body anh mình các bạn nhận xét :D

Bodybuilding

Body classic

Có lẽ anh em đang nói chung chung thì phải
bodybuilding của bác là aj thế to vãi...
.
.
còn body classic của bác thì xin lỗi anh ý chưa đủ tuổi... nếu tập 3-5 năm mà như mấy ace trên ói chỉ phát triển cơ ~ 1 năm còn 2 năm giữ cơ thì body này chỉ ở tầm hơn ng` thuơg tí và cỡ cỡ mấy a Hàn Cuốc thôi... nhưng sao thì tùy ng` ta miễn ng` ta thấy phù hợp vả thích là dc rồi sao phải chém nhau chỉ đơ giản là góp ý thôi mà...

bodybuilding của bác là aj thế to vãi...
.
.
còn body classic của bác thì xin lỗi anh ý chưa đủ tuổi... nếu tập 3-5 năm mà như mấy ace trên ói chỉ phát triển cơ ~ 1 năm còn 2 năm giữ cơ thì body này chỉ ở tầm hơn ng` thuơg tí và cỡ cỡ mấy a Hàn Cuốc thôi...
Thằng này mà bảo chưa đủ tuổi :eek:
Xem ra bác khoi1996 nhà ta có "tiêu chí" cao quá nhỉ :android:

Lý Tiểu Long chuyên về bên võ thuật, là một võ sư nổi tiếng, chơi tạ chỉ tăng sức khỏe chứ ko phải để tập như dân thể hình mà so sánh nha bác.
ko thể không nói là tập gym thì theo cơ địa là chính , nhưng nhìn thấy trong hình thì cơ địa bác này khá đẹp, ngực vuông vai ko hẹp , chỉ có điều bề ngang mỏng thôi
Bác nói ko pải do cơ địa là chính . dậy bác có công nhận tập lên xô cơ địa người nước ngoài nhĩnh ngon hơn người đông á nói chung ko,và nói đến thế hình body đẹp thì pải nói tới các nước châu âu . châu mỹ ko ( lý đức mình chỉ vô địch ở châu á thôi,còn phạm văn bách thì thi ở hạng cân thấp mà ở nước ngoài đa số họ to cao nên hạng cân này họ ít tham gia Phạm văn bách mới có đc lợi thế )
Tập nét khô như Lý tiểu long mà kêu ít choi tạ sao,tập tạ ai cũng bik muốn siết cơ khô thì pải tập nặng cở nào rồi chứ ,ko tạ sao nét khô đc , Chung tử đơn và cung lê,lý liên kiệt ,thành long cũng võ sao anh ta to hơn và mỗi người pom ko giống nhau ,xương anh to hay nhỏ rất quan trọng(tập võ hay diễn viên đều theo kiểu Fitness nên cường độ tập là ko khác anh em mình mấy cả ,Buliding mới khác đòi hỏi nhiều ) .anh ốm yếu còi xương cao 1m6 sao choi Bulding ở hạng cân 100kg đi thi Olympic dc
Mỗi cơ địa con người chỉ giãn nở ở 1 mức độ nhất định ,ko pải ai cũng muốn to là to đc đâu nhá,ở giới hạng nhất định thôi,nên khi đi thi đấu ngừ ta mới chia ra mỗi hạng cân khác nhau
Nên mới có người tập dô nở rầm rầm có ngừ cả năm chả thấy tiến triển mấy ai chơi tạ đều rõ điều này .( cơ địa tố chất tới dinh dưỡng và sau cùng là phương pháp tập luyện )

thể hình vậy là đc rùi, có sức khỏe và tán gái đủ chết. Chứ cứ hùng hục tập to như trâu thì đc gì chứ. thời buổi này con gái chỉ thích mấy anh trông giống Hàn thui.

