Cách tăng chiều cao dễ dàng hiệu quả(ít tốn sức lực thời gian)

Thảo luận trong chuyên mục 'Chiều Cao' tạo bởi kyobadhp92, ngày 21/5/11.

1. kyobadhp92

kyobadhp92
    Bình Luận:
    29
    Ưa thích:
    10
    Mình phải công nhận sau 18t chiều cao tăng rất chậm nên muốn cao phải vận động lâu dài và tất nhiên không thể tăng nhanh như siêu nhân như trước được nữa.Bác yoyob nói đúng mình ban đầu tập rất nản phải cố gắng kiên trì luyện tập sao tạo thành một thói quen thì mới không cảm thấy nản được.Để tăng chiều cao chú yếu là vận động các bài tập kéo dãn cơ thể và dinh dưỡng tốt.Sau đây mình xin trình cách tập của mình(cao 1m70,5 đến tháng 11 la tròn 19 tuổi)--> 1 gamer lười vận động.

+tăng cho chân:Ai cũng bảo sau dậy thì không tăng đuợc cho chân thì chỉ đúng 50% thui vì xương chân lúc này rất khó phát triển nhưng còn cơ,khớp,gân chân thi sao-->vẫn tăng được.Mình ít ít đi chơi nên thời gian ngồi máy tính và học bài là chủ yếu thế nên mình kết hợp đeo tạ chân mỗi bên 3kg(ai muốn mình chịu đựng được nũa tăng lên cũng được) ngồi ghế cao(miễn sao chân không chạm đất là được ) thả lỏng chân tư do bạn sẽ thấy chân mình duoc kéo dãn và tiếp tục học bài hay ngồi máy tính chơi game.Ngoi bao lau cũng duọc khi nào bỏ ra các ban đá mỗi bên chan 30 cái(đá mạnh hết cỡ) sau đó ngõi xổm rồi kiễng chân khoảng vài phút -->lúc này bạn thử đo chiều cao xem khác hoàn toàn.Tất nhiên khoảng 1 thời gian sau chiều cao lại về ban đau vì gân chân như 1 dây cao su kéo dãn ra 1 thời gian lại về ban đầu-->bạn thử nghĩ xem nếu tập thường xuyên đều đều sau 1 thời gian gân chân không phát triển thêm hoi lạ

+tăng cho lưng:bơi kết hợp du xà là hợp lí nhất rồi.cái tang cho lung này nhìu người post mình không nói gì thêm. du xà đừng như báo chí nói tạp 5 phút vì mình không fai sieu nhan nói chung ban chia ra lam nhìu bận tập hết khả năng mình và cố gắng 1 thoi gian sau tăng dần thêm từ từ là được .thừa thoi gian Ban két hop them nhìu dong tác kéo dãn khác là dược

Nói chung tăng chiều cao chủ yếu là kéo dãn mình biến sao cho tập hợp với khả năng thời gian môi truờng mình thui .Mình không chác sau 21t cao duọc khong vì chua đến tuổi đó nhung dươi 21 thì tạp ngay di keo sau hoi tiéc dùng nghe du luạn nói vì mình cũng dã từng hoang mang nhu ban.

Việc Tập luyện đừng quá dồn dập vì dễ nản thậm chí 1 tuần bạn tập chỉ 3-4 lần là được miễn đừng quên nó là được cố gắng thành 1 thói quen.

Chú y': luyen tap phải két hop ca dinh duong nua.Khuyên các bạn ăn ít cơm đi vì chất quá nhìu chất tinh bột hạn chế chiều cao-->1 trong những nguyên nhan ta thấp hơn châu âu (nhưng bánh mì thì ko sao cả nha) với lại ăn ít cơm đỡ no để ăn thức ăn nhìu hơn-->bổ hơn

đo chiều cao vào tầm tối là chuẩn nhất vì sao cũng đã có người giải thích trước rồi.

