Uống sữa Anlene rất hiệu quả tăng chiều cao.

Thảo luận trong chuyên mục 'Chiều Cao' tạo bởi Black cat, ngày 14/5/13.

1. Black cat

Black cat
    Bình Luận:
    469
    Ưa thích:
    162
    Hồi em mới vào ĐH em chỉ có 1m67, 20 tuổi. Em có đo với 2 nhỏ trong lớp, vì đa phần chả thằng nào lùn hơn em để đo. Nhỏ thứ nhất cao 1m68 em đứng lùn hơn tí, nhỏ thứ 2 1m7. Sau 1 tháng uống enlene em thấy rất bất ngờ. Em cao 1m7 (tức 3cm), đứng cao hơn nhỏ kia 2cm và đang cao bằng nhỏ thứ 2. Do nhiều người nói uống thừa canxi không tốt nên em đã ngưng.​
    Gio thấy vẫn còn lùn quá, trong lớp toàn thằng cao 1m75. Nên em bắt đầu uống sữa đó lại với hy vọng cao 1m75 nữa. Em chia sẻ kết quả hoàn toàn là sự thật, không chém gió.​
    TriHartdegen, Mr.Luck, T.N.S4 các thành viên khác ưa thích bài này.
  2. otxanh31

otxanh31
    Bình Luận:
    67
    Ưa thích:
    8
    ..Like vị huynh đài này 1 káj. Khuyên bác. Ăn thật nhjều rau vào. Nhjêù.... Nhjều rau lúc ăn cơm ấy
    Black cat ưa thích bài này
  3. otxanh31

otxanh31
    Bình Luận:
    67
    Ưa thích:
    8
    E đj bơj 1 tháng. Ăn mỗj pữa 4,5 pát kơm. Nhjều rau. Ko uốg sữa. Kao 1,2cm
  4. yamakashi

yamakashi
    Bình Luận:
    586
    Ưa thích:
    158
    mắc xiền nhắm @@ uống bao nhiêu hộp mới cao hả bạn ?
  5. Black cat

Black cat
    Bình Luận:
    469
    Ưa thích:
    162
    mỗi ngày uống 1 hộp. Mà mọi người ăn rau gì mà cao ghê thế?
  6. sillybi.kind

sillybi.kind
    Bình Luận:
    235
    Ưa thích:
    106
    Có thể bạn đo chiều cao của 2 lúc đó khác nhau thời điểm trong ngày. Buổi sáng đo thì lúc nào cũng cao hơn bữa trưa chiều 2-3 cm! Thường thì chiều cao chuẩn thì chỉ nên đo vào lúc trưa chiều hoặc tối thôi!
    Chứ chỉ cần sau 1 tháng uống sửa Anlene với công thức canxi rất cao chuyên dành cho người bị loãng xương mà bạn cao lên tới 3cm nhất là ở độ tuổi 20-21 thì khá là ảo đấy :D! Ảo dịu hơn là không cần tập gì chỉ cần uống Anlene trong 1 tháng là cao thêm! Còn ảo hơn nữa là khi bạn vẫn tiếp tục uống mà sẽ cao lên tiếp tận 5cm để đạt 1m75 mà không cần luyện tập ở lứa tuổi trên 20t :D!
  7. sea094

sea094
    Bình Luận:
    657
    Ưa thích:
    215
    Biết đâu bất ngờ :ROFLMAO: , cơ thể mỗi người khác nhau mà , không ai dám khẳng định điều gì cả :D . Bác nên nhớ là chủ thớt so chiều cao với bạn của thớt , nên dù vào thời gian nào ( sáng / chiều ) . Thì bạn của thớt và thớt cùng đều cao ( sáng ) hoặc lùn dần ( chiều ) đi do lực hấp dẫn . Nên chắc chắn là thớt cao lên >1cm .
  8. 0808

0808
    Bình Luận:
    396
    Ưa thích:
    167
    tại vì anlene nó chứa 1500mg canxi/ 100g sữa, gấp đôi bt so vs các loại sữa tươi :D
    Bạn uống sữa tươi 2 bịch cũng dc mà :)))) tiền có khi rẻ hơn anlene đó ^^
  9. running

running
    Bình Luận:
    31
    Ưa thích:
    2
    Mình thấy dù thấy nó ảo thì vẫn là tăng 1cm

