cách uống whey

em đang sử dụng vp2 1 ngày 2 muỗng mà em k bít chia thế nào 1 sáng vs 1 sau tập hay là 2 muỗng 1 lược sau tập un là tốt ạ e tks

Biết cơ thể cần bao nhiêu đạm 1 ngày trước.
Sau đó trừ ra lượng đạm hấp thụ từ đồ ăn, lượng đạm thiếu thì lấy Whey bổ sung vô.
Còn thích xài Whey làm đạm chính thì tính ngược lại :)

Whey đc thiết kế để tan và hấp thụ nhanh. Xài sau tập là lý tưởng nhất. Nhưng nên thêm carb calo cao.
Sáng thì tùy, bản thân tôi cũng không thường xuyên xài. Thích ăn uống thường hơn. Hoặc pha chung với yogurt hay trái cây gì đó chứ đạm không thì ko đủ.

vậy ý a là ún buổi sáng hay không cũng có vấn đề gì mấy qtrong la nạp đủ pro cho cơ thể thôi phải k ạ?
Biết cơ thể cần bao nhiêu đạm 1 ngày trước.
Sau đó trừ ra lượng đạm hấp thụ từ đồ ăn, lượng đạm thiếu thì lấy Whey bổ sung vô.
Còn thích xài Whey làm đạm chính thì tính ngược lại :)

Whey đc thiết kế để tan và hấp thụ nhanh. Xài sau tập là lý tưởng nhất. Nhưng nên thêm carb calo cao.
Sáng thì tùy, bản thân tôi cũng không thường xuyên xài. Thích ăn uống thường hơn. Hoặc pha chung với yogurt hay trái cây gì đó chứ đạm không thì ko đủ.

vậy ý a là ún buổi sáng hay không cũng có vấn đề gì mấy qtrong la nạp đủ pro cho cơ thể thôi phải k ạ?
Bạn có thể hiểu như vậy. Ăn đủ đạm và chia đều cho các bữa trong ngày là ok rồi. Cá nhân mình do đi làm nên bị yếu 2 bữa sáng và trước tập nên dùng vào 2 thời gian này.

Bác ơi sau tập có cần uống Whey không ạ??
Sau tập mọi người ưu tiên dùng whey nhất bác nhé. Mình thì sau tập cả nhà đợi cơm nên nghỉ 30 phút hết mồ hôi ăn luôn. Bữa nào hơi đạm bạc thấy thiếu protein thì pha thêm whey uống thay canh còn không thì bữa tối của mình là nhiều chất nhất trong ngày rồi. Đợt này đang thử chơi thêm bcaa viên uống luôn sau tập, cơm tối vẫn ngon mà hôm sau thấy khỏe hơn.