Low carb Giảm 20kg trong 4 tháng

em 72 kg , cao 1.6m

em định low carb và tập thể dục , các bạn nghĩ giảm vậy có ok hay không?

mu.c tiêu của em là 52 to 54 kg , 30/6/2019

làm ơn cho em lời khuyên nhé

#1 ko cần ăn low carb
#2 sau 1 tháng là giảm được kg, nhưng muốn giảm 20 kg thì cần nhiều hơn 4 tháng.
#3 giảm cân quá nhanh sẽ khiến bạn mất cơ, có hại cho sức khỏe

em không cần giảm cân nhanh, nhưng không biết phải giảm như thế nào, trước tiên em sẽ ăn ít lại và tập thể dục 2 tiếng 1 ngày.

em sẽ update cân nặng đầu tuần để mọi người theo dõi và cho lời khuyên nha.

thanks all

sau 1 tuần, em hôm nay nặng 70.8kg, giảm 1.2kg nhé

em tiếp tục hành trình giảm cân đây.

chúc các bạn 1 tuần vui vẻ

sáng này đi tập Gym buổi đầu tiên, group dành cho anh chị lớn tuổi hay mới tập như em, vui quá luôn, mà cũng vừa sức không mệt nhiều.

Chiều nay em sẽ gặp PT lên program để tập focus vào việc giảm cân.

cám ơn các bạn ủng hộ mình nhé

sáng này đi tập Gym buổi đầu tiên, group dành cho anh chị lớn tuổi hay mới tập như em, vui quá luôn, mà cũng vừa sức không mệt nhiều.

Chiều nay em sẽ gặp PT lên program để tập focus vào việc giảm cân.

cám ơn các bạn ủng hộ mình nhé
Nhớ chụp ảnh trước khi tập luyện để sau này so sánh lấy động lực.

69 kg nhé

hôm nay em tâ.p cardio đốt cháy đươ.c 500 calories.

buổi đầu tập Gym hoàn hảo.

em rất vui vì chiến thắng chính mình.

em cũng ăn uống ít tinh bột, không uống nước ngọt nữa.

tổng kết 2 tuần qua em giảm được 3 kg .

hôm nay bắt đầu chụp ảnh để mai mốt so sánh theo lời bạn nonamenolie

chúc mọi người suusc khỏe để giảm cân thành công nha.

Cố lên nhé. Nỗ lực thì sẽ đạt thành quả. Mình cũng đã giảm cân thành công sau 6 tháng và 3 tháng giữ cân.

quá trình giảm cân của bạn như thế nào ? bạn có thể chia sẻ không để mình có thêm động lực.

cám ơn bạn nha
Mình chẳng có bí quyết nào đặc biệt cả. Mình theo gc truyền thống. Trong giai đoạn giảm cân nghiêm ngặt thì sáng m ăn như bt ( bún, phở, bánh mì...), trưa ăn eat clean, tối ăn sớm và ít hơn ( khoai lang, táo, salad...). Tuyệt đối ko ăn vặt. Ngày tự tập tầm 45-60p ( hit, body weight theo mấy bài tập của Hana giang anh). Nghĩ lại thấy mình cũng giỏi ghê. Giờ thì lười hơn rồi. Vì m chỉ tập được buổi tối mà tập hit buổi tối mệt lắm, đi ngủ cứ bị khó chịu khó ngủ. Nên giờ ít tập. Chỉ kiểm soát chế độ ăn lành mạnh hơn. Tổng kết là giảm 10kg trong 6 tháng. Số đo v2 giảm 10cm, vòng 3 giảm 5cm, đùi giảm 4cm , bắp chân cũng giảm luôn 2cm :))) Tủ đồ giờ hầu như toàn đồ body, chân váy bút chì :D. Thấy tốn kém thêm khoản quần áo ghê.
Mình tự nhận thấy mình giảm cân không nhanh nhưng thấy ko bị lên lại. B đừng đặt mục tiêu quá nhanh. Từ từ thôi. :)

