Có bạn nào dùng viên giảm cân lic không xin cho thêm ý kiến

Thảo luận trong chuyên mục 'Hỏi Đáp Giảm Cân' tạo bởi cubi2308, ngày 29/3/15.

1. cubi2308

cubi2308
    Bình Luận:
    49
    Ưa thích:
    19
    Tui đã và vẫn đang trên con đường giảm cân, từ 82kg giờ còn 72kg. Trước tết giảm còn 70kg, sau tết tăng 2kg và giữ nguyên đến giờ. Gần 2 tuần nay tui có mua viên giảm cân lic uống thử vì nghe báo đài ca tụng quá trời, nghe mấy bác sỹ, chuyên gia trên đài fm tư vấn quá. Quá trình 2 tuần nay tui vẫn đều đặn ngày thì tập hiit 15 phút, ngày chạy bộ 45 phút vậy mà 2 tuần nay ko giảm đc 1gam nào đang có chiều hướng tăng cân nữa mới đau.
    Tui là nam, 31 tuổi, năm ngoái giảm đc 10kg trong gần 4 tháng sau chuyển qua gym và đến giờ đang chuyển về chạy bộ + hiit.
    Hịc....hối hận vì mua 2 hộp lic gần 1,2tr. Cảm giác giống như bị lừa vì hoàn toàn ko như quảng cáo, ngồi xe nghe đài FM nghe chuyên gia nói tác dụng chính là giảm vòng eo sau 2 đến 8 tuần....bla....bla cực hay. Tui cũng thuộc tạng dễ giảm cân, các bạn tìm mấy topic cũ của tui là thấy.
    Addy Nguyen ưa thích bài này
  2. adnbth

adnbth
    Bình Luận:
    1,246
    Ưa thích:
    670
    ko sao ko saol, coi như đóng tiền ngu vậy
    oc_910 ưa thích bài này
  3. cubi2308

cubi2308
    Bình Luận:
    49
    Ưa thích:
    19
    Uống viên này cảm giác ăn còn ngon miệng nên có xu hướng ăn nhiều hơn. Tìm thông tin trên mạng toàn thấy bài quảng cáo của lic nào là mỡ trắng, nào là nghiên cứu tại mỹ.....đọc kỹ mới thấy rất nhiều điều.......
    Đúng như bạn nói, coi như đóng tiền ngu.
    Trước tết giảm eo còn 79cm, giờ đang tăng lên 84cm rồi.......cố lại từ đầu.
    Addy Nguyenadnbth ưa thích bài này.
  4. cubi2308

cubi2308
    Bình Luận:
    49
    Ưa thích:
    19
    Mấy hôm nay vì tiếc tiền mua 2 hộp thuốc nên tập chăm và đều hơn, cố bóp miệng hạn chế ăn uống lại nên cũng có chiều hướng giảm cân rồi.
    Lên cân thấy xuống 1/2kg.....
    Tối qua ăn tối lúc 8h30 + ăn hơi nhiều, sáng đo vòng bụng hết hồn luôn tưởng nhìn nhầm. Hôm trước 82cm sáng nay 86cm....ghê quá vậy trời.
    Addy Nguyen ưa thích bài này
  5. thuy9171

thuy9171
    Bình Luận:
    26
    Ưa thích:
    6
    Em thì chưa dùng thuốc nào cả, nhưng dạo rồi có tìm hiểu về cái thuốc LIC bác nói, em thấy có người nói giảm được có người nói không giảm được nên cũng phân vân chưa mua. Chắc cũng tùy cơ địa người nữa bác ạ. Mà em thấy như bác chia sẻ chắc là bác đi tập nhưng vẫn ăn uống ầm ầm hả? Bác phải nhịn mồm 1 tí nữa, chứ ăn ầm ầm vào thì thuốc nào mà giảm kịp. Ngoài ra có 1 thông tin này liên quan đến LIC mà em thấy nhiều người nói là họ uống 2-3 tuần đầu cân nặng ko giảm nhưng tiếc tiền đã mua nên cố uống hết 1 lọ thì mới thấy giảm cân, nếu thế thì thằng này giảm chậm. Bác lỡ mua 2 lọ rồi, đằng nào cũng mất tiền rồi uống hết đi ko phí, biết đâu bác cũng giảm chậm như mấy ng khác, tháng sau lại giảm eo ầm ầm, mà kiên trì tập tành với hãm cái miệng lại bác ạ, nhất là khoản rượu bia, đàn ông mình rượu bia tiếp khách bạn bè rồi giải sầu đủ kiểu, mà bia rượu thì tăng cân điên đảo nên để giảm cân bác kiêng khoản nhậu nhẹt đi. Em đây muốn kiêng mà khó, vì toàn fai đi tiếp khách, nên bụng toàn bia với rượu, to còn hơn cả vợ em bầu 3 tháng.
  6. jelavo

