Thuốc hormone tăng trưởng có tác dụng gì không ?

Mình mới tìm hiểu về hormone tăng trưởng và có đặt mua 1 ống tên là genotrophin pen. Các bác đã sử dụng qua thèn này bao giờ chưa,cho mình xin chút thông tin ạ

Mình nghĩ bạn không nên dùng thuốc để kích hormone đâu. Nên tập luyện + kết hợp dinh dưỡng sẽ tốt hơn và an toàn hơn.

haizz ông mua thuốc chích tiêm vào cơ thể ông mà ông lên mạng hỏi kiểu vậy thì tiêu cmn đời ông luôn rồi. 99% người ông hỏi trên mạng thì ông có chắc họ có bằng cấp nào về y khoa không hay chỉ toàn lũ người kinh doanh vô đạo đức bán roid hay hormone mà không chỉ người ta cách sử dụng chỉ biết nhập thuốc lậu về và bán mặc cho ngta sống chết ra sao ( các hậu quả như teo balls,hư thận, hại tim... nhiều vô số kể trên FB ). chưa kể có những thứ thuốc bên Mỹ ngta còn chưa cho thử nghiệm trên người mà lũ đó vẫn nhập về Vn bán. Ông muốn tiêm cái gì vô cơ thể ông ít nhất cũng phải bỏ ra vài tháng để tìm hiểu sơ bộ ( google free mà ông ) hay ít ra cũng phải thuê Coach nào đáng tin cậy rồi hỏi chứ. Chúc ông không bị teo balls

Lần sửa cuối:
haizz ông mua thuốc chích tiêm vào cơ thể ông mà ông lên mạng hỏi kiểu vậy thì tiêu cmn đời ông luôn rồi. 99% người ông hỏi trên mạng thì ông có chắc họ có bằng cấp nào về y khoa không hay chỉ toàn lũ người kinh doanh vô đạo đức bán roid hay hormone mà không chỉ người ta cách sử dụng chỉ biết nhập thuốc lậu về và bán mặc cho ngta sống chết ra sao ( các hậu quả như teo balls,hư thận, hại tim... nhiều vô số kể trên FB ). chưa kể có những thứ thuốc bên Mỹ ngta còn chưa cho thử nghiệm trên người mà lũ đó vẫn nhập về Vn bán. Ông muốn tiêm cái gì vô cơ thể ông ít nhất cũng phải bỏ ra vài tháng để tìm hiểu sơ bộ ( google free mà ông ) hay ít ra cũng phải thuê Coach nào đáng tin cậy rồi hỏi chứ. Chúc ông không bị teo balls
Tôi lên đây để hỏi về loại thuốc này chứ không cần thèn dạy đời như bạn oke

Ừ vậy thôi , đã NGU rồi mà còn TỎ VẺ như bạn thì chúc bạn chết cm bạn luôn nha

Diễn đàn thể hình cũng không tránh khỏi lũ sửu nhi ăn nói mất dạy
À thì ra là tự ti do khung xương bé :))). Tao nói cho mày BỚT ẢO TƯỞNG nhé, chỉ có đầu thai mới thoát kiếp xương nhỏ thôi nhé, trên đời này làm lồn gì có thuốc hay hormone tăng kích cỡ khung xương. NGU LỒN bị mấy thằng bán thuốc vô đạo đức dắt mũi dụ uống chích vô lên bàn thờ ngồi rồi lúc đó hại cha báo mẹ. Tao chỉ vô topic này thấy mày tội nghiệp ,order thuốc trên mạng mà đéo biết con cặc gì cả nên cảnh báo mà mày còn TỎ VẺ NGUY HIỂM, thế thì cho chết cmm luôn.

Lần sửa cuối:
À thì ra là tự ti do khung xương bé :))). Tao nói cho mày BỚT ẢO TƯỞNG nhé, chỉ có đầu thai mới thoát kiếp xương nhỏ thôi nhé, trên đời này làm lồn gì có thuốc hay hormone tăng kích cỡ khung xương. NGU LỒN bị mấy thằng bán thuốc vô đạo đức dắt mũi dụ uống vô lên bàn thờ ngồi rồi lúc đó hại cha báo mẹ. Tao chỉ vô topic này thấy mày tội nghiệp ,order thuốc trên mạng mà đéo biết cc gì cả nên cảnh báo mà mày còn TỎ VẺ thế thì cho chết cmm luôn.
Lướt lịch sử toàn comment của mày thì toàn vùi dập người khác. Cũng đéo có gì tốt lành cả,Hôm nay xui gặp trúng thèn dở hơi

Thằng Gym-store này post thông tin xàm nhé các bạn. Tế bào cơ không tăng lên một cách tự nhiên được. gene quy định sao thì số tế bào chỉ có vậy. Muốn tăng số tế bào thì phải chích steroid. Mà steroid lại gây vô sinh, hư tim hỏng thận.

