Chạy bộ tư vấn mua giày chạy bộ

Thảo luận trong chuyên mục 'Thể Dục, Thể Thao' tạo bởi boyzzun, ngày 7/12/11.

1. b_dol

b_dol
    Bình Luận:
    1
    Ưa thích:
    0
    Cho mình hỏi ngoài thằng Kaga shop ra còn có chỗ nào bán mấy đôi Nike Free Run không?

Bữa có ghé qua Kaga mà toàn hết hàng, hết size...:(

Kết dòng Nike đó rồi.

Ai biết thì share mình với nhé.

Thank.
  2. feddy_boo179

feddy_boo179
    Bình Luận:
    504
    Ưa thích:
    433
    b_dol ưa thích bài này
  3. LadyPhyPhy

LadyPhyPhy
    Bình Luận:
    500
    Ưa thích:
    96
  4. feddy_boo179

feddy_boo179
    Bình Luận:
    504
    Ưa thích:
    433
    Em chọn giày chạy nên trừ hao 1 xíu. Bình thường anh size 42, đi giày đi chơi này nọ thì đúng 42, nhưng mua giày chạy là phải 43 vì khi chạy ngón chân có xu hướng giãn ra và đầu ngón chân sẽ xê dịch lên phía trên khá nhiều. nếu chạy size bình thường có khả năng sẽ hơi bị kích chân, cảm giác khó chịu lắm. Đó là theo kinh nghiệm mua giày của a, 1 đôi bị dính rồi nên để lăn lốc trong góc, không dám chạy nữa ^^
  5. LadyPhyPhy

LadyPhyPhy
    Bình Luận:
    500
    Ưa thích:
    96
    Dạ, những đôi e thích cũng ko có size 39 (trừ khi mua trong store =.="). Mà size 40 nữ có = size 40 nam ko a? @@"
  6. darkeye

darkeye
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    Chào các bạn, mình muốn mua 1 đôi để chạy bộ, theo các bạn giữa 3 dòng: NIKE FREE RUN 3.0 với ADIDAS CLIMA COOL với NIKE LUNAR GLIDE, cho mình hỏi dòng sản phẩm nào tốt hơn cho chạy bộ vậy (Mình không được rành lắm mấy phần này)? :D
  7. feddy_boo179

feddy_boo179
    Bình Luận:
    504
    Ưa thích:
    433
    Khác chứ em. Vì cấu tạo chân nam chân nữ khác nhau mà. Cho dù chiều dài bàn chân bằng thì chưa chắc bề ngang và độ rộng mũi giày là như nhau. Mã khổ 1 nỗi, các hãng giày size lại không đồng bộ do thiết kế riêng của mỗi loại. Thí dụ: a đang chạy đôi Mizuno size 42.5 nhưng đồng thời lại mang vừa đôi New Balance size 43 và đôi Asics size 43,5. Nói chung là phải tới tận nơi, xỏ tận ngón thì mới cảm nhận được, mua giày mà ướm ướm theo size dễ ôm hận lắm em ^^ Chúc em kiếm được giày như mong muốn!
    Tùy mục đích và nhu cầu sử dụng của bạn là gì, cả 3 loại giày nêu trên đều tốt cho chạy bộ hết. Free Run như chính tên gọi của nó - "chạy cứ như không mang giày hay đi chân không". Sẽ rất nhẹ và không hề có cảm giác nặng nề khi chạy (tuy nhiên chỉ thích hợp nhất cho tập phòng gym, máy chạy bộ, đi bộ và chạy nhẹ khoảng cách ngắn). Lunar Glide là loại giày chạy bộ thích hợp cho đại đa số mọi người, thiết kế đế giày chắc chắn, bảo vệ đôi bàn chân trên những đường chạy dài hơn. Clima Cool của Adidas có ưu điểm thông thoáng, giúp chân thoát mồ hôi rất nhanh mang lại cảm giác mát rượi khi chạy. Nếu bạn thích giày Adidas để chạy bộ thì nên chọn dòng Supernova, chạy tốt hơn Clima Cool và Adizero nhiều, 2 thằng này chủ yếu thời trang là chính!
    Tenihebi, linhcyn, LadyPhyPhy1 thành viên khác ưa thích bài này.
  8. xaxiu_ngon

