Tài liệu hướng dẫn cách tăng chiều cao (Dinh dưỡng, tập luyện, clip hướng dẫn)

a handball ơi em 16 tuổi 21/1 này 17 nhưng chỉ cao 1m60, em dậy thì hình như từ lớp 7 nhưng hồi dậy thì ăn ít nên hồi đấy rất gầy.. Em đang ở Úc 1 năm trc' hồi mới sang chỉ 43kg bây h gần 50kg do tập gym và ăn uống đầy đủ, môi trường,.. tốt hơn nhưng hình như em 1m60 từ lớp 9 đến hết lớp 11 (nếu ở vn bây h mới nên 12) vậy mà bây h vẫn 1m60.
Em đã đo từ tháng 3/2012 và hôm nay tháng 9/2012 chiều cao vẫn vậy.. em phải làm sao đây ăn uống và môi trường h chắc ko lo nhưng phải tập thế nào để nên đc 1m70 đây aaaaaa.. tại hồi dậy thì thấy mình cũng cao bằng bọn cùng tuổi nên mặc kệ, đến khi nên lớp 10 mới bắt đầu để ý và 1 năm trc' khi sang nc' ngoài mới thấy xấu hổ về chiều cao mình :(( sắp 17 rồi mà chỉ 1m60 aaaaaaaa

a handball ơi em 16 tuổi 21/1 này 17 nhưng chỉ cao 1m60, em dậy thì hình như từ lớp 7 nhưng hồi dậy thì ăn ít nên hồi đấy rất gầy.. Em đang ở Úc 1 năm trc' hồi mới sang chỉ 43kg bây h gần 50kg do tập gym và ăn uống đầy đủ, môi trường,.. tốt hơn nhưng hình như em 1m60 từ lớp 9 đến hết lớp 11 (nếu ở vn bây h mới nên 12) vậy mà bây h vẫn 1m60.
Em đã đo từ tháng 3/2012 và hôm nay tháng 9/2012 chiều cao vẫn vậy.. em phải làm sao đây ăn uống và môi trường h chắc ko lo nhưng phải tập thế nào để nên đc 1m70 đây aaaaaa.. tại hồi dậy thì thấy mình cũng cao bằng bọn cùng tuổi nên mặc kệ, đến khi nên lớp 10 mới bắt đầu để ý và 1 năm trc' khi sang nc' ngoài mới thấy xấu hổ về chiều cao mình :(( sắp 17 rồi mà chỉ 1m60 aaaaaaaa
hơi giống mình....năm thứ nhất đại học mình mới cảm thấy mình nhỏ bé,trước đó thì thấy như ai ơi=))

sang nước ngoài mới thấy mình lùn :(( bố mình cao 1m75 mẹ cao 1m5 mấy ý cũng chả phải lùn vậy mà chẳng nhẽ trong người hết hoocmon tăng chiều cao :???

hix nhưng mấy 1,2 năm nay ko cao tý gì bằng chứng đo từ tháng 3 đến h,..
Chắc tại hồi dậy thì quay tay nhiều + ăn ít ~> ... ôi thôi.. may mà ra nc ngoài sớm đi tập gym ăn uống, môi trường thoải mái ko thì sau này vừa lùn vừa gầy :(

hix nhưng mấy 1,2 năm nay ko cao tý gì bằng chứng đo từ tháng 3 đến h,..
Chắc tại hồi dậy thì quay tay nhiều + ăn ít ~> ... ôi thôi.. may mà ra nc ngoài sớm đi tập gym ăn uống, môi trường thoải mái ko thì sau này vừa lùn vừa gầy :(
ha2.giống mình thế=)) thời học cấp 3 mình cũng ăn rất ít và không ăn sáng + quay công nông=)).........lúc đậu đaị học vào khám sức khỏe thì phát hiện ra rằng mình có 1m63=))
Bây giờ học năm thứ 3 rồi mà chưa thấy gì=))

vào năm 19t tui có tập theo "grow taller 4 Idiots" + hít xà đau dc 1-2 tháng chãng thấy kết quả gì khả quan hết cho nên nghĩ tập luôn :( bây giờ 26t rồi chiều cao ngừng lại mức 1m7 , nếu bây giờ tui chơi hít xà đơn và tập những bài này thì chiều cao có thể phát triển thêm không ? mà nếu phàt triển thì cao lên dc bao nhiêu ? mong quý vị tiền bói cho biết thêm ý kiến.:)

vào năm 19t tui có tập theo "grow taller 4 Idiots" + hít xà đau dc 1-2 tháng chãng thấy kết quả gì khả quan hết cho nên nghĩ tập luôn :( bây giờ 26t rồi chiều cao ngừng lại mức 1m7 , nếu bây giờ tui chơi hít xà đơn và tập những bài này thì chiều cao có thể phát triển thêm không ? mà nếu phàt triển thì cao lên dc bao nhiêu ? mong quý vị tiền bói cho biết thêm ý kiến.:)
xin lỗi chúc bạn may mắn lần sau=)

