Squat Bằng Giày Vans???

Chào mọi người ạ.
Số là em vừa được tặng một đôi vans old skool, em không biết giày vans có thể dùng để squat hau deadlift được không ạ. Mong các pro chỉ giáo giúp em... em cám ơn nhiều ạ...

bạn hỏi câu xàm quá :)) bạn thích dùng giày gì chẳng đc, thậm chí đi chân đất cũng đc

bạn hỏi câu xàm quá :)) bạn thích dùng giày gì chẳng đc, thậm chí đi chân đất cũng đc
Trước khi có nhã ý trả một đề tài nào đó, bạn có thể đọc kỹ nội dung câu hỏi, để tránh gây war mất lòng anh em trong diễn đàn. Tập thể hình ngoài việc phát triển cơ bắp ra, ta còn phải phát triển cả bộ não nữa nhé bạn. Thân ái! :)

bạn xem đế giày của bạn có phải loại đế bằng không, là không có các đệm hơi như giày chạy bộ hoặc gót giày cao hơn mũi giày

Tuỳ vào độ linh hoạt của cổ chân bạn.
Và cách bạn squat, dl thế nào.
Còn với mình thì đôi này ko thích hợp để đi tập.
DL cần đế bằng, mỏng, bám dính tốt.
Squat cần đế bằng, dốc, mũi giày thấp, ko vểnh lên gì, form cứng.
Cầm thử 1 đôi weightlifting là biết giày tập cần ntn cho tốt.

Mấy ông phòng mình toàn đi đất vẫn squat deadlift ầm ầm :D vans đế khá bằng, mình nghĩ tập k vấn đề gì. K thì mua đôi giày training hẳn hoi về tập đỡ phải suy nghĩ

Mấy ông phòng mình toàn đi đất vẫn squat deadlift ầm ầm :D vans đế khá bằng, mình nghĩ tập k vấn đề gì. K thì mua đôi giày training hẳn hoi về tập đỡ phải suy nghĩ
Search ảnh đôi vans kia là thấy tập thế nào cũng bị lún nhiều mà, đế ko phải kiểu phẳng nữa.
Thì mình thấy là 1 là đi chân đất, 2 là giày phù hợp

Search ảnh đôi vans kia là thấy tập thế nào cũng bị lún nhiều mà, đế ko phải kiểu phẳng nữa.
Thì mình thấy là 1 là đi chân đất, 2 là giày phù hợp
Vans old skool đế bằng như converse ấy bạn, có điều đế hơi cao hơn converse 1 chút thôi. Trước giờ mình squat vẫn chân đất, do đôi này được tặng dịp sn, thấy nó cũng hợp lý nên hỏi thử ae xem thế nào ạ... :)

Trước khi có nhã ý trả một đề tài nào đó, bạn có thể đọc kỹ nội dung câu hỏi, để tránh gây war mất lòng anh em trong diễn đàn. Tập thể hình ngoài việc phát triển cơ bắp ra, ta còn phải phát triển cả bộ não nữa nhé bạn. Thân ái! :)
não mình rất là nhiều nếp nhăn, mình xin phép khẳng định não mình phát triển nhiều hơn bạn đấy?? cấm cãi ! Đi đất còn được thì đi vans sao mà không được ??? :) ???

não mình rất là nhiều nếp nhăn, mình xin phép khẳng định não mình phát triển nhiều hơn bạn đấy?? cấm cãi ! Đi đất còn được thì đi vans sao mà không được ??? :) ???
người ta đã gà mờ người ta hỏi rồi nếu trả lời giúp được thì trả lời còn không thì bỏ qua . Bạn chê người ta hỏi xàm rồi mình thấy câu trả lời của bạn nó còn xàm hơn ... Bạn có thật là mang giày gì cũng squat được không ?

Ưa Thích: TVC
Giày vans đâu phải giày thể thao mà squat, mua 1 đôi thể thao còn hơn, kể cả là đế mềm bạn squat cũng được nhưng với trọng lượng tạ vừa thôi, còn chơi thể loại nặng 1 RM thì ko nên. Nói thật mình đi 1 đôi Power lifting với 1 đôi Sneaker nó ko khác biệt nhiều, gánh bê đê tầm 120-130kg ko ăn thua, bao giờ lên khoảng 2 lít như bọn Tây ấy chắc mới thấy nó khác biệt như nào. Đi chân đất là ngu nhất, thật đấy, bẩn thỉu ( có ông từng nhiễm trùng cái tội đi chân đất trong phòng gym rồi đấy) mà gánh nặng thì đau chết mẹ luôn.