Bác nói ko pải do cơ địa là chính . dậy bác có công nhận tập lên xô cơ địa người nước ngoài nhĩnh ngon hơn người đông á nói chung ko,và nói đến thế hình body đẹp thì pải nói tới các nước châu âu . châu mỹ ko ( lý đức mình chỉ vô địch ở châu á thôi,còn phạm văn bách thì thi ở hạng cân thấp mà ở nước ngoài đa số họ to cao nên hạng cân này họ ít tham gia Phạm văn bách mới có đc lợi thế )
Tập nét khô như Lý tiểu long mà kêu ít choi tạ sao,tập tạ ai cũng bik muốn siết cơ khô thì pải tập nặng cở nào rồi chứ ,ko tạ sao nét khô đc , Chung tử đơn và cung lê,lý liên kiệt ,thành long cũng võ sao anh ta to hơn và mỗi người pom ko giống nhau ,xương anh to hay nhỏ rất quan trọng(tập võ hay diễn viên đều theo kiểu Fitness nên cường độ tập là ko khác anh em mình mấy cả ,Buliding mới khác đòi hỏi nhiều ) .anh ốm yếu còi xương cao 1m6 sao choi Bulding ở hạng cân 100kg đi thi Olympic dc
Mỗi cơ địa con người chỉ giãn nở ở 1 mức độ nhất định ,ko pải ai cũng muốn to là to đc đâu nhá,ở giới hạng nhất định thôi,nên khi đi thi đấu ngừ ta mới chia ra mỗi hạng cân khác nhau
Nên mới có người tập dô nở rầm rầm có ngừ cả năm chả thấy tiến triển mấy ai chơi tạ đều rõ điều này .( cơ địa tố chất tới dinh dưỡng và sau cùng là phương pháp tập luyện )
dân tập võ nó khác với dan thể hình chứ bác này ngộ nhỉ, 1 bên thiên về nhanh nhẹn thể lực tốc độ , 1 bên thiên về thẩm mỹ , nét với khô thì trong lúc tạp thể lực thì cơ lên, mà họ lại thường xuyên vận động + ăn uống hợp lý thì ko có mỡ thì nét thì khô thôi, đồng ý là xương to xương nhỏ lquan đến lượng cơ phát triển được khi tập natural nhưng mà ko phải là ko bộc phát được, con người đâu phải ai cũng có tạng meso hết đâu, skiny cả đống họ vẫn kiên trì buff food+tpcn họ vẫn bự bình thường,
1m6 ko đánh được hạng 100kg thật nhưng ko thiếu 1m6 đánh hang 70 80 đâu bác

dân tập võ nó khác với dan thể hình chứ bác này ngộ nhỉ, 1 bên thiên về nhanh nhẹn thể lực tốc độ , 1 bên thiên về thẩm mỹ , nét với khô thì trong lúc tạp thể lực thì cơ lên, mà họ lại thường xuyên vận động + ăn uống hợp lý thì ko có mỡ thì nét thì khô thôi, đồng ý là xương to xương nhỏ lquan đến lượng cơ phát triển được khi tập natural nhưng mà ko phải là ko bộc phát được, con người đâu phải ai cũng có tạng meso hết đâu, skiny cả đống họ vẫn kiên trì buff food+tpcn họ vẫn bự bình thường,
1m6 ko đánh được hạng 100kg thật nhưng ko thiếu 1m6 đánh hang 70 80 đâu bác
  • ăn uống hợp lý ,vận động thường xuyên thì nét khô cơ 6 múi cơ ngực nỡ cắt nét hã ,,kiên trì tập buff thì to vân bự như mọi người hã, dậy lên tuổi đôi mươi rồi xương nhỏ tập nó to ra đc hã,lùn tập cao lên đc dài mét hã. webthehinh này để chi zay em, xương tạng nhỏ thì tập cách mấy cũng ko bằng tạng ngừ to bự sẵn đâu nha,Nỡ vẫn nỡ nhưng mỗi người nỡ tới 1 mức hạng nhất định ở cơ địa của họ ,em nghe câu sức người có hạng chưa.bộ đi thi thể hình tạng ngừ nào cũng đi thi đc hả em cứ tập lâu là to thi đc hết hã.em này sao nói khập khiển quá dậy em có chơi thể hình ko dậy em chơi bao lâu rồi .
  • Đa số dân ngiệp dư như anh em mình là đều theo kiểu Fitness.nên theo body này thì nó ko xồ sờ .đa số người tập võ hay diên viên CƯỜNG ĐỘ TẬP họ ko khác mình là mấy họ cũng theo Fitness nhá .So sánh dới tập Building thì nó mới thật sự khác biệt dứ dân võ hay ngiệp dư như anh em mình ( và 1 sai lầm dứ em là ko pải theo võ thuật môn nào cũng chỉ nhanh nhẹn tốc đô thôi là chưa đủ đâu nha cần pải có LỰC Có CƠ bắp nữa ,võ thuật hiện đại anh nhanh chưa chắc ăn cú đấm anh ko có lực ,anh pải rèn thêm cơ body chắc chắc nữa ,Anh nhoi nhoi mà lanh anh chắc đánh lại lực sỉ cao to ko ) Em coi đô vật mỹ WWe hay mấy kênh võ katedo Kickboxing và Võ Tự Do ,quyền anh nước ngoài nhiều sẻ rõ ko pải cứ coi mấy phim kiếm hiệp võ trung quốc nào thái cực đạo rồi nhiễm tư tưởng nhá )
Dẫn chứng đây này dân võ đòng phim. dứ những võ sỉ chuyên ngiệp ko đó nha ( ko tập tạ sao có được .họ tập tạ để thể lực sức khẻo mạnh lên còn mình tập tạ để thẫm mỹ thôi hã sức khẻo thể lực mình ko lên à .chỉ khác là họ rèn luyện thêm chuyên môn võ nỏ hổ trợ thêm sức khẻo còn mình thì ko nhá)

