Thuốc tăng trưởng chiều cao

Thảo luận trong chuyên mục 'Lưu Trữ Tài Liệu Thể Hình' tạo bởi lunsun, ngày 12/1/10.

1. lunsun

lunsun
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    Mình đang rất mặc cảm về chiều cao khiêm tốn của mình: 22t, 1m6
    mình phải đi làm suốt ngày nên tập theo các phương pháp tăng chiều cao của các bạn post trên 4rum thật sự không được. Bạn nào biết có loại thuốc gì kích thích tuyến yên tiết ra hoocmon tăng trưởng xin giới thiêu cho mình với, thuốc nội ngoại điều được.
    cảm ơn rất nhiều!
  2. Jo_Than_K

Jo_Than_K
    Bình Luận:
    683
    Ưa thích:
    17
    22t thì tăng gì đc nữa bác...e cũng mún nói bác điều này...chiều cao ko phải là tất cả, đừng bận tâm quá...hiện giờ trên thị trường có nhìu loại thuốc quảng cáo là làm tăng chiều cao.v.v..bác ko nên thử kẻo hối hận nhak, còn các bài tập chỉ mang tính chất kích thích phát triển chiều cao ở tuổi dậy thì thôi.
  3. newcomerbody

newcomerbody
    Bình Luận:
    190
    Ưa thích:
    4
    Tăng gì chứ tăng chiều cao nhờ thuốc thì chưa nghe nói bao giờ. Mà giả sử nếu có loại thuốc như vậy theo mình cũng ko nên xài. Những người bị rối loạn tuyến yên chiều cao tăng đột biến đều có tuổi thọ thấp. Bạn muốn sống thọ hơn hay cao hơn?

Thực ra bạn ko cần phải quá quan trọng hóa việc cao hay thấp như vậy. "Dù bạn ko cao nhưng người khác cũng phải ngước nhìn - Saigon Special" hay "Chiều cao của người đàn ông tính từ trán lên trời - Napoleon" là những câu khích lệ tinh thần rất tốt trong trường hợp của bạn đấy. :LOL:
  4. Steven Tran Banned

Steven Tran
    Bình Luận:
    14
    Ưa thích:
    0
    haha không có thuốc nào cao được hết bạn ơi có uống mấy thùng cũng chả nhích được chiều cao gen di truyền là chủ yếu với bạn 22 tuổi rồi.Haha mấy bác trên nói chiều cao không phải là tất cả thì chỉ là cùng cảnh ngộ nên an ủi chứ thời buổi này đi làm đi chơi nhìn thằng cao ráo to con vẫn thích hơn chứ
  5. newcomerbody

newcomerbody
    Bình Luận:
    190
    Ưa thích:
    4
    Đương nhiên cao ráo ai mà chả thích. Nhưng người Việt mình phần đông vẫn còn thấp. Nhưng ko nên chỉ vì thấy mình thấp mà tự ti tới mức phải dùng tới những thứ như thuốc tăng chiều cao. Còn nhiều thứ nâng "tầm cao" của con người hơn là chiều cao thể xác rất nhiều. :p
  6. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,490
    Ưa thích:
    53
    pác lại cham vào vết thương lòng rùi :p

pác ơi 19 tuổi tập mấy bài tăng chìu cao ,ko bít chìu cao có tăng ko nhỉ

mà thấy trên ti-vi quảng cáo thuốc tăng chiều cao miedil gì đó ,ko bít có ai dùng thử chưa
  7. dolly87

dolly87
    Bình Luận:
    7
    Ưa thích:
    0
    hehe , em cũng thấp nè, em co 1m65, nhưng được cái cũng khéo ăn nói nên cũng may mắn có người yêu cao khoang1m69 hay 1m7 gì đó
    bác đừng có buồn về vấn đề chiều cao quá, banh linh đàn ông mới là quan trọng
    Em đang học và làm việc ở nước ngoài , cái nơi mà con trai cao trung binh là 1m78 con gái là 1m7 thì bác hiểu bản thân phải tự tin như thế nào rồi đó
    Bác nên tập thể thao thể hình cho nó săn chắc body như anh gì 29 ấy
    còn 1 cách cuối cùng là
    bác cứ làm thế này
    mua 2 dụng cụ sau
    1 cái thanh xà gắn ở nhà (pull up or chin up bar khoảng 25$) gắn vào từong nhà mà tập hít(kéo dãn lưng)
    một cái xe đap tại chổ , để đạp cho dài chân
    ngoài ra ngày ăn nhiều đồ can xi
    uống khoảng 2 lít sữa tươi chất lượng
    Buổi sang tập HIIT với xe đạp
    1 năm hi vong lên được 4 cm
    hehe

1
  8. min90

min90
    Bình Luận:
    186
    Ưa thích:
    22
    1m72 và ko muốn cao thêm,....(tại người yêu có 1m5)
  9. Steven Tran Banned