Thời gian mình rất eo hẹp nen chi tập thế thôi.mình không dám nói sẽ tăng đuọc nhiêu vì còn liên quan rất nhiều yếu tố nếu tăng như nhau thì không phải con người nữa rồi đúng hem hihi-->nhung chắc chắn sẽ tăng không nhìu thì ít.

Ah đi ngủ bỏ gối ra nhá để giúp cơ thể luôn thẳng vì sao ah thi xem di nhá Thói quen tốt cho việc phát triển chiều cao - Tang Chieu Cao, Các Phương Pháp Giúp Tăng Chiều Cao Hiệu Quả. :(
    và chiều cao chỉ phát triển khi đi ngủ thui và ngủ tầm 10-11h .1 ngày ngủ ít nhất 7-8h nhá .Chế độ ăn uống hợp lí sức khoẻ tốt mới cao-to-depzai dc.
    thêm vài cái sưu tầm kiến thức nữa nèNhững lầm tưởng về tăng chiều cao - Tang Chieu Cao, Các Phương Pháp Giúp Tăng Chiều Cao Hiệu Quả.
    Thấy bài hay thì tk mình nhé:p
  2. zickpro

zickpro
    Bình Luận:
    20
    Ưa thích:
    0
    vừa đo dc 1m63,5 sau 3 tháng hè mình sẽ thông báo kết quả:))
  3. YoyoB

YoyoB
    Bình Luận:
    111
    Ưa thích:
    48
    Tập gì thì tập mọi ng cũng nên cho mình cái ngày Chủ Nhật để nghỉ ngơi và thư giãn cùng gia đình bạn bè nha...tập quá sức ko những ko cao đc mà còn vào viện thì mình ko đảm bảo đâu....
  4. Ckjcken_killah

Ckjcken_killah
    Bình Luận:
    80
    Ưa thích:
    5
    em 14t 1m74 chả biết tập như thế 16t em cao bao nhiêu
  5. LeBronJames

LeBronJames
    Bình Luận:
    850
    Ưa thích:
    126
    1m76-1m78 chỉ thế thôi
  6. YoyoB

YoyoB
    Bình Luận:
    111
    Ưa thích:
    48
    tuổi trẻ còn phát triển..cứ siêng tập luyện thì 16t e đc chừng 1m78 hoặc hơn đó...chơi thể thao nhiều vào sẽ đc cao hơn..nhớ ăn uống ngủ nghỉ điều độ vào hen...
  7. Hoanghugo

Hoanghugo
    Bình Luận:
    344
    Ưa thích:
    184
    Thấy nhiều bác nói đi ngủ bỏ gối cho xương sống được thẳng => SAI rồi nhé
    Coi lại cấu trúc xương con người đi bác, Discovery cũng đã có chương trình nói về lý do nằm gối của con người, và đó là để cho cột sống được thẳng và ở trạng thái thoải mái nhất. Cơ thể con người, cột sống cổ hơi nghiêng ra đằng sau, luôn luôn là như vậy...
  8. kyobadhp92

kyobadhp92
    Bình Luận:
    29
    Ưa thích:
    10
  9. YoyoB

YoyoB
    Bình Luận:
    111
    Ưa thích:
    48
    Ngủ ko gối giúp ng theo phương thẳng..giúp thoải mái và ko bị gù...
  10. YoyoB

YoyoB
    Bình Luận:
    111
    Ưa thích:
    48
    à mà đừng ăn bánh mì nhiều..vì trong bánh mì cũng có tinh bột...Phương Tây ng ta hay ăn ngũ cốc với sữa và 1 ít bánh mì sandwich thui à...còn lại toàn thịt w rau
  11. kyobadhp92

kyobadhp92
    Bình Luận:
    29
    Ưa thích:
    10
    SAO KO AI bàn luận hết gì ta chẳng nhẽ ta nói sai điều gì ah hay nhảm nhí >_<
  12. Hermit3XII

