Bơi cần người chỉ giáo thêm về cách đứng nước trong bơi lội

Thảo luận trong chuyên mục 'Thể Dục, Thể Thao' tạo bởi strength, ngày 3/3/10.

1. strength

strength
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    em biết bơi cũng lâu rùi nhưng không biết đứng nước ,tình trạng là em bơi cũng khá rành có thể bơi sải được 1 vòng hồ ,nhưng lại không biết đứng nước.Em có thể dùng kiểu bơi chó để đứng nước nhưng rất mau mỏi ,ai có thể giúp em về vấn đề này đc ko nhỉ.
  2. aikikai567

aikikai567
    Bình Luận:
    788
    Ưa thích:
    7
    -Hehe , đúng sở trường của mình ....... Cái đầu tiên là bạn phải thật thả lỏng trong nước cái đã , nhớ là khi đứng nước thì hít thở liên tục vì không khí vào phổi sẽ làm bạn nổi + lực quạt tay và chân nhẹ là đứng chẳng tốn chút sức lực gì ...... mình bơi thấy mấy thàng đứng nước đạp uỳnh uỳnh thấy ghê lun @@ .... BƠi sải cũng uỳnh uỳnh thấy sợ lun nhưng chả được gì cả .....
    -Và 1 điều nữa .......Mình rất ghét kiểu bơi chó :w00t::w00t: đơn giản vì mình là người chứ hok phải chó:w00t::w00t:
    PS: Mai mình đi bơi train body đây haha
  3. giavan01

giavan01
    Bình Luận:
    435
    Ưa thích:
    112
    cái này bơi nhiều là dc bạn à . Trước kia mình cũng tự học đứng nước phải thêm 2 tay thì nó ko chìm . Sau này tập lần thì ko cần tay nữa . Chúc bạn may mắn
  4. aikikai567

aikikai567
    Bình Luận:
    788
    Ưa thích:
    7
    Mình từ đó đến giờ ..... tự xem tự học zậy mà cũng bơi như lướt như quỹ lun ấy ....... Hun cái thành mấy lần chưa chừa :LOL::LOL::LOL:
  5. giavan01

giavan01
    Bình Luận:
    435
    Ưa thích:
    112
    thế bơi bướm có dễ không ? Em tự học dc cái bơi sải . Đang phân vân không bít có nên đi học bơi ở lớp để bơi dc nhìu kiểu ko ?
  6. 9bally

9bally
    Bình Luận:
    34
    Ưa thích:
    10
    đạp chân ếch nhẹ nhàng là được bác ạ, thích thì dang 2 tay ra vẫy nhẹ nhàng tùy theo cảm giác của mình, chứ càng hùng hục càng chết. Chỗ nào càng sâu càng dễ bơi đứng.
    annhan9 ưa thích bài này
  7. aikikai567

aikikai567
    Bình Luận:
    788
    Ưa thích:
    7
    Bơi bướm mình bơi thấy cũng hok dễ lắm , đòi hỏi tay bạn phải mạnh để quạt khi nỗi lên và người phải uốn và vẫy chân như cá heo liên tục (y)

hehe ... chỗ cạn đứng nước được àh :w00t::w00t:
  8. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,490
    Ưa thích:
    53
    pác ơi cho em hủi bác bơi như vậy có cao thêm phân nào ko:whistle:
  9. hell967452 Global Smod

hell967452
    Bình Luận:
    2,246
    Ưa thích:
    120
    đầu tiên là bạn phải biết nổi lềnh bềnh trên nước trước .
    sau đó là bạn lên mạng tìm tài liệu về 2 kiểu bơi sau đây
    1 . ếch
    2 . chó
    xong . giờ bạn kết hợp tay của bơi chó với chân của bơi ếch ----> người mới tập đụng mình chỉ thì chỉ cần 5 phút sau là đã đứng nước ngon lành rồi .
    Le Quoc Bao ưa thích bài này
  10. aikikai567

aikikai567
    Bình Luận:
    788
    Ưa thích:
    7
    :whistle: theo mình bơi từ đó đến giờ thì đo thấy lên 1 chút chắc 1 phân đấy :LOL::LOL::w00t::w00t:
  11. giavan01

giavan01
    Bình Luận:
    435
    Ưa thích:
    112
    Nghe nói bơi bướm thì ngực + vai to ra thì phải . Tính ra bơi và hít xà cái nào mau cao hơn nhỉ ? Chỗ em tập tạ có 30k/ tháng . Rẻ thế mà đầy đủ .

chắc lớn rồi ko cao nữa đâu mà nghe đồn bơi "ku em" mình cao phải ko :whistle::whistle:
  12. aikikai567

aikikai567
    Bình Luận:
    788
    Ưa thích:
    7

haha , mình mới 18t bạn ơi .... Chính xác là bơi bướm nhiều thì ngực + vai + Xô nữa sẽ to ..... Sải và ếch cung to nhưng hok nhiều bằng bướm ^^ (y)
  13. giavan01

giavan01
    Bình Luận:
    435
    Ưa thích:
    112
    thế so với hít xà thì cái nào mau cao hơn ? Thế anh bơi 1 tháng thì lên được nhiu cm?
  14. rassen

rassen
    Bình Luận:
    60
    Ưa thích:
    2
    bơi sải thì dài người
    bơi ếch thì eo thon
    bướm thì xô+vai nở (nhìn michael phelps thì biết)

muốn đứng nước bác bơi ếch phải tốt, tập dần dần, tay quạt ngang, chân ếch,dễ lắm mà.
    nói thế chứ ko phải muốn đứng bao lâu cg đc, 1 lát là cg mỏi :D
  15. aikikai567

