Kratos!Never Back Down!

Xin chào các bạn ! ;)

Thật tuyệt khi mọi người đang theo dõi topic tập luyện hằng ngày , có thể gọi là Nhật ký ấy ^^ của Kratos .

Khi các bạn quan tâm tới sự tập luyện của người # , thì chính các bạn lại có thêm nhiều kinh nghiệm trong luyện tập hơn . Đơn giản là chúng ta sẽ có những cái đúng và sai khi tập . Và khi bạn theo dõi và cùng thảo luận với mình tại đây ^^ Mình chắc bạn sẽ nhận ra vài cái hay ho đấy :p

--------------------------------------------------------------------------------------------------​
Một chút thông tin về bản thân và số đo của Kratos
Tên : Đào Nhật Minh Nickname : Tjm .
SN : 28 / 12 / 1993 .
Địa chỉ : p.Long Bình , TP. Biên Hòa , T.Đồng Nai.
Hiện đang là học sinh lớp 12 một trường Tư thục tại Biên Hòa .
Sở thích như bao người khác : ăn chơi múa lượn , văn hóa xã hội . Và không có cái nào được coi là bệnh hoạn :p
Khả năng :Beatbox,guitar,harmonica v.v.. nhưng ko có gì là hoàn hảo:ROFLMAO:
Tên Clb thể hình theo tập : Xuân Sơn (chợ cổng 10,p.Long Bình,Tp.Biên Hòa)
Chiều cao : 1m65
Cân nặng : 51 kg
Hình ảnh bản thân .
--------------------------------------------------------------------------------------------​
Mình có 1 mục tiêu hoàn hảo giống như các bạn , đó là phấn đấu tâp luyện chăm chỉ để sở hữu 1 sức khỏe dẻo dai,1 cơ thể cân đối và chứa đầy sức mạnh trong các thớ cơ​
:cool:

Giai đoạn đầu , mình sẽ theo sát giáo trình các bài tập sau :​
cảm ơn anh
sonvalentine
vì đã có công viết ra giáo án hoàn hảo , phù hợp với các bạn mới tập . :)
  • Tiếp theo là sử dụng tạ chân khi hít xà đơn , ngồi học (để thõng chân xuống) , ngủ không dùng gối đầu và bơi lội . Mong rằng sẽ có được 1 khung xương chuẩn , thẳng và cao :p (ko tin vào mấy cái sách tập tăng chiều cao, chỉ tin rằng họ viết ra chỉ để bán kèm với thuốc :LOL: ) .
Do bản thân vẫn còn trong độ tuổi học Phổ thông , việc học sẽ chiếm rất nhiều . Thế nên mình sẽ tập 1 tuần 6 buổi , mỗi buổi từ 5h sáng tới 6h sáng.
Mua các sản phẩm hỗ trợ tăng cân và tăng cơ , cộng với việc nạp dinh dưỡng đúng cách .
Hạn chế Thẩm Du , các hoạt động hút sách nghiện ngập , đập đá v...v...
Nhưng điều mình lo nhất là chỉ có thể ngủ gần 7 tiếng 1 ngày . Từ 22h tới gần 5h sáng :(
--------------------------------------------------------------------------------​
Khi viết bài này , mình đã dồn hết quyết tâm để thực hiện mục tiêu . Vấn đề là sự chăm chỉ , phương pháp và thơi gian . Một ngày không xa , mình sẽ khoe với mọi người thành quả của mình hihi hehe .​
Hãy cho mình thời gian và những góp ý chân thành .​
Xin cảm ơn mọi người .​
Kratos.​
zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz​
Biên Hòa ngày 5 tháng 3 năm 2012 , buổi tập đâu tiên .​
Thất vọng !​
hôm tập đầu tiên , theo giáo trình của anh Sơn , mình được chủ CLB nhắc 1 chút thế này : người em ốm , nên tập từ từ , em ko nên tập gập bụng , do em ốm nên bụng ko có to , gập nhiều nó tóp lại luôn . không đẹp . hãy tập cơ vai và ngực trước . sau đó chuyển sang đùi "​
đúng là thể trạng mình rất ốm yếu . theo các bạn , mình có nên bỏ qua phần bụng và gánh tạ ko ? bỏ gánh tạ vì mình sợ ảnh hưởng tới quá trình tập cho cao thêm .​
xin mọi người cho ý kiến .​
Kratos​

Lê Trung Chính

Tư Vấn Dinh Dưỡng - Tập Luyện
Ban Quản Trị
Chú em tập phòng Xuân Sơn hả, bữa nay anh Duy còn dạy ở đó ko? mấy bữa trước anh có hay ghé tập mà đồ ở đó chuối quá nên chuyển chỗ rồi, mà hình như giờ còn toàn nữ là chủ yếu.