Body thì very ok nhưng gọi là HLV thì hơi bị khó tin. Ko biết phòng gym nào để bữa nào qua thăm cái.

bài viết dài có dấu ko tiện trích dẫn , bác có lỗi chính tả em cũng không muốn trích ra anh em thấy dài loằng ngoằng,
không thiếu pro trước khi đến với bodybuilding người gầy còm đâu nhé, tạng người thì công nhận là quan trọng nhưng ăn uống cường độ tập, lịch tập cách tập nghỉ ngơi nó quan trọng hơn nhiều, gen chỉ là yếu tố quyết định khi mà 2 người cùng đánh ở hạng cân bằng nhau thôi, võ thuật cũng thế, người ta to người ta đánh ở hạng cân to, tất nhiên họ phải luyện tập cả phần chịu đòn, hầu như wwe là dân tập powerlifting, vs tronglift (đô vật) còn UFC thì chịu đòn thể lực, sức mạnh , và cuối cùng là nhanh nhẹn, body người ta khủng nhưng ko hoàn hảo như anh em tập thể hình được, tập khác nhau thì body phát triển khác nhau, bác nói tạng xương nhỏ thì k bao giờ to được như người ta, thì đúng rồi, nhưng ko có nghĩa là không dày được hơn nếu chịu khó buff đầy đủ food và có 1 lịch tập hoàn hảo,
web ko thiếu mấy anh m6 m7 mà vẫn 7~80kg mà người vẫn rất cân đối nhé, điển hình là Pro Tú đấy
cả anh Nam nữa, bác tìm xem hình là biết

Chắc lại chú trọng tập ngực & bụng nhiều rồi :D Cỡ như bác trên thì tui nghĩ là gần 1 năm thôi. Làm sao để làm HLV thế? :wtf:

Thêm 1 cái hình chứng minh dùm e nó. Để bị ném đá tội nghiệp. E nó đứng thứ 2 từ phải qua đó.
Xem đính kèm 44166
Vậy à, thì ra là phòng gym hạng sang, tuyển HLV trẻ, body như Hàn Quốc, vô hướng dẫn tập chủ yếu là vài động tác tầm tầm, dân tập đây chắc để giảm mỡ, thân hình thon gọn. Chứ tập để body to trông thấy rõ thì chắc nơi đây ko phù hợp vì ko có động lực nơi đây.
Cái này là suy nghĩ thật chứ ko phải nói móc nha. Nếu nghĩ sai về phòng tập này thì cho mình xin lỗi.

