Nên mua bột dinh dưỡng gì cho người mới tập?

Tình hình là em cũng khá gầy nên định mua 1 loại bột dinh dưỡng nào đó để dùng trong thời gian tập gym. Tìm hiểu các kiểu thì thấy Serious Mass và Whey có tác dụng tăng cân nên định xúc em này, theo các bác nên mua loại nào ạ? Và cho em hỏi cách sử dụng của nó luôn. Em cảm ơn rất nhiều ạ!

Edit: Mình hiện tại 1m65 + 45kg ạ.

Lần sửa cuối:
Tình hình là em cũng khá gầy nên định mua 1 loại bột dinh dưỡng nào đó để dùng trong thời gian tập gym. Tìm hiểu các kiểu thì thấy Serious Mass và Whey có tác dụng tăng cân nên định xúc em này, theo các bác nên mua loại nào ạ? Và cho em hỏi cách sử dụng của nó luôn. Em cảm ơn rất nhiều ạ!

Bạn ghi chiều cao và cân nặng .... Nếu được thì chụp vài tấm pics cho ace cùng nhau thẩm định (y) . Chứ nói thế thì khó mà tư vấn cho lắm

Mua serious mass đi . Mà khuyên bạn đừng nên dùng phí tiền . Đi tập về chỉ ăn thôi . Nhiều vào . Mình lúc tr cao 1m64 45kg bây h 60kg mà ko dùng spht gì nè ☺

Mua serious mass đi . Mà khuyên bạn đừng nên dùng phí tiền . Đi tập về chỉ ăn thôi . Nhiều vào . Mình lúc tr cao 1m64 45kg bây h 60kg mà ko dùng spht gì nè ☺
sao nói vậy đc bác, ai cũng như bác thế họ bán ai mua :)))) có tiền thì mua để tập tăng cân cũng tốt có sao đâu

Dùng mass trước đi nhé . Khi nào đủ cân chuyển sang dùng whey . Vì như thông tin bạn cung cấp thì bạn thuộc dạng hơi gầy ... Nếu có thể thì mình khuyên ăn uống cho đủ chất cái đã rồi nếu dư dả kinh tế thì hãy dùng sang tpcn (y) . Vì tpcn cũng chỉ giúp chúng ta bổ sung , nếu bạn ăn uống hằng ngày không đủ chất thì dù bạn có dùng đi nữa thì cũng k cải thiện được gì nhiều ;)

Dùng mass trước đi nhé . Khi nào đủ cân chuyển sang dùng whey . Vì như thông tin bạn cung cấp thì bạn thuộc dạng hơi gầy ... Nếu có thể thì mình khuyên ăn uống cho đủ chất cái đã rồi nếu dư dả kinh tế thì hãy dùng sang tpcn (y) . Vì tpcn cũng chỉ giúp chúng ta bổ sung , nếu bạn ăn uống hằng ngày không đủ chất thì dù bạn có dùng đi nữa thì cũng k cải thiện được gì nhiều ;)
Chuẩn cơm mẹ nấu

Mình ăn ngày 3 bửa chính + dùng muslce mass vào bửa phụ và iso lean pro lúc ngủ dậy và sau khi tập 30p, từ 45kg sau gần 3 tháng lên đc 52kg, mình ăn chay và hạn chế ăn thịt, Thân.

Hi bạn huyhoian,
Với mục tiêu của bạn thì chỉ nên tập trung sử dụng Mass + nạp càng nhiều calories càng tốt, khi đã đủ kí thì chuyển sang Whey
Tuỳ từng giai đoạn để có phương án đầu tư hợp lý và tránh lãng phí bạn nhé :)
Fanpage: HCStore - Home | Facebook
Website: hcstore.com.vn

Mình không có nhiều thời gian và không gian để ăn các bữa phụ trong ngày, không thể đang làm việc lại bỏ ra ngoài ăn được, việc dậy sớm chuẩn bị các bữa ăn phụ cũng không khả thi cho lắm. Mình cũng không có điều kiện dùng thực phẩm bổ trợ.

Thế thì gầy quá bạn ơi. Mình cũng 1m65 mà cách đây 2 năm nặng 48kg mà đi đâu ai cũng chê giơ xương rồi này. Nên mình quyết tâm tăng cân bằng việc ăn, nhưng đã cố ăn uống rồi mà k mập được, sau này mình tìm hiểu mới biết là do cơ thể không hấp thụ được thức ăn. Và mình được anh bạn giới thiệu cho thuốc bắc tăng cân, lúc đầu cũng sợ nhưng nhà thuốc đó sát nhà anh nên mình cũng tin tưởng và dùng. ai ngờ sau khi dùng 1 hộp lên được 52 đấ các mẹ ạ. Ôi cảm giác nó thật là "thung thướng", dù thuốc hơi đắt xíu nhưng miễn an toàn và hiệu quả là được. bạn có thể thao khảo thông tin thuốc tại đây nè, mìnhmua ở bạn này: https://www.facebook.com/tangcantranngoc/

Mọi người thường lần tưởng phải tập thể dục thật nhiều thì mới cải thiện được vóc dáng,xin thưa với các bạn để tăng cân thì chế độ dinh dưỡng chiếm tới 80% và tập luyện chỉ chiếm 20%.
Hãy đến với nhóm dinh dưỡng của mình địa chỉ 453/3 Lê Văn Sỹ ,Phường 12 , Quận 3 hoặc gọi số 098 222 49 39 gặp Miss Tuyền.Mình sẽ tư vấn dinh dưỡng , theo sát chế đố ăn uống của các bạn và giúp các bạn lấy lại vóc dáng chuẩn trong thời gian ngăn nhất.
Với cam kết chất lượng, mình sẽ hoàn tiền nếu bạn không hài lòng với kết quả.

Mình từ hồi mới tập là chỉ uống thêm beone. Nó là ngũ cốc từ các loại hạt óc chó, đỗ xanh, đỗ đỏ,... nc là hỗ trợ dinh dưỡng tốt. Mà mình thấy uống cũng ngon hơn hẳn các loại ngũ cốc hạt tự làm. Chưa kể là tính nhanh gọn. Chứ bh mới tập k uống đc mấy cái mass mungr của dân chuyên đâu

Mình từ hồi mới tập là chỉ uống thêm beone. Nó là ngũ cốc từ các loại hạt óc chó, đỗ xanh, đỗ đỏ,... nc là hỗ trợ dinh dưỡng tốt. Mà mình thấy uống cũng ngon hơn hẳn các loại ngũ cốc hạt tự làm. Chưa kể là tính nhanh gọn. Chứ bh mới tập k uống đc mấy cái mass mungr của dân chuyên đâu
ôi xồi, đang định vào tư vấn Beone cho em nó thì gặp ngay phải team beone, bắt tay cái =)) uống ngon nhỉ hâhha, tôi phải kìm lòng 1 ngày uống 1 2 cốc thôi k tốn tiền lắm vì ngon quá.
mà loại này uống tập ok, cũng cung cấp protein