Chiều cao!!! Kế hoạch => Hành động sẽ biến nó thành hiện thực

Thảo luận trong chuyên mục 'Chiều Cao' tạo bởi ngochoang1998, ngày 3/5/13.

1. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    :) CÓ LẼ LÀ RẤT NHIỀU NGƯỜI CÓ CHIỀU CAO KHÔNG ĐƯỢC LÝ TƯỞNG VẬY NÊN MUỐN TẬP TÀNH CHỨ , TẤT CẢ ĐÃ PHỤ THUỘC VÀO VÀI YẾU TỐ NHƯ : DINH DƯỠNG , NGỦ , GEN DI TRUYỀN , TẬP LUYỆN ĐÚNG KHÔNG
    VỚI CÁI THỜI KỲ PHÁT TRIỂN NÀY , BẠN NÀO ĐANG LÊN ĐỌC ĐƯỢC BÀI VIẾT CỦA MÌNH , CÓ ĐIỆN THOẠI , MÁY TÍNH CHẮC LÀ GIA ĐÌNH CŨNG THỪA ĐỦ ĐIỀU KIỆN ĐỂ TẠO CHO BẠN THỜI GIAN NGỦ , TẬP LUYÊN ,DINH DƯỠNG
    CÒN CÁI GEN THÌ CÓ NGƯỜI THỪA KẾ CÁI GEN CAO , ĂN UỐNG BT KHÔNG TẬP LUYỆN NHIỀU CŨNG 1M7 TRỞ LÊN VỚI NAM 1M65 VỚI NỮ , VẬY LÀ QUÁ TỐT
    MÌNH THÌ KHÔNG ĐƯỢC ĐIỀU ĐÓ , BỐ 1M62 , MẸ 1M60 , VÀ MÌNH GIỐNG BỐ TỪ HÌNH DÁNG ĐẾN KHUÔN MẶT , NÊN CŨNG CHỊU 1 CÁI DÁNG HƠI THẤP EM NGHĨ CHẮC LÀ DO XƯƠNG TO , VÌ ĐƯỢC CÁI NGƯỜI EM VÀ BỐ EM RẤT TRẮC ( hình ảnh em ở trên)
    VẦNG HIỆN GIỜ MÌNH ĐANG HỌC LỚP 9 VỚI CHIỀU CAO ĐÁNG BUỒN LÀ 1M59 HOẶC 60 , CŨNG ĐÃ CÓ LÚC BUỒN NHƯNG GIỜ MÌNH CẢM THẤY BT VÌ GIA ĐÌNH CÓ THỂ TẠO CHO MÌNH ĐẦY ĐỦ ĐIỀU KIỆN , GIỜ CHỈ CÒN Ở BẢN THÂN MÌNH LÀ TẬP LUYỆN ,Cố gắng kết hợp chiều cao và thể hình
    CÁI GÌ LÀM CÓ KẾ HOẠCH CŨNG TỐT HƠN ĐÚNG KHÔNG CÁC BẠN , VẬY SAU ĐÂY MÌNH XIN ĐƯA RA KẾ HOẠCH MÌNH ĐỊNH TẬP , CÁC BẠN XEM THẾ NÀO ĐÓNG GÓP CHIA SẺ ĐỂ TẠO RA 1 CHẾ ĐỘ TỐT NHẤT, PHÁT TRIỂN CHIỀU CAO GIỐNG NÒI VIỆT NAM ĐỂ KHÔNG TỰ TI VỚI THẾ GIỚI

