Cao bao nhiêu để vào ngành người mẫu.

Thảo luận trong chuyên mục 'Chiều Cao' tạo bởi rynnguyen1995, ngày 27/9/11.

1. sontung9494

sontung9494
    Bình Luận:
    216
    Ưa thích:
    40
    :)) Em mới vào diễn đàn nên ko biết, sẵn tiện anh bật mí được ko, ko thì ... người ta nói : khoe mà ko cho người ta thử ấy =))
  2. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,495
    Ưa thích:
    55
    mr.v, tiểu hổ (hoàng gia ngọc đó thi siêu mẫu năm vừa rùi đó), rubial ,còn 1 người nữa quên mất tên rùi cao 1m87 cũng có show ảnh trên diễn đàn này rùi , cũng từng thi siêu mẫu năm vừa rùi
  3. sontung9494

sontung9494
    Bình Luận:
    216
    Ưa thích:
    40
    Vậy là tự phải kiếm mấy topic show ảnh của mấy anh đó rồi
  4. Bạch.Tạng

Bạch.Tạng
    Bình Luận:
    54
    Ưa thích:
    14
    =))
    Người mẫu nam cơ à?
    Ngây thơ quá chăng ;))
  5. tsukasa91

tsukasa91
    Bình Luận:
    329
    Ưa thích:
    99
    Theo mình nghĩ , yêu cầu về chiều cao để làm người mẫu thấp nhất là 1m75 nhưng đa số muốn sống tốt được với nghề thì đều phải từ mét 8 trở lên cả . Ngay như ở cuộc thi siêu mẫu vừa rồi các thí sinh nữ cũng đã cao đến 1m77 rồi huống gì người mẫu nam . Nếu bạn có ước mơ và muốn trở thành người mẫu thì có thể tham gia các câu lạc bộ hay các công ty người mẫu , bạn có thể hình đẹp thì chắc chắn sẽ đc lăng-sê lên thôi ^^ Chúc bạn thành công !
  6. kienvespa2

kienvespa2
    Bình Luận:
    43
    Ưa thích:
    11
    Anh nè 17 tuổi cao 1m76 bố cao 1m8 mẹ 1m6 tính như bắc bắp to là anh cao 1m83 nè ko biết có khả thi ko
  7. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,495
    Ưa thích:
    55
  8. nhoxbjn

nhoxbjn
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    hihi tiêu chuẩn người mẫu 1m8 cơ à thế năm nay em mới 16t mà đã 1m8 rồi chắc sao này làm người mẫu được đây :D mỗi tội chưa có body đẹp hix
  9. thi3nvu0ng

thi3nvu0ng
    Bình Luận:
    1,188
    Ưa thích:
    402
    Kinh nhể,MPT đã 1m82 83 rồi,chú này đứng còn cao hơn cả MPT+giày cao gót nữa....Khủng khủng....
  10. don'tcry

don'tcry
    Bình Luận:
    2,748
    Ưa thích:
    1,236
    Siêu mẫu Hồ Đức Vĩnh:smile:
  11. buiquan

buiquan
    Bình Luận:
    37
    Ưa thích:
    4
    Nghi ngờ chiều cao 1m84 của MPT quá. Đức Vĩnh cao 1m87+ đôi giầy chắc >=5cm. Đôi giầy cao gót MPT khoảng 10-12cm mà còn thua Đức Vĩnh cả 5cm.
  12. don'tcry

don'tcry
    Bình Luận:
    2,748
    Ưa thích:
    1,236
    ko chắc MPT có đến m84 hay ko nhưng chắc chắn là >m80, vì mình đã gặp ở Hội An
  13. xichumboy

xichumboy
    Bình Luận:
    97
    Ưa thích:
    52
    Mai Phương Thúy cao 1m84,5 lận đó mấy pác >>> Mai Phng Thy ngy cng cao - VnExpress
    Nếu mang thêm chiếc giày cả tấc kia thì bảo đảm trên 1m93 ... mà nhìn hình tại sao thua Đức Vĩnh 1 khúc thế nhỡ ????? Cho dù Đức Vĩnh dùng lót giày tăng chiều cao thêm 1 tấc thì cũng tầm 1m97 thôi.trong hình MPT thua tới hơn 10cm lận :|
    Mấy pác nhìn mấy tấm này coi
  14. rynnguyen1995

rynnguyen1995
    Bình Luận:
    379
    Ưa thích:
    142
    Chiều cao phụ thuộc vào những yếu tố gì là quan trọng nhỉ. 1M87 đến cả mơ chắc cũng chẳng có. Hiện h 1m73 chắc đứng thua MPT cả cái đầu. Hix, chiều cao ơi, mi cho ta thêm 10cm nào
  15. becausehoang

