body anh mình các bạn nhận xét :D

ý đúng thì có , nhưng mà sai cũng đầy, thôi bác cứ giữ quan điểm người VN thấp bé nhẹ cân đi ạ,
xin lỗi nhìn sang thằng TQ đi, nó cũng bé đấy, nhìn olympic xem nó như thế nào, cơ bản là VN nó éo huấn luyện được như người ta thôi, tiền đầu tư thiếu, lạm phát cao, bồi dưỡng cho VĐV thì cắt ngược cắt xuôi, đơn cử mới đây vụ vđv bơi lội để cho đi thi thế giới, mà nổi trội hơn hẳn các vđv khác chỉ được cung cấp thêm 1 cái quần bơi , mịe
bác bảo vn ko có thằng nào ở Nước ngoài đạt giải pro á, xem lại đi, có đấy, bác nhìn thằng nhật bản nó nhỏ như VN ko, thế mà vẫn lọt top 10 Mr.O đấy, xl bác nói dở vl, tốt chất ? xin lỗi đánh giải pro ở thé giới thì steroid đi tìm người chứ ko phải người đi tìm steroid, thằng nào hợp thuốc thì ngon,
classic ko thiếu pro châu á nhỏ con đâu nhé, điển hình là Mách, ở hạng 55, lý đức ở hạng 75, thể hình là bộ môn đầu tư ăn uống khá mạnh, VN thì nghèo đương nhiên sao bằng thế giới được, hài thật

Bác nói ko pải do cơ địa là chính . dậy bác có công nhận tập lên xô cơ địa người nước ngoài nhĩnh ngon hơn người đông á nói chung ko,và nói đến thế hình body đẹp thì pải nói tới các nước châu âu . châu mỹ ko ( lý đức mình chỉ vô địch ở châu á thôi,còn phạm văn bách thì thi ở hạng cân thấp mà ở nước ngoài đa số họ to cao nên hạng cân này họ ít tham gia Phạm văn bách mới có đc lợi thế )
Tập nét khô như Lý tiểu long mà kêu ít choi tạ sao,tập tạ ai cũng bik muốn siết cơ khô thì pải tập nặng cở nào rồi chứ ,ko tạ sao nét khô đc , Chung tử đơn và cung lê,lý liên kiệt ,thành long cũng võ sao anh ta to hơn và mỗi người pom ko giống nhau ,xương anh to hay nhỏ rất quan trọng(tập võ hay diễn viên đều theo kiểu Fitness nên cường độ tập là ko khác anh em mình mấy cả ,Buliding mới khác đòi hỏi nhiều ) .anh ốm yếu còi xương cao 1m6 sao choi Bulding ở hạng cân 100kg đi thi Olympic dc
Mỗi cơ địa con người chỉ giãn nở ở 1 mức độ nhất định ,ko pải ai cũng muốn to là to đc đâu nhá,ở giới hạng nhất định thôi,nên khi đi thi đấu ngừ ta mới chia ra mỗi hạng cân khác nhau
Nên mới có người tập dô nở rầm rầm có ngừ cả năm chả thấy tiến triển mấy ai chơi tạ đều rõ điều này .( cơ địa tố chất tới dinh dưỡng và sau cùng là phương pháp tập luyện )
70% dinh dữong 20% cách tập và 10% genetic a nhá... cho dù a tạng meso dễ nổi cơ bắp tập tí nó lên cuồn cụôn nhưng nếu a ko có tiền bơm spht + dinh dữong 6-8bữa/ ngày và ko có time tập hay ko có pp tập bài bản thì body vẫn ko = 1 thằng skiny whey ngày 2 bữa ăn ngày 6 bữa train tuần 5 ngày dc... mặc dù a có thể dày hơn vì tạng meso... nhưng chắc chắn body a sẽ ko thể đều + perfect = vì ko có pp tập hòan hảo hay ko thể khô nét dc vì ko có 1 chế độ dd hợp lý...
.
.
.
còn nói về dân võ thuật body ko thể perfect = dân TH thì cũng đúng... vì mục đích của dân võ ng` ta tập để RÈN LUYỆN CƠ THỂ VÀ SỨC KHỎE... trong khi đó dân TH luyện gym vì 1 body cân đối và THẨM MĨ...
thứ 6 : kêu body mấy võ sỉ đó ko đẹp bằng anh em chơi thể hình hã ,dậy hỏi coi khối anh em nào trên webthehinh này được như dậy ko .có khối người muốn còn ko đươc đó nhá .( dẫn võ choi thể hình kiểu ngiệp dư như anh em trên web này nhá đừng đi so sánh khâp khiển mấy anh đi thi đấu thể hình nhá .họ chơi tạ nghiệp dư dậy chứ còn bài bản gấp mấy lần anh em chơi tạ nhà ta đó nhá )
họ ở nc ngoài, dk dinh duỡg và HLV trình độ ít ra phải hơn VN... + vs họ là ng` nổi tiếng nên thứ j cũng có bài bản hơn a e nghiệp dư ở đây... còn nếu thik so pro vs pro thì đây

