Xả carb như thế nào để không tăng cân

Thảo luận trong chuyên mục 'Tài Liệu Giảm Cân Khác' tạo bởi thachsanh, ngày 9/6/11.

1. LinhH

LinhH
    Bình Luận:
    69
    Ưa thích:
    11
    nếu tính theo Kcal
    1g Carb và 1g Protein đều cho 4 Kcal
    Khi xả carb mà không tăng Kcal tổng nạp vào lên thì cũng ko thể tăng cân được.
    Mình nghĩ, nếu có tăng cân thì cũng chỉ là do tăng tích nước của cơ thể, nên cũng ko cần lo lắng khi đã khống chế Kcal nạp vào.

tuy nhiên, khi xả carb dễ có vấn đề là chóng đói, nếu ăn các carb đa, ko phải từ junk food thì cũng có thể giảm hiện tg này
  2. kail

kail
    Bình Luận:
    17
    Ưa thích:
    0
    Mình tìm mãi mới được bài này.

Mình low carb cũng khoảng 1 tháng.

Mình cao 1m65, nặng 60kg

Trước đây 65 kg, Ggiám được 5 kg, còn 60 kg.

Nhưng mà hiện tại không giảm nữa.

Thời gian xả carb là 1-2 ngày cuối tuần, sau hôm xả carb thì có lên 1-2kg, sau đó cuối tuần lại trở về 60.

Mình muốn tiếp tục giảm xuống 55 kg thì phải làm sao. Mình có cảm giác 60kg là maximum rồi không thể giảm nữa. ...

Vậy mình phải làm sao để tiếp tục giảm?
  3. ChelseaNguyen

ChelseaNguyen
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    Chào anh Thạch Sanh! Em theo LC đã được 18 ngày ( đã qua hai tuần nghiêm ngặt) và giảm được 5kg. sau đó em thử theo 5-2 thì sau đó LC lại 3 ngày que thử keto vẫn ko màu và lên kg và số đo. Em tập HIIT được 3 lần nhưng không thấy nhiều tác dụng. em muốn hỏi nếu em theo body builder thì có nhiều tác dụng hơn HIIT ko? em 24t, cao 1m67 nặng 108kg và muốn giảm 50kg trong 1 năm. liệu có khả thi? hiện em đang sống tại Mỹ. cho em hỏi thêm là cơ địa em vậy có nên xả hay ko? và nếu em xả 9-1 hay 6-1 thù có sao ko? vì 1 số người khuyên em nên xả mới giảm đc nhiều?
Đang tải...