1 TUẦN 7 NGÀY EM ĐỊNH SẼ TẬP 6 , 1 NGÀY CUỐI TUẦN LÀ CHỦ NHẬT ĐỂ THƯ GIÃN

Sáng : Sáng đu xà 5 phút , lên xà 30 cái
    Đạp xe đạp trong cái máy 12 chức năg nhà em để vặn mức vừa rồi đạp cố gắng duỗi chân, đạp tầm 10 phút : 5 phút đạp chậm duỗi chân và 5 phút đạp nhanh
    chống đẩy 40 cái , nhảy dây 200 cái
    động tác lên cơ bụng 40-50 cái nữa
    động tác nghến chân đến 1 vị trí nào đó 50 lần
    nhảy cao 100 lần , nhảy xa 10 lần với xem có 1 số động tác yoga cơ bản nữa
    Chạy trong máy chạy đó nhìn thông số đủ 1 km
    Cố gắng tập trong 45 phút xong tắm , ăn sáng rồi đi học ,trog lúc em kéo xà e nghĩ có thể đọc nhẩm lại 1 số bài nếu là môn học thuộc , như em đang ôn vào cấp 3 nên em có đọc mấy bài thơ

Chiều bài tập cũng sẽ tương tự vậy ,thay đổi chút ít là đá chân 200 cái : 1 chân 100 cái , rồi 1 số động tác võ thuật , liệu có đc k các anh chị

Trươc khi tập sáng thì e định uống 1 ít sữa , chuối , trái cây gì đó,tập xong làm tô mì , chiều tương tự , đi học về cố gắng bảo mẹ làm cho 1 tô mỳ ăn trước , chờ 30p xong tập ,tắm rửa xong ăn cơm 7h30 vào bàn học , học đến 11 giờ , sáng 5 giờ lại tập lại như vậy
    NamHee ưa thích bài này
  2. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    chỉ vào ảnh rồi ấn copy link image , các bạn sang tab mới paste rồi enter là thấy ạ, k thì open image in new tab
    NamHee ưa thích bài này
  3. NamHee

NamHee
    Bình Luận:
    210
    Ưa thích:
    196
    Mới 14 tuổi mà hành động như thế,tương lai chắc có chiều cao khủng lắm(y)
    rocketnhoc ưa thích bài này
  4. Kick Boxing

Kick Boxing
    Bình Luận:
    31
    Ưa thích:
    4
    động tác này giúp phát triển chiều cao à lên cơ bụng 40-50 cái nữa

muốn 6 múi thì khuyên 18t đi rùi ra tập gym cho chuẩn
    giờ tập trung chạy bộ , hít xà , nhảy dây , nhảy cóc là đủ rùi , làm vừa phải thôi đừng cố gắng quá
    mà làm vừa vừa thôi đừng cố gắng làm nhiều cái có khi lại về tay không vì cố quá chấn thương :v
  5. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    ok , cảm ơn anh ạ , vậy thôi bỏ cái lên cơ bụng , hề
  6. sea094

sea094
    Bình Luận:
    659
    Ưa thích:
    216
    cố lên em , phải cho tụi nước ngoài biết VIỆT NAM không thua kém đứa nào hết
    ngochoang1998 ưa thích bài này
  7. HUNG PHAM 2

HUNG PHAM 2
    Bình Luận:
    41
    Ưa thích:
    19
    :) ngủ ít quá bạn ak, ngủ hơn 8h là tốt nhất ,sáng hôm chủ nhật bạn thử ngủ đủ 8-10h song đo với hôm bạn ngủ từ 11h-5h xem kết quả kéo dãn lúc sáng khi ngủ được khi đủ 8h
    Tenihebingochoang1998 ưa thích bài này.
  8. baobinhtudo