Mình chẳng có bí quyết nào đặc biệt cả. Mình theo gc truyền thống. Trong giai đoạn giảm cân nghiêm ngặt thì sáng m ăn như bt ( bún, phở, bánh mì...), trưa ăn eat clean, tối ăn sớm và ít hơn ( khoai lang, táo, salad...). Tuyệt đối ko ăn vặt. Ngày tự tập tầm 45-60p ( hit, body weight theo mấy bài tập của Hana giang anh). Nghĩ lại thấy mình cũng giỏi ghê. Giờ thì lười hơn rồi. Vì m chỉ tập được buổi tối mà tập hit buổi tối mệt lắm, đi ngủ cứ bị khó chịu khó ngủ. Nên giờ ít tập. Chỉ kiểm soát chế độ ăn lành mạnh hơn. Tổng kết là giảm 10kg trong 6 tháng. Số đo v2 giảm 10cm, vòng 3 giảm 5cm, đùi giảm 4cm , bắp chân cũng giảm luôn 2cm :))) Tủ đồ giờ hầu như toàn đồ body, chân váy bút chì :D. Thấy tốn kém thêm khoản quần áo ghê.
Mình tự nhận thấy mình giảm cân không nhanh nhưng thấy ko bị lên lại. B đừng đặt mục tiêu quá nhanh. Từ từ thôi. :)

cám ơn bạn nhiều nhé.

hôm nay là ngày thứ 2 mình đi tập gym, cũng cố gắng burn 500 calories rồi mới về.

mình không muốn giảm nhanh, vì như vậy da bụng sẽ nhăn lắm.

thôi giảm được cân , có tốn tiền mua quần áo mới cũng thấy xứng đáng, hihi, mình đang mơ được tốn tiền như bạn mà không được nè,

mà bạn ban đầu bao nhiêu kg vậy?

3kg vừa giảm dc mới chỉ là nước và xương. 1 tháng giảm 3kg là tốt nhất. Nhanh hơn sẽ dẫn đến stress và tăng cân lại rất nhanh.

3kg vừa giảm dc mới chỉ là nước và xương. 1 tháng giảm 3kg là tốt nhất. Nhanh hơn sẽ dẫn đến stress và tăng cân lại rất nhanh.
thanks bạn cho lời khuyên, thật ra mình đã giảm 2 kg 2 tuần trước khi tạo group này, tổng cộng mình đã giảm được 5kg trong khoảng 1 tháng.

mình cũng không muốn giảm cân nhanh , và cũng biết tháng đầu xuống nhanh là do cơ thể mất nước, đó là lí do khi xuống được 70 kg mình quyết tâm đi tập gym .

hôm nay là ngày thứ 3 liên tiếp em đi tập gym, mỗi ngày em Cardio đốt cháy ít nhất 500 calories rồi em mới về.

chúc mọi người giảm cân vui vẻ nha.

hôm nay cũng tập weight training tay và chân, bây giờ bắp chân nhức quá, làm sao cho bớt nhức đây?

cám ơn bạn nhiều nhé.

hôm nay là ngày thứ 2 mình đi tập gym, cũng cố gắng burn 500 calories rồi mới về.

mình không muốn giảm nhanh, vì như vậy da bụng sẽ nhăn lắm.

thôi giảm được cân , có tốn tiền mua quần áo mới cũng thấy xứng đáng, hihi, mình đang mơ được tốn tiền như bạn mà không được nè,

mà bạn ban đầu bao nhiêu kg vậy?
Ban đầu mình 60kg. :))) Giờ cán đích 50kg

Mình theo dõi diễn đàn này từ lúc lên kế hoạch giảm cân. Dù m ko tạo topic nào mà âm thầm thực hiện thôi. Thấy đợt này diễn đàn ít người duy trì kế hoạch quá. Ko biết là nản hay thành công mà quên. :))) thấy topic của b lên là m vào ủng hộ nhiệt tình.

Mình theo dõi diễn đàn này từ lúc lên kế hoạch giảm cân. Dù m ko tạo topic nào mà âm thầm thực hiện thôi. Thấy đợt này diễn đàn ít người duy trì kế hoạch quá. Ko biết là nản hay thành công mà quên. :))) thấy topic của b lên là m vào ủng hộ nhiệt tình.

thanks bạn nhiều lắm, mà bao lâu bạn giảm được 10 kg vậy?

với bạn ăn uống và tập luyện thế nào chia sẽ với mình nha.

hôm nay sáng cân còn 68.4 kg nhé mọi người.

em đăng ký tập với PT rồi, tuần 2 buổi

sáng nay PT check thể lực bảo em cũng không đến nổi, cố gấng tập vài tháng sẽ thấy kết quả.

chiều nay em cũng cardio được 400 calories.

mai em sẽ rest : shopping , sauna + massage + nail....

chúc mọi người vui vẻ nha