Steven Tran
    Bình Luận:
    14
    Ưa thích:
    0
    chiều cao chủ yếu gen di truyền hết 98% rồi còn tập +ăn uống thì may đâu lên 5-6cm là phúc lắm rồi 19t còn cao nữa nhưng lên rất là chậm có thể không lên.Tivi quảng cáo nói láo ăn tiền chứ được gì chẳng qua đó là loại có hàm lượng canxi cao thôi chứ có gì đâu

Hoho tại sao không tự ti được hả bác.Họ nhìn vào bác trừ khi bác là thủ tướng hay một ai đó nổi tiếng với chiều cao khiêm tốn thì người ta biết còn không bạn cao ráo họ nhìn vào họ đâu cần biết người này là ai mà cũng có thể người này không nổi tiếng họ cũng đánh giá người này tốt hơn giống như thủ tướng Nguyễn Tấn Dũng cao ráo đẹp nên cử đi thăm các nước nhiều hơn chủ tịch nước Nguyễn Minh Triết đó thôi nhìn bộ mặt nước Việt Nam nữa mà đó là chủ tịch nước thuộc dạng đứng đầu đất nước đó cái "tầm cao" nói ra thì ai cũng biết
  10. lehuyen

lehuyen
    Bình Luận:
    62
    Ưa thích:
    1
    Tư tưởng phiến diện và tiêu cực! :( Thế nhà bác cao bao nhiêu?
  11. TapUpRo

TapUpRo
    Bình Luận:
    19
    Ưa thích:
    0
    Vì bác ko biết chấp nhận là bác ko cao thôi, vì bác không đủ tự tin vs chiều cao đó. Mấu chốt của vấn đề này là ở tinh thần.
  12. Jo_Than_K

Jo_Than_K
    Bình Luận:
    683
    Ưa thích:
    17
    cao to thì đi làm vệ sĩ với bảo vệ, đi xung quanh thằng lùn bụng phệ ngồi limousine...:lol::lol::lol::lol::lol::lol::lol::lol::lol::lol:

thời đại ngày nay chiều cao quyết định 1 phần khá lớn đến thành công, nhưng ngừoi không có chiều cao đâu phải là không có hy vọng sống nữa...bởi jay người ta mới nói chiều cao không phải là tất cả. vd bác cao khoảng 1m80 nhưng lưng tôm, tướng gù, đen đúa, nói chung là xấu, cùng cua chung 1 cô gái với 1 ông lùn 1m65 nhưng bảnh bao đẹp trai thì hỏi ai sẽ thắng!?!
    còn trong công việc, lúc tuyển dụng người ta đòi hỏi ở bác kinh nghiệm là chính chứ ko phải ngoại hình, ngoại hình khi tuyển dụng chỉ phần lớn dành cho nữ thôi. bởi vậy mới có "câu trai tài gái sắc"
    trai quan trọng tài chứ ko quan trọng sắc...như trong ngành e này, mấy thằng quản lý tại các nhà hàng thì đa phần đều ko cao, kể cả new world.mấy thằng cao thì làm khánh tiết,bảo vệ, phục vụ...
  13. hell967452 Global Smod

hell967452
    Bình Luận:
    2,246
    Ưa thích:
    120
    lại thêm một trang lừa đảo nửa ở việt nam
    mọi người chú ý trang caolen đó nhé
    từ giờ trở đi ai post trang đó lên diễn đàn mình cứ việc thông báo
    sẽ del toàn bộ bài của người đó và ban nick từ 100-200 năm (mình nhân từ lắm chứ không như các mod khác ban vinh viễn đâu)

nếu muốn sử dụng hocmoon tăng trưởng bạn sẽ phải chấp nhận những tác dụng phụ mà thuốc đó đem lại cho bạn
    diễn đàn sẽ không chịu bất kì trách nhiệm gì về cơ thể bạn nếu bạn sử dụng và bị phản ứng lại với thuốc

bạn lên google , search chữ DHEA và order cho nó gửi từ nước ngoài về
    chất đó là tiền hocmoon tăng trưởng (pro-hocmoon)
    một ngày sử dụng chia nhỏ liều từ 4-6 lần là được .
  14. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,490
    Ưa thích:
    53
    bây giờ có máy tập giúp phát triển chiều cao đó
  15. dauchamhet

dauchamhet
    Bình Luận:
    399
    Ưa thích:
    8
    Đi kéo dài chân tầm chục phân là tàm tạm. Thuốc thang có cao được cũng nhiều tác dụng phụ hơn kéo chân
  16. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,490
    Ưa thích:
    53
    trời 100-200 năm khác chi ban vĩnh viễn đâu ,thui xin mod cứ ban vĩnh viễn cho nó đỡ đau (thà 1 lần đâu còn hơn là dai dẳng đợi chờ):lol:
  17. dracuba