Viết chữ "hormone" (hoocmon) còn sai chính tả mà cũng bán hàng sao. Từng đó thôi là biết thằng Gym-store này level cỡ nào rồi. Kiến thức thì ... cái shop này chỉ giỏi lừa gà kiếm tiền thôi. Anh em sống chết ra sao nó không quan tâm đâu. N** như ... cũng đòi giảng dạy bán hàng.

Thằng Gym-store này post thông tin xàm nhé các bạn. Tế bào cơ không tăng lên một cách tự nhiên được. gene quy định sao thì số tế bào chỉ có vậy. Muốn tăng số tế bào thì phải chích steroid. Mà steroid lại gây vô sinh, hư tim hỏng thận.

Viết chữ "hormone" (hoocmon) còn sai chính tả mà cũng bán hàng sao. Từng đó thôi là biết thằng Gym-store này level cỡ nào rồi. Kiến thức thì ... cái shop này chỉ giỏi lừa gà kiếm tiền thôi. Anh em sống chết ra sao nó không quan tâm đâu. N** như ... cũng đòi giảng dạy bán hàng.
Vậy nó không có chút tác dụng nào trong việc phát triển hệ xương hay làm dày xương hả bác, Vì theo mình được biết có nhiều người sau tuổi 20 vẫn phát triển khung xương do khối u tuyến uyên không ngừng tiết ra hormone nên dẫn đến việc khiến họ to lớn mãi về sau, Cũng vì lí do này nên mình mới mạo muội có suy nghĩ nếu ta bổ sung hormone thì vẫn có khả năng phát triển hệ xương.Nói không chi xa xôi như ở việt nam có anh chàng ở huế sau tuổi 20 vẫn không ngừng phát triển cho đến nay là 34 tuổi

Hãy tăng hoocmon tự nhiên bằng lối sống. Hành động can thiệp trực tiếp sẽ làm liệt dương do cơ chế thừa hôcmon ngoại sinh dẫn đến tinh hoàn hết nhiệm vụ nên bị teo nhỏ. Xương phát triển quá mức là tác dụng phụ, nó gây bệnh chứ không trị bệnh. Bác thớt quá ám ảnh hình thức thấp bé nên ko biết lắng nghe mấy bác trên. Bác về trách ông già bác hoặc đầu thai mới hi vọng thay đổi được.

Hãy tăng hoocmon tự nhiên bằng lối sống. Hành động can thiệp trực tiếp sẽ làm liệt dương do cơ chế thừa hôcmon ngoại sinh dẫn đến tinh hoàn hết nhiệm vụ nên bị teo nhỏ. Xương phát triển quá mức là tác dụng phụ, nó gây bệnh chứ không trị bệnh. Bác thớt quá ám ảnh hình thức thấp bé nên ko biết lắng nghe mấy bác trên. Bác về trách ông già bác hoặc đầu thai mới hi vọng thay đổi được.
Đầu tiên mình cảm ơn và ghi nhận góp ý của bác. Thật ra mà nói mình bị ám ảnh cũng từ thuở nhỏ chứ ko phải là mới đây, mình cũng đã tìm hiểu và do dự cũng đã gần nửa năm, Tác dụng phụ của nó mình cũng đã tính trước nhưng thực sự bây giờ mình cũng không còn lựa chọn nào khác cả, Nếu ngày mai chết thì hôm nay mình cũng sẽ quyết định dùng nếu nó có hiệu quả. Hiện tại mình đã chuẩn bị về mặc tài chính và thời gian cũng khá là đầy đủ, Mình đăng lên đây hỏi các bác chỉ có hi vọng được 1 câu khích lệ hay 1 lời động viên là quá đủ.

Chắc chắn mình sẽ show thành quả lên đây dù thành công hay thất bại.

Nếu bác đã muốn dùng hormone ngoại sinh thì mình chúc bác thành công và không bị tác dụng phụ. Tuy nhiên, nếu bác chưa đủ 65 kg thì đừng nên xài hormone vội. Bởi vì khi đó, bác bé là do thiếu cơ chứ không phải do xương bé đâu. Bác nên tập gym 3 năm cho đủ cơ chứ đừng chỉ tập 3 tháng. Môn thể hình không dành cho người nóng vội.

phải có bác sĩ chuyên khoa làm xét nghiệm, sau đó bác sĩ mới cho biết cơ thể có thích hợp xài hay không, xài loại nào được và liều lượng xài cụ thể từng loại nhé.
Tất cả các pro body builder trên thế giới đều đi theo con đường này. Đây là cách an toàn nhất khi sử dụng steroid với hormone nhân tạo. Vậy mà cũng khối người chết khi mới 30 đấy.
Mua đại về chích thì.....

