whey giả hay thật

1 lạng philê gà 6k lượng pro ngang 1 muỗng whey giá = 1/3 1/4
Chối nhỉ
Nhìn kĩ lại thời gian mà tôi có đi
6h dậy,8h phòng tập đóng cửa
Tôi tập từ 50-1h mỗi buổi,đến phòng tập mất 15p
Tính đi
Coi chế biến thịt,rồi ăn cơm,rồi còn phải nghỉ mất bao lâu mới được đi tập

nói chung là mình cũng sống ở đây đủ lâu, nhưng cũng chưa biết cái vụ uống protein trong lúc tập để tránh dị hóa hoặc mất cơ. và hình như anh em trong đây cũng thấy rằng thớt bị hỏng kiến thức về cách sử dụng whey.
nếu 1 ngày thớt dùng whey 1 muỗng mà trong lúc tập như vậy thì nói thật nó chỉ chuyển thành calo thôi chứ nó chả có tác dụng abcxyz gì cả. thôi nói ngắn gọn vậy thôi thớt tự nghiên cứu thêm để hiểu rõ hơn. ngày 1 muỗng thì dùng cho nó đỡ phí.(y) ko thì khỏi dùng cho gọn.
Page này toàn thánh
Đéo chịu đọc kĩ gì.cứ đọc qua xong nói bừa
Thôi nghỉ đi
Chấm dứt topic
Khỏi cãi nhau

thường thường các bạn trẻ mới vào rất hăng, anh em ở đây cũng chả rảnh vào ném đá chú làm gì. chỉ nói vậy thôi, quyết định vẫn là ở chú.
Page này toàn thánh
Đéo chịu đọc kĩ gì.cứ đọc qua xong nói bừa
Thôi nghỉ đi
Chấm dứt topic
Khỏi cãi nhau
page toàn thánh mà chú lập hết topic này hỏi xong lập thêm topic khác hỏi. :D hỏi đã xong chửi loạn cào cào lên. hiểu chú rồi đó.(y)

thường thường các bạn trẻ mới vào rất hăng, anh em ở đây cũng chả rảnh vào ném đá chú làm gì. chỉ nói vậy thôi, quyết định vẫn là ở chú.

page toàn thánh mà chú lập hết topic này hỏi xong lập thêm topic khác hỏi. :D hỏi đã xong chửi loạn cào cào lên. hiểu chú rồi đó.(y)
Chửi ai
T chửi gì ai
Còn việc lập topic
Ảnh hưởng đến kinh tế nhà người khác à
Không biết cũng không được hỏi à

Kệ ng ta đi bác ơi,mai này lập topic thì ko ai giúp thôi,có những câu hỏi có thể dùng não trả lơif được mà ko chịu,zzz,cái gì cung có sẵn hêt rồi tự tìm trên diễn dan cũng ko chịu tìm

Có vẻ như có chút hiểu sai, nhiều người dùng 1 liều whey nhưng trong ngày họ đã ăn khá đầy đủ protein chẳng hạn.
Thấy mấy bác ở đây cứ đổi whey ra thịt gà là sao? Có phải họ dùng whey rồi thì bỏ bữa đâu.
Mà bạn dùng 1 muỗng 1 ngày thì tốt nhất là sau tập khỏi lăn tăn.

Kệ ng ta đi bác ơi,mai này lập topic thì ko ai giúp thôi,có những câu hỏi có thể dùng não trả lơif được mà ko chịu,zzz,cái gì cung có sẵn hêt rồi tự tìm trên diễn dan cũng ko chịu tìm
Uj
Tài quá. não trả lời được câu hỏi này
Quá tài
Đúng là siêu thông minh
Youtube không liệt kê thành phần này lên danh sách những kẻ nguy hiểm nhất hành tinh đúng là một thiệt thòi lớn
Thật đáng tiếc
Buồn