baobinhtudo
    Bình Luận:
    17
    Ưa thích:
    13
    bạn cao bằng mình hồi cuối lớp 9. và nếu giống mình thì bạn sẽ cao khoảng 1m65.
    bây giờ mình bày cách để bạn có thể cao đến 1m7 - 1m73 nhé. rất đơn giản thôi. như sau.
    bài tập duy nhất: bật cao.
    mỗi ngày tập 2 lần, sáng và chiều.
    mỗi lần 20 phút.o
    mỗi phút 1 hiệp.
    mỗi hiệp 7 cái.
    lúc mới bắt đầu có thể xuất phát từ 5 cái.
    như vậy tổng cộng mỗi ngày 200-300 cái với cường độ cao.
    ăn nhiều protein và sữa chua nữa.
    hết.
    .Đậu Đỏ. ưa thích bài này
  9. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    Dạ cảm ơn bạn nhiều ạ
  10. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    dạ ok bạn ạ , mình sẽ kéo thêm thời gian ngủ , nghỉ ngơi vào những ngày nghỉ , tối k đủ thì trưa mình ngủ 1 tiếng nữa , vậy chắc cũng k quá tệ
  11. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    Ok a trai , ^.^ em sẽ cố gắng để được như anh , cảm ơn a nhiều ạ , a luôn ủng hộ e trong mỗi bài viết
    sea094 ưa thích bài này
  12. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    vậy nhưng liệu bật cao như vậy thì có vẻ hơi trống , k còn bài tập nào ạ
  13. sea094

sea094
    Bình Luận:
    659
    Ưa thích:
    216
    em phải cố gắng HƠN ANH .
  14. Because1997

Because1997
    Bình Luận:
    89
    Ưa thích:
    31
    Xoạc chân đi bạn, cái này giúp chân khỏ, dẻo hơn, cũng có ích giúp tăng chiều cao, xoạc chân như học võ í :) bổ sung thêm sữa và trứng nữa, 1 ngày 2 hộp sữa 1 quả trứng :)
  15. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    dạ cố hơn anh hơi khó vì em thấy anh tầm cỡ 1m75 trở lên í
  16. sea094

sea094
    Bình Luận:
    659
    Ưa thích:
    216
    um anh m76 . Nhưng chiều cao này ở vn h với thanh niên thành phố vn thì ở tầm trung thôi em . Em cố gắng theo lịch trên , anh nghĩ tầm lớp 11 em m75 up chắc (y)
    ps : bố mẹ anh cao = bố mẹ em :)
  17. tidustran

tidustran
    Bình Luận:
    81
    Ưa thích:
    36
    :| thằng em chưa gì đã nhảy giữ vậy, năm anh lớp 9 có 1m63, giờ anh đã 1m74 có gì mà không thể chứ em trai, giờ em mà tập thì chắc qua 1m8 quá (y)
  18. 0808

0808
    Bình Luận:
    395
    Ưa thích:
    166
    Vãi thằng em
    Góp ý nho nhỏ là nên thay động tác hít đất = động tác khác, như thế cơ ddowc nghỉ ngơi nhiều hơn
  19. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    dã cảm ơn anh
  20. phat_txyr

phat_txyr
    Bình Luận:
    890
    Ưa thích:
    1,755
    Bạn ngonhoang1998 ơi, sao bạn ko thử thay động tác đạp xe bằng chạy nước rút xem sao^^. Nó vừa tạo cho mình một thân hình rắn chắc như vđv mà còn giúp mình đạt được chiều cao lý tưởng. Bạn thử tham khảo cách mình đang tập luyện nha^^:
    Lịch tập đây: (mới viết hồi tối để chỉ cho bạn kia)
    Sáng: khởi động làm nóng: chạy 200m chậm (ko thì nhảy dây 100c)
    khởi động xong, tập sprint. tập như sau:
    chạy hết tốc lực trong tầm 50m, xong thì chạy chậm 50m (̣ nói chung làm sao a thấy thoải mái nhất ), xong rồi thì chạy tốc độ tiếp 50m tiếp, rồi lại chạy chậm 50m..... chạy tới khi chân ko đứng vững nữa thì nghỉ ngơi lun. 2 tuần ( hay 1 tuần ) thì tăng thêm 1 vòng (50m nhanh, 50m chậm), và chỉ tăng khi a thật sự chạy quá ngon lành rồi. Chất lượng hơn số lượng.
    Sáng tầm từ 9-11h: tập streching; tập từ 30p đến 1h (tùy bạn thôi, từ từ tăng lên).( ko thì bài nào bạn thích ấy, cứ từ 30p đến 1h là ok, đâu quá thì đổi sang bên khác, vậy cứ làm tới đi!!!)
    images. imagess.