thằng nào đẹp hơn chắc aj cũng biết =))))

70% dinh dữong 20% cách tập và 10% genetic a nhá... cho dù a tạng meso dễ nổi cơ bắp tập tí nó lên cuồn cụôn nhưng nếu a ko có tiền bơm spht + dinh dữong 6-8bữa/ ngày và ko có time tập hay ko có pp tập bài bản thì body vẫn ko = 1 thằng skiny whey ngày 2 bữa ăn ngày 6 bữa train tuần 5 ngày dc... mặc dù a có thể dày hơn vì tạng meso... nhưng chắc chắn body a sẽ ko thể đều + perfect = vì ko có pp tập hòan hảo hay ko thể khô nét dc vì ko có 1 chế độ dd hợp lý...
.
.
.
còn nói về dân võ thuật body ko thể perfect = dân TH thì cũng đúng... vì mục đích của dân võ ng` ta tập để RÈN LUYỆN CƠ THỂ VÀ SỨC KHỎE... trong khi đó dân TH luyện gym vì 1 body cân đối và THẨM MĨ...
thứ 6 : kêu body mấy võ sỉ đó ko đẹp bằng anh em chơi thể hình hã ,dậy hỏi coi khối anh em nào trên webthehinh này được như dậy ko .có khối người muốn còn ko đươc đó nhá .( dẫn võ choi thể hình kiểu ngiệp dư như anh em trên web này nhá đừng đi so sánh khâp khiển mấy anh đi thi đấu thể hình nhá .họ chơi tạ nghiệp dư dậy chứ còn bài bản gấp mấy lần anh em chơi tạ nhà ta đó nhá )
họ ở nc ngoài, dk dinh duỡg và HLV trình độ ít ra phải hơn VN... + vs họ là ng` nổi tiếng nên thứ j cũng có bài bản hơn a e nghiệp dư ở đây... còn nếu thik so pro vs pro thì đây