jelavo
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    3
    Cũng thử gg cho cái thằng lic này, đúng là nhiều tin bài khoa học, chỉ là cái đầu có giới hạn nên đọc cũng không hiểu rõ lắm.
    Đúc kết lại là dùng lic này để giảm cân - có thể nói là an toàn, vì thành phần chiết xuất từ thiên nhiên, đồng thời, kết hợp ăn uống khoa học và
    tập thể dục đều thì sẽ sớm đạt kết quả tốt. Nghe bác này nói "bóp miệng" thấy mà mắc cười ;)
  7. cubi2308

cubi2308
    Bình Luận:
    49
    Ưa thích:
    19
    Hi....mấy bữa may đang cố tập ăn uống khoa học, ko ăn vặt sau bữa ăn. Ăn vặt nhìn vậy mà béo kinh khủng.2 hôm nay ăn đúng bữa ngoài ra là ngưng, chiều đi tập hoàn toàn ko có tí sức nào để chạy bộ.
    Cố vừa tập vừa uống viên này xem có kết quả gì ko chứ đang bị đứng kg: 72kg, cao 173cm.
  8. nhocmap88

nhocmap88
    Bình Luận:
    608
    Ưa thích:
    190
    thuốc giảm cân nào nó cũng đi kèm vài câu đại loại như phải ăn uống khoa học, tập thể dục thường xuyên mà cái này nó còn quan trọng hơn thuốc nhiều . Nếu uống xong mà ngồi im 1 chỗ ăn uống bình thường thì thế giới này không có béo phì rồi :rolleyes:
    VP2 ưa thích bài này
  9. ABC3650

ABC3650
    Bình Luận:
    184
    Ưa thích:
    102
    Em thấy giảm cẩn quan trọng nhất là Calo in < calo out, với lại thay vì mua mấy cái Lic cho phụ nữ thì mua luôn mấy loại thực phẩm hổ trợ như HydroxyCut hay Fat Burner gì đó kết hợp với tập thể thao ra mồ hôi .. sẽ tốt hơn là mấy loại tác dụng ít hay chậm kia.
  10. jelavo

jelavo
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    3
    theo những gì em biết thì với cơ chế của lic, việc ngăn hình thành mỡ sẽ giúp người béo phì cải thiện được phần nào tình hình, mà cái này thì riêng việc tập thể dục hay ăn uống khoa học chưa chắc làm đc :stop:
  11. Alexbeo

Alexbeo
    Bình Luận:
    419
    Ưa thích:
    219
    1trueu200 bỏ ra mua đôi giày chạy bộ , khi nào hỏng đôi giày sẽ giảm được kha khá đay . Hì hì
  12. jelavo

jelavo
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    3
    bác mua ở thằng nào mà mắc vậy, lic trong các nhà thuốc cũng chỉ có 650k là max rồi.
    nói như bác, chạy bộ ko mà giảm đc như vậy thì ai cũng làm siu mẫu à, nhất là mấy con nhỏ rảnh việc ~.~
  13. cubi2308

cubi2308
    Bình Luận:
    49
    Ưa thích:
    19
    1t2 là 2 lọ đó bác, chỗ tui mua 600k/lọ. Giày chạy bộ thì tui có rồi....vẫn đang chạy hàng ngày nhưng vì ăn hơi quá nên vẫn ko giảm. Năm ngoái chỉ tập và ăn kiêng truyền thống (ko dùng thuốc) mà 3 tháng giảm hơn10kg đó. Năm nay thêm tuổi nên ăn uống tiếp khách vô độ hơn.
  14. tuoitrungnien