thực ra ko cần phải làm giống họ đâu ^^, mình chỉ cần dang rộng chân ra cho tới mức mình bắt đầu nghe căng chỗ háng và chỗ đầu gối thì ok. Sau đó đổ người về phía trước, ko cần phải đụng đất đâu nha!!! ( đau chắc chết quá ^^!!!). Kiếm một cái ghế để mình có thể tựa đầu vào và giữ nguyên tư thế đó cho đến khi... bạn chán thì thôi ( nhớ là với 1 độ căng vừa phải, ko cần phải căng hết mức đâu, vì mình giữ càng lâu càng tốt kia mà ). giữ 5p, xong thì làm tiếp, sau đó quen rồi thì tăng time lên dần, cố gắng cho tới khi nào mà nằm được như trên hình, giữ được lâu như vậy thì quá tốt rồi đó.
    tập xong thì đi tướng như... mới bị mất "2 hòn bi" thì ok chân giãn ra luôn!!! , sau đó ăn cơm xong thì nằm nghỉ cho xương nghỉ ngơi.
    Chiều: tập hít đất (theo giáo án của bạn thôi). tập xong thì nghỉ 10p rồi lại tập streching tiếp đi nào. ( tùy bạn, chừng 15p-20p là ok )
    ăn tối
    sau 2, 3h: gì ấy, làm nóng người = chạy tại chỗ, nghĩ ngơi 5p rồi streching tiếp ( hết sức như lúc sáng, kéo tới mức hết lết lun ). Nhớ tập xong rồi thì nằm ngủ lun nha^^.
    Lịch tập chỉ như vậy thôi. Nên nhớ, tập Streching và tập sprint nhất quyết ko đc bỏ bữa nào hết.
    Cám ơn bạn ngochoang1998 đã bỏ thời gian đọc bài viết của mình. Thanks so much ^^!!! (thích thì nhấn like nha)
  21. Because1997

Because1997
    Bình Luận:
    89
    Ưa thích:
    31
    Bữa zờ đang tập xoạc chân, đau quá trời, mình ko đau phần háng mà đau 2 đầu gối là sao nhỉ :| chẳng lẽ đầu gối có vấn đề, người ta nói xoạc ko đau đầu gối mà :|
    NongTrungBK ưa thích bài này
  22. tan bui

tan bui
    Bình Luận:
    13
    Ưa thích:
    2
    Cố lên cu! Hồi anh bằng tuổi chú cx cao đc 1m62 sau đó anh liền lên 1 mạch 1m69 (chắc tại hồi đấy dậy thì quá)...
    đến giờ học lớp 11 rồi mà chả cao thêm tí nào trong khi chúng bạn toàn 1m75....
    Anh thì cũng là mem mới nên chả có kinh nghiệm gì! Chỉ khuyên chú đừng thức khuya, đi ngủ tắt đèn, nằm thẳng ko gối và ăn cơm sáng đầy đủ..(hix.hix, hồi xưa dính hết mấy lỗi này mới ngu chứ)
    Cuối cùng thì chúc e sớm đạt m8 và tận dụng tốt thời kì dậy thì, đừng như a....
    Nào, cùng cố gắng thôi!
  23. Huỳnh Sơn

