Nhảy dây,nhảy dây,giảm cân,giảm cân!

Thảo luận trong chuyên mục 'Nhật Ký Giảm Cân' tạo bởi fail try again, ngày 6/4/12.

1. fail try again

fail try again
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    4
    Chào các bạn!
    ***trước hết cho mình tâm sự một chút!mình cao 159cm,nặng 56kg và đang là sv năm 2!biết nói sao bây h cho mọi người hiểu mình nhỉ? mình phải thú nhận rằng đây là hậu quả của 1 lần giảm cân bộc phát hồi năm lớp 11 của mình. thực ra lúc đó ko cần giảm, bình thường nhưng ko biết tại sao lại làm vậy,gầy quá,mình ăn bù lại+ thêm 1 trận ngã sau đó, mình tăng cân dần dần!thấy thật sự xấu hổ, muốn giảm cân nhưng kết cục là càng giảm lại càng tăng vì mình chỉ kiên trì đk vài ngày, khi có ai động đến nỗi đau này là mình lại chỉ biết có ăn cho đỡ buồn lòng,ăn xong lại đau khổ....nó như một nỗi ám ảnh cứ bám lấy mình vậy!đã mấy năm rồi,không có lúc nào mình ko có ý nghĩa giảm cân trong đầu vì nó ảnh hưởng đến nhiều thứ trong cuộc sống của mình quá! bề ngoài mình vui vẻ lắm nên bố mẹ, anh chị em, bạn bè mình ko biết mình sống nội tâm
    như thế nào đâu,nhiều khi buông những câu nói đùa nhưng ko biết rằng đã "vô tình" khiến mình tủi thân đến mức nào, chỉ biết tìm chỗ nào đứng mà khóc thôi!i:cry:dù biết họ ko cố ý nhưng buồn thì vẫn buồn, có thể do trong vấn đề này mình quá nhạy cảm!
    mình thực sự muốn dứt điểm với nó, bao cố gắng nhưng cũng đều do mình tự đổ xuống sông hết(n) nhiều lúc cảm thấy thật sự bế tắc,dường như không thể thoát ra khỏi cái vòng lặp tăng giảm này:cry::cry::cry:cái thực sự mình cần là niềm vui,tình cảm gia đình, bạn bè chứ ko phải đồ ăn:cry: , mình ko có tham ăn cái gì cả,có gì cũng nhường, ở nhà ai bảo gì cũng làm mà! chỉ là khi buồn lại ăn bánh kẹo linh tinh... mình muốn chấm dứt, mình có nhiều ước mơ nhưng thực sự ko đủ tự tin và luôn bị vấn đề cân nặng chi phối hết thời gian trống của mình:(.....mình nghĩ như vậy là đủ rồi, mong mọi người có thể hiểu một chút về con người mình...
    ***vấn đề chính là mình muốn thực hiện viêc giảm cân với phương pháp truyền thống: duy trì thói quen ăn uống lành mạnh, đảm bảo sức khỏe chứ ko nên hành hạ mình thêm nữa,lúc sau đó mà ăn bù lại thì kinh khủng lắm và chăm chỉ tập luyện, mình chọn nhảy dây vì nó hợp vs con gái + dễ thực hiện nữa! mình sẽ up thực đơn+việc tập luyện thường xuyên để mọi người góp ý giúp! hãy cho mình động lực để mình cố gắng đến cuối con đường! mình cũng sẽ tích cực ủng hộ các bạn!
    cảm ơn các bạn đã đọc:)
    quên mất: bắt đầu từ ngày mai:7/4/2012 cho đến khi thành công!
    thutrang1692bánh bèo ưa thích bài này.
  2. kiki_111

kiki_111
    Bình Luận:
    506
    Ưa thích:
    105
    nhảy dây mệt lắm bạn ơi:D
    fail try again ưa thích bài này
  3. mit.beo

mit.beo
    Bình Luận:
    1,375
    Ưa thích:
    300
    dấu trong lòng làm j..có j thì cứ nói ra b ạ. Mình phải tỏ thái độ thì ng ta mới biết điều mà k đụng chạm nữa chứ :D. chứ ai chả có điểm xấu, cân nặng của b cũng k phải là béo quá. quan trọng là tâm lí của b thôi :)
  4. kunny.