dracuba
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    1
    nói chung, chiều cao là 1 lợi thế, chứ kô phải sống chết để cao, thế là xong
    còn bác chủ topic thì có 2 phương án cho bác: kéo chân hoặc tiêm hoóc môn, loại nào cũng có rủi ro, bác thích kô?
  18. robinson

robinson
    Bình Luận:
    7
    Ưa thích:
    0
    mình dùng nu-HGH để trị bệnh mất ngủ , đọc trong mô tả của nó thì thấy nó làm tăng 10 đến 50% hoocmon tăng trưởng, không biết có phải loại hoocmon này làm phát triển chiều cao không nửa
  19. hell967452 Global Smod

hell967452
    Bình Luận:
    2,246
    Ưa thích:
    120
    nếu bạn đã qua giai đoạn phát triển chiều cao thì việc dùng thuốc cũng vô tác dụng .

p.s : đã xóa bài của steve tran và binladen để tránh tranh cãi không cần thiết . cảnh cáo lần 1
  20. ThanhCruise

ThanhCruise
    Bình Luận:
    30
    Ưa thích:
    1
    mình cao có 1.65 hay hơn 1 ty' gì đó ở lớp cũng như ở nhà nhiều khi mình cũng hay tự ty nhưng xét cho cùng thì chiều cao ko fair là tất cả đâu bạn ạ. Điển hình là Tom Cruise thần tượng của mình cao chưa đc 1.7 nhưng ở Holywood có ai bằng đc nào.
  21. luckycan

luckycan
    Bình Luận:
    11
    Ưa thích:
    0
    em thật
    em cũng là thằng lùn
    em cao 1m67, nặng 56 kg
    mà em ở nước ngoài
    em nói thật chứ nhìn bọn nó to cao đẹp thích lắm chứ
    nhg bố mẹ cho thế nào thì nhận như vậy
    bác có thể lùn, vậy phải bù đắp bằng cái khác
    lùn, nhg bác sành điệu, nhiều tiền, ăn nói có duyên thì vẫn hơn nhiều ng cao to đẹp trai mà nghèo
    đàn ông là phải tính bằng khả năng kiếm tiền chứ còn cái chuyện cao to, cũng 1 phần thôi
    em cao 1m67 nhg mà em tán dc ng yêu bây h , lúc em tán đang yêu 1 thằng cao 1m8 đẹp trai lắm
    cố lên bác
    bác lùn thì cố gắng chịu khó dành ít thời gian tập thể hình cho to ra, đỡ xấu hơn
    chúc bác thành công
  22. Joker

Joker
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    chính xác có ra bạch mai mà kéo chân 5>10cm ok mà!
  23. Harry_9x

Harry_9x
    Bình Luận:
    28
    Ưa thích:
    2
    trời ơi nhìn ông tổng thống Pháp Nicolas đi. lãnh tụ đó!
  24. PeBoo2301

PeBoo2301
    Bình Luận:
    26
    Ưa thích:
    0
    tốt nhất là bạn không nên dùng thuốc mà chỉ nên luyện tập các môn thể dục thể thao phát triển chiều cao như bóng rổ , bơi lội v...v... kết hợp với uống sữa ^__^ như thế có thể cải thiện được phần nào đóa :p
  25. vttgiang

vttgiang
    Bình Luận:
    69
    Ưa thích:
    52
    Bất cứ thuốc men nào can thiệp đến hocmon đều rất nguy hiểm, không phải đơn giản như vitamin ra nhà thuốc tây mua về và cứ thế mà nốc!

Khuyên bạn không nên sử dụng và nghe bất lỳ quảng cáo nào đến từ nơi đâu!

Y học đã khuyến cáo nhiều, chiều cao cần 3 yếu tố:
    - Di truyền
    - Dinh Dưỡng
    - Thể dục thể thao

Những người có chiều cao quá khổ là do đột biến hocmon tăng trưởng ở truyến yên, những người này thường có tuổi thọ ko cao- Như 1 bạn đã nói trên, ngoài ra họ còn gặp nhiều vấn đề bất lợi về sức khỏe.

Chiều cao không phải là tất cả, điều có thể mà bạn làm bây giờ là tập tành cho có một sức khỏe tốt, rắn chắc. Các anh 1m80 cũng phải ngưỡng mộ với những thớ cơ rắn rỏi của bạn!

À, tôi vốn cũng không phải người có chiều cao a!
  26. trungboyvtpt

trungboyvtpt
    Bình Luận:
    45
    Ưa thích:
    4
    có nhưng có cao dc thì cũng dở khóc dở cười.................................
    mà nếu có loại thực sự hữu hiệu thì mấy ô lùn hollywood đã chuyển sang làm ng mẫu..............