Huỳnh Sơn
    Bình Luận:
    1,432
    Ưa thích:
    858
    nên tập 1 buổi thôi...tập nhiều quá dẫn đến hiện tượng "skinny"...=="...sáng có thể như thế...nhưng chiều thì phải hoạt động nhẹ thôi...để cơ còn nghỉ ngơi...
    p/s: Đừng có ham tập nhiều...phải hợp lý...
    sea094 ưa thích bài này
  24. manh_chiphg

manh_chiphg
    Bình Luận:
    220
    Ưa thích:
    97
    .Đậu Đỏ.ngochoang1998 ưa thích bài này.
  25. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
  26. manh_chiphg

manh_chiphg
    Bình Luận:
    220
    Ưa thích:
    97
    thật. mih` lên dc 3 cm r`. 2 cm trong tháng đầu, mấy tháng còn lại lười tập nên chỉ lên dc 1 cm thôi:(
  27. gaconbody

gaconbody
    Bình Luận:
    177
    Ưa thích:
    153
    đi bơi là lên chiều cao nhiều nhất nhé :nailbiting: ,mình đang học bơi đây,đc 2 buổi ròi,xuống là chìm xuống là chìm:shifty:
  28. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    ok mình sẽ tập theo như bạn viết và kết hợp thêm 1 ít
  29. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    Em lại thay đổi kế hoạch , dựa trên cả ý kiến lắng nghe của các bạn và của mình , em định làm như sau :))
    Có lẽ người em tương đối tốt , khỏe nên bài tập của em có vẻ nặng nhọc hơn so với những người cùng lứa tuổi thì mọi người điều chỉnh là xuống 1 chút
    Sáng 5h dạy : em ăn 1-2 quả chuối ,có thể uống 1 cốc nho nhỏ sữa chua ( nhà em tự làm , bởi vì giờ e thích uống sữa chua hơn ăn,ăn của vinamilk ngọt lắm, tự làm uống đâm ra lại hay)
    Xong em học từ 5h đến tầm 5h45
    6h-6h15 : 15 phút đá vòng cầu 50 trái ,50 phải ( )
    Sang nhà bên cạnh ăn 2 quả trứng tráng
    Về tập thể dục 6h15-7h15 , bài tập như sau
    Chạy bộ 1km trong máy tập thê dục : nhưng sẽ tập như kiểu chạy nước rút như dạo này ngta hay tập , thôi thì k có sân thì ở nhà chạy cứ 100 m đầu bthuong rồi 50-100m sau đột phá hết mức
    Tiếp đến nhảy cao
    mỗi lần 20 phút.o
    mỗi phút 1 hiệp.
    mỗi hiệp 5 cái.
    Vậy 100 cái nhảy cao

Tiếp đến kéo xà 30 -40 cái
    Rồi mấy động tác nằm trườn như con rắn cứ rướn tay , chân ,bla bla...
    Xoạc 2 chân rội 2 tay cứ với về phía trước
    Đạp xe đạp trong máy tập thể dục nhà em 5 phút

Xong tắm rửa ,sang ăn sáng (8h) rồi uống cốc sữa chua ,cô ca 1 chút ,.. học bài đến 10gio uống cốc xê xủi
    Chiều 2 giờ định bảo mẹ mua sữa bột hoặc sữa tươi cũng được , đợt trc bao nhiêu là sữa thì k tập , giờ tập có quy củ lại k có sữa :)) , nhưng em rút ra kinh nghiệm là bữa chính ăn 3 bát cơm thôi , k 2 bát cũng đc, rồi ăn nhiều rau , tôm cá, thịt, từ bé đến giờ e lười ăn nhất là rau , còn thịt thì k thể thiếu trong bữa ăn

2h ăn uống nhẹ vậy ,cốc sữa , xong 4h ăn uống 1 bát mỳ tôm hay gì đó
    5h tâp tương tự nhưng sẽ nhảy dây 100 -200 cái ,xà đơn 40-50 cài , cố gắng đu xà
    9,10 giờ tối chắc làm ít gì ăn uống , mang tính chất uống nhiều hơn ^.^ chắc là món uống sữa chua , nhưng k biết uống sữa chua 3-4 cốc 1 ngày có nhiều k nhỉ , vì trong đó có đường , mà nhiều đường quá cũng k tốt cho pt chiều cao
    Nhảy bật các thể loại , cố gắng toat nhiều mồ hôi và các động tác liên quan đến máy động tác trong võ ^.^ em xin hết ạ
    manh_chiphgphat_txyr ưa thích bài này.
  30. phat_txyr