Chào mọi người ạ.
Số là em vừa được tặng một đôi vans old skool, em không biết giày vans có thể dùng để squat hau deadlift được không ạ. Mong các pro chỉ giáo giúp em... em cám ơn nhiều ạ...
Vans có nhiều loại đề bằng và dốc, đôi bạn nói thì mình search ra thấy đế bằng nên cho là tạm ổn, Độ bám sàn của Vans cũng tạm giở 1 cái là nóng vì vải dày và không có lỗ thoáng khí. mình chấm vans 6/10 điểm :) . Hiện tại mình cũng đang đi 1 đôi converse fake dùng cho các hôm tập chân. Hơn đôi Vans của bạn vì có 2 lỗ thoáng khí và vải mỏng hơn ;)

Haroro_vt89

Tư Vấn
Ban Quản Trị
Theo ý mình là thế này.

Vì sao người ta làm ra nhiều loại giày: đi chơi, bóng rổ, bóng chuyền, tennis, bóng đá... chúng có đặc tính riêng phù hợp với môn thể thao đó.
Nên đừng có tiết kiệm quá mức mà dùng sai mục đích của loại giày... kể cả tập nhẹ hay nặng.

Còn không thì đi chân đất vẫn tốt hơn nhiều.

Chào mọi người ạ.
BÁc ko có dày chuyên dụng như mấy pro thì có sao quất vậy thoy, đừng mang cao gót với dày tây là dc :)) cứ đế bằng êm êm là ok, em thì cứ 2 đôi thể thao của skechers đi riết hơi cũ đem đi tập gym thoy chứ có mẹ gì đâu

Vậy chắc mình squat bằng chân đất thôi .. khi nào lên tạ nặng thì sắm 1 đôi weightlifting của adidas mang vậy, thấy đôi đó có loại 1tr mấy cũng hợp túi tiền :)

Vậy chắc mình squat bằng chân đất thôi .. khi nào lên tạ nặng thì sắm 1 đôi weightlifting của adidas mang vậy, thấy đôi đó có loại 1tr mấy cũng hợp túi tiền :)
bác coi giá ở đâu, hàng sports adidas bình thường đã hơn triệu, hàng chuyên dụng này sao giá rẻ vậy ?

bác coi giá ở đâu, hàng sports adidas bình thường đã hơn triệu, hàng chuyên dụng này sao giá rẻ vậy ?
Adidas powerlift 3.0 giá 1tr5-1tr8. Tuỳ thời điểm order,
Weightlifting thì rẻ nhất cũng 2tr5
Reebok lift thấy đánh giá cao hơn, lúc sale thì hơn 2tr

chào bạn, đọc qua mấy comment mình mạo muội góp ý chút:
1. Nếu bạn đủ nếp nhăn não hay thông minh hơn người cũng không nên ghi là "bạn hỏi xàm quá" trong câu trả lời đầu tiên của bạn. Chỉ cần trả lời là "bạn đi giày nào cũng được" là vừa giúp bạn newbie chủ topic, vừa có ích cho diễn đàn lại vừa vui vẻ anh em.
2. Bạn @TVC@huykhung góp ý cho bạn cũng đúng, nhưng bạn lại không lắng nghe mà vội vã bảo vệ cái tôi của mình ngay, trong khi bạn chê trách người ta "hỏi xàm" thì lại không để ý về cái tôi của người mới.
3. về phần này thì chỉ là kinh nghiệm, không phải là góp ý nên bạn đừng bận tâm nếu không thích: khi deadlift hay squat, tốt nhất là để gót chân bằng phẳng song song với nền, dân pro thường mang tất chuyên dụng dl squat chứ ít khi mang giày, hoặc họ mang giày trainer có đế bằng, không quá cao. Nếu mang giày chuyên chạy bộ với gót cao và quá mềm thì sẽ ảnh hưởng nhiều đến hiệu quả dl squat nặng. Vì lý do này mình nghĩ chủ topic thắc mắc nên mang giày vanz để squat hay dl hay không, và bạn vội nghĩ rằng giày nào cũng được thì cũng chưa hoàn toàn chính xác.
Thân,

Lâu lắm vào lại diễn đàn lại thấy anh em cãi nhau như bao ngày.