kunny.
    Bình Luận:
    74
    Ưa thích:
    17
    cố lên bạn ơi,mình và bạn bằng tuổi, và cùng vấn đề (mình hiểu được những suy nghĩ của c vì mình cũng thường gặp phải những lúc như vậy) chúng ta cùng cố gắng nhé ;)
  5. fail try again

fail try again
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    4
    :D mệt mới hiệu quả bạn ah
  6. fail try again

fail try again
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    4
    đúng vậy, mình ko nên nặng nề về nó quá! :) mình sẽ sống thật vui vẻ như con người vốn có của mình và quyết tâm thay đổi chính mình:)
  7. fail try again

fail try again
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    4
    cảm ơn cậu nhé:) cùng cố gắng, thật quyết tâm vào!!:D
  8. tweenies

tweenies
    Bình Luận:
    1,684
    Ưa thích:
    737
    phải đó ^^ mình cũng tự ti về mình lắm, nhưng bây giờ nghĩ thoáng rồi, coi việc này như thói quen, yêu thương cái việc giảm cân này vào, đừng để nó gây áp lực cho mình. Phải kiên trì mà, cùng quyết tâm nhé ^^
  9. khung_l0ng_be

khung_l0ng_be
    Bình Luận:
    176
    Ưa thích:
    27
    hic, mimhf cũng cùng cảnh ngộ nè, nhìu khi ức chế kinh, nhưng cuối cùng mình vẫn thấy ăn hấp dẫn hơn:D. hihi, mục tiêu của bạn là bn? mình cùng cố gắng nhé!
    thutrang1692fail try again ưa thích bài này.
  10. ponky.9x

ponky.9x
    Bình Luận:
    1,616
    Ưa thích:
    465
    mỗi ngày cứ tầm 3000 cái là ng đẹp ngay ý mà:D
  11. fail try again

fail try again
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    4
    mục tiêu của mình là 44kg:D tại xương mình nhỏ lắm! ăn hấp dẫn hơn=)):LOL:
  12. fail try again

fail try again
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    4
    :D 3000 cái out đk tầm bao nhiêu calo hả bạn ?^^
  13. Nobody Jeans

Nobody Jeans
    Bình Luận:
    147
    Ưa thích:
    44
    Bạn này có tâm lý sợ béo giống hệt mình. Hehe, thấy nhiều bạn bảo nhảy dây giảm tốt lắm, chắc mai cũng phải sắm dây về nhảy thôi :X
  14. khung_l0ng_be

khung_l0ng_be
    Bình Luận:
    176
    Ưa thích:
    27
    56 xuống 44 à? mình chỉ muốn xuống 48-50 thui, nhưng tình hình là m dễ tăng cân nên cứ đề ra mục tiêu giảm xuống 46 nó tăng lên là vừa.
  15. fail try again

fail try again
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    4
    nhảy dây cho nó đỡ ngại:d bạn mua đi, mọi người bảo nhảy dây out calo tốt lắm!:)
  16. fail try again

fail try again
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    4
    ăn ít quá ko tốt đâu bạn ah, trứng ăn nhiều cũng ko tốt+ chuối cũng vậy, bạn thay đổi thực đơn đi nha!
  17. khung_l0ng_be

khung_l0ng_be
    Bình Luận:
    176
    Ưa thích:
    27
    uh, t định ăn chuối trong 2 tuần thui, chắc t tính calo bài bản ra r mí lên thực đơn
  18. lightstar214

lightstar214
    Bình Luận:
    8
    Ưa thích:
    7
    Không nên ăn chuối bạn ah. Chuối có thể khiến bạn đau dạ dày đấy , mà thực ra chuối chứa nhiều đường lắm. Bạn nên bắt đầu bằng cách ăn ít tinh bột. Chúc bạn thành công;)
  19. ponky.9x