phat_txyr
    Bình Luận:
    890
    Ưa thích:
    1,755
    Bạn tập vậy, nói thật nếu ko cao lên thì dáng bạn của phải nói rất chuẩn, mà người lại rắn chắc lắm (con gái sẽ theo bạn nhiều lắm, hihi..!!!! ^.^)
    Cứ cố gắng nhé, ngochoang1998, my Idol. ^^
  31. manh_chiphg

manh_chiphg
    Bình Luận:
    220
    Ưa thích:
    97
    mình nghĩ bn ko nên ăn sữa chua buổi tối đâu, bỏ đi, buổi tối ăn đường làm sao mà cao dc;)
  32. manh_chiphg

manh_chiphg
    Bình Luận:
    220
    Ưa thích:
    97
    còn lại chế độ dinh dưỡng và thê dục của bạn thì quá chuẩn r. mình tin bạn sẽ lên dc 1m7!!!(y)
  33. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    =.= mọi người ơi dạo này e chuyển sang chạy nhiều , chạy cứ 100-200 met hết sức rồi lại chạy chậm , như nước rút mọi người nói í ạ ,nhưng k cúi người như chạy điện kinh , mặt ngẩng vừa phải , tay khua chân chạy bình thường :( 5-6 km , liệu chân có dài k , có người bảo là chân to bắp lên
  34. sea094

sea094
    Bình Luận:
    659
    Ưa thích:
    216
    ai bảo táng vỡ mồm nó đi em , tập đi , đừng lo gì cả :D
  35. sillybi.kind

sillybi.kind
    Bình Luận:
    236
    Ưa thích:
    108
    Em có bao giờ để ý các vđv chuyên chạy nước rút dưới 200m bên châu âu hoặc thế vận hội olympic, thì lúc nào cơ thể cũng cao lớn với nhiều cơ bắp và đôi chân dài hơn thân trên thấy rỏ và đối lập hoàn toàn so với những vđv chạy marathon chuyên chạy đường dài hay không? Thường vđv chạy đường dài chuyên nghiệp không cao lớn và cơ bắp cho lắm, có người còn như bộ xương nhưng đây mới chính là ưu điểm khi phải chạy đường dài trên 40-50km liên tục vì ít phải gánh khối lượng cơ thể nhưng nhờ tập luyện và thể trạng cơ thể tốt nên có sức lực dẻo dai. Còn đối với khoảng đường ngắn chạy nước rút vđv cần phải to lớn, nhiều cơ bắp và đôi chân phải dài hơn thân trên nhằm để có thể tăng tốc nhanh chống và đột ngột, sải chân dài và sức lực bền bỉ với những bó cơ lớn giúp bức phá 100-200m nhanh nhất có thể. Điển hình như usain bolt chạy 100m hết có 9.58s, nhìn tỉ lệ đôi chân dài hơn phần trên thấy hẵn (anh ta cao 1m95). Và để tham gia olympic thì những vđv này phải bắt đầu luyện tập khi còn rất nhỏ!
    Vì thế điền kinh nhất là chạy nước rút thì làm cho xương chân, xương đùi và xương vùng chậu dài thêm. Nhưng phải tập luyện trong độ tuổi xương còn pt thì mới được.
    Không nói gì những vđv điền kinh bên châu âu, mà vđv chuyên nghiệp bên vn mình cũng khá cao. Hồi còn lúc đi học trường cấp 3 mình có quen thân vs 2 thằng là vđv điền kinh của thành phố chuyên đi thi đấu, 2 thằng này thì đã tập luyện chuyên nghiệp khi mới bước vào cấp 2. 1 thằng thì cao tầm 1m81 thằng còn lại cao đến 1m83-84 nhưng đặc điểm chung của 2 thằng là tỉ lệ 2 chân dài hơn với phần thân trên nhiều hơn thấy rỏ!
    P.s: Vì thế bạn cứ tiếp tục tập luyện đi, bắp chân chỉ to lên khi nào bạn chơi môn đá banh thôi. Còn về cách chạy thì bạn cứ bung hết sức có thể với những bước sải chân không thể dài hơn được nữa, nhưng phải nhớ chạy trong khoảng 100 đến 200m thôi. Nên chia đều thành 3-4 hiệp trong mỏi buổi, tập lâu thấy khoẻ hơn thì tăng thêm hiệp. Mỏi hiệp chạy trên dưới 150m và phải nghỉ tầm 5p sau mỏi hiệp chạy, hoặc hạ xuống đi bộ hay chạy bước nhỏ giữ sức trong 5 phút, kèm theo đó là bổ xung ít nước giữa mỏi 2 lần chạy. Chứ cái gì nhiều quá cũng không tốt, đừng chỉ vì muốn cao nhanh mà ép cơ thể hoạt động quá sức có khi k cao thêm mà còn đem lại hậu quả, phải có trình tự và tập luyện 1 cách khoa học thì mới đem lại hiệu quả được. Phải luôn quan niệm rằng cao lên là công cuộc tập luyện kiên trì trong lâu dài, chứ không thể cao lên trong nay mai sau mỏi lần chạy được! Điều quan trọng là phải nhớ khởi động xương khớp thật kĩ càng, làm nóng những bó cơ trước khi chạy để có hiệu quả tốt hơn và tránh những chấn thương!
    sea094ngochoang1998 ưa thích bài này.
  36. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    cảm ơn a nhiều ạ
  37. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    Kế hoạch mới , dạo này em thích trượt partin vậy là chiều trc khi trượt em tập những động tác trên nhanh chóng xong đi trượt , về tập tiếp động tác còn lại
    Tăng thêm buổi tối lúc 10 giờ tập 20-30phút nữa
    Trượt đấy có dài cổ chân không các bác ơi
  38. sea094

