Cò Hương ( có hình )

Mình có tiền sử suy dinh dưỡng từ nhỏ + dạ dày+ viêm gan b....nãn vô cùng.....
Từng vô phòng tập được 1 tuần thấy mãn cũng bỏ lun.....
Với tiền sử vậy mình đi tập được không a.ai đó cho xin động lực với !
27 tuổi (43

Attachments

#1 gym có rất nhiều lợi ích nha, bạn nên tập, suy dinh dưỡng là do chế độ ăn của bạn, hệ tiêu hóa hay gene chỉ chiếm một phần nhỏ thôi
#2 bị dạ dày thì bạn nên kiêng đồ chua, bị gan thì bạn nên kiêng đường fructose (trái cây, rượu bia). ngoài ra bạn cũng nên hỏi bác sĩ xem có cần kiêng gì nữa không.
#3 để tăng cân lành mạnh thì bạn tham khảo bài này nha ---> bit.ly/2V4t5j6
Chúc bạn thành công ^^!

#1 gym có rất nhiều lợi ích nha, bạn nên tập, suy dinh dưỡng là do chế độ ăn của bạn, hệ tiêu hóa hay gene chỉ chiếm một phần nhỏ thôi
#2 bị dạ dày thì bạn nên kiêng đồ chua, bị gan thì bạn nên kiêng đường fructose (trái cây, rượu bia). ngoài ra bạn cũng nên hỏi bác sĩ xem có cần kiêng gì nữa không.
#3 để tăng cân lành mạnh thì bạn tham khảo bài này nha ---> bit.ly/2V4t5j6
Chúc bạn thành công ^^!

Dáng người đẹp đó bạn, cố gắng tập luyện lên đừng suy nghĩ nhiều vì tập gym rất có lợi cho sức khoẻ đẩy lùi bệnh tật hơn nữa lại có vóc dáng menly nữa :)

Mình có tiền sử suy dinh dưỡng từ nhỏ + dạ dày+ viêm gan b....nãn vô cùng.....
Từng vô phòng tập được 1 tuần thấy mãn cũng bỏ lun.....
Với tiền sử vậy mình đi tập được không a.ai đó cho xin động lực với !
27 tuổi (43
ngày xưa tui 45 ký giờ lên 64 ký nè , đi tập đi nản sao lên

tăng cân không nhất thiết phải dùng mass. tuy nhiên, mass cũng không hẳn là rác. một số người không dùng mass là vì nó đắt. còn với người có tiền thì họ vẫn dùng để lấy cái tiện lợi. nói tóm lại, dùng hay không dùng là do sở thích và điều kiện. chủ thớt cứ kiên trì tập luyện theo lời khuyên của mình đảm bảo sẽ tăng cân. hạn chế nghe theo mấy anh chuyên gia =))) ngày xưa mới tập mình cũng hay nghe theo mấy anh idol. nhưng sau này thấy đống kiến thức thu được khá hỗn tạp và chả chính xác mẹ gì hết. mình nhớ có anh chuyên gia nào trên diễn đàn này từng nói là ăn sau 7 giờ tối sẽ bị tích mỡ =))) mọe, thử ăn sau 7h mà thâm hụt calo xem có tích ko hay là xuống mấy kg... hiện tại thì mình chỉ đọc tài liệu nước ngoài backed by science chứ chẳng nghe theo anh chuyên gia vn nào hết. nếu tiếng anh tốt thì chủ thớt nên chịu khó tìm tài liệu hay để đọc. còn nếu ko thì chỉ nên nghe theo những có người có kiến thức và độ uy tín.

Bạn đi đo inbody thử sẽ biết. Bạn thuộc dạng ốm nhưng nhiều mỡ. Nguy cơ tiểu đường rất cao.