ponky.9x
    Bình Luận:
    1,616
    Ưa thích:
    465
    cái này mình k rõ, còn tuỳ thuộc vào thời gian bạn nhảy, nhảy 3000 cái trong 30' và trong 1h nó sẽ khác nhau mà..trên mạng nó có cái công cụ tính lượng calo thiêu thụ bằng cách đo nhịp tim đấy..nếu thích bạn có thể thử..
    sáng nay mình có nhảy khoảng 2000 cái rồi, tối nhảy thêm tầm 1000-1500 cái nữa là ổn
    cafemuoi ưa thích bài này
  20. mit.beo

mit.beo
    Bình Luận:
    1,375
    Ưa thích:
    300
    ủa sao nhảy 3000 cái trong 30p vs 1h lại khác nhau ? c tưởng cứ cùng số lượng là cùng calo chứ nhể :D. Như kiểu chạy 5km trong 30p hay 45p thì cũng đốt calo tương đương.
  21. nho_map1410

nho_map1410
    Bình Luận:
    56
    Ưa thích:
    13
    nhảy dây được đó e, c cũng đang nhảy nè, ngày 2000c thui, ăn ít đi, thấy người nhẹ hẳn, tháng vừa rồi c giảm 3ky tháng này đang tiếp tục...;)
  22. skysky

skysky
    Bình Luận:
    258
    Ưa thích:
    56
    nhảy dây chưa thực hiện ngiêm túc ngày nào hít..hehe...nhức đầu kinh khủng
  23. ponky.9x

ponky.9x
    Bình Luận:
    1,616
    Ưa thích:
    465
    khác nhau mà c..tại nếu nhảy nhanh thì nhịp tim cũng sẽ cao hơn--> đốt nhiều calo hơn
    nếu nhảy chậm, vừa nhảy vừa nghỉ thì nhi[j tim chậm hơn--> ít calo tiêu hao hơn
  24. mit.beo

mit.beo
    Bình Luận:
    1,375
    Ưa thích:
    300
    nhưng trong tg dài hơn thì vẫn đốt calo = nhau chứ. nhịp tim cao hơn thì sau khi nhảy có thể nó sẽ đốt mỡ lúc ngỉ ngơi típ, còn nhảy chậm thì chắc nhảy xong là thôi :D, kiểu như hiit vs cardio. Mới cả c nghĩ ng nhảy giỏi sẽ đốt calo ít hơn ng k b nhảy. Vì hồi c mới nhảy mệt lắm, bh thấy nhẹ nhàng hơn vì biết điều chỉnh bước nhảy....Anw tập thì cứ tập hết sức, calo bn kệ xác nó :ROFLMAO:
    Nobody Jeans, fail try againponky.9x ưa thích bài này
  25. ponky.9x

ponky.9x
    Bình Luận:
    1,616
    Ưa thích:
    465
    chuẩn đấy c ah. calo thì cứ mặc xác nó đi, tập thể dục đc là tốt rồi..dù sao thì cũng đang đốt bớt mỡ\:d/
    tweenies, fail try againmit.beo ưa thích bài này
  26. fail try again

fail try again
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    4
    dần sẽ quen thôi bạn ah:D try!
  27. fail try again

fail try again
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    4
    :D tập tập, ăn ăn, ôi không sao mà thoát ra đk cái vòng luẩn quẩn này!:)
    Nobody Jeans ưa thích bài này
  28. fail try again

fail try again
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    4
    2000 cái 1 lúc ạ:d chị giảm cân nhanh vậy:) em sẽ cố gắng để đk như chị:D
  29. ponky.9x

ponky.9x
    Bình Luận:
    1,616
    Ưa thích:
    465
    2000 cái 1 lúc là chuyện bt mà..hôm trước mình rất máu me sung sức nên nhảy phát 3000 cái..nhưng nhảy xong k thấy quá mệt..chỉ tội mồ hôi ra như tắm=))
  30. fail try again