sea094
    Bình Luận:
    659
    Ưa thích:
    216
    thực sự thích cái gì thì tập trung vào 1 cái thôi em ơi :D
  39. NongTrungBK

NongTrungBK
    Bình Luận:
    104
    Ưa thích:
    26
    đau là chưa quen nhé, vì dãn cơ dãn cả háng và gối, đừng nghĩ là gối k có
  40. toanhaiphong

toanhaiphong
    Bình Luận:
    177
    Ưa thích:
    63
    lời khuyên này đúng đấy, như mình nghiên cứu nhiều quá rồi cái gì cũng tập, thành ra kết quả chẳng bao nhiêu.
    em này mới 15t mà đã có ý thức tập luyện thế này thì tương lai tươi sáng lắm đây :D nhưng em sẽ chỉ thành công khi tập có bài bản, đúng phương pháp, tập từ thấp đến cao.
    lời khuyên của anh là em hãy chú trọng vào cường độ, tức là mỗi ngày tập với cường độ cao trong 1 khoảng thời gian ngắn hơn là tập vừa vừa dàn trải.
    lịch tập anh đề xuất là sáng em tập 30 phút các động tác kéo dãn (xem quyển sách gì mà "cho những thằng ngu" ấy). đây là bài tập nhẹ để cho dáng thẳng.
    tối thì tập nặng khoảng 30, 45 phút các động tác có cường độ cao là bật cao và chạy nước rút.
    chỉ cần thế là đủ mới 15t thời gian còn dài ko phải nóng vội, đừng có tham tập nghĩ rằng thiếu động tác này, động tác kia thì mình sẽ thiếu bn cm.... tư tưởng phải thoải mái. với lại còn phải dành thời gian mà học mữa.
    lời tâm huyết đấy. chúc em thành công.
  41. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    cảm ơn anh , e trả giày partin rồi , thi vào cấp 3 xong trượt tiếp kiki , giờ quay về lịch như cũ kia , có chỉnh sửa tí hihihi
  42. nam4n