Mình thấy sữa đóng hộp 1 hộp khoảng 200 canxi ( xem chỗ thành phần )
  10. 0808

0808
    Bình Luận:
    396
    Ưa thích:
    167
    200 canxi ??? ko có ghi đơn vị tính ah.
    Mình nhớ 1 lần đi siêu thị thấy thế, cô gái hà lan là 7xx còn anlene là 15xx
  11. running

running
    Bình Luận:
    31
    Ưa thích:
    2
    Mình dùng TH
    ở phần thành phần dinh dưỡng trong 100ml 108g canxi . tổng hộp sữa 180ml
    Còn sữa bột thì mình không rõ nhưng nhiều hơn sữa hộp rất nhiều
  12. Black cat

Black cat
    Bình Luận:
    469
    Ưa thích:
    162
    Mình ngoài uống sữa cũng thường xuyên đi bộ và tập gym mà bạn. Lâu lâu rãnh mình tập mấy bài bật cao.
  13. zugeliang92

zugeliang92
    Bình Luận:
    13
    Ưa thích:
    5
    mua sữa này ở đâu thế chủ pic ?
    mình cũng thử xem thế nào ^^
  14. Black cat

Black cat
    Bình Luận:
    469
    Ưa thích:
    162
    Ở siêu thị bán đầy đó bạn.
  15. zugeliang92

zugeliang92
    Bình Luận:
    13
    Ưa thích:
    5
    thế giá khoảng bao nhiêu vậy bạn
  16. Black cat

Black cat
    Bình Luận:
    469
    Ưa thích:
    162
    Mình không nhớ, 1 hộp 40k thì phải. Mỗi hộp có 4 hộp sữa nhỏ. Thấy uống nó cũng như mình uống sữa thường thôi, ngày uống 2 4 hộp rồi, nên dùng nó mỗi ngày 1 hộp nhỏ cho tiện.
  17. zugeliang92

zugeliang92
    Bình Luận:
    13
    Ưa thích:
    5
    ok thank bạn nhiều nhá, chắc mình cũng mua về dùng thử + kết hợp tập gym + đu xà xem có có cải thiện được ko :)
  18. menochu04

menochu04
    Bình Luận:
    256
    Ưa thích:
    113
    1 tháng cao 3cm khi đã 20 tuổi á, bạn bi rối loạn tuyến yên chăng :D
  19. Black cat

Black cat
    Bình Luận:
    469
    Ưa thích:
    162
    Uhm, nếu cảm thấy hiệu quả thì vào đây chia sẻ nhé.
  20. shootingstar

shootingstar
    Bình Luận:
    157
    Ưa thích:
    54
    Like cái tên của bạn, nhưng không like cách nạp Canxi của bạn

Canxi bạn có thể tìm thấy rất nhiều trong thực phẩm như: cua, tôm, đậu đỗ, etc.
  21. Black cat

Black cat
    Bình Luận:
    469
    Ưa thích:
    162
    Ăn hải sản mình đã ăn nhiều, và sau 1 thời gian mình bị nôn mửa không thể ăn được nữa. Vì vậy mình đang hạn chế lại hải sản chỉ ăn có cá và tôm. Nói chung miễn có kết quả là được.
    sea094 ưa thích bài này
  22. running

running
    Bình Luận:
    31
    Ưa thích:
    2
    Bình thường bạn uống 2 hay 1 hộp /ngày . mình thấy 527g caxni / 1 hộp . Mà trong mấy topic grow taller bảo phải 1k2 canxi
  23. Do Quoc Thao

Do Quoc Thao
    Bình Luận:
    85
    Ưa thích:
    17
    cái này cũng chưa kiểm chứng đc.còn mơ hồ quá
  24. Black cat

Black cat
    Bình Luận:
    469
    Ưa thích:
    162
    Mình uống 1 ngày 1 hộp. 527g canxi đó bạn. Người trưởng thành cần 500g canxi 1 ngày thôi.
  25. trunlunx

trunlunx
    Bình Luận:
    278
    Ưa thích:
    378
    Sỏi
    nguyen loBlack cat ưa thích bài này.
  26. Black cat