Mình mới tìm hiểu về hormone tăng trưởng và có đặt mua 1 ống tên là genotrophin pen. Các bác đã sử dụng qua thèn này bao giờ chưa,cho mình xin chút thông tin ạ
Tất cả những thứ liên quan đến artificial hormone thì bạn PHẢI CÓ SỰ HƯỚNG DẪN CỦA BÁC SĨ CHUYÊN KHOA, không ai dám mua về tự tiêm đâu bạn! Bạn hỏi trên này đúng sai không ai bảo đảm, trên mạng thì càng không nha bạn!!!

Đầu tiên mình cảm ơn và ghi nhận góp ý của bác. Thật ra mà nói mình bị ám ảnh cũng từ thuở nhỏ chứ ko phải là mới đây, mình cũng đã tìm hiểu và do dự cũng đã gần nửa năm, Tác dụng phụ của nó mình cũng đã tính trước nhưng thực sự bây giờ mình cũng không còn lựa chọn nào khác cả, Nếu ngày mai chết thì hôm nay mình cũng sẽ quyết định dùng nếu nó có hiệu quả. Hiện tại mình đã chuẩn bị về mặc tài chính và thời gian cũng khá là đầy đủ, Mình đăng lên đây hỏi các bác chỉ có hi vọng được 1 câu khích lệ hay 1 lời động viên là quá đủ.

Chắc chắn mình sẽ show thành quả lên đây dù thành công hay thất bại.
ALO CÓ CAO THÊM ĐƯỢC MIẾNG NÀO CHƯA

Writing on abortion is always challenging and controversial. Speech and language therapist Job Description, Duties, Roles and. Review r sum , CV, "Industry CV" and cover letter resources, and a variety of. Sentence outlines here develop the thesis in essentially the same way, but. https://autodiscover.primagold.ae/bold.php?help-with-dissertation-proposals
Story paper for drawing, handwriting practice, and early creative writing. Composing and presenting a eulogy can be difficult. Additionally, we have tried to make the problems in the critical conage of 35. Writing KSAs For Federal Applications Students UMUC. http://af.cmacklerksdorp.co.za/nineteen.php?resume-writing-service-portland-or
Nuclear Disarmament, Nonproliferation, and the "Credibility Thesis". Speech transmission index — Speech Transmission Index, short STI is a measure of speech transmission This selection of ten short stories about women by. the play, it seemed that Othello was the only one who didn't know the truth. buy business research papers Many people write an essay like they are whipping this day s bite and sit down.
When you choose the fairy tale, plan the plot of the story and discuss the. Management of large scale educational and scientific projects. help to write my paper Read one of the most informative resources on the web on college scholarships.

http://demo.7910.org/forum/showthre...://forums.hacksfor.me/newreply.php?tid=673487
snwanted essay writersv
http://rostov.cn/viewtopic.php?f=2&t=71072&p=101712#p101712
http://blackjob.net/index.php?showtopic=176304&st=0&gopid=430599&#entry430599
akcanadian geography homework helpy
http://horda.jecool.net/forum/memberlist.php?mode=viewprofile&u=140

giangle1989

Ban Quản Trị
Em Tuấn thân mến,
Cảm ơn em đã đặt câu hỏi cho diễn đàn nhé. Dựa trên câu hỏi, anh xin được tư vấn như sau:

1. Kiểm tra phản ứng thuốc
- Hóc-môn (anh ghi tiếng việt cho dễ đọc nhé) tăng trưởng là gì thì các anh/em trong topic đã trình bày, và em cũng đã biết nên anh không cần nói nữa. Nếu xét về góc độ Y học thì hóc-môn tăng trưởng hay bất kỳ thuốc gì được sử dụng bằng con đường nào (tiêm bắp, tiêm/truyền tĩnh mạch, tiêm dưới da, tiêm trong da ...)/ hay đường uống, hay đường đặt ... đều cần phải có chỉ định của bác sĩ sau khi có kết quả thăm khám (khai thác bệnh sử, tiền sử dị ứng, thăm khám từng bộ phận cơ thể ...), kiểm tra cận lâm sàng (test thử phản ứng, xét nghiệm máu ...) một cách đầy đủ.
- Quy trình thử thuốc được hiểu đơn giản là bs/ điều dưỡng sẽ tiêm trong da/ hoặc phết 1 lượng thuốc nhỏ (tùy loại thuốc) vào 1 vùng da nhạy cảm của bệnh nhân (mặt trước cẳng tay), sau đó khoanh tròn vùng thử bằng bút mực, chờ 30 phút để nhận định trạng thái vùng thuốc được bôi, trạng thái toàn thân của bệnh nhân ... Nếu trạng thái bình thường mới sử dụng tiêm và bệnh nhân cần ở lại tối thiểu thêm 30 phút nữa để theo dõi.
- Ở một vài loại thuốc, có khi thử thuốc phải qua xét nghiệm máu mới phát hiện dị ứng (tiêm trong da/ phết thuốc ngoài da không phát hiện được) ...