fail try again
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    4
    1 phát?;;) một ngày bạn có thể nhảy bao nhiêu cái?:d khấm phục quá ^^ ah mình nên tập lúc nào là hiệu quả nhất bạn nhỉ?
  31. ponky.9x

ponky.9x
    Bình Luận:
    1,616
    Ưa thích:
    465
    nếu tính 1 ngày thì mình cũng k biết..tại mình thường chỉ nhảy trong 1 lúc thôi..chứ ít khi chia nhỏ ra lắm..nhưng nếu chia nhỏ ra thì đỡ mệt hơn nhiều..đợt trước có hôm 1 ngày mình nhảy khoảng 5000-6000 cái..chia làm 2 hay 3 lần j đó..lâu rồi k nhớ
    bạn nên tập thể dục vào buổi sáng là tốt nhất, và thêm 1 ít buổi chiều là okie
  32. Nobody Jeans

Nobody Jeans
    Bình Luận:
    147
    Ưa thích:
    44
    bạn nhảy dây giỏi thật đấy. Nhảy đc chừng ấy mà vẫn phải giảm cân ư ?:oops:
  33. ponky.9x

ponky.9x
    Bình Luận:
    1,616
    Ưa thích:
    465
    tại căn bản e có nhảy thường xuyên đâu c:">..đã thế ăn uống linh tinh, thất thường, nên mới bị tăng cân..h mỗi khi cần giảm cân, e lại mang dây ra nhảy
  34. hgiang62

hgiang62
    Bình Luận:
    216
    Ưa thích:
    33
    cao 1m59 mà có 56kg đã mặc cảm thế sao?mình 1n56 mà tận 57 kg trc khi giảm béo nè. mình chả sợ. bạn càng sợ sẽ càng xì trét đấy. cos lên. coi nhẹ chuyện cân nặng thôi rồi từ từ sẽ giảm mà. ok?
  35. Lam Ngọc

Lam Ngọc
    Bình Luận:
    5
    Ưa thích:
    1
    bạn nhảy dây vào tầm nào? mình 50kg-1m57, đang muốn giảm xuống còn 46kg. Thấy bạn nhảy dây có vẻ tốt nên muốn học hỏi :D
  36. Thuymoon

Thuymoon
    Bình Luận:
    36
    Ưa thích:
    24
    uh...mình cũng giống bạn đấy, bị ám ảnh bởi chn giảm cân và cho nó ảnh hưởng tới quá nhiều trong cuộc sống:((.Nhưng thui đừng nghĩ đến chn giảm cân nhiều làm gì, theo mình thì bạn nên yêu việc giảm cân và cố gắng suy nghĩ rằng mình là người có thói quen ăn uống khoa học.....cộng thêm cả việc hay ngồi lê la trên webthehinh để m.người giúp đỡ thì m chn sẽ tốt đẹp thui
  37. mapmapmap

mapmapmap
    Bình Luận:
    15
    Ưa thích:
    27
    bạn giỏi quá!mình nhảy có 80. Cái mà xì hết khói rồi.HIC! Quá mập. Một lần nhảy là một lần nâng 80 kg.
  38. thutrang1692

thutrang1692
    Bình Luận:
    95
    Ưa thích:
    23
    bạn này tâm tư giống mình kinh khủng.nhiều khi chỉ một câu trêu đùa mà cảm thấy buồn lắm ý như: "dạo này béo nhỉ", "mít ơi!!!", "trông m như kiểu gái 2 con ý nhỉ(mà mình mơi là sinh viên năm 3):banghead:,........và vô số kiểu khác. Lúc đó mình cũng chẳng muốn nói gì luôn
    đúng thế. bởi vì chúng ta không thể làm những gì chúng ta thực sự không muốn làm.(y)
  39. nguyễn luyến

nguyễn luyến
    Bình Luận:
    26
    Ưa thích:
    6
    chị ơi mỗi ngày nhảy tầm 30' xong thì giảm dk nhiều k chị, nó có giảm mạnh v1 k chị , e sợ v1 nhỏ lắm chị ạ :(, v1 e nhỏ lắm rồi ấy :'(