tuoitrungnien
    Bình Luận:
    101
    Ưa thích:
    104
    Dở hơi nếu tin vào quảng cáo, đơn giản nếu thuốc giảm cân của mỹ mà tốt như quảng cáo thì người Mỹ không béo phì.
    Nếu giảm ăn, tập thẻ dục đều đặn thì chả cần uống thuốc cũng giảm cân.
    Tiền đấy quất 2 hộp DX, cầy hết 2 hộp & tập luyện & xiết chế độ dinh dưỡng đảm bảo mỡ cứ gọi là mọc cánh
    Ngày Đẹp Tươi ưa thích bài này
  15. jelavo

jelavo
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    3
    đâu phải người Mỹ nào cũng chịu tập thể dục, ăn uống hợp lý đâu, vì cuộc sống và phần ăn của họ cũng khác, nên chuyện họ béo phì cũng phải có chứ.
    mà cái cách giảm cân của thằng lic, ko phải là cái kiểu dập lửa, mà duy trì lâu dài, hiệu quả mà an toàn, chứ đâu có như mấy hàng kẹp nách hay hàng trôi nổi trên thị trường.
    một sự so sánh quá khập khiễng bác à
  16. minhhoa2011

minhhoa2011
    Bình Luận:
    1,133
    Ưa thích:
    660
    Thông số này có gì là béo nhỉ? Tôi cao same same nặng 74-75 vòng bụng 85-86 vẫn thấy fit chán.
    Chỉ có chạy bộ và xà đơn xà kép, ăn uống ko phải nghĩ, thích giảm là giảm, kiểm soát đc
  17. jelavo

jelavo
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    3
    ốm hay béo gì thì quan trọng nhất là khỏe, mà béo thì nguy hiểm hơn, nên nếu dính béo phì thì lo mà tìm cách chữa cho mình, ko thì dễ thăng lắm >.<
  18. uss.nimitz91

uss.nimitz91
    Bình Luận:
    767
    Ưa thích:
    338
    2 hộp uống 2 tuần hết triệu 2 hã ông? Trời ơi mắc vậy.
  19. cubi2308

cubi2308
    Bình Luận:
    49
    Ưa thích:
    19
    1 hộp 60 viên, ngày 2 viên sáng tối vậy là 1 tháng 1 hộp. 4 hôm nay uống viên này thấy ko thèm ăn vặt nữa, chỉ ăn đúng bữa và ăn rất ít nhất là buổi tối muộn ko còn cảm giác thèm ăn.
    Ngày nào cũng cắm đầu hiit như điên bằng cái clip tabata trên youtube, người ta chống đẩy còn tui đạp xe theo đúng thời gian trong clip: 20 giây đạp nặng 10 giây nghỉ, xong 4p nghỉ hẳn 1 phút rồi lặp lại 4 phút tiếp theo, lặp lại 4 lần như vậy. Xong 20p là y như lên đỉnh hehehehe chỉ muốn nằm vật ra. Sáng nay lên cân còn 70kg rồi, mục tiêu là 67kg sẽ chuyển lại gym.
    Ryu1508 ưa thích bài này
  20. jelavo

jelavo
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    3
    thánh đồn nay đã xuất hiện, thằng lic này là thuốc được bán đầy tiệm thuốc tây, ko ra hỏi cho bik mà chạy lên đây hỏi rồi đồn 2 triệu ghê vại. Có 620 1 lọ mà ra tới 2 triệu luôn, gấp 3 luôn ~ ~
  21. uss.nimitz91

uss.nimitz91
    Bình Luận:
    767
    Ưa thích:
    338
    ^
    Có suy nghĩ thì đọc từ trên xuống dưới rồi commetn lại, không thì để nguyên cũng được.
  22. Blue.Lotus