2. Sử dụng thuốc
- Thực hiện tại bệnh viện có giám sát của nhân viên y tế, đặc biệt với các dạng thuốc sử dụng qua đường tiêm - truyền. Mà nếu đã tiêm thuốc, phải theo quy trình và chỉ có nhân viên y tế mới được phép tiêm cho bệnh nhân sau khi có chỉ định của thầy thuốc. Mục đích của việc này nhằm hạn chế tình trạng nhiễm khuẩn sau tiêm, đặc biệt quan trọng nhất là phát hiện trạng thái của bệnh nhân sau khi dùng thuốc, xem có bị sốt không, có phản ứng gì bất thường không, nếu nghiêm trọng sẽ thực hiện phác đồ Alrenalin.
- Bởi vì, mỗi cơ địa của mỗi bệnh nhân đều khác nhau, người thì dị ứng với thuốc này, không dị ứng với thuốc kia. Việc này liên quan đến phản ứng dị nguyên. Dị nguyên là những chất lạ khi đưa vào cơ thể thì cơ thể lập tức đề kháng lại để bảo vệ cơ thể. Chính vì cơ chế này mới gọi là bị dị ứng với chất đó. Và một khi đã dị ứng với thuốc nào (hoạt chất nào) thì cũng không được dùng cả nhóm thuốc có hoạt chất đó.
- Mà em có biết hậu quả khi dùng thuốc mà không có chỉ định của bác sĩ là gì không ... Đó chính là dị ứng thuốc, biểu hiện ngoài da là:
+ Sẩn ngứa, ban hình bia bắn, nốt phỏng nước, phù Quincke, có khi là hội chứng Lyell, hội chứng steven-johnson ...
+ Trong giới y bác sĩ sợ nhất là sốc phản vệ khi cơ thể phản ứng thuốc với hàng loạt các triệu chứng trên lâm sàng: Phản ứng ngoài da (đã nêu trên), thần kinh ly bì, mê man; loạn nhịp tim dẫn đến suy tim; khó thở, da tím tái dẫn đến suy hô hấp; suy thận; ...
=> Những triệu chứng này thường xảy ra sau khi dùng thuốc 30 phút và dẫn đến tử vong rất nhanh nếu không xử trí kịp thời bằng Alrenalin theo phác đồ của Bộ Y tế (có khi phải huy động cả một ekip gồm nhiều bác sĩ, điều dưỡng cùng xử trí ...).

3. Lời khuyên cho em
- Em thân mến, một mũi thuốc, một liều thuốc cũng không thể ngẫu hứng tình cờ. Để sử dụng cần phải qua rất nhiều bước sàng lọc theo quy trình chặt chẽ, phải có chỉ định của bác sĩ, phải được thăm khám và cho cận lâm sàng mới dùng được. Chưa kể, nếu là dạng thuốc tiêm thì càng không nên tự ý thực hiện mà chỉ nên thực hiện ở BV mà phải là nhân viên y tế thực hiện trên bệnh nhân. Ngay cả bs giỏi còn không dám dùng tiêm tại nhà bệnh nhân (vì nếu bị dị ứng thuốc thì không có phương tiện cấp cứu, một mình bác sĩ chưa chắc gì cứu được bệnh nhân chỉ trong một khoảng khắc nếu không có sự hỗ trợ của đội ngũ ekip y tế BV) huống hồ đến những người khác ...
- Y bác sĩ tụi anh bao giờ cũng khuyên bệnh nhân: trường hợp nào không nên dùng thuốc, trường hợp nào nên dùng. Nếu dùng thì phải là thuốc gì, hàm lượng ra sao, dùng qua con đường nào, rồi dùng lúc nào với liều lượng bao nhiêu ... sau khi đã thăm khám đầy đủ bệnh sử, tiền sử dị ứng ... và cận lâm sàng ...
- Nếu em là một người với cơ thể phát triển bình thường, thì anh đồng tình với các HLV thể hình đã tư vấn cho em ở trên, và cả chuyên môn: Ưu tiên sử dụng các biện pháp phát triển cơ thể bằng con đường tự nhiên, tập luyện theo hướng dẫn, ăn uống khoa học và tinh thần vui vẻ ... vẫn tốt hơn một mũi thuốc, một viên thuốc nào đó mắc tiền mà có nhiều tác dụng phụ ...
- Còn nếu em vẫn muốn dùng thì tốt nhất, em hãy đến BV để gặp BS tư vấn thêm: nên hay không nên nhé. Đặc biệt tránh tự ý dùng thuốc tại nhà ...

