Thịt, trứng, đồ biển - thành phần dinh dưỡng

nhà em ko có cân nên chả biết 1 quả trứng bao nhiu gam nữa :bored:
mà sao không thấy có cá ngừ anh nhỉ

ũa cài này là trứng gà hay trứng vịt vậy anh , mỗi sáng em ăn trứng gà luộc hoặc chiên ốp la , mỗi sáng vậy 2 trứng , có sao k ạ , có cần phải bổ sung thêm thứ gì vào cho bữa sáng k . Mà mỗi sáng luộc từng trứng vậy hao quá , em tính luộc 1 lần nhiều nhiều xài cho lâu
nên ăn thêm 1 qủa dưa chuột hay cà chua + 1 quả chuối là tôt nhất

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
Hi anh Thạch Sanh.
Mình có thắc mắc mong anh giải đáp.
Theo bảng dinh dưỡng thì, ví dụ 100gr thịt ba rọi có calories là 260 kcal, nhưng đây chỉ là chưa chế biến, nếu chiên hoặc luộc thì nó sẽ giảm lượng calo đi chứ đúng không ạ? Vậy mình tính tổng lượng calories tiêu thụ hàng ngày trên thông số raw này hay là thông số đã qua chế biến ạ?

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
b oi cho m hỏi ăn trứng luộc hay ốp la cái nào tốt cho việc giảm cân z b
cái gì cũng tốt hết
miễn sao ăn ít là đc
Hi anh Thạch Sanh.
Mình có thắc mắc mong anh giải đáp.
Theo bảng dinh dưỡng thì, ví dụ 100gr thịt ba rọi có calories là 260 kcal, nhưng đây chỉ là chưa chế biến, nếu chiên hoặc luộc thì nó sẽ giảm lượng calo đi chứ đúng không ạ? Vậy mình tính tổng lượng calories tiêu thụ hàng ngày trên thông số raw này hay là thông số đã qua chế biến ạ?
cứ lấy như bảng luôn đi
vì k có gì tuyệt đối cả
và với lại k ai ăn hết sạch sẽ tất cả đồ ăn đã nấu cả

cho e hỏi giá trị dinh dưỡng của nhộng,tôm khô, bánh trág phơi sươg, cá chim,nha đam, chà bôg heo

Lần sửa cuối:
Anh thachsanh cho em hỏi, xúc xích đóng gói không thấy có ghi carb, chỉ ghi fat và lipit thì có ăn được không?

uk trên bao bì ghi là xúc xích thụy sỹ. Thành phần thjit heo, thịt bò, mỡ heo, muối ăn. chỉ tiêu chất lượng pritit >12%, lipit <25%
mấy cái để không gõ gàn như là bé hơn hay lớn hơn bao nhiêu % thì cũng không nên ăn bác à. Còn sản xuất ở đâu thì có trời mà biết....

Thịt bò ra chợ mua sao biết được nó bán mình phần nào mà tính anh nhỉ? Với lại thịt con là phần nào của con bò vậy anh :(

- Sẵn cho em hỏi những món trên anh liệt kê vd qua chế biến ( như chiên or nướng ) thì có +/- thêm gì không anh?

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
Thịt bò ra chợ mua sao biết được nó bán mình phần nào mà tính anh nhỉ? Với lại thịt con là phần nào của con bò vậy anh :(
vậy lây trung bình đi
- Sẵn cho em hỏi những món trên anh liệt kê vd qua chế biến ( như chiên or nướng ) thì có +/- thêm gì không anh?
gia vị + dầu ăn
mà cũng ko nhất thiết , cứ coi như mấy thứ đó bằng 0 đi , nhưng nếu LC thì chú ý ở gia vị nha

vậy lây trung bình đi
gia vị + dầu ăn
mà cũng ko nhất thiết , cứ coi như mấy thứ đó bằng 0 đi , nhưng nếu LC thì chú ý ở gia vị nha
Cảm ơn anh.
Sẵn cho hỏi mấy loại như cá hộp (mấy xe bánh mì hay bán á),thịt heo , thịt bò hộp thì tính như thế nào. Tại vốn dĩ cũng phải đi làm nên ko có thời gian chế biến nhìu :D . Xin cảm ơn trước ^^

Cảm ơn anh.
Sẵn cho hỏi mấy loại như cá hộp (mấy xe bánh mì hay bán á),thịt heo , thịt bò hộp thì tính như thế nào. Tại vốn dĩ cũng phải đi làm nên ko có thời gian chế biến nhìu :D . Xin cảm ơn trước ^^
Em cũng thắc mắc như vậy. Đồ hộp có ăn được không ạ?

binh bem

Moderator
Ban Quản Trị
Cảm ơn anh.
Em cũng thắc mắc như vậy. Đồ hộp có ăn được không ạ?
trên vỏ hộp k có ghi à
vì có quá trời loại cá hộp
biêts loại nào đâu mà :D