Hermit3XII
    Bình Luận:
    15
    Ưa thích:
    2
    Đúng mà, ngủ ko gối mình thấy xuơng sống mình dãn ra nh mà :) Đang ngồi mà nằm ngửa ra ko gối thấy thoải mái lắm ý :D
    Mà có bác nào mua mấy cái máy tăng chiều cao như trong website ko?
    Cho e ý kiến để e còn mua nào?:cry::cry:
    Muốn tăng chiều cao lắm rồi ý, thèm nấy em 1m68 trở lên lắm rồi :cry::cry:
  13. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,495
    Ưa thích:
    55
    mún vậy bét ra bác cũng phải đạt tầm 1m82 mới ổn :lol:,chuẩn làm con gái cách con trai 15 phân (y),mà bác mún làm gì mấy em như vậy là đã đc mấy bác khác chăm sóc rùi :LOL:
  14. Hermit3XII

Hermit3XII
    Bình Luận:
    15
    Ưa thích:
    2
    Biết sao được, tự nhiên thích thế thôi =))
    Mà thế là bác biết nỗi đau của thằng đã lùn lại còn nghèo mà hám chân dài như e ròi đấy :))
  15. YoyoB

YoyoB
    Bình Luận:
    111
    Ưa thích:
    48
    Mình 1m74...muốn cao tầm 1m8 hoặc hơn càng tốt để đứng mấy nhỏ người mẫu bớt tủi thân T_T
  16. LeBronJames

LeBronJames
    Bình Luận:
    850
    Ưa thích:
    126
    bác qua tuổi lớn rồi 1m8 còn khó huống chi trên 1m8
  17. YoyoB

YoyoB
    Bình Luận:
    111
    Ưa thích:
    48
    Thì cũng đang cố đây mà ^^..khó nhưng ko phải là ko thể...
  18. gauloncon

gauloncon
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    vậy đeo tạ chân theo cách nào ạ.Buộc vào ngang mắt cá hay buộc cho nó lôi mắt cá dài ra
  19. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,495
    Ưa thích:
    55
    àh bác này cũng có ních bên bóng rổ vn đúng ko:w00t:
  20. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,495
    Ưa thích:
    55
    bạn này làm ơn đừng viết chữ kiểu 9x ,hại mắt lắm:ninja:
  21. YoyoB

YoyoB
    Bình Luận:
    111
    Ưa thích:
    48
    Tập gì thì cũng cho mình khoảng time mà nghỉ ngơi :D
  22. kun.vien

kun.vien
    Bình Luận:
    473
    Ưa thích:
    6
    hiz mìh 16t có 1m7
  23. legolas890

legolas890
    Bình Luận:
    92
    Ưa thích:
    15
    Mình 1m72 đang cố 1m75 :D
    Múc đích là kím ny 1m65 :">
  24. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,495
    Ưa thích:
    55
    viết chữ có dấu hộ cái bạn ơi ,tập thêm các bài kéo dãn ấy
  25. LeBronJames

LeBronJames
    Bình Luận:
    850
    Ưa thích:
    126
    nếu mà em ý 1m65 em ấy chẳng thích mấy cha 1m8 chứ 1m75 thì còn phải xét =))
  26. YoyoB

YoyoB
    Bình Luận:
    111
    Ưa thích:
    48
    Nói thiệt chứ mình mà 1m8 hơn thì mình đi làm người mẫu luôn gòi...T_T
  27. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,495
    Ưa thích:
    55
    1m80 bây giờ thuộc dạng thấp của người mẫu nam đó ,tb phải 1m85 hay(đổ lên) mới chuẩn :lol:
  28. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,495
    Ưa thích:
    55
    nếu nói vậy em ý quất luôn 1m90 luôn đi cho nó chuẩn :(,nói chung còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố ,mà mấy em cao thường hay để ý cái khác hưn cơ:LOL:
  29. LeBronJames

LeBronJames
    Bình Luận:
    850
    Ưa thích:
    126
    hê hê...........................em biết cái đấy oỳ =))
  30. YoyoB

YoyoB
    Bình Luận:
    111
    Ưa thích:
    48
    Làm ng mẫu cho teen bán shop quần áo hui à T_T
Đang tải...