Có vẻ như có chút hiểu sai, nhiều người dùng 1 liều whey nhưng trong ngày họ đã ăn khá đầy đủ protein chẳng hạn.
Thấy mấy bác ở đây cứ đổi whey ra thịt gà là sao? Có phải họ dùng whey rồi thì bỏ bữa đâu.
Mà bạn dùng 1 muỗng 1 ngày thì tốt nhất là sau tập khỏi lăn tăn.
Sau tập mình ăn cùng gia đình
Trước tập không có gì để ăn,cũng không có gì đủ tốc độ hấp thu để mình kịp đến phòng tập khi chưa đóng cửa,chỉ có whey
Còn tập về mẹ làm sẵn cơm thịt rồi chỉ việc nghỉ ngơi khoảng 15-30p là ăn thôi

Bỏ qua vấn đề thật giả nhé. Giờ nếu bạn muốn tránh dị hoá cơ, có năng lượng trc khi đi tập thì hãy tìm một loại tpbs khác. Lean body hay mass chẳng hạn... nó có thể coi là 1 bữa ăn hoàn chỉnh rồi đó. Tiết kiệm thời gian rất nhiều, tiêu hoá cũng nhanh. Dùng whey như vậy là sai và lãng phí. Có điều kiện thì thêm pre workout nữa

Lần sửa cuối:
bạn cần 1 thực phẩm để nạp nhanh vào cơ thể trước khi tập để có năng lượng cho buổi tập hiệu quả thì theo mình nên đổi từ whey sang lean body mrp sẽ tốt hơn

ở đây theo ý kiến của mình nhé,1 muỗng whey trước khi đi tập thì chắc chắn không có vấn đề gì vừa cung cấp pro vừa calo,nếu có thêm 1,2 trái chuối cung cấp carb nhanh càng tốt,mình thấy tại sao phải là 1 dĩa cơm sườn trước khi tập trong khi không có thời gian và thời gian hấp thụ lại lâu hơn rất nhiều,nếu bạn có kinh tế tốt thì 1 muỗng trước và 1 muỗng sau khi tập thì quá tuyệt vời rồi còn nếu ko thì trước tập nữa muỗng +2 trái chuối thì cũng rất tốt,lean body thì quá mắc còn mass thì hấp thụ sao nhanh bằng whey được trong khi chỉ có nữa tiếng để chờ đợi.
Với mìnhmình hơi dị ứng với ai mà người ta hỏi về spht thì trả lời người ta đi,dù người ta kinh tế hay không cũng bắt người ta phải dùng thịt cá trứng là sao,người ta ăn đủ rồi,người ta muốn sản phẩm thêm để hỗ trợ phát triển tốt nhất,sao lại bắt dùng thêm cái kia làm gì,mình nói nha,không nói tất cả nhưng nhiều người ko có spht để xài thường comment khuyên người ta đừng xài spht,đó là điều mình thấy rất nhiều.

cứ uống 1 muống whey trước khi đi tập, ko sao cả, còn hơn đem cái bụng đói đi tập, mắc công hạ đường huyết thì khổ chứ chưa nói đến dị hóa này kia. 1 muỗng whey isolate của mypro chỉ có giá 14k sao phải lăn tăn là phí tiền, nếu mua trực tiếp từ bên đó, chỉ khoảng 12k/ muỗng mà thôi. Whey giờ rất rẻ rồi, bạn thấy bạn làm vậy là đúng thì ko cần phải hỏi ai cả, có khi những ng tư vấn gì đó cho bạn họ cũng chẳng rành, và body họ cũng chả có, có đk thì làm thêm 1 muỗng sau tập.

chưa nói vụ ông thớt uống whey tập sáng đúng hay sai hay gì gì, mà ông nào bảo 20k mua ức gà ăn còn tốt hơn whey =)). Tào lao vớ vẩn hết sức. Bộ bỏ 600k/ tháng ra mua whey ngày 1 muỗng ko được à, hay buộc fai ra làm dĩa cơm sườn, một ngày tôi vẫn 1 muỗng whey uống ngay sau buổi tập đây. 600k/ tháng đây, nghèo mà đú đây. LOL =)). 20k ko nên uống whey ra làm dĩa cơm sườn, bó háng

Còn ông thớt làm tùm lum topic về whey hết, chả hiểu ý ông là gì. Ông tập sáng thì tôi khuyên ông trước khi đi ngủ làm 1 bữa có carb, hết.