nam4n
    Bình Luận:
    625
    Ưa thích:
    796
    Mai thi rồi tắt máy học bài đi e :whistle:
    Nờ Mystic ưa thích bài này
  43. ngochoang1998

ngochoang1998
    Bình Luận:
    40
    Ưa thích:
    12
    Anh ơi tỉnh em thi muộn,mai hà nội thi nhưng em ở Thanh Hóa cơ kiki
  44. manh_chiphg

manh_chiphg
    Bình Luận:
    220
    Ưa thích:
    97
    tỉnh mình cũng thi muộn, tận 1 tuần nữa ms thi:)
  45. woaini

woaini
    Bình Luận:
    109
    Ưa thích:
    34
    ANH MUỐN CHO CHÚ KINH NGHIỆM QUÝ BÁU: TẬP CƯƠNG ĐÔ NHẸ NHÀNG MÀ KÉO DÀI CẢ NGÀY, HIỆU QUẢ HƠN LÀ CƯỜNG ĐỘ NẶNG MÀ MẬT ĐỘ LẠI THƯA THỚT, CHÚ NÊN TREO 1 QUẢ CẦU TRONG NHÀ, CỨ ĐI QUA, CHÚ BẬT NHẢY CHO A, BẤT KỂ LÚC NAO..VÍ DỤ NHƯ VẬY, ĂN NHIỀU CANXI, ĐẠM, RAU XANH, ÍT BÉO, NÓI CHUNG LÀ BẮT XƯƠNG KHỚP HOẠT ĐỘNG NHẸ NHÀNG NHƯNG LIÊN TỤC CẢ NGÀY, ĐAY LA TRẢI NGHIỆM CÁ NHÂN A, NĂM HẾT LỚP 9 A CAO 161,5 CM, BÂY GIỜ LÀ 167 CM, ANH DẬY THÌ KHÔNG MUỘN .
  46. linh_ngu

linh_ngu
    Bình Luận:
    87
    Ưa thích:
    21
    Mình 22t cao 1m64, có kế hoạch tăng chiều cao như sau:
    Buổi sáng: Tập 45 phút đu xà
    Buổi chiều: Tập 45 phút đu xà
    Mỗi ngày 5 hộp sữa, 3 hộp sữa chua..
    Ăn đầy đủ các loại dinh dưỡng cho cơ thể, mỗi bữa chỉ 1 bát cơm
    Mình đã mua 20 triệu tiền thực phẩm tăng chiều cao be big hàng xách tay của Pháp
    mua 3t2 4 hộp helping growth up của bestbuy
    Hy vọng từ nay đến tháng 12 cao thêm dc 3 cm
    sea094 ưa thích bài này
  47. sea094

sea094
    Bình Luận:
    659
    Ưa thích:
    216
    Dùng xong dù cao lên hay không cũng làm bài riview cho anh em anh nhé . Việt nam còn rất ít thông tin và hiểu biết về các loại thực phẩm hỗ trợ chiều cao thế này . Có anh đi trước tiên phòng dùng tốt quá rồi :D
    naixx ưa thích bài này
  48. naixx

naixx
    Bình Luận:
    24
    Ưa thích:
    9
    đúng r`, có gì chỉ mọi người cái, thanks trước :LOL:
  49. manh_chiphg

manh_chiphg
    Bình Luận:
    220
    Ưa thích:
    97
    anh này chi tiền như cỏ rác thế, ko tốt đâu a, quảng cáo ko baoh tin dc, nhất là cái j tù best buy(y)
  50. rom nguyen

rom nguyen
    Bình Luận:
    70
    Ưa thích:
    8
    mình 17t cao 1m82 82 nè k tập gi hết mà mổi năm cao lên 2 3 cm j nè hùi đó đi học đi bộ nhìu chác cao đấy