Xin chào các bạn ! ;)

Thật tuyệt khi mọi người đang theo dõi topic tập luyện hằng ngày , có thể gọi là Nhật ký ấy ^^ của Kratos .

Khi các bạn quan tâm tới sự tập luyện của người # , thì chính các bạn lại có thêm nhiều kinh nghiệm trong luyện tập hơn . Đơn giản là chúng ta sẽ có những cái đúng và sai khi tập . Và khi bạn theo dõi và cùng thảo luận với mình tại đây ^^ Mình chắc bạn sẽ nhận ra vài cái hay ho đấy :p

--------------------------------------------------------------------------------------------------​
Sở thích như bao người khác : ăn chơi múa lượn , văn hóa xã hội . Và không có cái nào được coi là bệnh hoạn :p
Hình ảnh bản thân .
--------------------------------------------------------------------------------------------​
Mình có 1 mục tiêu hoàn hảo giống như các bạn , đó là phấn đấu tâp luyện chăm chỉ để sở hữu 1 sức khỏe dẻo dai,1 cơ thể cân đối và chứa đầy sức mạnh trong các thớ cơ​

cảm ơn anh
sonvalentine
  • Tiếp theo là sử dụng tạ chân khi hít xà đơn , ngồi học (để thõng chân xuống) , ngủ không dùng gối đầu và bơi lội . Mong rằng sẽ có được 1 khung xương chuẩn , thẳng và cao :p (ko tin vào mấy cái sách tập tăng chiều cao, chỉ tin rằng họ viết ra chỉ để bán kèm với thuốc :LOL: ) .
Do bản thân vẫn còn trong độ tuổi học Phổ thông , việc học sẽ chiếm rất nhiều . Thế nên mình sẽ tập 1 tuần 6 buổi , mỗi buổi từ 5h sáng tới 6h sáng.
Mua các sản phẩm hỗ trợ tăng cân và tăng cơ , cộng với việc nạp dinh dưỡng đúng cách .
Nhưng điều mình lo nhất là chỉ có thể ngủ gần 7 tiếng 1 ngày . Từ 22h tới gần 5h sáng :(
--------------------------------------------------------------------------------​
Khi viết bài này , mình đã dồn hết quyết tâm để thực hiện mục tiêu . Vấn đề là sự chăm chỉ , phương pháp và thơi gian . Một ngày không xa , mình sẽ khoe với mọi người thành quả của mình hihi hehe .​
Xin cảm ơn mọi người .​
Kratos.​
làm 1 cái clip beatbox cho ae giải trí cái.....

Chú em tập phòng Xuân Sơn hả, bữa nay anh Duy còn dạy ở đó ko? mấy bữa trước anh có hay ghé tập mà đồ ở đó chuối quá nên chuyển chỗ rồi, mà hình như giờ còn toàn nữ là chủ yếu.
đêm nay , lúc 19h hơn thì có 1 anh mặc đồ thể thao , như dân thi đấu chuyên nghiệp bước vào . sau đó em mới biết là anh Duy , nhìn to , giọng bắc thì phải , mặt nhìu mụn nữa ^^

phòng tập được cái lịch sự . nhưng mà .............. như anh nói đó . với lại . room đẹp , bạn tập ai cũng đẹp , và giá nó cũng "đẹp " nữa

làm 1 cái clip beatbox cho ae giải trí cái.....
^^ có 1 clip , nhưng ko biết chèn .

link Utube đây .

clip đó , là em diễn lần đầu tiên tại hội trại của trường , lần đầu đó , chuối thật sự , diễn run , kĩ thuật ko cao . giờ thì nhìn vào đó , em lại phấn đấu để có kĩ thuật cao hơn ^^

cảm ơn đã khen thế . em cũng hồi hộp lắm khi đưa cái clip đó .

anh nhớ coi cuối #1 sau những zzzzzzzzzzzzzzz là cảm nhận và thắc mắc khi tập , anh nhớ đọc qua ,góp ý với em nha. nếu anh mà lôi kéo đươc nhìu người . em nợ ah :D

quá khen rồi ... body mới tập sao chuẩn đc ^ ^ đang cô gắng như bạn đây :p
ệ . bơm đểu nha . người mình như thây toàn da với xương . có gì mà muốn đẹp kiểu đó . mình trước đây 2 tháng nặng 59 kg . giờ còn 51 kg . kinh khủng . nói ra ko ai tin .