xaxiu_ngon
    Bình Luận:
    19
    Ưa thích:
    4
    Nhờ mấy bro chọn giúp một đôi trên KAGAS shop phù hợp cho HIIT (e đang theo HIIT).Mai em xúc một đôi mới được.
    Còn mua quần chạy và áo chạy tầm bao nhiêu thì được hả các bro? Hay chỉ cần mặc quần short thường ngày ở nhà là được rồi?
  9. feddy_boo179

feddy_boo179
    Bình Luận:
    504
    Ưa thích:
    433
    Bạn chọn dòng Lunar hay Air Max đều okie đó.

Quần áo thì bạn có thể tìm mua ở đây: http://www.5giay.vn/3-giay-dep-balo-tui-xach/2116136-shop-adidas-orginal-new.html, khỏang 300k-400k tùy lọai. Nếu muốn rẻ thì mặc quần đá banh hay quần thể dục cũng được (nhưng nên mặc quần ngắn).
    xaxiu_ngon ưa thích bài này
  10. xaxiu_ngon

xaxiu_ngon
    Bình Luận:
    19
    Ưa thích:
    4
    Trên site của KAGA toàn hết hàng với lại size nhỏ(chân e mang size 42 lận:p ). Không biết Nike Lunar Swift, or Nike Airmax Excellerate 2012 có hợp cho HIIT không bro tại e thấy chỉ còn 2 thằng này là có size của e và mẫu e thích thôi.
  11. feddy_boo179

feddy_boo179
    Bình Luận:
    504
    Ưa thích:
    433
    Okie hết bro ơi, đa số những đôi của Nike đều nhẹ hơn so với các hãng khác nên rất phù hợp cho HIIT!
    xaxiu_ngon ưa thích bài này
  12. sensei.0042

sensei.0042
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    Cho e hỏi là Nike Free Run ở Nike store giá nhiêu vậy? Kaga store giá qá rẻ sơ Fake :(
    Store đã là 90$ rùi
  13. feddy_boo179

feddy_boo179
    Bình Luận:
    504
    Ưa thích:
    433
    Thật ra giá những đợt sales off giày Nike 30, 40% thì giá giày rớt xuống 1tr2-1tr5 đó bạn. Bình thường thì giá dao động từ 1tr8-2tr5 đối với giày mới toanh. Bạn cứ đến tận nơi, xem tận mắt, xỏ tận ngón thì sẽ biết là fake hay không? Theo quan điểm mình là không có hàng fake, nếu là fake thì sẽ có đầy đủ màu sắc, size y trong store vậy và đường may đế giày không chắc chắn...
  14. sensei.0042

sensei.0042
    Bình Luận:
    2
    Ưa thích:
    0
    Dù sao e cũng mua thì mua ori cho đáng a ạ :D :D
    Định mai đi học về ghé ngang Parkson vào Store Nike xem thử :x
  15. feddy_boo179

feddy_boo179
    Bình Luận:
    504
    Ưa thích:
    433
    Tiếc quá, bạn mua sớm 1 tháng thì Nike có chương trình sales up to 40, 50%. Giờ thì hết sale rồi nhưng trên Parkson hay có chương trình giảm giá riêng, có thể giảm được 10% đó. Good luck, mua hàng chất là ngon quá rồi ^^
  16. VinhDo

