e có nên uống sữa vinamilk để tăng cân tăng cơ ???

cho em hỏi là sữa vinamilk có dinh dưỡng thật không vì nghe nói nó chỉ toàn chứa bột sữa để pha chứ không phải sữa bò thiệt như Long Thành mở ra 1 2 ngày là hư, nếu có dinh dưỡng vậy dùng cái này để uống bổ sung thêm được không ???

100ml sữa vinamilk có 3g protein. 1 bịch 220ml được có 6-7g protein. Uống biết bao giờ mới lên cơ.
1 lạng ức gà 21g protein rồi, mua gà ăn đi.

khỏi cần ai nghe nói,ngày xưa mới đi tập ăn nhiều hơn 1 chén cơm,1 nải chuối,3 bịch sữa tươi vinamilk,tối 2 quả trứng luộc,1 tháng lên 4 kí :D

Tôi chẳg bao giờ dùng sữa tốn tiền lắm, ngày 3 quả trứng, nửa kí ức gà bổ sung hằng ngày, tôi không bị kén ăn nên không ngán, lâu lâu ra chợ mua cá ngừ 20 ngàn kg, cá phi 10 ngàn kí, hay cá biển tạp đủ thứ 7 ngàn kí, có bữa nào sang sang đi mua nhộng về ăn 100 cà ram 7 ngàn cũng bổ lắm.

mấy bác ở trên ăn kinh quá, lúc trước thì còn quan tâm ba cái dụ này nhiều giờ thì ăn nhiều đồ ăn lên chúc chứ chả quan tâm nhiều cho lắm bỏi zay tập hoài chả hơn dc ai :(

cho em hỏi là sữa vinamilk có dinh dưỡng thật không vì nghe nói nó chỉ toàn chứa bột sữa để pha chứ không phải sữa bò thiệt như Long Thành mở ra 1 2 ngày là hư, nếu có dinh dưỡng vậy dùng cái này để uống bổ sung thêm được không ???
uống được thì tốt nhưg protein nó ít, coi như bổ sung chút ít và chút ít calo, mỗi thứ mỗi tí cho đa dạng.
Vinamilk sữa bịch thì nó là sữa bột pha đấy, đố bạn tìm ra chỗ nào ghi là sữa tươi trên cái bịch sữa đấy. Sữa tươi vinamilk thì sữa hộp (180ml) và sữa hộp 1L (Có ghi 100% là đc).
Nếu được thì bác chơi TH true milk, ngon, bịch 220ml. Thùng 48 bịch tầm 280k.

Haroro_vt89

Tư Vấn
Ban Quản Trị
không khuyến khích
so với giá tiền đó nếu quy đổi ra thì uống 1 muỗng Whey vẫn lời hơn.

Mình nghĩ ko nên đòi hỏi Protein từ các loại sữa dạng như Vinamilk vì hàm lượng Pro trong đó khá ít.
Mỗi bịch 220ml chỉ có được 6-7g pro thì để được 25g pro sử dụng (sáng + sau tập) bạn sẽ phải uống hết khoảng 4 bịch mà tốc độ hấp thu thì ko thể nhanh bằng Whey được.

Theo mình, dùng các loại sữa này chỉ nên chú trọng đến hàm lượng canxi trong đó thôi.
Nhu cầu canxi 1 người trưởng thành là 1.000 mg/ngày.
Hàm lượng Canxi trong 100ml sữa Vinamilk 100mg/100ml -> 220mg/bịch 220ml -> Theo mình 1 ngày chỉ cần dùng 1-2 bịch là được rồi, lượng canxi còn lại thì từ các thức ăn khác.

Sữa bịch Vinamilk | Sữa nước

Sữa vinamilk là tốt mà bác,nó ít pro nhuwnh nó còn có cái khác, bác nên uống 1 ngày 0.5 lít thôi, chứ đùng nốc nh rồi lầm tưởng là tăng cơ là ko phải
Bác nên nạp pro từ nhiều nguồn khác nhau, e thì 1 ngày 200gr thịt bò, 200gr cá ngừ, ko có cá ngừ thì ăn 6 quả trứng, sữa 0.5l 1 ngày, 3 muỗng whey, 2 bcaa và 1 casein, ngoài ra e còn 3 bữa cơm nữa, chứ 1 ngày e ko thể nhai nổi 1kg thịt bò, hay 1 kg ức gà, hay cá, mà ngày nào cũng vậy thì đau hàm lắm