thằng nào đẹp hơn chắc aj cũng biết =))))
  • ha ha ha 70 là dinh dưỡng cơ à,20% pp , 10% là cơ địa hã ha ha dậy cho xin dài tấm ngừ việt nam thi Fitness hay Bulding mà đoạt giải tầm thế giới đi anh 2 ,vì cơ địa đâu có bằng dinh dưỡng,nước mình ăn đâu thiếu còn xuất khẩu gạo số 1 TG mà ,hải sản sang mỹ tùm lum mà .chả lẻ tầm VĐV quốc già mà ko đủ ăn sao .cho nói rộng ra châu á lun chả lẻ nhật bản nó ngèo .trung quốc ngèo, và nói thằng lun là thi người khẻo nhất thế giới ko có cữa cho người châu á nhá có bik chương trình đó ko
  • Đưa cái hình đó trong 100 người trên web này lựa trên đầu ngón tay ra lấy le đó hã ,và cơ sở nào chứng tỏ ngừ đó ốm tập to ra đi (nực cười dòm hình cái khung chà bà đó là bik tang to bự sẵn rồi ) còn so sánh dứ chung tử đơn cũng chưa công bằng mấy nhá thằng trên là có vận động cơ săn lên gồng ra .còn chung tử dơn là đang thả lõng cơ nhá ,và khung dú tròn sợ 2 thằng na ná nhau thôi dân châu á như nhau là cùng chứ mấy ,thằng này thì to xồ xề bề ngang bè ra mà gọi là đẹp đó hã ,cao bằng chung tử đơn ko ,mặt áo dô ai thon đẹp hay to xồ xề bề ngang như phạm văn bách đẹp =)))
  • còn nói khung này đẹp hơn võ sỉ hã. dẫn có võ sỉ cơ đẹp hơn thằng này nhá ở trên đó Orton đó ko thấy hã cao 1m8 mấy thằng này chắc còn xách dép ko bằng rồi ,nên mỗi bên có pro riêng nhá ,nhưng đa số võ sỉ hay diễn viên họ bài bản hơn khối 100 ngừ nghiêp dư trong tiểu số dài ngừ mà đem ra lấy le ở trên nhá nhá
  • còn hình trên thì thì được cái khung bụng thui nhá . chứ ngực chưa đẹp đâu nhá ,nó ngực tròn sợ nhá ,90% là dinh dưỡng và pp mà biến ngực tròn sợ cho nó săn lên đều vuông đi mới đẹp chứ .hahaha
  • Chấp nhận thực tế đi cưng ngừ việt nam lùn cơ địa ko bằng tây thì chấp nhận đi đừng có cãi bướn nữa( mà hình trên đưa ra lá để nói lên điều gì kêu đẹp hơn dân tập võ chưa chắc có ngừ đẹp hơn nhá randy orton ở trên đó, còn nếu hình trên chứng tỏ từ mập gầy ồm khi lên tuổi đôi mươi mà to ra thì ko có cơ sở xàm quá nhá ,dòm là bik nó to con bự sẵn nhá . khùng bụng dậy ai dám nói nó ốm tập to ra )
  • chấp cả dân việt nam pro thằng nào ngon bằng 2 thằng này đi ( đếm trên đầu ngón tay đc mấy ngừ nội chiều cao là sách dép nó rồi nói chi body và nói thẳng nước ngoài nó có cả đống nhá lên youtube mà mở rộng tầm mắt )
  • ngực thằng trên thì chưa gọi là đẹp nhá sợ ngực tròn pòng lên giống đàn bà mỡ ko,ai tạn to có thịt mở thì tập là có khối người ở pòng tập còn to hơn nó nhá
  • +

Like cho bác Khoi đã phát biểu ý kiến hay của mình :ROFLMAO:
Còn bác anhxinh cũng lớn tuổi rồi mà sao em thấy "trẻ trâu" thế nhỉ :cautious: , bác cứ đưa lên tận nóc nhà, nào là Mr.O nào là Fitness hay Bulding tầm cỡ thế giới, sao bác không so sánh luôn giải thể hình liên ngân hà rồi lôi thằng nào trên Trái Đất ăn giải rồi phán câu do cơ địa tốt luôn đi.
Bác không hiểu là chế độ dinh dưỡng ở đây là tụi Tây nó sống với một chế độ dinh dưỡng tốt, từ nhỏ khi sinh ra nó đã có chế độ ăn uống tốt hơn hẳn của mình, sữa tốt, đồ ăn tốt, môi trường tốt,v.v...còn dân VN có ai sinh ra xác định là đi thi Fitness hay Bulding để rồi cho nó hẳn 1 chế độ dinh dưỡng tốt từ nhỏ không bác ?!?
Dù có sớm lắm cũng mất chục năm mới vào chế độ dinh dưỡng tốt rồi thêm mấy cái supplement vào. Trong khi đó bọn Tây nó đã hấp thụ những cái "tốt" ấy từ nhỏ và phát triển đến bây giờ, cũng giống như kiểu chạy đưa 100m mà 1 thằng xuất phát từ con số 0 với 1 thằng xuất phát từ vạch 50m đấy bác ah, bác có thấy các cặp vợ chồng 100% người VN sinh sống ở phương tây và nuôi con ở đó chúng nó lớn cỡ nào không (Từ chiều cao tới cân nặng đều hơn người sinh sống ở VN, vì chúng nó được hưởng cái tốt ấy từ nhỏ đấy bác ah), thế bác phán là thằng ấy gen Tây ah, hay con hàng xóm :eek:

