thì ăn uống đủ chất dinh dưỡng, "đủ" phải đúng nghĩa của từ "đủ" chứ ko phải đủ theo cách việt nam là hàng ngày ăn cơm 3-4 bữa nhak. tập luyện thể thao đều đặn, sống lành mạnh=> cao ào ào
  3. DrLongCT

DrLongCT
    Bình Luận:
    332
    Ưa thích:
    2
    Chiều cao có lợi j??tại sao ai cũng thix cao???

Trong cuộc sống hằng ngày, trong việc thương mại, kinh doanh, nhất là trong sự tiếp xúc giao thiệp giữa bạn bè, và trong tình yêu, những người thấp bé thường bị nhiều thiệt thòi. Họ hay là mục tiêu và đề tài để bạn bè châm chọc. Họ cảm thấy vô cùng khó khăn để thành công trong mọi lãnh vực dù có cố gắng tới đâu chăng nữa. Những thống kê mới nhất của các trường đại học cho thấy là chiều cao ảnh hưởng không ít đến số tiền lương của mọi người, những người cao lớn làm nhiều tiền hơn người thấp. Ngoài ra, có nhiều nghề chẳng hạn như phi công, cảnh sát viên, hay cứu hỏa bắt buộc phải có một chiều cao tối thiểu và cho dù nếu bạn đã đủ tiêu chuẩn về chiều cao đòi hỏi, cơ hội tăng lương, thăng chức vẫn sẽ đến với bạn dễ dàng hơn nếu bạn cao hơn.
    Chắc là bạn cũng đã có lần nghe một cô bạn gái của mình miêu tả mẫu người đàn ông lý tưởng của cô ấy:”Cao, lịch sự, đẹp trai…”. Các cô bao giờ cũng thích những anh chàng cao ráo (ít nhất là phải cao hơn mình), và các anh chàng thời nay lại cũng thích các cô”mình dây” cao thon với đôi chân thuôn dài. Người Việt Nam ở ngoại quốc rất thiệt thòi, nhất là con trai vì chúng ta thấp bé hơn người ngoại quốc rất nhiều. Nhiều khi chúng ta cảm thấy thiếu tự tin chỉ vì chiều cao của mình khi muốn làm quen, kết bạn với người ngoại quốc.
    Trong những trò chơi thể thao, những người chơi cao lớn bao giờ cũng chiếm lợi thế hơn là địch thủ lùn của họ. Điều này rất dễ thấy trong các môn bóng chuyền, bóng rổ, quần vợt, đá banh và rất nhiều môn thể thao khác.
    Tập luyện thể thao rất có lợi cho việc phát triển chiều cao
  4. Mr.Hlep.Hereti

Mr.Hlep.Hereti
    Bình Luận:
    11
    Ưa thích:
    0
    íao giống mấy bài tập phổ thông quá vậy > có' phải không đại ka
  5. zippo9292

zippo9292
    Bình Luận:
    11
    Ưa thích:
    0
    rất chính xác với em. Hic thế em 17 tuổi rồi hi vong còn ít lắm hả anh.
    Cái quan trong không phải là chiều cao, chiều cao quyết đinh cái quan trọng hơn là sự tự tin. Làm sao em cảm thấy tự tin khi bạn bè cùng trang lứa, kể cả bọn ít hơn 2 tuổi ở trường em, thằng nào cũng cao hơn 1m72 ( about ) em chỉ cao bằng bọn con gái thôi.
    khi có được sự tự tin thì sẽ có rất nhiều thuạn lợi trong công việc cũng như trong cuộc sống. Ví dụ như đang đi chơi với bạn gái thấy có mấy thằng mất nết cà khịa, chắc chắn là phải oánh tới bến rồi, nhưng khi thấy bon nó cao ( cao chứ không to ) là mình cảm thấy có gì đó không ổn rồi --> xác suất chiến thắng sẽ thấp hơn, khoảng 30%
  6. duccom

duccom
    Bình Luận:
    27
    Ưa thích:
    0
    hic web này mà có trước đây 4 năm thì em đâu có lùn như này. Đợt dậy thì toàn cày game ăn ngủ ko đâu vào đâu. 18 tuổi rồi mà có 1m68 hic hic
  7. DrLongCT

DrLongCT
    Bình Luận:
    332
    Ưa thích:
    2
    quan trọng là e phải kiên trì
    bơi,nhảy dây,bóng rổ,bóng chuyền.....là se cao thui
    tập 1 số động tác này tuy đơn giản nhưng cũng có hiệu quả
    a có bài tập tăng chiều cao hay hơn nhưng để a tìm lại rùi post cho nha
  8. đucaica