Blue.Lotus
    Bình Luận:
    63
    Ưa thích:
    14
    ôi bác ơi Lic này em đọc trên webtretho nhiều mẹ kêu lắm. Bảo là ăn uống ko thể kiêng khem hơn, tập thể dụng đều đặn vs uống cái của nợ này tăng 2-3kg luôn. :)) Bác đừng nghe mấy ông tư vấn trên FM, toàn ăn tiền vào xạo quần đó. Ngày trước cũng oang oang tư vấn cái Rex Jex gì gì đó cho khớp nhưng mấy bác nhà em uống chả đc tí vẹo nào ăn thua. Em nghĩ bác nên đổi sang Hydroxycut thì hơn.
  23. ABC3650

ABC3650
    Bình Luận:
    184
    Ưa thích:
    102
    Em cũng đagn xài HydroxyCut, để hết hủ đi xét nghiệm xem gan có bị tăng gì k ? Ngoài ra nó ok, giảm cân + tập luyện kết quả tốt, ngoài ra đang làm khuya trước coi đá banh hôm nay buồn ngủ thì làm 1 viên tỉnh táo hẳn thay vì nốc cafe k xi nhê :D
  24. Blue.Lotus

Blue.Lotus
    Bình Luận:
    63
    Ưa thích:
    14
    không biết Hydroxycut dùng như thuốc giảm béo bình thường được không nhỉ :v Ý mình là uống trước bữa sáng 30p như thuốc giảm béo thông thường ý. Vì mình đi làm nên ko dám uống buổi tối trước khi tập.
  25. ABC3650

ABC3650
    Bình Luận:
    184
    Ưa thích:
    102
    Được .. liều nó có ghi mà .. quen rùi thì sáng 2 viên chiều 1 viên, em có chạy bộ nên k biết giảm do chạy hay do nó, nhưng uống vào tác dụng thấy rõ, người bất an, bồn chồn, bụng nóng, mồ hôi ra nhiều, tỉnh cmn táo
  26. Blue.Lotus

Blue.Lotus
    Bình Luận:
    63
    Ưa thích:
    14
    Bác nào có Hydroxycut share mình với :'( chứ hộp 100v hơi nhiều. Mình ở Hà Nội.
  27. jelavo

jelavo
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    3
    người ta ăn tiền mà dám nói điều hok đúng hok huh bác kia? giờ người tiêu dùng thông minh lắm, thử nói lung tung xem họ cho trụ hông? Với lại cái chuyện dùng thằng lic tăng cân nhiều khi do yếu tố cơ địa với cũng có bn nào trên WTT share cái knghiệm, chia sẻ vì sao dùng nó tăng cân rồi :> thôi! biết thì thưa thì thốt, ko thì hỏi người khác nói cho bác kia :>
  28. Blue.Lotus

Blue.Lotus
    Bình Luận:
    63
    Ưa thích:
    14
    B
    Bạn nói chuyện trẩu thật :) hay bạn bán Lic nên mình nói thế là nhảy xồn xồn lên ?
    Mình trước đây tìm hiểu xem Lic có giảm đc cân không thì đọc được những bài chê ko giảm mà còn tăng.
    Còn sau này ra những bài phân tích tại sao bị tăng cân khi dùng Lic thì mình chưa đọc.
    Mình ấn tượng xấu vs nó ban đầu rồi thì ko tìm hiểu và đọc nữa.
    Mình chỉ nêu ý kiến vs bạn chủ topic. Bạn đọc những bài phân tích rồi. Bạn cũng nêu ý kiến của bạn. Chứ đừng nhảy dựng lông lên bảo người ta biết thì thưa thốt, không biết dựa cột.
    Tôi biết đến đâu tôi nêu ý kiến tôi đến đấy.
    Mà bạn nghĩ ngta ăn tiền là ngta sẽ nói những điều đúng sự thật ?
    Một lần cuối. Mỗi người một ý kiến riêng. Một vùng hiểu biết riêng. Bạn nên tôn trọng người khác chút để thể hiện mình có chút ăn học. Thân ./.
    son_volam002Addy Nguyen ưa thích bài này.
  29. Addy Nguyen