becausehoang
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    Năm nay bạn mới 16 tuổi mà, vẫn còn đang trong tuổi phát triển chiều cao, hãy ráng tập luyện ăn uống thể dục nhất là đi bơi và bổ sung canxi thì mình nghĩ chuyện trở thành người mẫu chắc không khó
    mà hành người mẫu đâu phải cao là tất cả, còn cần nhiều cái khác nữa như phong cách trình diễn thế hiện cảm xúc trên sân khấu, nếu chỉ cao mà diễn vô hồn thì dù có là người mẫu thì cũng chẳng làm được gì.
    Và quan trọng đó là mơ ước của bạn, gắng lên bạn nha!
  16. rynnguyen1995

rynnguyen1995
    Bình Luận:
    379
    Ưa thích:
    142
    Chuyện tế nhị nha mấy bác. Liệu tự sướng nó có ngừng phát triển không ý ạ.! mấy bác nhẹ tay chém em
  17. mickey

mickey
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    1
    Chào bạn,
    Nếu bạn thật sự muôn làm nguời mẫu thì mình cũng xin có lời khuyên. Năm nay bạn 16t cao 1m73, nếu tập tành đúng cách cũng như may mắn bạn sẽ có thể cao đến 1m76 hoặc 1m77. Với chiều cao ấy thì làm ng mẫu không dễ. Nhưng nếu bạn có 1 thân hình rắn chắc và 1 khuôn mặt thu hút thì bạn có thể làm người mẫu ảnh hoặc người mẫu đồ lót như Cao Lâm Viên hay Lê Minh Hiếu. Để gia nhập làng mẫu thì bạn nên đăng kí các lớp đào tạo người mẫu ở các công ty lớn như PL hay Venus. Nhưng nếu bạn muốn tiến ra khu vực hay thế giới thì là điều không tưởng vì đa số các công ty người mẫu trên thế giới đều chọn những người mẫu nam có chiều cao từ 1m85 đến 1m9, nữ thì từ 1m75 đến 1m8. Dạng body của các người mẫu nam trên sàn catwalk thường là lean và tập trung chủ yếu ở cơ bụng và cơ ngực. Với chiều cao của bạn thì mình nghĩ bạn nên chọn theo hướng fitness và chủ yếu quảng cáo đồ lót, bikini,...
    Năm 16t mình cũng từng có ước mơ như bạn nhưng có lẽ mình may mắn hơn là lúc ấy mình cao 1m82 và bây giờ sau 2 năm, mình đang cao 1m85. Lúc ấy và tới tận bây giờ minh luôn muốn làm người mẫu, mình hay xem các chương trình thời trang của nước ngoài, nhìn và ghi nhớ những nhiếp ảnh gia, người mẫu, nhà thiết kế nổi tiếng, những công ty người mẫu lớn,... ( nếu được hỏi thì mình có thể chỉ mặt đọc tên các người mẫu nam nữ nổi tiếng cùng với số đo, chiều cao,..) Nếu như bạn còn đang tự hỏi phải làm gì thì mình đã tập catwalk ở nhà, "bắt chước" một số phong cách của các người mẫu nổi tiếng như Gisele, Tyson hay Chico, Sean O'pry. So với bạn có lẽ mình có đam mê hơn :) nhưng mình đã không đến với con đường ấy mặc dù có nhiều người động viên, mình đã chọn cánh cổng đại học. Lý do ư? Đó chính là vì những sự "điên khùng" trong làng mẫu Việt. Gạ tình? Có. Chửi xéo? Có. Thích khoe thân 1 cách khiêu dâm? Có. Không đủ sinh hoạt phí( dù đã là hạng A)? Có. Và hơn hết chính là sự tự tin thái quá và thiếu trình độ của các người mẫu. Uốn éo, cười đùa, cởi áo trên sàn diễn thì tưởng mình hay, mình độc nhưng đối với 1 chuyên gia thời trang của thế giới thì quả là một trò hề. Bước đi vung về, tạo dáng nghiệp dư( ngay cả đối với những ng mẫu thuộc dạng top) nhưng luôn được tung thành siêu mẫu này, nam vương kia, nữ hoàng nọ,... nghe mà nhức cả tai. Và nếu khi đã bước vào cái thế giới ấy bạn cũng sẽ trở thành người giống họ, vì một người không thể chống lại cả một guồng quay như thế...
    Nhưng nếu bạn thật sự muốn trở thành người mẫu? Hãy cân nhắc kỹ, hãy cho mình một đường lui vì nghề người mẫu không bền và ngắn ngủi lắm.
    Đây có lẽ là một bài trả lời khá dài dòng nhưng nó là sự chia sẻ của mình. Mình đã không đi theo giấc mơ mà chon 1 giải pháp an toàn và đối với mình đó là 1 lựa chọn đúng. Chúc bạn may mắn và thành công. :smile:
    Tái bút: các công ty quản lý hay khai gian chiều cao lắm như Đức Tiến từ 1m78 thành 1m80, Bình Minh từ 1m82 thành 1m84, Cao Lâm Viên thì chỉ khoảng hơn 1m75 nhưng được khai tới 1m80 nên bạn cũng đưng lo lắng quá (y)
    Bắp to ưa thích bài này
  18. rynnguyen1995

