Hỏi về việc ship hàng Myprotein từ bên Anh

Chào các bác, chả là hôm qua e có order bên anh hàng của hãng Mypro, thì tiền thì trừ tài khoản rồi thế khoảng bao lâu thì hàng về tay mình các bác nhỉ? và hàng về có bị sách nhiễu gì không các bác? hay hàng về bình thường như những sản phẩm áo quần giày dép ạ? mong được các bác hồi âm ạ

đóng khoảng bao nhiêu bác ơi? xin lỗi bác nay mới check reply bác. ủa e tưởng nó sẽ giao tận nhà chứ ạ?
Bên chuyển phát nhanh sẽ khai hải quan dạng phi mậu dich + đóng thuế nhập khẩu và giao tới tận nơi cho bác, khi nhận hàng nó yêu cầu bác trả lại tiền thuế cho nó.
Nếu bên chuyển phát nhanh khai tên hàng là Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements) thì thuế nhập khẩu là 15%.
Nếu bên chuyển phát nhanh khai tên hàng là Whey thì thuế nhập khẩu là 0%.
Việc chuyển phát nhanh khai tên nào thì phụ thuộc vào giấy phép nhập khẩu của nó, nó đăng ký nhập tên hàng như thế nào thì sẽ khai tên hàng đúng như vậy.
Thông thường thì họ sẽ đăng ký tên hàng trong giấy phép nhập khẩu là Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements) để nhập được nhiều loại hơn.

thks bác nhiều ạ, mà cho e hỏi chút là 15% trên tổng giá trị hàng đúng không bác? là chỉ giá trị hàng thôi hay tính luôn cái shipping fee bên mypro nữa v bác :-?

ồ thế tính ra lại mất thêm khúc :( phí ship đã cao rồi, nó k sale off e cũng chả thèm order tính ra chả được gì :( thế các bác cho e hỏi hải quan có quyền rạch đống đó ra kiểm tra hay gì k các bác nhỉ?

nó được quyền, mình từng bị nó lấy cây nhọn chọc thẳng vào bịch một lỗ tròn vo. nhiều lúc nó sợ heroin =))
ồ, thế thấy ok là mình được đem về đúng không bác? chung quy lại là chỉ cần đóng thuế, r lên cho nó check hoặc có thể k check, là mình được mang hàng về r phải k ạ? tiện thể e ở sài gòn thì sẽ lên đâu lấy hàng khi hàng về bác nhỉ?
vì lần đầu e order mấy hàng thực phẩm này, order xong mới sợ nó sách nhiễu mấy cái supplement này mà e mất trắng thì chết e :(

Bác cứ ra hỏi hải quan là biết ngay. Không bao giờ nó áp mã này cho các sản phẩm whey protein
Hì, không cần phải hỏi đâu bác. Whey là sản phẩm đã được hải quan định danh và cấp cho nó 1 mã thuế xuất-nhập khẩu riêng.
Mã thuế xuất-nhập khẩu của whey là 04041000 với mức thuế suất 0%
Mã thuế xuất-nhập khẩu của Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements) là 21069070 với mức thuế suất là 15%.
Việc áp tên hàng và mã số thuế như thế nào nó phụ thuộc vào giấy phép nhập khẩu của bên chuyển phát nhanh. Trong trường hợp bác có giấy phép nhập khẩu Sữa và các sản phẩm từ sữa thì bác có thể khai tên hàng là whey với mã số thuế 04041000 để hưởng mức thuế suất 0%.

Hì, không cần phải hỏi đâu bác. Whey là sản phẩm đã được hải quan định danh và cấp cho nó 1 mã thuế xuất-nhập khẩu riêng.
Mã thuế xuất-nhập khẩu của whey là 04041000 với mức thuế suất 0%
Mã thuế xuất-nhập khẩu của Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements) là 21069070 với mức thuế suất là 15%.
Việc áp tên hàng và mã số thuế như thế nào nó phụ thuộc vào giấy phép nhập khẩu của bên chuyển phát nhanh. Trong trường hợp bác có giấy phép nhập khẩu Sữa và các sản phẩm từ sữa thì bác có thể khai tên hàng là whey với mã số thuế 04041000 để hưởng mức thuế suất 0%.
thế là hàng chắc chắn về tay đúng k bác? :v v nó có phải chọc bịch hay gì k bác :v e hơi lo xa thôi :v

thế là hàng chắc chắn về tay đúng k bác? :v v nó có phải chọc bịch hay gì k bác :v e hơi lo xa thôi :v
Hì, hải quan kiểm tra theo lô bác ạ. Ví dụ ngày A, hãng Myprotein nó làm được 3000 bao whey và tiến hành đánh số cho lô 3000 bao whey này. Hải quan sẽ kiểm tra ngẫu nhiên 1 bao trong lô whey đó, nếu bao đó ok thì sẽ kết thúc quá trình kiểm tra. Như vậy việc có chọt bao hay không nó tùy vào thời điểm hải quan kiểm tra thôi bác.