Xin chào các bạn ! ;)

Hình ảnh bản thân .

cảm ơn anh
sonvalentine
Xin cảm ơn mọi người .​
Kratos.​
zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz​
Biên Hòa ngày 5 tháng 3 năm 2012 , buổi tập đâu tiên .​
Thất vọng !​
hôm tập đầu tiên , theo giáo trình của anh Sơn , mình được chủ CLB nhắc 1 chút thế này : người em ốm , nên tập từ từ , em ko nên tập gập bụng , do em ốm nên bụng ko có to , gập nhiều nó tóp lại luôn . không đẹp . hãy tập cơ vai và ngực trước . sau đó chuyển sang đùi "​
đúng là thể trạng mình rất ốm yếu . theo các bạn , mình có nên bỏ qua phần bụng và gánh tạ ko ? bỏ gánh tạ vì mình sợ ảnh hưởng tới quá trình tập cho cao thêm .​
xin mọi người cho ý kiến .​
Kratos​
chú học bùi thị xuân hả ?????nếu là bùi thị xuân thì chung trường với anh :D anh là cựu mem bùi thị xuân đây :D

Lê Trung Chính

Tư Vấn Dinh Dưỡng - Tập Luyện
Ban Quản Trị
đêm nay , lúc 19h hơn thì có 1 anh mặc đồ thể thao , như dân thi đấu chuyên nghiệp bước vào . sau đó em mới biết là anh Duy , nhìn to , giọng bắc thì phải , mặt nhìu mụn nữa ^^

phòng tập được cái lịch sự . nhưng mà .............. như anh nói đó . với lại . room đẹp , bạn tập ai cũng đẹp , và giá nó cũng "đẹp " nữa
ủa mới nghe ổng nghỉ dạy bên đó rồi mà, mà đồ ở đó chuối lắm, ở đấy chỉ có mấy chú thích ngắm gái là còn ở lại đó tập:D

liennhi

Global Smod
Ban Quản Trị
kratos em có mục đích phấn đấu thật là đáng khen, luyện tập rất khuyến khích nhưng cần phải bổ sung thêm dd để cơ thể phát triển đầy đủ.
điều nữa chị nhắc em là không tô đậm toàn bài và bấm vào trích dẫn để trả lời nhiều bài trong một khung!!!

Kết đôi mắt của bạn , đẹp long lanh thôi rồi , mắt mình cười thì đék thý con mắt nữa ^^!

em zai gần nhà con bạn chị :D Chúc đồng hương sớm thành chánh quả :)
CẢm ơn chị về lời chúc ^^ "con" bạn chị nhiu tuổi ạ :p

chưa thấy cái j để mà A góp ý cả :(:(:(
có 1 cái đây thưa anh . em sếp lại lịch tập , 1 tuần 3 buổi xen kẽ nhau . anh có thể tư vấn cho em nên tập theo giáo trình nào ko ạ ? :) chúc anh mạnh khỏe .

chú học bùi thị xuân hả ?????nếu là bùi thị xuân thì chung trường với anh :D anh là cựu mem bùi thị xuân đây :D
tiếc quá . em học Đinh Tiên Hoàng anh à ^^ .cựu mem trường nào thì cũng là bậc đi trước đáng trân trọng mà .