rynnguyen1995
    Bình Luận:
    379
    Ưa thích:
    142
    cảm ơn rất nhiều về bài viết của bạn, hiện tại vẫn đang mong ước 3 ngành nghề, 1 bác sĩ, 2 công an, 3 người mẫu. Công an thì lấy chỉ tiều 1m64- 1m8, nếu hơn 1 m8 thì không thể vào ngành. thứ 2 người mẫu chọn người trên 1m8, đang phân vân cái đó, Còn bác sĩ chỉ là ước mơ vì khối B lấy điểm rất cao. 3 Ngành mình thích nhất nhưng hiện bây giờ đọc bài viết của bạn, mình không biết chọn ngành nào nữa. Công an thì dưới 1m8, trong khi nước ngoài toàn những người cao không. Bộ công an có ra chỉ tiêu khác ko, nếu 2 năm nữa em định thi vào ngành công an. Mà là công an cơ động( CSCĐ). Ai cho em lời khuyên, với chiều cao hiện tại như vậy em nên vào ngành nào, được biết em học được khối C: Văn, sử, địa.
  19. novice21

novice21
    Bình Luận:
    236
    Ưa thích:
    52
    nghe đâu tự sướng nhiều quá thường là mấy người "sáng trói" :whistle:
  20. mickey

mickey
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    1
  21. bicbabon

bicbabon
    Bình Luận:
    16
    Ưa thích:
    4
  22. 171187

171187
    Bình Luận:
    52
    Ưa thích:
    6
    làm trai bao đê ,nhiều tiền hơn người mẫu nhiều ,khoe body cả ngày :biggrin:
  23. 171187

171187
    Bình Luận:
    52
    Ưa thích:
    6
    thứ 1 công an (cơ động =200t +người nhà trong ngành ,nhung bi dân nghét ráng chịu )thi bằng niềm tin à :biggrin:,thứ 2 bác sĩ thì khối b và a thì phải .
  24. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,495
    Ưa thích:
    55
    Cao Lâm Viên cao đến 1m8 lận đó bạn , nhìn trong hình này em người mẫu đã cao 1m7 rùi , chưa kể đôi guốc ,mà bạn bảo chỉ khoảng hưn 1m75 thui là sao :unsure:
  25. rynnguyen1995

rynnguyen1995
    Bình Luận:
    379
    Ưa thích:
    142
    Bây giờ vừa học vừa làm người mẫu được không vậy, mà muốn thi người mẫu thì nên đăng kí ở đâu
  26. mickey

mickey
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    1
    Mình có đứa bạn học phổ thông chung với CLV nói là thật ra CLV cũng không cao lắm chừng bằng hoặc hơn nó một xíu (nó cao 1m75) nên mình nghĩ vậy:p nhưng nếu để ý kỹ thì CLV mang giầy cũng khá cao chừng 4 phân hoặc hơn em model đó cũng chưa tới 1m7 đâu chụp từ dưới lên nên thấy dài ra đó, chị của mình cao có 1m67 thôi mà chụp hình mang đôi 7 phân mà cao vật vã (chụp từ dưới lên). :LOL:
    Cao Lâm viên ở ngoài cung tay trái còn Nguyễn Linh Sơn ở ngoài cùng bên phải, dễ thấy CLV thấp hơn mặc dù Linh Sơn chỉ cao 1m78( đặc biệt là cái quần: Linh sơn mặc vưà còn CLV mặc phết đất):smile::smile:
  27. mickey

mickey
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    1
    nếu bạn học ngành anh ninh thình mình nghĩ khó mà làm người mẫu được, tại vì 1 công an nghiêm nghị không thể nào cởi áo khoe body được :lol:
  28. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,495
    Ưa thích:
    55
    cái quần ổng lấy tay kéo tụt xuống 1 chút đó :LOL:,mà còn kiễng chân lên cũng khó mà phân biệt đc :(
  29. Bắp to

Bắp to
    Bình Luận:
    1,495
    Ưa thích:
    55
    sao lại ko công an mặt lạnh hợp quá rùi còn gì :lol::lol::lol:
  30. orumachi

orumachi
    Bình Luận:
    2,715
    Ưa thích: