Chạy bộ Em vừa đăng ký tham gia cuộc thi marathon, các bác cho e vài tips để bền sức với ạ?

Chả qua là e vừa đăng ký một cuộc thi việt dã ở Thành phố Hồ Chí Minh (HCMC run). Từ giờ đến ngày 15/1/2017 (ngày diễn ra cuộc thi) là e còn hơn 3 tháng để luyện tập thôi ạ T.T

E đăng ký cự ly tận 21km, nên chắc phải cần luyện tập nhiều (có mấy bác trâu hơn đăng ký tới 42km :)) ). Các bác tư vấn e chế độ dinh dưỡng vs cách chạy để bền sức và tăng tốc khúc cuối với ạ. E khao khát được giải nhất T.T .

Please, help me...

Năm ngoái tôi cũng đi cái đó ông ơi. Vui lắm mà không địch lại nổi mấy thằng nước ngoài đâu :))) Giải nhì được rồi bác

Năm ngoái tôi cũng đi cái đó ông ơi. Vui lắm mà không địch lại nổi mấy thằng nước ngoài đâu :))) Giải nhì được rồi bác
thế à T.T mình mới tham gia lần đầu nên háo hức :)) thôi v ráng luyện chạy để hoàn thành cự ly 21km :))) Bác papamint nay có tham gia nữa hem? đăng ký chung r bữa nào cafe nàoooo

thế à T.T mình mới tham gia lần đầu nên háo hức :)) thôi v ráng luyện chạy để hoàn thành cự ly 21km :))) Bác papamint nay có tham gia nữa hem? đăng ký chung r bữa nào cafe nàoooo
Có chứ sao lại không hề :))) Chắc vào trong này lập hội để đi chạy lấy dáng chứ nay xuống quá rồi

Chả qua là e vừa đăng ký một cuộc thi việt dã ở Thành phố Hồ Chí Minh (HCMC run). Từ giờ đến ngày 15/1/2017 (ngày diễn ra cuộc thi) là e còn hơn 3 tháng để luyện tập thôi ạ T.T

E đăng ký cự ly tận 21km, nên chắc phải cần luyện tập nhiều (có mấy bác trâu hơn đăng ký tới 42km :)) ). Các bác tư vấn e chế độ dinh dưỡng vs cách chạy để bền sức và tăng tốc khúc cuối với ạ. E khao khát được giải nhất T.T .

Please, help me...
Đầu tiên là bác đã hoàn thành cự ly 21K bao giờ chưa (Trong tập luyện)? Hoặc đã hoàn thành được cự ly nào? Trong bao lâu?
Vào MY ASICS tạo tài khoản, nhập thông số trên và ngày thi, cự ly tham dự, số ngày tập trong tuần vào, phần mềm sẽ tạo lịch tập tham khảo. Rồi cứ theo lịch mà tập, mỗi ngày ghi lại thời gian, lịch sẽ tự điều chỉnh theo khả năng của bản thân.

Mà chạy 21K dưới 1 tiếng thì bảo đảm hạng 1 nhé :))

Đầu tiên là bác đã hoàn thành cự ly 21K bao giờ chưa (Trong tập luyện)? Hoặc đã hoàn thành được cự ly nào? Trong bao lâu?
Vào MY ASICS tạo tài khoản, nhập thông số trên và ngày thi, cự ly tham dự, số ngày tập trong tuần vào, phần mềm sẽ tạo lịch tập tham khảo. Rồi cứ theo lịch mà tập, mỗi ngày ghi lại thời gian, lịch sẽ tự điều chỉnh theo khả năng của bản thân.

Mà chạy 21K dưới 1 tiếng thì bảo đảm hạng 1 nhé :))
chạy 21km mà dưới 1 tiếng thì thật là vãi đấy....:hungover::hungover: tui chạy trên máy 30' được hơn 3km :LOL::LOL:

Mấy ông tập chạy như vậy thế mấy ông đã bao giờ thi chạy chưa :)))) Đi thi thử đi vui thấy má :))) Ông nào có bồ có vợ dẫn theo cũng được . Còn ông nào chưa có thì tiện thể ra đây hốt về luôn . Tui đăng kí thi cái chương trình mà bạn ở trên đang chuẩn bị thi á . HCMCRun. Mấy ông vào web coi thêm nhá : www.hcmcrun.com

tui đây đã nghe em bồ dụ khị đăng ký chung với ẻm, ẻm đăng ký 10km và tui đã đăng ký 21km nên giờ 2 đứa tập mỗi ngày đây :))) papamint, ông đăng ký bnh km thế? nghe nói bộ race kit năm nay có vẻ chất !!

Lần sửa cuối:
Mình đang cố gắng đạt mục tiêu hoàn thành 21K dưới 2h30p, tính ra là khoảng 7 phút/km. Trong 10 km đầu thì khá ổn có thể nhanh hơn nhưng sau đó thì bắt đầu xuống sức chậm lại.
Bạn Gym Xù chạy bao nhiêu phút/km?