ủa mới nghe ổng nghỉ dạy bên đó rồi mà, mà đồ ở đó chuối lắm, ở đấy chỉ có mấy chú thích ngắm gái là còn ở lại đó tập:D
anh nói thế cũng ko đúng , vì lỡ trúng em thì sao :)) ở đó lịch sự , ko có chút mùi gì là hôi tanh , thoáng mát . trai gái tập thì mặc , quan tâm mấy bạn nữ khi tập thì có mà rơi tạ vào mặt .

em đang coi lại khả năng kinh tế của chính mình - 1 cậu học sinh - 1 tháng 200k mà ko có ai kèm cặp như cái cáo trạng "có HLV" thì em rút :D nhưng mà đi đâu tập thì chưa biết . anh tập ở đâu ?

em thấy chỗ nào cũng vậy , cũng có chuối có trái chứ ^^ quan trọng do mình .

kratos em có mục đích phấn đấu thật là đáng khen, luyện tập rất khuyến khích nhưng cần phải bổ sung thêm dd để cơ thể phát triển đầy đủ.
điều nữa chị nhắc em là không tô đậm toàn bài và bấm vào trích dẫn để trả lời nhiều bài trong một khung!!!
cảm ơn ý kiến đóng góp của chị rất nhiều :) chúc chị mọi điều tốt lành và 8/3 vui vẻ nữa. Nhật Minh.

Kết đôi mắt của bạn , đẹp long lanh thôi rồi , mắt mình cười thì đék thý con mắt nữa ^^!
cười ko thấy con mắt có lợi thế liếc này nọ ko ai để ý , sử dụng để nhìn bài thì tuyệt :))

mỗi người có 1 nét đẹp riêng thưa anh . em thì thích cái vẻ đẹp tâm hồn của mỗi người . đó mới là vĩnh cửu .

cho tới bây giờ .... anh vẫn có thể thấy mắt kratos đẹp thật đúng ko :p ta chém quá tài .

Chủ thớt nhìn giống người nước ngoài quá
^^ may quá ,anh là người thứ năm mươi mấy nói em như thế , và trong số đó sau khi nhìn em người vã mồ hôi thì nói em giống dân Trung Đông hơn =)) nhất là giống mấy tay hồi giáo .

Tốt nhất là lên chấm dứt những cãi vã không cần thiết .
anh em bình ti4ng đây là thớt của ng ta mà :D
thưa anh Chuatrum123 và chị LiênNhi. ko sao đâu ạ . như thế cũng góp tí ko khí tưng bừng .tự do ngôn luận và xin đừng văng tục là được mà .

Kratos đã sắp lại lịch tập , chọn 1 lịch 3 buổi/ tuần là thích hợp nhất , thời gian 1 buổi có thể lên tới 2h đồng hồ . thật tuyệt . em nghĩ mình ko cần tập hết 2 tiếng ,như đó là khoảng time tốt , vừa phục hồi , vừa nạp năng lượng và khởi động.

Mọi người chuột bạch cho em cái lịch cho người mới tập 3 buổi 1 tuần được ko ạ .?

Mức tạ để gánh cho người mới tập khoảng bao nhiêu?

xin cảm ơn mọi người .

Kratos - Nhật Minh .

cứ ai học tư thục ở BH là anh thích ^^! anh sẽ cố hết sức cho chú những lời khuyên tốt trong tập luyện ^^!
kha kha ! thế anh ghét mấy ẻm học Dân lập à ;;)

em cảm ơn anh vì đã ngỏ ý giúp đỡ . thế thì anh chuẩn bị tinh thần để em lợi dụng kinh nghiệm đi :p hehehe

chúc anh vui khoẻ .

Kratos.

kha kha ! thế anh ghét mấy ẻm học Dân lập à ;;)

em cảm ơn anh vì đã ngỏ ý giúp đỡ . thế thì anh chuẩn bị tinh thần để em lợi dụng kinh nghiệm đi :p hehehe

chúc anh vui khoẻ .

Kratos.
dân lập với tư thục cũng na ná nhau thôi :D
anh xuất thân từ BTX ^^ mà em biết đó dưới mình học dân lập ng ta hay coi thường trình độ mình :)) thế mà anh đậu 2 Đh công lập còn mấy thằng công lập lại rớt lia chia :)) nên cứ ai học tư thục dân lập là anh rất có cảm tình ^^!

^^ chẳng qua là anh biết tiếc tiền pama và công sức bản thân . bên tư thục thầy cô có trách nhiệm hơn , ép mình học nhìu hơn công lập , nên việc đỗ tốt nghiệp cũng đáng nể anh ha . còn anh mà đậu 2 trường ĐH thì đáng nể hơn nữa . ^^

anh sinh viên ngày nào ạ ?