VinhDo
    Bình Luận:
    4
    Ưa thích:
    0
    Giay` đẹp nhỉ. thik thik
  17. meo4mat

meo4mat
    Bình Luận:
    9
    Ưa thích:
    1
    shopburin.com giày chạy bô free run chỉ có 250k a
  18. feddy_boo179

feddy_boo179
    Bình Luận:
    504
    Ưa thích:
    433
    Hix, giá này coi chừng là hàng fake đó bạn, làm gì mà rẻ như cho không thế!
  19. meo4mat

meo4mat
    Bình Luận:
    9
    Ưa thích:
    1
    hàng này sử dụng đế giày free run chính hãng của công ty nike bị lỗi tái chế lại đó bạn,magn êm cực kì, cứ thử thì biết ,tớ cũbng đang xài 1 đôi
  20. duchaitac

duchaitac
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    3
    mình cũng đang cần mua một đôi dày để chạy bộ đây. chủ yếu là chạy đường trường ^^...trước giờ mình chạy dày ba ta nên mỗi lần chạy xong rất đau cơ, nhức...nghỉ vai hôm mới chạy lại dc.
    giá khoảng 500-800 thì tốt. kinh tế hạn hẹp (sinh viên) =))
  21. ntd97

ntd97
    Bình Luận:
    26
    Ưa thích:
    1
    Bạn ơi hồi nãy mình mới coi link KAGASHOP thì thấy Nike Lunar cũng chia ra nhiều loại.Mình muốn chạy bộ đường dài, chạy nước rút trong công viên thì chọn Lunar loại nào?
  22. feddy_boo179

feddy_boo179
    Bình Luận:
    504
    Ưa thích:
    433
    Mình thấy đôi Lunar Swift +3 okie đó!
  23. vumanhha

vumanhha
    Bình Luận:
    27
    Ưa thích:
    12
    Mình xin hỏi bro Feddy chất lượng giày của New Balance có tốt không ? Mình kiếm Asics và Mizuno nhưng hàng này hiếm có,chắc tính xoay ra mua NB.NB mình có 2 đôi nhưng là giày casual chứ không phải giày chạy,nhờ bro Feddy tư vấn giúp.
  24. meo4mat

meo4mat
    Bình Luận:
    9
    Ưa thích:
    1
    mấy hiệu đó chạy ok lắm.e xin các bác chừa kaga shop ra,vi no la hang fake gia danh hang vnxk, gia thi qua cao,nhung doi fake do cac ban co the kiem o cho ben thanh rat nhieu,gia chi 700k
  25. LadyPhyPhy

LadyPhyPhy
    Bình Luận:
    500
    Ưa thích:
    96
    Kaga shop ko ẹ đến vậy đâu bạn. Mình mua 1 đôi Lunar ở đó chạy rất good, vấn đề là size ko chuẩn thôi vs lại nhân viên ko nhiệt tình cho lắm ^^
  26. feddy_boo179

feddy_boo179
    Bình Luận:
    504
    Ưa thích:
    433
    New Balance thì bạn khỏi phải lo về chất lượng nhé vì không có hàng fake, Nike và Adidas rất dễ fake. Bạn có thể kiếm New Balance ở Parkson Lê Thánh Tôn, Lotte Mart Q7, Diamond Plaza.Giá tầm 1tr6-2tr / đôi.
  27. meo4mat

meo4mat
    Bình Luận:
    9
    Ưa thích:
    1
    mifnh khong noi van de chay co good hay khong,neu noi ve good ban ra nguyen dinh chieu mua giay chay tq 300 400k chay van tot nhung ma quan torng la cai gia ban ah,muc gia qua cao so voi gia tri thuc cua no,minh thay chi co dangcaphanghieu.com la ban dung hang chinh hang thoi, shopburin.com vua co hang hieu vua co hang gia re, hoac cac shop nhu giaygiare.com cung ok
  28. LadyPhyPhy

LadyPhyPhy
    Bình Luận:
    500
    Ưa thích:
    96
    Nếu vậy để hnao mình ghé wa koi, thx bạn đã cung cấp địa chỉ
  29. duchaitac

duchaitac
    Bình Luận:
    23
    Ưa thích:
    3
    có bạn nào mua dày ở shop giaygiare.com chưa vậy? Ko biết hàng ở đây thế nào...thấy cũng có nhiều mẫu mã , đẹp ,giá lại rẻ.
  30. jacobkruse

jacobkruse
    Bình Luận:
    7
    Ưa thích:
    0
    New Balance đang khuyến mãi nè, không biết có khuyến mãi mấy con Running ko.

Tập tin đính kèm:

Đang tải...