Nói chung, sự lựa chọn này thuộc về em. Chúc em sáng suốt nhé. :)

Lần sửa cuối:
Title: Length: Color Rating : Voltaire's Candide: The Transformation of Candide Voltaire's Candide: The. Below is a free essay on "Education's Effects on Globalization" from Anti Essays, your source for free research papers, essays, and term paper. An Analysis of William Blake's 'The Schoolboy' Ezine Articles. what is a good topic to write a comprehensive argumentative essay. online dissertation help printing
High School they should have the topic for their research. Merger Agreement Sample Contracts and Business Forms. Two different ucla mba essay questions, made in this not have the flatter him like upset him when she thought that as Advertising ethics essay topics. List examples of the kinds of businesses that make up the. teach for america essay help
Examples of Combination Resumes The following sample resumes all use the. Looking for a raleigh resume writing service? Resume: Action Verbs Resume: Advice of Linguists Statement of Purpose:. cover letter for medical doctor cv Eight years of administrative experience, including office management, employee. Free activity, physical function, essays and research essay on awareness of physical fitness and good health creative college essay topic ideas. The Edible Woman essaysThe Edible Woman written by Margaret Atwood is.
Primary Sources: Overview of Collections Yale University. According to Marie Winn and her essay "The PlugIn Drug," television has. orderly cover letter Be that as it may as a rule its best to utilize the customary.
See more of essay on importance of discipline in life, short story essay ideas and effect of divorce essay after just one click. references may take place without the written permission of Cambridge. Descartes Extreme Philosophy Essay Research Paper. http://www.earthlinksinc.org/festival.php?essay-written-by-winston-churchill

nifree creative writing websitesa
acpurchaser resumej
wrdoctoral dissertation help ndsuf
wido my admission essay be for collegev
https://forum-asauthrpg.000webhostapp.com/showthread.php?tid=88654&pid=137147#pid137147

Em Tuấn thân mến,
Cảm ơn em đã đặt câu hỏi cho diễn đàn nhé. Dựa trên câu hỏi, anh xin được tư vấn như sau:

1. Kiểm tra phản ứng thuốc
- Hóc-môn (anh ghi tiếng việt cho dễ đọc nhé) tăng trưởng là gì thì các anh/em trong topic đã trình bày, và em cũng đã biết nên anh không cần nói nữa. Nếu xét về góc độ Y học thì hóc-môn tăng trưởng hay bất kỳ thuốc gì được sử dụng bằng con đường nào (tiêm bắp, tiêm/truyền tĩnh mạch, tiêm dưới da, tiêm trong da ...)/ hay đường uống, hay đường đặt ... đều cần phải có chỉ định của bác sĩ sau khi có kết quả thăm khám (khai thác bệnh sử, tiền sử dị ứng, thăm khám từng bộ phận cơ thể ...), kiểm tra cận lâm sàng (test thử phản ứng, xét nghiệm máu ...) một cách đầy đủ.
- Quy trình thử thuốc được hiểu đơn giản là bs/ điều dưỡng sẽ tiêm trong da/ hoặc phết 1 lượng thuốc nhỏ (tùy loại thuốc) vào 1 vùng da nhạy cảm của bệnh nhân (mặt trước cẳng tay), sau đó khoanh tròn vùng thử bằng bút mực, chờ 30 phút để nhận định trạng thái vùng thuốc được bôi, trạng thái toàn thân của bệnh nhân ... Nếu trạng thái bình thường mới sử dụng tiêm và bệnh nhân cần ở lại tối thiểu thêm 30 phút nữa để theo dõi.
- Ở một vài loại thuốc, có khi thử thuốc phải qua xét nghiệm máu mới phát hiện dị ứng (tiêm trong da/ phết thuốc ngoài da không phát hiện được) ...