• ha ha ha 70 là dinh dưỡng cơ à,20% pp , 10% là cơ địa hã ha ha dậy cho xin dài tấm ngừ việt nam thi Fitness hay Bulding mà đoạt giải tầm thế giới đi anh 2 ,vì cơ địa đâu có bằng dinh dưỡng,nước mình ăn đâu thiếu còn xuất khẩu gạo số 1 TG mà ,hải sản sang mỹ tùm lum mà .chả lẻ tầm VĐV quốc già mà ko đủ ăn sao .cho nói rộng ra châu á lun chả lẻ nhật bản nó ngèo .trung quốc ngèo, và nói thằng lun là thi người khẻo nhất thế giới ko có cữa cho người châu á nhá có bik chương trình đó ko
  • Đưa cái hình đó trong 100 người trên web này lựa trên đầu ngón tay ra lấy le đó hã ,và cơ sở nào chứng tỏ ngừ đó ốm tập to ra đi (nực cười dòm hình cái khung chà bà đó là bik tang to bự sẵn rồi ) còn so sánh dứ chung tử đơn cũng chưa công bằng mấy nhá thằng trên là có vận động cơ săn lên gồng ra .còn chung tử dơn là đang thả lõng cơ nhá ,và khung dú tròn sợ 2 thằng na ná nhau thôi dân châu á như nhau là cùng chứ mấy ,thằng này thì to xồ xề bề ngang bè ra mà gọi là đẹp đó hã ,cao bằng chung tử đơn ko ,mặt áo dô ai thon đẹp hay to xồ xề bề ngang như phạm văn bách đẹp =)))
  • còn nói khung này đẹp hơn võ sỉ hã. dẫn có võ sỉ cơ đẹp hơn thằng này nhá ở trên đó Orton đó ko thấy hã cao 1m8 mấy thằng này chắc còn xách dép ko bằng rồi ,nên mỗi bên có pro riêng nhá ,nhưng đa số võ sỉ hay diễn viên họ bài bản hơn khối 100 ngừ nghiêp dư trong tiểu số dài ngừ mà đem ra lấy le ở trên nhá nhá
  • còn hình trên thì thì được cái khung bụng thui nhá . chứ ngực chưa đẹp đâu nhá ,nó ngực tròn sợ nhá ,90% là dinh dưỡng và pp mà biến ngực tròn sợ cho nó săn lên đều vuông đi mới đẹp chứ .hahaha
  • Chấp nhận thực tế đi cưng ngừ việt nam lùn cơ địa ko bằng tây thì chấp nhận đi đừng có cãi bướn nữa( mà hình trên đưa ra lá để nói lên điều gì kêu đẹp hơn dân tập võ chưa chắc có ngừ đẹp hơn nhá randy orton ở trên đó, còn nếu hình trên chứng tỏ từ mập gầy ồm khi lên tuổi đôi mươi mà to ra thì ko có cơ sở xàm quá nhá ,dòm là bik nó to con bự sẵn nhá . khùng bụng dậy ai dám nói nó ốm tập to ra )
  • chấp cả dân việt nam pro thằng nào ngon bằng 2 thằng này đi ( đếm trên đầu ngón tay đc mấy ngừ nội chiều cao là sách dép nó rồi nói chi body và nói thẳng nước ngoài nó có cả đống nhá lên youtube mà mở rộng tầm mắt )
  • ngực thằng trên thì chưa gọi là đẹp nhá sợ ngực tròn pòng lên giống đàn bà mỡ ko,ai tạn to có thịt mở thì tập là có khối người ở pòng tập còn to hơn nó nhá
  • +
Nhìn lại dj anh zai... VN mình ko đanh TG dc là vì dinh dữong đó =)))... xem mấy ông đánh giải toàn quốc xem có ông nào đụng dc muỗng whey ko =))) (trừ 1 số í pro trên wed mình nhá a Nam vs a Chính chẳng hạn... ) còn muốn hàng VN chất lựong cao thì đây... mặc dù chú ý ăn uống ở nc ngoài nhưng cũng đủ để thấy là tạng VN mình cũng chả thua aj đâu
bỏ mẹ rồi hình cháu Thức lúc ý nó đang xả cơ... up nhầm trên fb... thích thì đây =)))