ở đây theo ý kiến của mình nhé,1 muỗng whey trước khi đi tập thì chắc chắn không có vấn đề gì vừa cung cấp pro vừa calo,nếu có thêm 1,2 trái chuối cung cấp carb nhanh càng tốt,mình thấy tại sao phải là 1 dĩa cơm sườn trước khi tập trong khi không có thời gian và thời gian hấp thụ lại lâu hơn rất nhiều,nếu bạn có kinh tế tốt thì 1 muỗng trước và 1 muỗng sau khi tập thì quá tuyệt vời rồi còn nếu ko thì trước tập nữa muỗng +2 trái chuối thì cũng rất tốt,lean body thì quá mắc còn mass thì hấp thụ sao nhanh bằng whey được trong khi chỉ có nữa tiếng để chờ đợi.
Với mìnhmình hơi dị ứng với ai mà người ta hỏi về spht thì trả lời người ta đi,dù người ta kinh tế hay không cũng bắt người ta phải dùng thịt cá trứng là sao,người ta ăn đủ rồi,người ta muốn sản phẩm thêm để hỗ trợ phát triển tốt nhất,sao lại bắt dùng thêm cái kia làm gì,mình nói nha,không nói tất cả nhưng nhiều người ko có spht để xài thường comment khuyên người ta đừng xài spht,đó là điều mình thấy rất nhiều.
Khi bạn bỏ tiền mua 1 sp,bạn có muốn nó phát huy công dụng tối đa của nó?hay bạn chỉ phung phí tiền,hấp thụ nhanh trước tập thì thiếu gì,để lấy năng lượng tập thì thiếu gì,tôi chỉ ví dụ đĩa cơm sườn là vậy thôi,và tôi nói thẳng mua whey về uống dùng làm năng lượng trước tập đéo dc cm gì,chỉ phí tiền

chưa nói vụ ông thớt uống whey tập sáng đúng hay sai hay gì gì, mà ông nào bảo 20k mua ức gà ăn còn tốt hơn whey =)). Tào lao vớ vẩn hết sức. Bộ bỏ 600k/ tháng ra mua whey ngày 1 muỗng ko được à, hay buộc fai ra làm dĩa cơm sườn, một ngày tôi vẫn 1 muỗng whey uống ngay sau buổi tập đây. 600k/ tháng đây, nghèo mà đú đây. LOL =)). 20k ko nên uống whey ra làm dĩa cơm sườn, bó háng

Còn ông thớt làm tùm lum topic về whey hết, chả hiểu ý ông là gì. Ông tập sáng thì tôi khuyên ông trước khi đi ngủ làm 1 bữa có carb, hết.
Nói chung tiền ai mọi người có quyền sử dụng thôi,ở đây ý tôi là chỉ khuyên đạt hiệu quả tốt nhất

Nói chung tiền ai mọi người có quyền sử dụng thôi,ở đây ý tôi là chỉ khuyên đạt hiệu quả tốt nhất
Thì ông nói mẹ nó dùng 1 muỗng thì uống sau tập là tốt nhất, còn trước tập thì ăn cái gì đó là được. Vào nói chuyện cái kiểu dùng 1 muỗng/ngày mà cũng lập topic hỏi với lại nghèo còn đú người ngoài nghe cũng khó chịu. Mỗi người có điều kiện khác nhau, người ta chỉ có tiền dùng 1 muỗng 1 ngày thì ngươi ta chỉ dùng vậy thôi.