Black cat
    Bình Luận:
    469
    Ưa thích:
    162
    Một chữ của bạn đã nhắc nhở mình rất nhiều, thank bạn.
    Mars ưa thích bài này
  27. 0808

0808
    Bình Luận:
    396
    Ưa thích:
    167
    1000mg canxi/ ngày :D
  28. Black cat

Black cat
    Bình Luận:
    469
    Ưa thích:
    162
    1000mg/ canxi là thông tin ở đâu bạn biết vậy? Có thể cho mình đường link không?
  29. 0808

0808
    Bình Luận:
    396
    Ưa thích:
    167
  30. 1m89

1m89
    Bình Luận:
    658
    Ưa thích:
    125
    khí công ko biết có nâng chiều cao ko nhở:whistle:
  31. KYN BY

KYN BY
    Bình Luận:
    2,253
    Ưa thích:
    2,339
    Tớ chẳng bik chính xác tớ cao mét mấy ( hồi học sinh là mét57, giờ đi làm ... mét 55:( ) Tớ là girl uống ddc ko nhỉ?? Năm nay tớ 27:D
  32. Black cat

Black cat
    Bình Luận:
    469
    Ưa thích:
    162
    Mình nghĩ được bạn, nghe nói 40 tuổi còn cao được mà. Nói chung uống với đi bộ mỗi ngày 1 tiếng rất hiệu quả. Nhớ uống nhiều nước và 1 cốt nước chanh mỗi ngày để không bị sỏi thận.
    KYN BY ưa thích bài này
  33. uocmotangcao

uocmotangcao
    Bình Luận:
    9
    Ưa thích:
    2
    ban oi cho minh hoi ban uong sua vao gio nao vay,va che do tap luyen,nghi ngoi cua ban ra sao,noi cu the hon nha
  34. Black cat

Black cat
    Bình Luận:
    469
    Ưa thích:
    162
    Mình uống vào buổi sáng. Duy nhất 1 hộp. Sau đó là đi bộ 1 tiếng. Chiều hoặc tối tập gym. Ngoài ra rãnh thì tập bật cao và 1 số bài co dãn xương chân khác.
  35. jack_dauthan

jack_dauthan
    Bình Luận:
    138
    Ưa thích:
    47
    Mình uống sữa đều đặn mỗi ngày: sáng một ly sữa bò tươi, tối một ly sữa Nuvita (bột) nóng.....sau hơn một năm....không cao NỬA CM mà mặt bị đầy mụn. Đi bác sĩ, bây giờ phải ngừng hẳn sữa không thì mặt thành....da cá sấu :cry:
    ilikek24Black cat ưa thích bài này.
  36. nhathai1994dl

nhathai1994dl
    Bình Luận:
    59
    Ưa thích:
    9
    Bạn bn tuổi rồi và cao bn mà 1 năm không lên được cm nào :confused:
  37. letien2911

letien2911
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    thế này mình đầu tư vậy :d
  38. jack_dauthan

jack_dauthan
    Bình Luận:
    138
    Ưa thích:
    47
    Tự ái khi ai hỏi chiều cao mình :D Mình 22 tuổi rồi và cao có....1m65 :cry: Không chỉ uống sữa đều như vậy mà thỉnh thoảng mình cũng đi bơi nữa....chả hiểu sao....cái này là mình nói thật luôn đó, cả năm mà không tăng nổi 1/2 cm :confused:
  39. thanh07ho

thanh07ho
    Bình Luận:
    298
    Ưa thích:
    144
    con gái thì nên uống đi bạn, sau này có con bạn sẽ thiếu hụt canxi nhiều đấy,nguyên nhân là do bào thai lấy canxi từ người mẹ để tạo ra khung xương ( lý do tại sao phụ nữ loãng xương nhiều hơn đàn ông) vì thế bổ sung canxi từ giờ đi
    KYN BY ưa thích bài này
  40. nhathai1994dl

nhathai1994dl
    Bình Luận:
    59
    Ưa thích:
    9
    1m65 có gì mà tự ái :)
    Không phải cứ uống sữa là sẽ cao đâu bạn
    22t muốn cao lên còn nhiều yếu tố lắm.Tập luyện thường xuyên+ chế độ ngủ nghỉ dinh dưỡng nữa
    Đặt biết thuốc lá rượu bia thường xuyên thì đừng mong cao lên :censored:
    jack_dauthan ưa thích bài này
  41. jack_dauthan