2. Sử dụng thuốc
- Thực hiện tại bệnh viện có giám sát của nhân viên y tế, đặc biệt với các dạng thuốc sử dụng qua đường tiêm - truyền. Mà nếu đã tiêm thuốc, phải theo quy trình và chỉ có nhân viên y tế mới được phép tiêm cho bệnh nhân sau khi có chỉ định của thầy thuốc. Mục đích của việc này nhằm hạn chế tình trạng nhiễm khuẩn sau tiêm, đặc biệt quan trọng nhất là phát hiện trạng thái của bệnh nhân sau khi dùng thuốc, xem có bị sốt không, có phản ứng gì bất thường không, nếu nghiêm trọng sẽ thực hiện phác đồ Alrenalin.
- Bởi vì, mỗi cơ địa của mỗi bệnh nhân đều khác nhau, người thì dị ứng với thuốc này, không dị ứng với thuốc kia. Việc này liên quan đến phản ứng dị nguyên. Dị nguyên là những chất lạ khi đưa vào cơ thể thì cơ thể lập tức đề kháng lại để bảo vệ cơ thể. Chính vì cơ chế này mới gọi là bị dị ứng với chất đó. Và một khi đã dị ứng với thuốc nào (hoạt chất nào) thì cũng không được dùng cả nhóm thuốc có hoạt chất đó.
- Mà em có biết hậu quả khi dùng thuốc mà không có chỉ định của bác sĩ là gì không ... Đó chính là dị ứng thuốc, biểu hiện ngoài da là:
+ Sẩn ngứa, ban hình bia bắn, nốt phỏng nước, phù Quincke, có khi là hội chứng Lyell, hội chứng steven-johnson ...
+ Trong giới y bác sĩ sợ nhất là sốc phản vệ khi cơ thể phản ứng thuốc với hàng loạt các triệu chứng trên lâm sàng: Phản ứng ngoài da (đã nêu trên), thần kinh ly bì, mê man; loạn nhịp tim dẫn đến suy tim; khó thở, da tím tái dẫn đến suy hô hấp; suy thận; ...
=> Những triệu chứng này thường xảy ra sau khi dùng thuốc 30 phút và dẫn đến tử vong rất nhanh nếu không xử trí kịp thời bằng Alrenalin theo phác đồ của Bộ Y tế (có khi phải huy động cả một ekip gồm nhiều bác sĩ, điều dưỡng cùng xử trí ...).

3. Lời khuyên cho em
- Em thân mến, một mũi thuốc, một liều thuốc cũng không thể ngẫu hứng tình cờ. Để sử dụng cần phải qua rất nhiều bước sàng lọc theo quy trình chặt chẽ, phải có chỉ định của bác sĩ, phải được thăm khám và cho cận lâm sàng mới dùng được. Chưa kể, nếu là dạng thuốc tiêm thì càng không nên tự ý thực hiện mà chỉ nên thực hiện ở BV mà phải là nhân viên y tế thực hiện trên bệnh nhân. Ngay cả bs giỏi còn không dám dùng tiêm tại nhà bệnh nhân (vì nếu bị dị ứng thuốc thì không có phương tiện cấp cứu, một mình bác sĩ chưa chắc gì cứu được bệnh nhân chỉ trong một khoảng khắc nếu không có sự hỗ trợ của đội ngũ ekip y tế BV) huống hồ đến những người khác ...
- Y bác sĩ tụi anh bao giờ cũng khuyên bệnh nhân: trường hợp nào không nên dùng thuốc, trường hợp nào nên dùng. Nếu dùng thì phải là thuốc gì, hàm lượng ra sao, dùng qua con đường nào, rồi dùng lúc nào với liều lượng bao nhiêu ... sau khi đã thăm khám đầy đủ bệnh sử, tiền sử dị ứng ... và cận lâm sàng ...
- Nếu em là một người với cơ thể phát triển bình thường, thì anh đồng tình với các HLV thể hình đã tư vấn cho em ở trên, và cả chuyên môn: Ưu tiên sử dụng các biện pháp phát triển cơ thể bằng con đường tự nhiên, tập luyện theo hướng dẫn, ăn uống khoa học và tinh thần vui vẻ ... vẫn tốt hơn một mũi thuốc, một viên thuốc nào đó mắc tiền mà có nhiều tác dụng phụ ...
- Còn nếu em vẫn muốn dùng thì tốt nhất, em hãy đến BV để gặp BS tư vấn thêm: nên hay không nên nhé. Đặc biệt tránh tự ý dùng thuốc tại nhà ...