Chủ thướt tập sáng, thì 1 muỗng whey sau khi thức dậy là rất hợp lý thôi, vì đây là thời điểm để nạp card nhanh và protein nhanh. 6h bác ngủ dậy thì uống whey và ăn thêm quả chuối tới 6h30 đi tập là vừa, chuối thì dễ mua và dễ ăn.

thấy có rất nhiều topic trên dd này của các mem mới (cả mem cũ)người ta lập topic chia sẻ hay hỏi đáp,có thể họ ko biết hoặc ko giỏi bằng các bạn về vấn đề đó thì các bạn có ý tốt góp ý thì nói sao cho nó dễ nghe dễ hiểu,đừng nói kiểu trên đầu trên cổ hay cái kiểu cha chú dạy đời người ta rồi ngồi tự vỗ ngực là mày ngu mày nghèo tao giỏi tao giàu hay gì đấy,có nhiều ông đến buồn cười,biết cái gì thì nói thẳng mẹ nó ra ví dụ người ta mới vô tập gym hỏi thì đem toàn từ chuyên môn ra nói nào là drop set,superset,v.v..,cái căn bản thì éo nói,cứ thích cái kiểu ra vẻ cao siêu ta đây am hiểu,đem mớ kiến thức học dc trên mạng ra rồi lên giọng bố đời,nói thật chứ mấy ông giám đốc chỗ tôi các ông ấy cũng chả hiểu cm gì về dinh dưỡng thể hình hay gì đó mà đụng tới làm ăn hay cuộc sống thì họ cực giỏi,mình hơn người ta cái này chứ chưa chắc cái khác đã bằng người ta cho nên đừng có lên giọng dạy đời ai,nghe nó thối lắm,góp ý cho nhau cùng tiến bộ nó khác cái kiểu dạy đời xỏ xiên vạch lá tìm sâu,ai cũng có kiến thức dc như a thachsanh hay Sonvalentine thì đã chả có mấy topic hỏi đáp cho các bạn vào chém gió

Nói thẳng ra là ở cái mục này, câu hỏi của thớt này đc lặp đi lặp lại cả trăm lần, cả tá topic, đều có giải đáp cả rồi.

Keo xuống ngó tí là có giải đáp.

DĐ này thoải mái chư như bên Bodybuilding, mod no lock ngay lập tức cái kiểu topic hỏi lặp này. Xong delete bài trong ngày luôn ấy.

1 số bạn ở đây cứ hiểu lầm
Có phải trước tập mình chỉ sử dụng whey không thôi đâu.mình có lấy thêm carb hấp thu nhanh từ maltodextrin nữa
Chẳng là đang muốn kiểm chứng xem hộp whey mình mua có phải là hàng thật hay không thôi chứ không có đi sâu vào bữa ăn trước tập
Nhưng ngay sau đó hộp whey cũ của mình đã hết nên mình bóc và sử dụng luôn hộp mới rồi nên không còn quan tâm thật giả gì nữa
Mấy thánh vào đây chẳng trả lời câu hỏi của mình lại cứ đi bàn cái bữa ăn trước tập trong khi méo có biết trước tập mình sử dụng những gì
Rồi đến những thằng ngu đi so sánh thực phẩm ngoài chợ với thực phẩm bổ sung rồi bảo mình đú đởn nghèo mà đòi ăn sang
Đâu phải mình thích thể hiện gì đâu.chỉ là thời gian có hạn,không có loại thực phẩm nào đủ tốc độ hấp thu để mình kịp đến phòng gym và hoàn thành buổi tập ngoài thực phẩm bổ sung.thế mà có thánh kêu ăn cơm sườn,cái đầu ngu suẩn mình giải thích hoài không hiểu
Thời gian có hạn,cơm thịt phải mất khoảng 2 tiếng để hấp thu dần và sinh năng lượng,đợi 2 tiếng phòng tập đóng cửa cmnr tập tành gì.cứ cho là nó hấp thu nhanh trong khoảng 1h đi.đi mua rồi chế biến rồi ăn rồi mất ít nhất 30p,đợi 1h để nó hấp thu,rồi phi xe đến phòng tập mất 15p mất tất cả 1h45p,còn 15p nữa thì phòng tập đóng cửa.trong 15p tập được cái gì
Chưa nói sáng mới ngủ dậy,sau 1 đêm cơ thể cạn kiệt năng lượng.có thứ gì có thể cung cấp nhanh dinh dưỡng cho cơ thể nhanh bằng thực phẩm bổ sung.cơm sườn làm được sao