jack_dauthan
    Bình Luận:
    138
    Ưa thích:
    47
    Lúc trước mình tự an ủi: 1m65 tuy không cao nhưng không lùn, nhưng giờ ra đường thấy ai cũng cao hết bạn ơi....hôm trước đi dạy kèm, nhỏ học sinh lớp 11 hỏi chắc hồi xưa mình học toàn được ngồi bàn nhất do nhỏ con phải không....shock chưa :banghead: trong nhà thì mẹ và chị (1m63 và 1m64) cao gần bằng...còn gì là nam nhi :D
    Mình thì tập không thường xuyên mỗi ngày và không quá nặng nhưng cũng khoảng 3 buổi một tuần và đặc biệt không hút, chích, rượu chè, đàn đúm, gái gú gì đâu :happy:
  42. oxygenbmt1990

oxygenbmt1990
    Bình Luận:
    39
    Ưa thích:
    4
    sửa này mở hộp là ún luôn hay phải pha nước sôi vậy bạn ơi
  43. Black cat

Black cat
    Bình Luận:
    469
    Ưa thích:
    162
    Hộp bé tí, uống như sữa hộp bình thường thôi bạn chả cần pha.
  44. oxygenbmt1990

oxygenbmt1990
    Bình Luận:
    39
    Ưa thích:
    4
    mình cũng đầu tư cái zụ này coi ra sao chứ thấy hấp dẫn wa.hihihi. 1 tháng sau sẻ rep lại cho kết quả nhé.:) :) :) :)
  45. oxygenbmt1990

oxygenbmt1990
    Bình Luận:
    39
    Ưa thích:
    4
    black cat ơi mình mua sữa anlene 4x rồi 1 hộp có 572mg canxi chứ mấy sao kêu 1500mg mà. bạn ún ngày mấy hộp ak. ko bít sữa bịch vinamilk 220ml có chứa bao nhiu mg canxi nhi? tại cái anlene đắt wa ko có tiền mua.huhuhu
  46. running

running
    Bình Luận:
    31
    Ưa thích:
    2
    Bạn xem bữa ăn bt có ăn nhiều rau, cá... canxi không theo nghiên cứu thì bữa ăn bt người vn có 50% canxi rồi nên uống 1 hộp thôi. nếu ăn quá ít thì mới 2 hộp . Mà một lock có 40k - 4 hộp 10k 1 ngày đắt gì bạn
  47. Black cat

Black cat
    Bình Luận:
    469
    Ưa thích:
    162
    Mình có nói 1500mg canxi hồi nào. Bạn đọc kĩ lại nhé, mình nói là 572mg canxi mà. So với 1 ngày uống 3 4 hộp sữa trước đây thì ngày uống 1 hộp là rẻ rồi đó bạn. Nếu bạn uống sữa thường thì ăn nhiều cá, tôm, cua và rau hằng ngày là được.
  48. oxygenbmt1990

oxygenbmt1990
    Bình Luận:
    39
    Ưa thích:
    4
    hì hì mình sinh viên ở ký túc xá nên nói chung ăn uống ko đc tốt lắm, nói chung là dinh dưỡng kém ý.30 ngày hết 300k hết tiền nhậu rầu bạn ơi.hè hè. mà nói chung nghèo cũng cho thằng tèo nó đi học nhỉ ;);););)
  49. am-f

am-f
    Bình Luận:
    210
    Ưa thích:
    127
    À thật ra loại của thớt mua giành cho lứa tuổi từ 19 trở lên, nên ko có chuyện ko phù hợp với độ tuổi đâu nhé, ai muốn thử thì cứ mua uống. Vô cùng hợp cho thanh niên nhé! Ngày 2 hộp or 2 lần 30gram (bột), đầy đủ canxi... nói chung là NGON! :)
  50. Black cat

Black cat
    Bình Luận:
    469
    Ưa thích:
    162
    Mình nghe nói người trưởng thành chỉ cần 500 canxi thôi mà? Nó cũng ghi dành cho người già.