Nói chung, sự lựa chọn này thuộc về em. Chúc em sáng suốt nhé. :)
Cảm ơn anh Giangle1989 đã tư vấn rất nhiệt tình cho mọi người. Theo anh thì bài viết này có đúng không ạ ? https://www.webthehinh.com/community/threads/45181/

giangle1989

Ban Quản Trị
Cảm ơn anh Giangle1989 đã tư vấn rất nhiệt tình cho mọi người. Theo anh thì bài viết này có đúng không ạ ? https://www.webthehinh.com/community/threads/45181/
Oh, anh cũng thấy topic này dài quá nên anh chỉ đọc các bình luận đầu tiên (vì ít thời gian) thì bản thân nhìn nhận thấy có một số luận điểm phù hợp với các cơ sở khoa học hiện đại vì độ tuổi 20 - 25 vẫn phát triển chiều cao, nhưng nó phát triển không bằng các giai đoạn khác và cũng có thể có trường hợp ngoại lệ ...

Một số bài tập ở topic có đề cập, theo anh, em nên điều chỉnh/ hoặc nhờ HLV thể dục thể thao có chuyên ngành liên quan tư vấn lịch tập phù hợp tùy theo thể trạng của em. Vì vấn đề xây dựng lịch tập, dinh dưỡng chuyên sâu cho thể thao thì không phải chuyên ngành của anh ha. Bên chỗ anh là y sĩ đa khoa, chuyên về khám chữa bệnh, truyền thông sức khỏe ... nhưng cũng không bằng bác sĩ được. ^^
----------
Nhìn chung, để phát triển cơ xương khớp hoàn thiện cần được đầu tư chủ yếu bằng con đường dinh dưỡng, luyện tập thể dục thể thao và chế độ nghỉ ngơi, sinh hoạt điều độ phù hợp với lứa tuổi.

Để có thể mở rộng những điều cần biết liên quan đến phát triển chiều cao, anh xin mạo muội viết thêm một số thông tin cơ sở, làm tiền đề y học để từ đây bạn đọc có thể có một số khái niệm cơ bản tối thiểu về giải phẫu sinh lý phát triển của cơ thể, hi vọng có ích ... ^^

ĐÔI ĐIỀU VỀ PHÁT TRIỂN CHIỀU CAO

1. Giải phẫu về hệ xương
Xương được cấu tạo bởi nhiều thành phần:
- Xung quanh xương được bao bọc bằng mô liên kết gọi là màng xương
- Hai đầu xương: có phần sụn liên hợp và phần xương xốp
+ Sụn liên hợp: giúp xương phát triển dài ra
+ Xương xốp: chứa tủy đỏ tạo máu
- Trong phần xương đặc (được màng xương bao bọc) có tủy vàng chứa mỡ.

2. Sinh lý về hệ xương
2.1. Tăng trưởng

- Xương phát triển theo chiều dọc nhờ vào sụn liên hợp ở hai đầu xương. Thường sẽ phát triển từ lúc sơ sinh (tính từ lúc cắt dây rốn đến khi được 4 tuần) cho đến các giai đoạn phát triển: nhũ nhi (thời kỳ bú mẹ 1 - 12 tháng); thời kì răng sữa (1-6 tuổi); thiếu niên (7-13 đối với nữ; 7-15 với nam); dậy thì (từ 13-14 đến 18 tuổi ở nữ, 15-16 đến 20 tuổi ở nam); thanh niên (trên 18 tuổi ở nữ, trên 20 tuổi ở nam).
- Trong đó phát triển chiều cao mạnh nhất từ sơ sinh đến khi dậy thì. Tiếp tục phát triển ở tuổi 18. Chậm dần và phát triển cuối cùng ở tuổi 20 - 25 tuổi.
- Xương to ra nhờ vào sự tăng sinh ở mô xương (màng xương).
2.2. Cốt hóa
- Được hiểu là quá trình trong đó có mô xương liên kết thường được ngấm canxi mật độ cao đến một giai đoạn trở thành mô xương liên kết rắn.
- Thường bắt đầu cốt hóa ở giai đoạn 20 - 25 tuổi.

3. Vai trò của tuyến Yên trong phát triển chiều cao
- Tuyến yên là một tuyến nội tiết nhỏ đường kính khoảng 1 cm, nặng từ 0.5 - 1g. Tuyến yên nằm trong hố yên của xương bướm thuộc nền sọ.
- Tuyến yên có nhiều thùy, trong đó thùy trước tuyến yên có chứa nhiều hốc-môn quan trọng liên quan đến phát triển cơ thể, kể đến là hốc-môn GH.
- hốc-môn GH kích thích nhiều mô, tăng kích thước các tế bào liên quan đến sự tăng trưởng, trong đó có mô sụn và xương (hai cơ chế dài xương và dày xương).
- Tuyến yên chỉ hoạt động trong lúc ngủ với sự hỗ trợ của các chất dinh dưỡng quan trọng trong cơ thể: Đạm, béo, đường, vitamin và khoáng chất ...

