Cách giúp đùi và bắp chân nhỏ lại???

Thảo luận trong chuyên mục 'Thể Dục, Thể Thao' tạo bởi badguy, ngày 30/6/10.

1. badguy

badguy
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    E cao 1m61 nặng 52kg V2 có 65cm nhưng đùi và bắp chân của e to quá ạ.bắp chân 32cm to lắm ạ đi dép cao là nổi hạt xoài ý :(( vòng đùi nữa 54cm (hic bằng eo của người khác ý chứ ).Jup e với các ACE ơi.E có đợt giảm kg còn 49kg thui nhưng tình hình là chỉ vòng 2 và mặt quắt lại còn đùi và bắp chân k giảm 1 cm nào hichic thảm quá đi ạ! ai có kinh nghiệm j share cho e với.Thanks cả nhà
  2. panda2811

panda2811
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    1
    Chào bạn nè, không hiểu sao tụi mình lại có nỗi buồn như nhau. Khuôn mặt Baby nè, mình chỉ cao có 1m52 nặng 45 kg. V1, V2, V3 đều ok, nhìn rất là mi nhon, nhưng không hiểu sao lại có bắp chân to đến vậy?? Nên trong tủ chỉ toàn quần jeans không thôi.:((.
    Theo mình được biết thì đa phần đùi và bắp chân được cấu thành từ các cơ đấy! không giảm size được bao nhiêu đâu, chỉ làm săn chắc thôi!! đặc biệt là chân to là do di truyền đó bạn... khổ rồi. :D
    Bạn nè, bạn nên thường xuyên tập thể dục nè, tập đi bộ nhanh, nhảy dây, bơi lội nè( rất tốt cho việc là cơ săn chắc và bop size quần lại đó)
    Nên hạn chế ăn nhiều chất có chứa nhiều cacbonhidrat, lipit,...như tinh bột, nếu như bạn không muốn đùi của mình to ra vì tích tụ thêm nhìu các mô mỡ.
    Nên ăn nhìu trái cây
    Nhớ đi vệ sinh đều đặn để thải chất độc trong cơ thể, uống nhìu nứoc giúp bạn thanh loc cơ thể.
    Bạn nhớ ăn chuối xiêm thường xuyên ah, trong chuối chứa nhìu hàm lượng kali giúp bạn chuyển hóa natri, loại bỏ sự mập giả do tích tụ nhìu nứoc ah. :))
    Bạn đừng ăn nhìu thịt và chuối già wá nếu như bạn không muốn chân mình thêm nhìu cơ nha(các vđv thể hình ăn chuoi già và thịt bò để làm cho cơ nở nang đó).
    massage chân đi nha bạn, giúp tuần hoàn máu và trở nên săn chắc hơn đó.
    bạn nên bình tĩnh đừng để đôi chân làm mình bị stress nha, không tốt cho sức khỏe đâu.
    Việc áp dụng các biện pháp bóp size quần cần có thời gian, cũng giống như thức ăn bạn cần có mỗi ngày vậy đó, bạn cần kiên trì nha.
    Và nếu như có 1 party cần diện váy đầm, bạn nên mặc những chiếc đầm hơi xòe và dúng, ngang đâừ gối giúp trông chân sẽ nhỏ lại(nhớ làm sạch đôi chân của mình là được)+ 1 đôi giày búp bê, và với khuôn mặt xinh xắn nè, dáng người chuẩn nè bạn còn gì mà không tự tin hơn với đôi chân của bạn. Không sao đâu bạn nhá.
    Chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc, :D......
    Phạm Mai ưa thích bài này
  3. bumbum Banned

bumbum
    Bình Luận:
    7
    Ưa thích:
    0
    đạp xe bền đi không tác động nhìu đén bắp chân+> chân thon, hoặc bơi lội
  4. andy_smilee

andy_smilee
    Bình Luận:
    43
    Ưa thích:
    5
    mình cũng vậy..giảm cân thì giảm...phần trên thì nhỏ lại...chứ còn..đùi hông và bắp chân vẫn to dã man...:)((
  5. HienChairo!

HienChairo!
    Bình Luận:
    3
    Ưa thích:
    0
    mình cũng thế. bắp chân to ghê luôn
  6. Người Hà Nội Trial Mod Ban Quản Trị

Người Hà Nội
    Bình Luận:
    6,133
    Ưa thích:
    6,551
    Khả năng ta chơi trò con nít. Nhảy dây nhỉ?! Nghĩ sao thớt. (n)
  7. heocon8x

heocon8x
    Bình Luận:
    59
    Ưa thích:
    7
    mình cũng hóng nè
  8. chummy

chummy
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    Nam nay minh 13 tuoi, minh muon co chieu cao li tuong, va than hinh thon dep. Co bai the duc nao ko nhi ? Minh muon co mot than hinh tot vao tuong lai, giup minh nhe ✌
  9. Phạm Mai

Phạm Mai
    Bình Luận:
    106
    Ưa thích:
    20
    Mình cũng đang ở tình trạng tương tự đây :(
    Nghe lời khuyên của chị voikoi chạy bộ thật chậm và tiếp tục ăn kiêng xem sao.
    Bắp chân mình lúc đầu 34, từ lúc ăn kiêng và chạy bộ thì tăng lên 36 và cứ thế huhu :cry:
  10. tuanto

tuanto
    Bình Luận:
    435
    Ưa thích:
    287
    Không phải to lên đâu em
    Cơ thể vốn là ở mức đó , trước đây do không vận động nên nó teo đi , giờ vận động , các cơ trở về trạng thái vốn có của nó mà thôi
    Phạm Mai ưa thích bài này
  11. Phạm Mai

Phạm Mai
    Bình Luận:
    106
    Ưa thích:
    20
    Không biết sau này nó có còn tiềm năng nhỏ lại ko ý ạ :(
    Xương em to và trước cũng vẫn động nhiều nên bắp chân phát triển lắm ạ.
  12. beoxauxi

beoxauxi
    Bình Luận:
    372
    Ưa thích:
    71
    ôi chân to huhu T___T thế như bạn trên kia nói thì không thể làm gì để chân bé lại được nữa mà chỉ săn vào thôi ạ :(((
  13. snake13

snake13
    Bình Luận:
    283
    Ưa thích:
    173
    Mún giảm cân nữa để mog đùi và chân bé thì mặt còn bé đi nữa, lúc đó cứ cho là chân có nhỏ đi dưng mặt hết xjnh thì tính sao e :D Thế thà là chân to 1 tí nhưg mặt xjnh còn hơn, nhờ ;)
    voikcoi ưa thích bài này
  14. 0932221818

0932221818
    Bình Luận:
    53
    Ưa thích:
    7
    cứ tập bình thường đi bạn
  15. dilink

dilink
    Bình Luận:
    9
    Ưa thích:
    1
    Các tiền bối cho e hỏi làm thế nào để chân nó được như thế này ạ? Chạy bộ liệu có ăn thua k ạ hay có môn thể thao nào tập cho chân được săn chắc như thế này (k thì được 1/2 của thế này cũng được ạ). Em mê mấy người chân thế này lắm :cry:

16. [T]Link

[T]Link
    Bình Luận:
    42
    Ưa thích:
    18
    huhu, nỗi đau của em, đùi phải 54, bắp chân 40 :(( buồn lòng lắm :-< đi tập gym mà k biết chân tay có thon được chút nèo không hay lại to thêm ra thì khổ :-<