Giai đoạn 1 giảm cân south beach: danh sách thức ăn và thực đơn mẫu

Thảo luận trong chuyên mục 'Hỏi đáp giảm cân low carb' tạo bởi lee honey, ngày 19/3/10.

1. foxy

foxy
    Bình Luận:
    5
    Ưa thích:
    1
    mình là mem mới :D
    mình cũng nghiền ngẫm lâu rồi nhưng còn nhiều điều thắc mắc, mong mọi người giải đáp giúp mình với nhe :):):)
    hiện cân nặng của mình cũng tương đối ổn, mình chỉ muốn giảm tầm 3-4kg nữa thôi nhưng cái chính là mình muốn giảm mỡ bụng. Mình hiện rất phân vân giữa south beach với low carb, mình không biết với mục tiêu của mình thì phương pháp nào sẽ thích hợp hơn bởi mình cũng ăn chung với gia đình nên việc ăn theo low carb cũng có cái khó khăn. và mình không có thời gian tập thể dục nên chỉ tập trung ăn kiêng là chính. Mong mọi người giúp đỡ với ạ
  2. thachsanh Don Vittorio Ban Quản Trị

thachsanh
    Bình Luận:
    3,684
    Ưa thích:
    4,225
    Em theo South Beach thử xem thế nào rồi tính sau cung được.
  3. foxy

foxy
    Bình Luận:
    5
    Ưa thích:
    1
    Dạ, em cám ơn anh thachsanh nhiều. Em sẽ áp dụng thử. hy vọng là kết quả khả quan :)
    với em có đìu thắc mắc là hiện mỗi ngày em đang uống 1 viên sữa ong chúa. trong wá trình ăn kiêg south beach em có phải nghỉ uống không ạ. nếu em nghỉ uốg thì phải nghỉ trong bao lâu ạ.
  4. thachsanh Don Vittorio Ban Quản Trị

thachsanh
    Bình Luận:
    3,684
    Ưa thích:
    4,225
    Không cần nghỉ đâu em.
  5. foxy

foxy
    Bình Luận:
    5
    Ưa thích:
    1
    dạ. Em cám ơn anh nhiều :)
    thachsanh ưa thích bài này
  6. sportjsc.mai Banned

sportjsc.mai
    Bình Luận:
    56
    Ưa thích:
    10
    teng kiu bác chủ pic giảm cân mà vùng bụng vẫn ngấn mỡ chán quá đi ak
  7. trungkarate

trungkarate
    Bình Luận:
    425
    Ưa thích:
    88
    anh thachsanh ơi cho e hỏi , e cao 1m66 nặng 56kg , vòng bụng là 73 74 , mỡ chỗ ngang rốn nhất là 2 bên eo , e đang mún giảm xuống tầm 70cm , e 1 ngày ngồi máy tính khá nhiều vì h đang it đi học , chiều thì đi chạy tầm nửa tiếng , rùi tập gập bung hít đất bật nhảy vậy theo anh e nên theo pp nào thì tốt nhất ?
  8. DiemTran

DiemTran
    Bình Luận:
    5
    Ưa thích:
    0
    Tăng cân cũng khó mà giảm cân cũng khó, cảm ơn bác chủ theart đã chia sẻ kiến thức
  9. thachsanh Don Vittorio Ban Quản Trị

thachsanh
    Bình Luận:
    3,684
    Ưa thích:
    4,225
    Theo anh thì em theo phương pháp nào mà có thực đơn khiến em cảm thấy dễ chịu nhất khi giảm cân. Low carb (ít carb), truyền thống (thường ít fat) hay trộn lẫn. Cái quan trọng là khống chế calo ở mức hợp lý.
  10. trungkarate

trungkarate
    Bình Luận:
    425
    Ưa thích:
    88
    vag thanks a
  11. Ubeo