fitness gốc Viet...

vậy VN vs 1 chế độ dd hợp lý thì thua j TG =)))))

Nhìn lại dj anh zai... VN mình ko đanh TG dc là vì dinh dữong đó =)))... xem mấy ông đánh giải toàn quốc xem có ông nào đụng dc muỗng whey ko =))) (trừ 1 số í pro trên wed mình nhá a Nam vs a Chính chẳng hạn... ) còn muốn hàng VN chất lựong cao thì đây... mặc dù chú ý ăn uống ở nc ngoài nhưng cũng đủ để thấy là tạng VN mình cũng chả thua aj đâu
bỏ mẹ rồi hình cháu Thức lúc ý nó đang xả cơ... up nhầm trên fb... thích thì đây =)))

fitness gốc Viet...

vậy VN vs 1 chế độ dd hợp lý thì thua j TG =)))))
vn mình thiếu gì vdv dùng whey hả em @@

• Hài ghê , 2 thẳng ở trên là nghiệp dư thế giới nó có đống nhá,còn mấy anh thì lại lôi mấy thằng VĐV thể hình,người mầu đồ lót ,mà coi kỉ lại đi body kiểu FItness mấy anh đưa ra so sánh khô đẹp bằng 2 thằng đó ko (hình trên Mai xuân thức và hình khác là nó thi đấu tha dầi bóng làm săn khô nét da và nó có chính sữa pts lại khi lên hình nhá ko thật nhá ko khô bằng 2 ngừ kia nhá ) coi hình này coi mai xuân tức đẹp cỡ nào cơ bụng chưa khô còn mỡ ko nhá
  • Nếu thật sự so sánh tầm VĐV thì mấy anh tự hỏi lòng mình đi Thi đấu thể hình tầm thế giời Từ Fitness hay Building to có ngừ việt nam hay châu á ko .Đợi chừng nào có thì hãy nói nha,còn chưa có thì im miệng chấp nhận thức tế đi ( cũng như đá banh đá ko bằng ai mà cứ bu loa bu la) đc dài thằng nổi trội tố chất tầm VĐV thì đưa lên so sánh ,Phương tây nó có đống nhá )
  • Hở xí là nói dinh dưỡng ko thừa nhận thực tế có bik để hình thành nên 1 cơ địa tốt gen tốt là đi từ mấy đời dinh dưỡng ko hàng thế kỉ dinh dưỡng mới tạo nên 1 nồi giống tốt khẻo to cao nhá,bộ thay đổi 1 giống nòi là 1 sớm 1 chiều dài chục năm có dinh dưỡng là đc hã mà cứ hở xí là dinh dưỡng ,dòm nhật bản nó khuyến khích lấy chồng tây lai giống nồi kìa ,TG chiều cao trung bình 1m7 ,1m8 còn ở việt nam 1m5 ,1m6 ( sao mấy thằng Châu phi còn ngèo thi mẹ mà nó cao dữ ,còn châu á lùn đó là gì cũng do dinh dưỡng hã ????? ( còn kêu người việt nam ở nước ngoài cao hã ai cao .cao chỉ trừ khi ba mẹ lại nước ngoài và môi trường ăn uống nó phát triển xí chiều cao .chừ dẫn còn lùn ko bằng giống nòi bản xứ nhá ,
  • nếu anh ở việt nam cao 1m5 đi nặng 40kg xương cổ tay chân đều nhỏ , qua tuổi dậy thì rôi mà quăn qua nước ngoài nui ăn dinh dưỡng bên đó .anh cao lên 1m7 hay 1m8 nặng 80kg to ra xương đc thì hãy nói tới dinh dưỡng ,