aikikai567
    Bình Luận:
    788
    Ưa thích:
    7
    cái nào cung cao cả bạn ơi chưa biết được , 1 tháng sao cao lên được nhanh vậy chứ , phải 3-4 tháng may ra .......:wub: tui cao lên được 1 chút cỡ 1 phân(y)
  16. giavan01

giavan01
    Bình Luận:
    435
    Ưa thích:
    112
    thế tập cả năm chắc lên dc 8-10cm nhỉ :smile: . Nghe Bác Sĩ nói 25t mới hết cao mà thôi cứ luyện thêm vài năm nữa cho đủ chỉ tiêu 1m8
  17. dauchamhet

dauchamhet
    Bình Luận:
    399
    Ưa thích:
    8
    Đứng nước thì chỉ có chân tay quẫy nhẹ nhàng hít thở đều là đỡ tốn sức, càng vung mạnh, lung tung càng khó nổi và tốn sức hơn
  18. aikikai567

aikikai567
    Bình Luận:
    788
    Ưa thích:
    7
    Chưa , tùy giai đoạn phát triển nữa , 4-5 tháng lên 1 chút chưa chắc 1 năm lại lên thêm ^^ ... hên xui thoy ....... Mà thêm 1 cái nữa là đi bơi thì bơi hết sức train body chứ đừng nên để ý chiều cao quá , tui thì ngày nào hứng tập tạ thì tập tạ , ngày nào hứng bơi thì bơi chủ yếu luyện tập mỗi ngày thôi rồi dứng đo lại cái vạch cũ thấy cao hơn 1 khúc hok quá nhiều (y)
  19. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,490
    Ưa thích:
    53
    bây giờ pác bao nhiu tủi rùi và cao bao nhiu rùi mà muốn đủ chỉ tiu 1m8 thế:huh:

pác bơi nhìu mà lên ít nhỉ ,tưởng phải lên tầm 3-4 phân mới đã(y):LOL:,mà ko bít tập tạ +hít xà có kích thít phát triển chiều cao ko nhỉ:confused:
  20. giavan01

giavan01
    Bình Luận:
    435
    Ưa thích:
    112
    mình 18 cao 1m75 mấy năm gần đây có tập luyện gì đâu . Đang định đi tập để kiếm thêm 5cm làm vốn
  21. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,490
    Ưa thích:
    53
    từ 1m75 lên 1m8 là cả 1 vần đề đấy pác ạ ,theo em thấy ở cái độ tuổi 18 trở lên này lên 1-2cm còn cảm thấy khó huống chi:(,mà 1 khi đã đạt được rùi thì ôi thôi :wub:

ha ha pác cũng giống em tầm mấy năm trước còn dậy thì chả lo gì về chìu cao ,chỉ có ăn với chơi thui ,bây giờ đến mới để ý đến nó thì ôi thui đã đến cái tuổi gần ngừng phát triển rùi ,khổ thật nước đến chân mới nhảy:(:(:(:lol:
  22. giavan01

giavan01
    Bình Luận:
    435
    Ưa thích:
    112
    Nhưng mà năm ngoái mình tăng 2cm . Thằng em mình kém mình 3t mà 1m78 vãi thật . Tuổi 21-22t vẫn còn cao nhưng chỉ cao khi ta tập luyện thôi . Hy vọng là thế
  23. Triple_H

Triple_H
    Bình Luận:
    394
    Ưa thích:
    33
    đứng nước sẽ giúp phát triển chiều cao ở mọi lứa tuổi. Nhưng với điều kiện phải đứng liên tục không nghỉ trong vòng 4,5 tiếng thì xương mới bị áp lực và tiếp tục dài ra
  24. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,490
    Ưa thích:
    53
    đúng rùi ,bây giờ nhìu đứa mới lớp 9,10 cao lắm đến tận 1m8 cơ ,anh em mình thuộc thế hệ 9x trước rùi chịu thui:(:cry:

trời đứng 4-5 tiếng thì sun hết cả lại à-he he:lol:
  25. giavan01

giavan01
    Bình Luận:
    435
    Ưa thích:
    112
    xong chết lun :unsure: .
  26. rocket_boy

rocket_boy
    Bình Luận:
    275
    Ưa thích:
    60
    bơi chó để đưng nc mau mỏi là đúng rồi m ngay trc cũng thế. boi đc một lúc thi mờ mắt luôn.muon đưng nc đc thi b cứ đạp chân như bơi ếch ấy còn tay vẫy mạnh xuôg cùng vs nhịp của chân ,cai này là tự m thây thế còn khi biêt đứng rôi thì b se tự tim ra cach cua riêng m.chúc b thành công!
  27. mickey mouse

mickey mouse
    Bình Luận:
    138
    Ưa thích:
    132
    Bơi bướm (butterfly) đòi hỏi nhiê2u kỹ thuật, thấy vậy chứ ko phải vậy, các olympian mỗi nguoi bơi mỗi kiểu, bơi bướm thì tốc độ nhanh thứ 2 trong 4 kiểu (nhanh nhất là Freestyle), bướm đòi hỏi thể lực nhiều, lượng calories tiêu hao khi bơi bướm thì lớn nhất so với 3 kiểu còn lại, ngoài ra bơi bướm d9uoc xem là kiểu đẹp và bắt mắt nhất, các bạn còn trẻ khỏe thì đừng bỏ lỡ cơ hội tập butterfly nhé. Bơi bướm nhiều thì sẽ có phần upper body cực đẹp, vai rộng, xô, ngực nở, eo thon miễn bàn (vì bơi bướm thì eo lắc liên tục, khỏi lo mỡ bụng), V-shape bảo đảm. Có thắc mac gì về butterfly thì cứ hỏi.

Chuc ban thanh cong!
    Kajz.Az ưa thích bài này