Hội những người tập luyện ở nhà. (Trao đổi, hướng dẫn..)

Mượn topic của bác CaoTheAnh, e nêu ý kiến những ae tập ở nhà có thể show nhưng dụng cụ hiện tại của mình để mọi người cung tham khảo, cùng cho ý kiến dụng cụ nào cần, dụng cụ nào không, đân dần xây dựng lên một list cơ bản cho những ai muốn làm một home gym

Mình đang có kế hoạch làm cái ghế như bạn nói đó nguoiviet , khi nào xong mình sẽ gửi cho bạn cái thông số, chưa biết tiền sắt với công thợ như thế nào,nhưng dự là tầm hơn 1tr, tính toán tổng cộng cần khoảng hơn 7m sắt vuông loại 50x50 để làm khung, hiện còn đang khó khăn ở khâu bọc nhựa ghế và các vòng đỡ của bài leg curl và leg extension, hic

Mượn topic của bác CaoTheAnh, e nêu ý kiến những ae tập ở nhà có thể show nhưng dụng cụ hiện tại của mình để mọi người cung tham khảo, cùng cho ý kiến dụng cụ nào cần, dụng cụ nào không, đân dần xây dựng lên một list cơ bản cho những ai muốn làm một home gym
Hiện tại HOME gym của mình đang có như này, dùng tiếng Việt cho dễ hiểu nhé

01 khung tập/Power Rack (Đầy đủ các Modun xà đơn đa năng, xà kép, kéo xô)
01 Ghế điều chỉnh đa năng với phần lưng có các mức điều chỉnh từ vuông 90 độ đến - 30 độ so với phương nằm ngang
01 đòn tạ 1m8 -> Chuẩn bị nâng cấp sang đòn 2m chuẩn Olympic
120kg tạ Tuẫn Vũ - > Chuẩn bị nâng cấp sang tạ cao su lỗ to để hợp với đòn
01 đòn lượn 1m2 tập tay, cầu vai, vai
01 đòn ngắn 1m2 tập vai
02 đòn tạ tay 35cm tập ngực, tay, vai, lưng
01 thắt lưng bảo vệ để tập squart, deadlift
01 ghế tập bụng
01 sàn ghép nhựa -> Chuẩn bị nâng cấp sang sàn cao su
và 1 vài phụ kiện khác như giầy tập, bảo vệ đầu gối, dây quấn tay tập deadlift, gương soi, loa phát nhạc...vv

Hình khi mới build đây

Lần sửa cuối:
Mình đang có kế hoạch làm cái ghế như bạn nói đó nguoiviet , khi nào xong mình sẽ gửi cho bạn cái thông số, chưa biết tiền sắt với công thợ như thế nào,nhưng dự là tầm hơn 1tr, tính toán tổng cộng cần khoảng hơn 7m sắt vuông loại 50x50 để làm khung, hiện còn đang khó khăn ở khâu bọc nhựa ghế và các vòng đỡ của bài leg curl và leg extension, hic
Nếu tập ở nhà với diện tích hạn hẹp thì ko nên làm ghế đẩy ngực + móc chân vì nó chỉ tập được mỗi ngực và đá móc đùi trước/sau trong khi tốn 1 diện tích tương đối.
Trong khi còn những bài tập quan trọng ko kém đẩy ngực như đẩy vai, gánh tạ, nhấc tạ, giã giò (xà kép), co bụng thì không thực hiện được.

Hiện tại HOME gym của mình đang có như này, dùng tiếng Việt cho dễ hiểu nhé

01 khung tập/Power Rack (Đầy đủ các Modun xà đơn đa năng, xà kép, kéo xô)
01 Ghế điều chỉnh đa năng với phần lưng có các mức điều chỉnh từ vuông 90 độ đến - 30 độ so với phương nằm ngang
01 đòn tạ 1m8 -> Chuẩn bị nâng cấp sang đòn 2m chuẩn Olympic
120kg tạ Tuẫn Vũ - > Chuẩn bị nâng cấp sang tạ cao su lỗ to để hợp với đòn
01 đòn lượn 1m2 tập tay, cầu vai, vai
01 đòn ngắn 1m2 tập vai
02 đòn tạ tay 35cm tập ngực, tay, vai, lưng
01 thắt lưng bảo vệ để tập squart, deadlift
01 ghế tập bụng
01 sàn ghép nhựa -> Chuẩn bị nâng cấp sang sàn cao su
và 1 vài phụ kiện khác như giầy tập, bảo vệ đầu gối, dây quấn tay tập deadlift, gương soi, loa phát nhạc...vv
bác có biết chỗ nào bán sản cao su không? e cũng đang tìm cho cái homgym nhà e

đang muốn đặt 1 cái ghế thế này mà ở mình chẳng ai bán hết mình ở đồng nai.toàn ở hà nội bán thuj hjx
Ghế này tập bị hạn chế ko tập được vai, gánh tạ -squat. Nếu bạn thích mình có thể làm cho bạn 1 mẫu y chang, sắt 50x50. Tiền vận chuyển vào Đồng Nai hết khoảng 350K thôi. Giá khoảng 2.5 triệu chưa kể vận chuyển
Mẫu tương tự hàng Trung Quốc hoặc Trung Quốc gắn mác Động Lực giá là 6 triệu 500k bạn nhé.

chào các bác minh dang dinh lam con nay cac bac co the cho minh y kien dc ko
vi tu lam nen làm vay cho no tien
Xem đính kèm 57508
cái này thì bạn mua mới cho nhanh gọn lẹ
Bạn vẽ thế không chuẩn như bọn thiết kế, chưa kể gia công đơn chiếc có khi đắt hơn là là mua bộ tử tế.
Minh không vote cái này lắm vì ở nàh có bộ, tập hạn chế bạn ah, tầm dc 40% yêu cầu bài tập mih cần thôi

E cũng đang tập ở nhà , có ghế đa năng và bộ tạ đến 100kg , e tính tập 1 năm nữa thì cũng phải sắp xếp thơi gian ra gym thui . Hị hị . Bác nào cần mẫu ghế tối về e chụp ảnh up lên cho .

E cũng đang tập ở nhà , có ghế đa năng và bộ tạ đến 100kg , e tính tập 1 năm nữa thì cũng phải sắp xếp thơi gian ra gym thui . Hị hị . Bác nào cần mẫu ghế tối về e chụp ảnh up lên cho .
ban co the do cho minh kich thuoc hai tay cam dc ko ah
chieu dai tong the bao nhieu

Mà ai biết cách chế thế nào cho cái kéo xô ở ghế đa năng vững chắc hơn ko , nó ghi giới hạn 50kg mà mình lăp 70-80 thì có sao ko nhỉ , nhìn mà muốn đáp đi quá . Hị hị

Các bạn tham khảo một số Home Gym của tụi Tây. Tất cả đều được build với một Power Rack làm trung tâm