Addy Nguyen
    Bình Luận:
    627
    Ưa thích:
    238
    Chắc tác dụng của Lic là làm người ta thấy tiếc tiền bỏ ra nên cố gắng tập với bóp miệng lại nhịn ăn nên ốm lại đó :ROFLMAO:
  30. jelavo

jelavo
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    3
    Nghe nói thấy là cái kiểu phản pháo vô căn cứ rồi, thôi, biết thì thưa thì thốt, không biết thì dựa cột mà nghe cho nó lành nhé Blue lotus, Vào tìm mấy bài chính người dùng review tại sao dùng tăng cân rồi mà họ vẫn dùng, mà họ còn chia sẻ knghiệm cho mấy người có hướng dùng sai chỉ dẫn nữa. Vậy nhá, bác cứ đọc rồi vào tranh luận với em.
    Mà em cũng chẳng có bán buôn gì ở đây cả ;) nghỉ phẻ
  31. son_volam002

son_volam002
    Bình Luận:
    190
    Ưa thích:
    93
    Bạn đã đọc và suy nghĩ kĩ xem người ta viết gì chưa? Hay chỉ comment cho đủ bài.
  32. minhhoa2011

minhhoa2011
    Bình Luận:
    1,133
    Ưa thích:
    660
    em ơi. e có sẵn hàng ko để a 2 hộp nhé. nhưng uống vào có ảnh hưởng sinh lý đàn ông ko em?
  33. jelavo

jelavo
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    3
    em nói rồi, em có buôn bán gì đâu mà bác hỏi em ;) Bác cứ ra tiệm thuốc tây mà mua cho đúng gốc, khỏi lo hàng giả hay gì cả. Tầm 650K hay sao đấy.
  34. thuy9171

thuy9171
    Bình Luận:
    26
    Ưa thích:
    6
    Khiếp mấy bác cãi nhau ủm tỏi. Bác nào thấy dùng hợp thì dùng ko hợp thì thôi chứ cãi nhau làm gì cho mệt người.
  35. tuoitrungnien

tuoitrungnien
    Bình Luận:
    101
    Ưa thích:
    104
    Nếu đang trong quá trình đốt mỡ thì như mình sáng đá 2 viên trước khi cadio, chiều đá 1 viên trước khi tập gym. tuần 6 buổi thì cũng được hơn 1 tháng. 1 hộp mua ở HN giá 500-520k
    Nếu bạn thử thì có loại cao cấp hơn chút Hydroxycut Hardcore Elite 12 Caps
    Giá tầm 150k.
  36. jelavo

jelavo
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    3
    Em chẳng có hơi đâu mà đi cãi với bác ấy, cái gì đúng thì mình nói thôi 'biết thì thưa thì thốt' mà
  37. Mint

Mint
    Bình Luận:
    17
    Ưa thích:
    0
    @tuoitrungnien hydroxycut bác mua chỗ nào 500-520? Cho e xin cái đc :)))
  38. tuoitrungnien

tuoitrungnien
    Bình Luận:
    101
    Ưa thích:
    104
    ********.vn_gọi nó mang đến tận nhà.
  39. Mint

Mint
    Bình Luận:
    17
    Ưa thích:
    0
    Viết tách ra đi bác :v
  40. Mint

Mint
    Bình Luận:
    17
    Ưa thích:
    0
    E thấy hydroxy cut toàn tầm 650 đổ lên cơ mà nhờ? Hqua đọc thấy có bác trong hcm bán 650
  41. Mint

Mint
    Bình Luận:
    17
    Ưa thích:
    0
    À trả lời chủ thớt về lic. Uống chả ra j đâu đừng có ham mấy loại giảm kg thần thánh đấy. Nó hút nước giảm ảo là chính thôi. Ngưng thuốc chắc tăng cmn X2 :))))
  42. thuy9171