bài viết dài có dấu ko tiện trích dẫn , bác có lỗi chính tả em cũng không muốn trích ra anh em thấy dài loằng ngoằng,
không thiếu pro trước khi đến với bodybuilding người gầy còm đâu nhé, tạng người thì công nhận là quan trọng nhưng ăn uống cường độ tập, lịch tập cách tập nghỉ ngơi nó quan trọng hơn nhiều, gen chỉ là yếu tố quyết định khi mà 2 người cùng đánh ở hạng cân bằng nhau thôi, võ thuật cũng thế, người ta to người ta đánh ở hạng cân to, tất nhiên họ phải luyện tập cả phần chịu đòn, hầu như wwe là dân tập powerlifting, vs tronglift (đô vật) còn UFC thì chịu đòn thể lực, sức mạnh , và cuối cùng là nhanh nhẹn, body người ta khủng nhưng ko hoàn hảo như anh em tập thể hình được, tập khác nhau thì body phát triển khác nhau, bác nói tạng xương nhỏ thì k bao giờ to được như người ta, thì đúng rồi, nhưng ko có nghĩa là không dày được hơn nếu chịu khó buff đầy đủ food và có 1 lịch tập hoàn hảo,
web ko thiếu mấy anh m6 m7 mà vẫn 7~80kg mà người vẫn rất cân đối nhé, điển hình là Pro Tú đấy
cả anh Nam nữa, bác tìm xem hình là biết
  • Thứ nhất : diễn đạt được vấn đề mới quan trọng chính tả liên quan gì ở đây .nhỏ em quá dậy đi vạch lá tìm sâu.
  • thứ 2 : sao nói chuyện kiểu quề tiền quá dậy ko đâu dào đâu ,gen cơ địa tố chất cơ thể mà ko pải là yếu tố quyết định hã ,dòm ko thấy người tây và người việt sao à
  • thứ 3 :có nói là ốm yếu tập ko nỡ đâu .nhưng nỡ ko bằng cơ địa ngừ to có thịt có mỡ ,và chỉ nỡ ở 1 mức độ nhất định ở cơ địa của họ dù cho có ăn uống buff tối đa
  • thứ 4 : ngừ ốm mà kêu tập buliding to được mấy người .thiểu số ko nói nhá ,dứ lại ốm lúc tuổi dậy thì mà tập thì ko nói được vấn đề là ngừ đó ốm nhá . tuổi dậy thì là nó còn phát triển chiều cao cơ địa nếu chơi thể thao ăn uống hợp lý nhá,lên tuổi đôi mươi rồi là xương anh và chiều cao ko phát triển khi đó mà tập tạ to cao ra nhiều mới nói nhá .
  • thứ 5 : 1m6 .1m7 nặng 80kg thì bình thường có gì pải đưa ra mà nói . trừ khi họ còi xương ốm yếu mà tập dày to lên đc dậy mới nói nhá
  • thứ 6 : kêu body mấy võ sỉ đó ko đẹp bằng anh em chơi thể hình hã ,dậy hỏi coi khối anh em nào trên webthehinh này được như dậy ko .có khối người muốn còn ko đươc đó nhá .( dẫn võ choi thể hình kiểu ngiệp dư như anh em trên web này nhá đừng đi so sánh khâp khiển mấy anh đi thi đấu thể hình nhá .họ chơi tạ nghiệp dư dậy chứ còn bài bản gấp mấy lần anh em chơi tạ nhà ta đó nhá )
  • cuối cùng là giỏi chê body họ dậy thử lấy body mình ra cho anh em dòm xem thử bằng chung tử đơn ko
  • cho hỏi sinh năm bao nhiêu nếu 9x mà nói dậy ko trách còn 8x pải coi lại

gạch ghê quá :cool: thì bác này tự mở phòng GYM là thành HLV thôi mà :headphone:
bình thường mà.trên cali toàn hlv thế này thôi.họ ko cần ng to.đẹp,ko cần có kinh nghiệm thi đấu mà chỉ cần tốt nghiệp đại học thể dục thể thao và nhiệt tình với hội viên thôi
H nó đổi tiêu chí r` hay sao đấy, dạo gần đây e thấy CALI cũng toàn mấy ông hướng dẫn to bự kinh lắm :D

tui còn thấy có 1 số nơi HLV body còn tệ hơn nữa:)) cũng tùy người mà, có nhiều người bằng cấp ... điền kinh, chạy bộ, đá cầu, thậm chí ... "chứng chỉ sơ cấp cứu", có người chưa từng biết tập tạ cũng ... đi làm HLV phòng gym :)) Nhiều chiện khó tin...
Người này body còn ở dạng fit, có ông ú nu hay ốm nhách nữa...
Quan trọng là có biết kỹ thuật mà chỉ cho ai hay không...
gạch ghê quá :cool: thì bác này tự mở phòng GYM là thành HLV thôi mà :headphone:

H nó đổi tiêu chí r` hay sao đấy, dạo gần đây e thấy CALI cũng toàn mấy ông hướng dẫn to bự kinh lắm :D
Cali cũng tùy người bạn ah, có người body to đô, có người ú nu, có người mình dây... mình cũng tập ở Cali mà có đi thử bên Q1, dù tập ở Q4 thôi...

bác anhxinh đi kiếm dân vn ở mỹ tập gym xem, , điều kiện sống ăn uống tập luyện nó phá vỡ cái quan niệm skiny không to được đấy