Tìm hiểu về trong tập luyện thì lấy năng lượng từ đâu đi thớt. Nó có thứ tự cả đấy.
Không am hiểu về mặt này cho lắm nhưng mình biết là cơ thể lấy năng lượng từ 3 nguồn chính:carb,protein,fat
Có lẽ ý bạn là carb
Nhưng mà mình có lấy tinh bột từ malto
Đâu phải uống whey suông đâu

Bỏ qua vấn đề thật giả nhé. Giờ nếu bạn muốn tránh dị hoá cơ, có năng lượng trc khi đi tập thì hãy tìm một loại tpbs khác. Lean body hay mass chẳng hạn... nó có thể coi là 1 bữa ăn hoàn chỉnh rồi đó. Tiết kiệm thời gian rất nhiều, tiêu hoá cũng nhanh. Dùng whey như vậy là sai và lãng phí. Có điều kiện thì thêm pre workout nữa
Sao lại sai hả bạn.
Whey pha vs malto rồi nghỉ 30p xong đi tập
Sai chỗ nào vậy

Thịt lợn nhà mình 2 chục cân bỏ tủ,đêm nào chẳng 1 lạng thịt+1 bát cơm
Trước chưa có thịt lợn toàn 6 lòng trắng trứng 1 lòng đỏ gián lên ăn chứ có bao giờ bỏ bữa trước khi đi ngủ đâu

cứ uống 1 muống whey trước khi đi tập, ko sao cả, còn hơn đem cái bụng đói đi tập, mắc công hạ đường huyết thì khổ chứ chưa nói đến dị hóa này kia. 1 muỗng whey isolate của mypro chỉ có giá 14k sao phải lăn tăn là phí tiền, nếu mua trực tiếp từ bên đó, chỉ khoảng 12k/ muỗng mà thôi. Whey giờ rất rẻ rồi, bạn thấy bạn làm vậy là đúng thì ko cần phải hỏi ai cả, có khi những ng tư vấn gì đó cho bạn họ cũng chẳng rành, và body họ cũng chả có, có đk thì làm thêm 1 muỗng sau tập.
Mình đâu có hỏi trước tập ăn gì
Chẳng ai chịu đọc kĩ topic
Có người còn bảo mình hỏi một cái câu đã có sẵn trong diễn đàn.mình tìm đâu thấy,tìm trên Google không ra.gọi cho anh duy nguyễn anh ấy phang luôn một câu:hàng lậu lấy đâu ra tem hả em
Nghe xong hãi mất vía
Nhưng hỏi bên bodybuilding họ lại bảo chỉ cần có tem xác nhận sms và kiểm tra mã số đúng là được nên cũng yên tâm hơn.và dù sao cũng đã mất tiền mua và không thể đổi hay trả hàng được nên mình bóc ra dùng luôn
Kệ mẹ thật giả

Nói thẳng ra là ở cái mục này, câu hỏi của thớt này đc lặp đi lặp lại cả trăm lần, cả tá topic, đều có giải đáp cả rồi.

Keo xuống ngó tí là có giải đáp.

DĐ này thoải mái chư như bên Bodybuilding, mod no lock ngay lập tức cái kiểu topic hỏi lặp này. Xong delete bài trong ngày luôn ấy.
Bạn cho mình xin link đi
Nói suông không có link thì không ổn
Lặp lại cả trăm lần hả
Mình chỉ cần một lần thôi
Cho xin link