thuy9171
    Bình Luận:
    26
    Ưa thích:
    6
    Em ko tính nói đâu, nhưng thấy bác nói chưa đúng nên em đính chính ạ. Hiện trên thị trường có nhiều loại giảm cân như bác nói lắm, toàn giảm nước thôi. Nhưng bác nói thằng nào em ko biết, chứ bác nói thằng LIC chỉ giảm nước là chứng tỏ bác chưa dùng nó mà nói mò đánh đồng theo mấy sp khác rồi. Em dùng sp này em biết, ko hề gây tác dụng phụ hay kiểu 1 đêm giảm nửa ký đâu. Em uống cả tháng giảm được có 3kg, giảm chậm nhưng thấy mình khỏe mạnh nên cũng kiên trì uống. Về việc dùng thuốc thì em thấy ai tin tưởng sp nào thì dùng sp đó, chứ uống mà ko tin tưởng thì đừng uống.
  43. sungchi

sungchi
    Bình Luận:
    11
    Ưa thích:
    1
    Em đang tìm hiểu mấy loại này mà nghe mọi người nói thấy cũng hoang mang. Em mới dùng loại lishou này chưa được một tuần Thuốc giảm cân Lishou phục linh (xanh) . Ai dùng rồi cho em xin ý kiến, có nên dùng tiếp không ạ?
  44. thuy9171

thuy9171
    Bình Luận:
    26
    Ưa thích:
    6
    Đã thử uống rồi bác ơi, nôn còn hơn lúc nhậu sỉn.........
  45. Mint

Mint
    Bình Luận:
    17
    Ưa thích:
    0
    Chính vì k tin nên e k dùng. B e dùng giảm đc tý xong lại tăng về bt :))) lishou e dùng k mệt lắm nhưng k giảm đc. Evanice giảm nước tụt nhanh cũng lên nhanh. Nói chung là khó mà tin tưởng. 3kg 1 tháng bác chỉ cần kieng ăn + tập là ok. Tội j phải thuốc tốn tiền mà biết đc n hại hay k? Đã là thuốc thì ít nhất có 3 phần hại nhé ;)
  46. thuy9171

thuy9171
    Bình Luận:
    26
    Ưa thích:
    6
    À quên, nó là thực phẩm chức năng chứ cũng ko phải thuốc đâu bác =)) trước em cũng kiêng ăn và tập mà ko giảm mới đau, đến lúc uống cái này thì mới giảm được ít đấy. Chứ sau đợt thử lishou em sợ chết mịa ra ấy..... sợ luôn cả sỉn.... em giảm bia bọt nên cũng đỡ được 1 phần.
  47. flyfly123

flyfly123
    Bình Luận:
    14
    Ưa thích:
    1
    lịc chiết xuất từ thảo dược thì làm sao mà mất nước được bạn ơi, mình không có mập để giảm cân nhưng mà chị ở nhà mình uống thì có hiệu quả đó bạn nhưng chị mình nói phải ăn uống điều độ như là bạn đừng uống nước ngọt hoặc ăn vặt thì mới mong ốm đẹp duyên dáng
  48. Mint

Mint
    Bình Luận:
    17
    Ưa thích:
    0
    :)) evanice vs lishou cũng kêu chiết xuất thảo dược nè :v còn về thuốc vs tpcn, có những sp là thuốc nhưng đăng kí là tpcn để bớt nh khâu kiểm duyệt (cái này e nghe c bán thuốc e quen nói thế, k nhớ là bớt kiểm duyệt hay bớt cái j e k nhớ nhưng đại loại thế)
  49. thuy9171

thuy9171
    Bình Luận:
    26
    Ưa thích:
    6
    Oạch, vụ này mới nghe.... mấy cái uống vào ng mà các cha làm ẩu là chết con nhà ng ta. 2sp bác nói chắc nói điêu rồi, chiết xuất thảo dược xem em lên webtretho đọc thấy mấy mẹ bên đấy toàn kêu gặp tác dụng phụ, em chỉ bị nôn chứ có nhiều ng còn bị mất ngủ mệt mỏi nữa cơ.[/QUOTE]
  50. Blue.Lotus

Blue.Lotus
    Bình Luận:
    63
    Ưa thích:
    14
    Bác cẩn thận ko lại có đứa bố đời nhảy vào bảo "biết thì thưa thốt" đấy :))) mình hóng bên wtt biết thế thì nói thế. Thế mà sồn sồn nhảy dựng lên như con cờ hó thấy xương :))
    Mint ưa thích bài này