• Hài ghê , 2 thẳng ở trên là nghiệp dư thế giới nó có đống nhá,còn mấy anh thì lại lôi mấy thằng VĐV thể hình,người mầu đồ lót ,mà coi kỉ lại đi body kiểu FItness mấy anh đưa ra so sánh khô đẹp bằng 2 thằng đó ko (hình trên Mai xuân thức và hình khác là nó thi đấu tha dầi bóng làm săn khô nét da và nó có chính sữa pts lại khi lên hình nhá ko thật nhá ko khô bằng 2 ngừ kia nhá ) coi hình này coi mai xuân tức đẹp cỡ nào cơ bụng chưa khô còn mỡ ko nhá
  • Nếu thật sự so sánh tầm VĐV thì mấy anh tự hỏi lòng mình đi Thi đấu thể hình tầm thế giời Từ Fitness hay Building to có ngừ việt nam hay châu á ko .Đợi chừng nào có thì hãy nói nha,còn chưa có thì im miệng chấp nhận thức tế đi ( cũng như đá banh đá ko bằng ai mà cứ bu loa bu la) đc dài thằng nổi trội tố chất tầm VĐV thì đưa lên so sánh ,Phương tây nó có đống nhá )
  • Hở xí là nói dinh dưỡng ko thừa nhận thực tế có bik để hình thành nên 1 cơ địa tốt gen tốt là đi từ mấy đời dinh dưỡng ko hàng thế kỉ dinh dưỡng mới tạo nên 1 nồi giống tốt khẻo to cao nhá,bộ thay đổi 1 giống nòi là 1 sớm 1 chiều dài chục năm có dinh dưỡng là đc hã mà cứ hở xí là dinh dưỡng ,dòm nhật bản nó khuyến khích lấy chồng tây lai giống nồi kìa ,TG chiều cao trung bình 1m7 ,1m8 còn ở việt nam 1m5 ,1m6 ( sao mấy thằng Châu phi còn ngèo thi mẹ mà nó cao dữ ,còn châu á lùn đó là gì cũng do dinh dưỡng hã ????? ( còn kêu người việt nam ở nước ngoài cao hã ai cao .cao chỉ trừ khi ba mẹ lại nước ngoài và môi trường ăn uống nó phát triển xí chiều cao .chừ dẫn còn lùn ko bằng giống nòi bản xứ nhá ,
  • nếu anh ở việt nam cao 1m5 đi nặng 40kg xương cổ tay chân đều nhỏ , qua tuổi dậy thì rôi mà quăn qua nước ngoài nui ăn dinh dưỡng bên đó .anh cao lên 1m7 hay 1m8 nặng 80kg to ra xương đc thì hãy nói tới dinh dưỡng ,
đây nhá... top 3 giải TG của IFBB
TẠI SAO VĐV VN Ở VN THÌ KO THỂ ĐÁNH TG Ở HẠNG CÂN LỚN (HAY CÁC GIẢI CỦA IFBB) CÒN VĐV VN Ở NC NGOÀI LẠI CÓ THỂ ĐÁNH GIẢI CỦA IFBB VÀ Ở TOP 3??? KO DO DD THÌ DO J TROG KHI GEN CHỈ LÀ PHẦN QUYẾT ĐỊNH KHI CƠ ĐÃ DÀY VÀ ĐỀU???
còn châu Á đánh Mr.O thì đây Campuchia nhưng họ CÓ THỰC SỰ SỐNG Ở CAMPUCHIA KO???
gen chỉ quyết định khi a gạt bỏ hầu hết các đối thủ và dừong như đứng ở các top 5 hay 3 khi mà đối thủ của a cũng có các khối cơ dày tuơng đưong a thì mới tính đến chuyện gen ở đây...