Ubeo
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    4
    Xin chào anh thạchsanh cùng các bạn. Mình tàu ngầm đã lâu. Cũng thử lowcarb nhưng lúc âý chưa tìm hiểu kĩ nên sau khi giảm 5kg 1 tháng. Sau đó đã bị tăng cân lại như cũ. Bây h mình đã tìm hiểu kĩ hơn nên hi vọng sẽ giảm dc đến số kg mong muốn.
    Mình là nữ cao 1m52 nặng 52kg. Sau 1 tháng ăn ít tinh bột và đồ ngọt mình giảm còn 50kg. Mình muốn giảm thêm 3kg nữa.Tháng vừa rồi lạnh nên mình ko đạp xe dc. Mình định tháng này đạp xe lại. 1 ngày từ 4km trở lên.Mình trc có tập hiit nhưng đợt này sức khỏe giảm nên muốn đạp xe 1 tháng cho khỏe rồi tập lại.Mong dc các bạn cho mình lời khuyên.Mình cảm ơn nhiều nhiều!
    Về ăn uống mình định ăn theo pp này. Mình định lên thực đơn thế này mong mọi ng giúp xem có ổn ko:
    -1 ngày ăn khoảng 1000calo
    -Sáng:1 bát canh thịt gà(100g) rong biển và 100g đậu phụ=300calo
    -Xế:1 sữa chua kefir ko đường =65 calo
    -Trưa: 100g gà/cá/trứng+200g rau=250calo
    -Xế:dự định ăn tiếp 1 sưã chua =65calo
    -Tối:100g gà/cá/trứng +200g rau+100g đậu phụ=350calo
    Mình có thắc mắc muốn hỏi là:
    1.Với chiều cao cân nặng như thế ăn 1000calo có dc ko hay nên ăn ít hơn
    2.Củ đậu có dc ăn trong gd 1 ko.bí xanh(bí đao)có dc ăn gd 1 ko
    3.Củ cải nằm cả trong danh sách dc ăn và ko dc ăn thì có nên ăn hay ko
    4.Có cần chú ý lượng carb hàng ngày ko?
    5.Quan trọng:có nên kết hợp pp này và legain ko?Mình dự định ăn từ 10h sáng đến 6h tối. Lượng calo vẫn là 1000calo.
    Hoài Ú Ú ưa thích bài này
  12. thachsanh Don Vittorio Ban Quản Trị

thachsanh
    Bình Luận:
    3,684
    Ưa thích:
    4,225
    Về cơ bản thì ăn ở mức calo vậy cần luôn để ý tới sức khỏe. Tốt nhất là tập thể dục nhiều hơn và ăn hơn một chút. Thực đơn thì không thấy có gì không ổn và không cần chú ý tới lượng carb. Bạn có thể kết hợp leangain hoặc kết hợp với đạp xe, tập thể dục v.v.

Còn hai món đề cập, ăn cũng được chẳng sao vì bạn đã khống chế calo rồi.
  13. Ubeo

Ubeo
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    4
    Mình cảm ơn vì đã góp ý nha. Ngày mai mình bắt đầu ăn theo pp này và legain. Hum nay mùng 1 nên ăn uống linh tinh quá. Hi vọng mình sẽ thay đổi thói quen ăn uống tốt hơn. Định đi mua chai dầu oliu(ocean đang km chai 1l có 150k) (royal city ấy). Bạn nào muốn mua tranh thủ nha. Hi. Chúc mọi ng giảm cân thành công nha. Với mình giảm kg luôn là niềm vui vì mình cảm thấy tốt dần lên về cả sức khoẻ và suy nghĩ. Good luck !
    Hoài Ú Ú ưa thích bài này
  14. thuyhienbc

thuyhienbc
    Bình Luận:
    36
    Ưa thích:
    6
  15. Dung Daniye

Dung Daniye
    Bình Luận:
    93
    Ưa thích:
    35
    em theo south beach mà ko ăn bữa phụ có sao ko anh :cry:
  16. Dung Daniye

Dung Daniye
    Bình Luận:
    93
    Ưa thích:
    35
    mọi người ơi nếu theo south beach mà ko ăn bữa phụ chỉ ăn 3 bữa chính có được không ạ?