đucaica
    Bình Luận:
    159
    Ưa thích:
    1
    cao hay ko ko quan trọng
    mà vẻ đẹp của sự cố gắng và vẻ đẹp tâm hồn mới quan trọng
    ko phaie loại con gái nào cũng thích cao chủ yếu là nó thích bạn ở bên trong thôi
    bỏ qua mặc cảm tự ti đi
  9. dtttn

dtttn
    Bình Luận:
    146
    Ưa thích:
    2
    anh ơi, e sink 18 - 11 -1989 ...tính đến bây giờ liệu có tăng chiều cao được ko nhỉ....đang ở mức dao động từ 1.72 den 1.73 ^^
  10. DrLongCT

DrLongCT
    Bình Luận:
    332
    Ưa thích:
    2
    tầm tuổi của bạn có khi là khó cao rùi đó,nhưng khó ko phải là ko thể,bạn cứ chịu khó ăn uống đầy đủ,nhất là những thực phẩm chứa nhiều canxi và tập thể thao điều độ,những môn nói ở trên,là sẽ cải thiện đc chiều cao thui
    khoa học đã chứng minh nam giới có thể cao đến năm 25 tuổi mà
  11. Jo_Than_K

Jo_Than_K
    Bình Luận:
    683
    Ưa thích:
    16
    con gái thix con trai đẹp trai, phong độ, có đầu óc và quan trọng nhất là có tiền. còn chiều cao thì chỉ cần cao hơn bọn nó thôi do đó mấy bác nào cao đc thì tốt còn ko đc thì đừng mặc cảm, pít đâu mình ko cao bằng người ta nhưng đầu mình cao hơn người ta thì sao. ráng học hành, làm giàu thì gái có mà theo đầy, mà toàn mấy e chân dài ko í chứ...
  12. DrLongCT

DrLongCT
    Bình Luận:
    332
    Ưa thích:
    2
    tuy bạn ko cao nhưng mọi người vẫn phải ngước nhìn.ok
  13. hoanglong210

hoanglong210
    Bình Luận:
    13
    Ưa thích:
    2
    Em cũng thèm cao thêm 3 phân..Bác nào thử nghiệm trước rồi em đú sau..:))
  14. jinny27

jinny27
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    Mình cũng muốn cao thêm 5-6cm nữa hiện giờ được 1m72 rồi.Có cách nào làm chiều cao tăng nhanh không?
  15. lubu

lubu
    Bình Luận:
    864
    Ưa thích:
    50
    lý do chơi thể thao phat triển chiều cao tai vì các mon thể thao như bống rỗ ví nhảy cao thường nên xưong giản ra và chạy nhiều phat triển hóc môn. hốc môn là thứ làm chúng ta cao đó nhé. và vì chơi mệt nên nó giúp ta ngủ, ngủ giúp phat triển chiều cao. bơi lội phải đập chân manh giúp xương căng và chất thuốc ở hồ bơi giup ta cao. hết (y)
  16. bogiak50hq

bogiak50hq
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    các bác nói rất chuẩn nhưng đề nghị spam ít thôi ạ
  17. naomi

naomi
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    e 17 r` nhưng chiều cao khiêm tốn có mỗi 1m56 thôi, các oppa ơi cho e lời khuyên đc ko, e là nữ nhé
  18. 4Dwarf

4Dwarf
    Bình Luận:
    133
    Ưa thích:
    23
    Thuốc gì ở hồ bơi giúp cao đấy bác để e về ngày e uống mấy viên :D
  19. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,490
    Ưa thích:
    53
    chất kèm ăn da ở hồ bơi -:w00t::w00t::w00t:
  20. quocduy92

quocduy92
    Bình Luận:
    177
    Ưa thích:
    1
    Đào mộ kinh thật, nhưng dù sao cũng muốn spam tí.
    Mình sắp 18t rồi, mới 1m65, nhìn mấy thằng trên 1m7 mà cứ muốn cao nữa mình nóng cả mặt, luyện tập từ nhỏ đến giờ, chỉ mong trên 1m7 mà giờ còn thiếu 5cm. Đau vl!
    Người Vn thì trên 1m7 là ổn rồi. Chiều cao nam trên thế giới trung bình là 1m7x, nữ là 1m6x, còn ở VN nam 1m6x, nữ 1m5x, nên trên 1m7 rồi thì yên tâm, nhưng mình còn thiếu 5cm :((
  21. phanvominhnhut

phanvominhnhut
    Bình Luận:
    17
    Ưa thích:
    1
    mấy a ơi, e 18t và bị bệnh còi xương từ nhỏ lười tập thể dục với chơi game nhìu nên cao đc có 1m5 e mới tập thể dục gần 1 tháng nay e do lại thấy mình cao hơn đc 1cm thì phải, mấy a có bài tập nào tăng chiều cao tư vấn cho e với e bị tật nên đi chân e yếu hơn mọi người đi cà nhắc không bình thường như mọi người, e thấy mấy nói đi bơi với chơi bóng rổ nhưng e rất ngại ra ngơi đông người, mấy a có bài tập nào có thể tập tại nhà mà tăng chiều cao xin tư vấn cho e với, e nặng 87kg, cảm ơn mấy a