Hì, hải quan kiểm tra theo lô bác ạ. Ví dụ ngày A, hãng Myprotein nó làm được 3000 bao whey và tiến hành đánh số cho lô 3000 bao whey này. Hải quan sẽ kiểm tra ngẫu nhiên 1 bao trong lô whey đó, nếu bao đó ok thì sẽ kết thúc quá trình kiểm tra. Như vậy việc có chọt bao hay không nó tùy vào thời điểm hải quan kiểm tra thôi bác.
nhưng e mua lẻ bác :-? e tưởng sẽ gói chung lại những sản phẩm e đã order thành 1 cục hàng chứ ạ?
vậy e ở sài gòn thì sẽ lên đâu nhận hàng bác nhỉ?

nhưng e mua lẻ bác :-? e tưởng sẽ gói chung lại những sản phẩm e đã order thành 1 cục hàng chứ ạ?
vậy e ở sài gòn thì sẽ lên đâu nhận hàng bác nhỉ?
Thường thì những công ty vận chuyển như DHL, TNT, UPS đều hỗ trợ giao tận nơi. Mình không rõ bên Myprotein xài dịch vụ của công ty nào nhưng trong trường hợp họ không giao tận nơi thì bác phải đến kho của công ty chuyển phát nhanh lấy hàng ra.

Ủa cần thu tiền ship nữa sao bác? Không phải cái shipping fee nó tính mình trên web order đã là bao gồm luôn rồi sao? E live chat với thằng agent nó bảo thế?

Haroro_vt89

Tư Vấn
Ban Quản Trị
Cái vụ này anh em thảo luận nhiều Topic rùi.

Chủ thớt chú ý điểm này: lúc bên chuyển phát nó gọi cho bạn hỏi vụ Thuế , bạn cứ bảo em mua về dùng anh giúp em không khai Thuế 15%
lúc đó nó sẽ khai Thuế 0% cho bạn. Lúc bạn ra lấy hàng nó sẽ thu hình như là 150k tiền gì á, ko rõ (chắc là tiền bồi dưỡng thằng khai Hải quan cho bạn).
Ở Sài gòn nhiều anh em áp dụng cách này thành công rồi, do ở SG dịch vụ nó dễ (biết ý chung nó 150k là nó làm cho)

Còn các tỉnh khác thì mình không rõ.

cho mình hỏi ngoài lề chút: Serving Size - 2 1/3 Large Scoops (100g)
tức là 2 Scoop + 1/3 Scoop à mọi người

Cái vụ này anh em thảo luận nhiều Topic rùi.

Chủ thớt chú ý điểm này: lúc bên chuyển phát nó gọi cho bạn hỏi vụ Thuế , bạn cứ bảo em mua về dùng anh giúp em không khai Thuế 15%
lúc đó nó sẽ khai Thuế 0% cho bạn. Lúc bạn ra lấy hàng nó sẽ thu hình như là 150k tiền gì á, ko rõ (chắc là tiền bồi dưỡng thằng khai Hải quan cho bạn).
Ở Sài gòn nhiều anh em áp dụng cách này thành công rồi, do ở SG dịch vụ nó dễ (biết ý chung nó 150k là nó làm cho)

Còn các tỉnh khác thì mình không rõ.
cám ơn bác nhiều ạ :D e sẽ chú ý :D

Có bạn nào trong này tốt về dịch thuật Anh-Việt không, mình có việc dịch thuật cho các bạn liên quan tới các sản phẩm tập thể hình. Ai quan tâm inbox mình hoặc điền vào form này nhé Translator

:( đợt vừa rồi em có thử mua trên site myprotein.com.vn mà bây giờ hàng về tới trung tâm khai thác EMS họ gửi giấy báo đòi phải có giấy Vệ sinh an toàn thực phẩm mới cho thông quan ạ. Trong trường hợp này em lên làm ntn, bác bác có quen ai làm dịch vụ mách em với ạ :(((

:( đợt vừa rồi em có thử mua trên site myprotein.com.vn mà bây giờ hàng về tới trung tâm khai thác EMS họ gửi giấy báo đòi phải có giấy Vệ sinh an toàn thực phẩm mới cho thông quan ạ. Trong trường hợp này em lên làm ntn, bác bác có quen ai làm dịch vụ mách em với ạ :(((

[/QUOT
bác nc w nó sao đó rồi nó sẽ cho bác thông quan k cần vsattp, còn k thì đơn hàng trên 2tr thì lại 1tr7 tiền vsattp nữa, và đừng order ở cái myprotein vn, đéo khác nào mình mua online trực tiếp cả. tính ra tiền thì thôi mua cmn ở đây cho nhanh bác ạ

Sắp tới mình về nước nhận đặt hàng xách tay myprotein về. Giá yêu thương rẻ hơn ship trực tiếp từ vn và ở shop nhé. Bác nào quan tâm thì ib mình ^^

Sắp tới mình về nước nên nhận đặt whey của Myprotein giá cả như sau:
Whey Isolate 1kg: 650k
2,5kg whey isolate: 1350k
5kg whey isolate: 2350k
Các mặt hàng khác thì vui lòng ib mình để biết thêm chi tiết. Mình bay về SG nên chỉ nhận order trong khu vực thôi srr :<
Mình cam kết hàng thật và giá rẻ hơn shop. Xin cảm ơn