• thứ 6 : kêu body mấy võ sỉ đó ko đẹp bằng anh em chơi thể hình hã ,dậy hỏi coi khối anh em nào trên webthehinh này được như dậy ko .có khối người muốn còn ko đươc đó nhá .( dẫn võ choi thể hình kiểu ngiệp dư như anh em trên web này nhá đừng đi so sánh khâp khiển mấy anh đi thi đấu thể hình nhá .họ chơi tạ nghiệp dư dậy chứ còn bài bản gấp mấy lần anh em chơi tạ nhà ta đó nhá )
Không đồng ý với quan điểm này của bác, bác nói vậy thì công sức anh em bỏ ra luyện tập cũng chẳng bằng "thằng đi tập võ" ah.
Còn cái "khối anh em nào trên webthehinh này được body như vậy không" thì bác so sánh hơi bị khập khiễng đấy, bác đem so 1 thằng tập võ 5 năm với 1 người tập thể hình 5 năm xem, "khối thằng tập võ" nào so được...còn bác vẫn nói tập võ đẹp hơn thì em xin kiếu vì "quan điểm body đẹp" bác khác em quá =.=!

Không đồng ý với quan điểm này của bác, bác nói vậy thì công sức anh em bỏ ra luyện tập cũng chẳng bằng "thằng đi tập võ" ah.
Còn cái "khối anh em nào trên webthehinh này được body như vậy không" thì bác so sánh hơi bị khập khiễng đấy, bác đem so 1 thằng tập võ 5 năm với 1 người tập thể hình 5 năm xem, "khối thằng tập võ" nào so được...còn bác vẫn nói tập võ đẹp hơn thì em xin kiếu vì "quan điểm body đẹp" bác khác em quá =.=!
  • Mấy bác này bị đui hay bị mù nhỉ ,hay ko bik đọc chữ,đọc ko kỉ cứ đi cãi bừa là sao ,Dân tập võ họ ko chỉ tập võ ko mà còn rèn luyện tạ để lên thể lực ngoài việc chuyên môn là võ ,Cũng như anh em mình dừa đi học đi làm còn rèn luyện thêm tạ cho có body đẹp .cũng như diễn viên họ dừa đi diễn thì còn tập tạ cho body nó đẹp ăn ảnh .hiểu ko mấy Anh chj nói mãi ko hiểu vẫn đề hã .( ở trên có nói rồi theo kiểu Fitness cho đẹp như diễn viên th cường độì nó ko thạt sự khác biệt chỉ khác biệt thật sự khi Chơi Building )
  • chưa kể là anh em mình tập tạ xong còn đi làm hay đi học ko liên quan vân động ,còn họ tập võ pải tập luyện chảy vã mồ hôi nó lại hổ trợ thêm cơ bắp đó nha ,dòm vấn đề sâu xa xí mấy anh chj của tui nói mãi ko hiểu có cãi ko đâu ra đâu,chưa kể ăn uống dinh dưỡng tập tành của họ có HLV riêng và bài bản hơn anh em mình gáp bội đó nha

bác anhxinh đi kiếm dân vn ở mỹ tập gym xem, , điều kiện sống ăn uống tập luyện nó phá vỡ cái quan niệm skiny không to được đấy
  • Xin lỗi cái đó coi trên Youtube ko có thiếu nó vẫn ko bằng tây nó nhão nhão và ko cao bằng AI ,nói nghe có vẻ hay ha dậy có thể cho xin dài cái danh hiệu thể hình vô địch tầm thế giới mà có người việt nam ko( Lý đức chỉ ở tầm Châu Á,CònP.văn bách thì hạng cân 55kg nước ngoài to cao nên hạng cân này họ ko chú trọng) . sao cứ hay cãi bừa bừa ko công nhận cái thực tế là người việt NAm Lùn lạc hậu so với thế giới hàng trăn năm về công nghệ nhỉ ,Công nghệ hơn thì chất lượng cuộc sống nó sao tự hiểu nha
  • Đơn giãn như nói về bóng đá đi cho nó cụ thể rõ hơn ,trình độ mình còn thua kém mấy nước phương tây xa lắm ,Trong đó hội tụ nhiều yếu tố lắm trong đó cái GEN cơ địa tố chất cũng là yếu tố Quyết định đó nhá ,
  • Nên anh đi thi dào mấy trường năng khiếu hay thể thao thể dục ,họ pải thi tuyển đầu vào ko pải anh cơ địa tố chất sao họ cũng cho anh dô nhá ,Họ sàn lọc những người nổi trội có tố chất tố đó nhá ,còn tốt ở mình mà về thể thao dáng vóc coi nước ngoài họ có sài ko ( chỉ riêng về trí ốc thì ko cần thân hình nhá )