Các pro cho em hỏi cái ạ

Xin chào Anh Em. Mình có vài câu hỏi muốn hỏi ae.
Hiện tại minh đàn 72kg cao 1m75 body fat: 19% và có 33.4kg cơ ( đây là chỉ số đo trên inbody)

Kế hoạch của mình đặt ra là bulk lên 85kg rồi cut lại.

Nhưng lai cảm thấy body fat cao quá :). Nên mong các cao nhân cho em ý kiến tham khảo :)

muốn đẹp thì nên fit lại chế độ ăn để body fat xuống < 15 để thấy múi cho có hứng tập, 85kg chắc tròn quay heo, tới đó sợ ý chỉ giảm mỡ ko đủ mà mãi mãi phải ôm cái thân hình phê pha đó. Tôi gặp nhiều người ở nhiều phòng rồi, press, squat dl, ohp rất là kinh, mà tập cả năm vẫn tròn lẳn, cơ đâu chả thấy thấy cái bụng lùng bùng. tay thì cảm giá như tay đàn bà con gái, thẳng đuột.

muốn đẹp thì nên fit lại chế độ ăn để body fat xuống < 15 để thấy múi cho có hứng tập, 85kg chắc tròn quay heo, tới đó sợ ý chỉ giảm mỡ ko đủ mà mãi mãi phải ôm cái thân hình phê pha đó. Tôi gặp nhiều người ở nhiều phòng rồi, press, squat dl, ohp rất là kinh, mà tập cả năm vẫn tròn lẳn, cơ đâu chả thấy thấy cái bụng lùng bùng. tay thì cảm giá như tay đàn bà con gái, thẳng đuột.
Vì số chiều cao mình khá tốt + cơ mình cũng ít :D. Nên mình tính bulk cho lên 1 ít rồi cut lại :D

Mình rất đồng ý với ý kiến của bác này. Không hiểu sao rất nhiều người cho rằng chỉ có bulk mới có thể tăng cơ, cứ như là vận động viên chuyên nghiệp ko bằng ấy! Chủ thớt hiện cũng hơi dư cân rồi, nên chọn các bài tập hợp lý để đồng thời vừa tăng cơ và giảm mỡ. Xem chỉ số BMI chuẩn ở đây này

Sẵn tiện cho mình hỏi luôn. Mình đo inbody đc 34.4kg cơ thì thế này là nhiều hay ít vậy ~.~