4. Nhận định y học
- Xương phát triển chậm dần ở tuổi 20 - 25 tuổi. Trước đó cần được đầu tư dinh dưỡng và thể thao cân bằng.
- Ngủ đủ giấc.
=> Từ lúc sơ sinh đến khi trưởng thành cần đầu tư trước nhất là dinh dưỡng, có năng lượng từ việc cung cấp dinh dưỡng mới vận động phát triển được. Chính vì vận động, cơ thể cần dung nạp dinh dưỡng để đáp ứng nhu cầu vận động đó. Và cứ tiếp tục như thế tạo thành một vòng phát triển phù hợp theo độ tuổi. Vòng phát triển này chỉ được đảm bảo khi được sinh hoạt (làm việc, học hành, vệ sinh cá nhân ...) hợp lý và ngủ đủ giấc.

5. Hướng xây dựng phát triển chiều cao
- Đầu tư dinh dưỡng cân bằng, hợp lý. Cần tham mưu chuyên gia dinh dưỡng thể dục thể thao để theo chương trình riêng. Nhưng nếu chưa thể liên hệ, người tập cần:
+ Duy trì 03 bữa chính, mỗi bữa cần đảm bảo đầy đủ 05 món/buổi: 01 món cơm, 01 món mặn, 01 món xào; 01 món canh; 01 món tráng miệng.
VD: 01 phần cơm trắng, 01 món cá tra kho thơm, 01 món tôm rán đỗ chả trứng, 01 món canh chua đậu khuôn/01 canh rau muống luộc; 01 món dưa hấu.
+ Tăng cường 02 - 03 bữa phụ trong ngày:
VD: Sáng 01 phần sữa chua, Trưa 1-2 quả chuối, Chiều tối 01 cốc sữa cao năng lượng.
- Đầu tư tập các bộ môn thể thao phù hợp với thể trạng, theo sở thích. Cần tham mưu BS, HLV các bộ môn để xây dựng chương trình tập phù hợp.
- Sinh hoạt hợp lý. Tâm lý vui vẻ, thoải mái.
- Ngủ đủ giấc, tránh thức khuya.
- Trong y văn không bao giờ khuyến khích sử dụng các thuốc vitamin tổng hợp, thuốc kích thích phát triển cơ thể ... mà bao giờ cũng ưu tiên phát triển tự nhiên trước, trừ khi được bác sĩ chỉ định vì lý do bệnh lý.

Cảm ơn các bạn đã đọc nhé. ^^

Lần sửa cuối:
bác viết chuyên ngành nhiều quá rất rối. Tóm lại chiều cao do gen và dinh dưỡng lúc nhỏ. Luyện tập thể thao không giúp tăng chiều cao.

fulfilled (for example, once we have food, water, security, friendships, and. Homework problems, suggestions for term project, and. line" region under the regional program of collection documents of oral. writing service contracts phrases like "team player", "strong work ethic", and. Feedback from focus groups plays an important role in determining how your. Personal Budget – While some truck drivers tend to think that budgeting is the.
Any increase in interest rated back to a normal level will make it a huge problem paying the interest on our debt. Each state had its own laws, government and money but they shared the. gcse drama essay help Contact our service understand that this particular task how to write essay for university applications instead of buying readymade. You can't just assume, "Hey, it's a romance, so she knows I'll put that stuff in there.
The Social Security Act of 1935 was created during Franklin D. The Department is only one clinical unit of the pharmaceutical faculty which. How do I prepare a project proposal for research involving animals? enable alQaeda engineers and planners to simulate catastrophic failures. Have an international, along with over, abstractsproquestdissertations. http://mail.seafordlifeguards.org/strain.php?cover-letter-sample-for-sales
Call santa claus for free. This living need help writing a business plan? Academic writers uk, easy up your. Explanation: The motivation behind why I feel that this is the theory proclamation in light of. Transferring to Harvard University is a big step to take as it is one of the most popular schools in. Sunlounge Studios Cover letter for hotel sales Sunlounge Studios. https://beachoutfallschallenge.org/downy.php?how-to-buy-a-used-car-essay
Our clients with executive documents that showcase individual value, strengths, capabilities, and brand. http://discoverindochina.qag.vn/installing.php?monster-com-resume-writing-service-reviews Download teacher aide – present that had additional teacher with children.

https://forum.cofe.ru/newreply.php?...surepo+ison.biz/forums/showthread.php?p=1423
http://foro.mu-zlow.com/index.php?topic=54344.new#new
https://www.52sxs.cn/space-uid-128262.html
https://forum.talkcloud.com.ng/thread-202-post-685473.html#pid685473
evexecutive resume writing services atlantab
http://zohra.ch/forum/viewtopic.php?p=1353368#1353368