Tập có 2 tháng đã nản hzzz. Tập luyện là phải kiên trì và đều đặn. 1 ngày đẹp zời tự nhiên biến thành lực sỹ, siên mẫu, siêu nhân, siêu xayda hay nhặt đc bí kíp võ công vô địch thiên hạ chỉ có trong truyện và phim thôi các bạn ạ Hoặc là để dành đến khi gặp thượng đế, các bạn sẽ cao lên trong nháy mắt

Tập có 2 tháng đã nản hzzz. Tập luyện là phải kiên trì và đều đặn. 1 ngày đẹp zời tự nhiên biến thành lực sỹ, siên mẫu, siêu nhân, siêu xayda hay nhặt đc bí kíp võ công vô địch thiên hạ chỉ có trong truyện và phim thôi các bạn ạ Hoặc là để dành đến khi gặp thượng đế, các bạn sẽ cao lên trong nháy mắt
hix cung hy vong 1 ngay ky tich se xuat hien , theo chu top thi neu e choi deu dan 1 nam thi cao len dc nhieu ? e 26t roi :(

Anh cho e hỏi cái tài liệu tap tang chieu cao bằng.tieng viet với grow 4 idiot cái nào tot hon, em đã tap tlieu tieng việt dc 3 tuan mà chua thay kqua

Thật ra thì nó là 1, nhưng bản dịch TV bị thiếu mất phần dinh dưỡng. Các bạn cứ tin vào các bài tập đó, vì nó được chứng minh là các bài tập tác động đến phát triển chiều cao. Còn thời gian cụ thể thì ko nói chính xác được.Bản thân tôi cũng ko có đủ điều kiện ăn và tập theo đúng 100% như nó.
Dinh dưỡng cũng là 1 yếu tố quan trọng nhưng tiếng Anh của tôi quá ẹ nên ko hiểu hết được nội dung của tất cả các tài liệu. Vì thế tôi mới up lên tài liệu gốc cũng mong bạn nào đó giúp mà.

(n)cho e hỏi 1 ngay mình bổ sung 2 ống canxi 1000mg hay uống sửa Anlene(có vitamin d3) cái nào thi tot hơn hay ăn tự nhiên

Chia vui cùng chủ thớt :D

Mình cũng có tin vui, sau 4 tuần( Không nhớ rõ khoảng 13/8 or 20/8 đến nay ) :) Mình đã tăng gần 1cm( đã trừ sai số ) :D Mình 17t , dậy thì khoảng lớp 9 :)

Lịch tập 45ph cả sáng và chiều.Các bài tập trong chương 2 và 3 của Grow 4 idiot( chương 2 bỏ vài động tác ) và hít đất, treo xà 2-5ph/1 buổi , bật cóc > 250m( chỉ bật buổi tối vì bật buổi sáng rất đuối chân không làm gì đc ), nhảy dây 150.

Dinh dưỡng thì ăn tất cả, không cử món nào kể cả tất cả các loại trái cây. 1litter sữa/1 ngày sữa tươi có bổ sung calcium( 500mg/ 1 litter ), mỗi sáng 1 viên nén calcium 1000mg. Ngoài ra thêm yaourt , men tiêu hóa yalkult mới hấp thu tốt :D
chơi 1 ngày bao nhiêu mg calcium thế bác

Như đã hứa, mình gửi các bạn tất cả những tài liệu mình tìm được để tham khảo.Trong số này có nhiều nghiên cứu khác nhau nhưng hầu như đều đưa ra những kết luận và hướng dẫn giống nhau.
Tất cả đều là Tiếng Anh, trong đó có cả bản gốc của "Phương pháp phát triển chiều cao trong vòng 10 tuần" (Bản gốc có 55 trang mà ko hiểu sao bản dịch thấy gần 100 trang ).

1. Grow Taller 4 Idiots (Full + 1 số tài liệu khác + 16 Clip hướng dẫn) ( 71,53mb). <-- nhiều bạn biết tài liệu này nhưng chắc là ko nhiều bạn down được bản full.

2. Basic Grow Taller Nutrition Guide (Dinh dưỡng phát triển chiều cao cơ bản) (4,93mb)

3. Basic Grow Taller System (Tập luyện phát triển chiều cao cơ bản) (6,71mb)

4. Grown taller Program (Chương trình phát triển chiều cao 12CD và 27PDF) (362,83mb).

5. Yoga for taller (đang tìm - update sau)

Ngoài ra các bạn có thể tìm kiếm trên youtube hoặc google các tài liệu, clip khác với cụm từ "Grow taller" hoặc "How to grow taller" nhé.
Bạn nào pro TA thì dịch và làm subtitle ở clip cho mọi người nhé, nhất là cái file Program kia kìa đặc TA, lại còn quả 12CD T__T. (Tôi sẽ cầu trời phật cho bạn đó cao thêm 5cm :p) . Chúc mọi người thành công.

Nào mình cùng cao lên nhé :X

P/s: link "Kiến thức cơ bản về phát triển chiều cao và những quan niệm sai lầm" cho bạn nào chưa ghé qua vào tham khảo. Thanks
tap cai nay` dinh duong tot moi duoc ha anh,dinh duong bt co dc khong