Cách hít đất hiệu quả?

Thảo luận trong chuyên mục 'Thể Dục, Thể Thao' tạo bởi truongloc1989, ngày 3/3/10.

1. truongloc1989

truongloc1989
    Bình Luận:
    19
    Ưa thích:
    0
    Em là sinh viên chỉ có thể đi tập thể hình vào buổi chiều được thôi các anh ạ!Vì thế trước khi đi học buổi sáng em có có gắng chống đẩy vài cái cho nó sung sức mà học tập(em chống đẩy cá nhân chứ ko phải chống đẩy... 2 nhân như các bác có vợ đâu ạ...hehehe ).Vấn đề là em chống đẩy thế nào mà ngực em rất xấu,nó cứ to bên dưới nhưng trên cứ phẳng lỳ,lại còn chẻ giữa nữa chứ :sneaky:,em đang cố gắng khắc phục trong phòng gym,em chỉ mún hỏi các anh tư thế ra sao thì mới đúng để em có thể khắc phục dc.Để em kể các tư thế của em cho các anh nghe rùi góp ý giúp em ạ:
    1.Em có thằng bạn ,nó nói nó chỉ chống đẩy mỗi ngày mà nhìn ngực nó cũng có cơ lắm,nó xúi em là 2 tay chụm lại.em cũng theo nó dc chừng 2 tháng,nhưng khi đi tập gym thì em thấy 2 tay chụm lại rất giống với động tác tập ngực trong mà ngực của em bắt đầu có hiện tượng chẻ ra nên em ngưng ngay lại....hichic khổ thân em bị thằng bạn xúi dại :cry:.

2.Hiện nay em đang thay đổi phương pháp bằng cách kéo xa 2 tay bằng hoặc hơn vai,2 chân gác lên cao ngang hoặc hơn vai,hít xát đất,3 hiệp,mỗi hiệp em đẩy 15 cái.

Em tập thì tập vậy thôi chứ chưa biết có kết quả gì không :p?chủ yếu là em tập GYM vào buổi chìu.Các anh có cách thức hít đất nào hiệu quả thì chỉ cho em với,em tập buổi sáng cho nó đỡ vả,nếu có hình cho em dễ hình dung thì em cảm ơn các anh rất nhìu. Thankkkkkkkkkkk (y)
  2. truongloc1989

truongloc1989
    Bình Luận:
    19
    Ưa thích:
    0
    Bác nào có thể giúp em với ạ
  3. hell967452 Global Smod

hell967452
    Bình Luận:
    2,246
    Ưa thích:
    120
  4. truongloc1989

truongloc1989
    Bình Luận:
    19
    Ưa thích:
    0
    Thank anh Hell nhìu,Nhưng em dò mãi ko thấy hít đất đâu cả?để em đọc lại xem sao
  5. hell967452 Global Smod

hell967452
    Bình Luận:
    2,246
    Ưa thích:
    120
  6. Klinky

Klinky
    Bình Luận:
    30
    Ưa thích:
    0
    Bác cứ tập đi,nó sẽ dầy bên ngoài trước rồi mới bắt đầu dần vào bên trong,chứ làm sao 1 lúc mà nó phủ toàn bộ ngực được
    Mà chụm tay vào đẩy thì nó làm đầy ngực trong còn gì,đúng với tiêu chí của bác ,thế còn kêu thằng bạn xui dại :(
  7. truongloc1989

truongloc1989
    Bình Luận:
    19
    Ưa thích:
    0
    em nghĩ chụm tay lại là giống động tác đẩy ngực trong mừ,sao mấy ông trong phòng GYM nói với em cái đó làm chẻ ngực mà ta,ổng nói khi nào ngực dầy ra rồi thì mới bắt đầu chẻ ngực.......Anh có thể giải thích dùm em dc ko ạ? Em cảm ơn các anh nhìu!

để em dịch bài này thử rùi đưa lên cho anh em xem sao!
  8. hell967452 Global Smod

hell967452
    Bình Luận:
    2,246
    Ưa thích:
    120
    ăn uống đầy đủ thì tập chẻ ngực ngay từ ngày mới bắt đầu tập tạ .