theo quan điểm của mình thì dinh dưỡng yếu tố cao,gen tốt thì lên mau hơn người bt,người bt chăm chỉ vs dinh dưỡng tốt cũng ko thua người gen tốt,nếu 2 người thgian và dinh dưỡng như nhau chắc chắn gen tốt đẹp hơn,còn vấn đề cơ địa là tùy mỗi người,chưa chắc cơ địa thằng Tây đẹp hơn VN,nói chung vấn đề dinh dưỡng quan trọng,chiếm 70%,20% do cố gắng tập luyện thôi,không 1 người nào thua 1 người nào hết ps thêm nhà mình có người thân ở VN khi ở VN tập luyện k to ra đc nhưng khi chế độ dinh dưỡng bên Mỹ giờ đã rất khủng,nên mình tin chắc 100% là dinh dưỡng :)

mấy bạn vào phòng của Mách mà xem, đa số các bạn hlv ở đó đều cỡ bạn này cả, nhưng họ có kiến thức rõ ràng vì được học đàng hoàng, body bạn đẹp chỉ có thể chứng tỏ chắc chắn 1 điều là bạn hiểu rõ cơ thể của chính bạn, chứ ko có nghĩa là bạn đủ kiến thức để hướng dẩn người khác, đừng lầm lẫn chuyện này!

chao anh em,minh la chu cua may tam hinh` tren,a e nem gach ghe qua.noi that minh dag chup la o bt,k co gong co bap len,nen nhin vao co bap co ve hoi mong? hinh chup thi sao ma bang thay thuc te dc,nay h ai nem gach tren day,thay body minh ok thi so co bap choi kai

gap may ng k hieu pek gi ve gym,cu nghi hlv la fai bu,co bap cuon cuon? gap may ban nem gach k pek body co hon dc ai k ma thay nem gach ghe qua,chac may ban nay chuyen ve nem gach ng khac :)

truoc minh lam o goldsport,ai tap o doa thi cung pek r day,fong nay dan^ dy thi giai quoc te tap o day,co ca pham van mach tap o day nua

ah` lam j am buc xuc,tai do hinh nay nho` thnag em post dum` len,minh k co pek post,h vao xem lai,thay nem gach tum lum,noi de may ban ay hieu thoi

Mình thì k dám ném gạch ai cả, vì mình còn gà lắm, nhưng ai nhìn vào thì cũng thấy body chủ thớt đưa lên thì làm HLV thì hơi khó ah, dù cho nguwoif này có kỹ thuật tốt đi nữa, có bằng cấp đi nữa thì body vậy cũng khó thuyết phục đc người khác đâu bác ah.

iammine ban nc ra la pek nao~ ban ngan' the nao r? k co kien thuc s lam huan luyen vien dc ban? minh kem` o day ca nam va nu~ va tieu chi' tap cua moi ng va dap ung yeu cau ho. dua ra? chu k fai huan luyen vien la fai co bap bu,to thi moi goi la hlv dau ban,kien thuc ve gym fitness ban con k hieu dc het dau,non qua ma :))

ka ka vãi cả hlv, mà nói j thì nói mọi người ai cũng thấy ông hlv này ngon đó bạn àh, hô hô.
Gán tới 30/04 mình sẽ up ảnh ăn mừng tròn 2 tháng theo GYM, nhờ hlv hướng dẫn cho e lịch tập với nha. Mà sợ lúc đó mọi người nhìn vào k biết ai là hlv, ai là newbie 2 tháng tròn :mask: :cat: