Chế biến ức gà

trọng cơm cũng chứa 1 lượng ít protein , chưa kể ăn vặt .
Mình 1 ngày 500g thịt gà phi lê 155g protein + 300g rau xanh ( tùy loại chả bik có bao nhieu g protein nữa ) + 2 bịch sữa 440ml . cứ mỗi 100ml sữa chứa từ 3 g prtein ~ 12g protein + whey 2 muỗng 50g ...khoảng trên dưới 220g protein ... có bữa tập nặng thì bổ sung thêm vài cái trứng , hoặc hột vịt lộn ... chắc tầm 250 g
Bạn nào ko có thời gian ăn dặm giữa bữa mà lại ko có tiền để dùng whey thì nên mua Bột ngũ cốc mà uống vào thay bữa phụ . bác nào có điều kiện kinh tế thì vừa quất ngủ cốc vừa uống 1 li casien hoặc whey nữa là đẹp ...
Sáng dây làm 1 ly ngũ cốc + 1 ly whey ... 3 tiếng sau ăn sáng thịt cá bún phở j đó ... 3 tiếng sau lại quất ngũ cốc vào .cứ như vậy mà luân phiên chả mấy chốc mà to ra thôi
bạn nên tham khảo thành phần trong thức ăn mình mới post,500g mà 155 pro thì ... :ROFLMAO:haha.chưa kể chế biến bị mất đi nữa chứ

Mấy anh chị này đầu tư ghê quá, chả giống e. E sáng tô hủ tiếu - trưa cơm cty - chiều cơm cty. chấm hết. hèn chi tập mãi chả thấy con chuột nó đâu. hic hic.:happy:

bạn nên tham khảo thành phần trong thức ăn mình mới post,500g mà 155 pro thì ... :ROFLMAO:haha.chưa kể chế biến bị mất đi nữa chứ
ok có thể do mình coi trên trang ************.com nó ghi 31g protein là sai hoặc sao đó ... nhưng cho 20g thấp nhất rồi đó. thì 1 kg vẫn là quá nhiều bạn ah . Bạn đâu phải dân thể hình chuyên nghiệp , dùng đủ liều thì nó vẫn tốt hơn dư ra cơ thể đào thai bạn ah :D ...

ok có thể do mình coi trên trang ************.com nó ghi 31g protein là sai hoặc sao đó ... nhưng cho 20g thấp nhất rồi đó. thì 1 kg vẫn là quá nhiều bạn ah . Bạn đâu phải dân thể hình chuyên nghiệp , dùng đủ liều thì nó vẫn tốt hơn dư ra cơ thể đào thai bạn ah :D ...
1kg nếu cơ thể hấp thụ hoàn toàn protein trong đó thì mới được có 200g ... 2 muỗng whey nữa thì mới 250g ... vẫn chưa có gì là cao =.= ... chưa tính đến chuyện cơ thể chỉ hấp thu được 70 80% thôi

E thấy mấy bác kinh tế ok quá sao không đổi món, thứ 2 1kg thịt gà, thứ 3 1kg thịt bò, thứ 4 1kg thịt dê, thứ 5 1kg thịt chó, thứ 6 1kg cá, thứ 7 1kg lươn hoặc ếch, chủ nhật 1 kg thịt trâu.

gà là rẻ nhất gòi bạn ơi,1kg/50 nghìn,dễ ăn dễ nuốt hơn mấy cái kia.bây h đang có dịch mình cũng ko bik sao nữa :cry:

gà là rẻ nhất gòi bạn ơi,1kg/50 nghìn,dễ ăn dễ nuốt hơn mấy cái kia.bây h đang có dịch mình cũng ko bik sao nữa :cry:
chuẩn bị 6 7h sáng vào siêu thị đi cưng =))
mình cũng hay nhờ bà đi chợ mua đồ buổi sáng .... 500g rau cải 500g thịt gà 3 quả trứng 3 phần whey 1 phần casein ..
giờ chắc phải xách đít vào siêu thị cho an toàn :(

http://giadinh.net.vn/suc-khoe/moi-ngay-an-bao-nhieu-thit-rau-la-du-2009102908486361.htm
Đối với ng bình thường ko luyện tập mỗi ngày 150g thịt cá ko tính đến khả năng hấp thụ là đủ rồi bạn ah ... có link đó . Đối với ng tập luyện thể thao thì mình thấy 500g là đủ vì ăn nhiều thịt cá cũng hok phải là tốt vì nó bắt gan thận hoạt động nhiều cần bổ súng protein qua nhiều nguồn khác nhau . còn khả năng hấp thụ thì tùy vào mỗi ng ...

ko bik nếu mình luộc để sôi 3>5' có diệt dc viruses ko nhỉ,chứ vô siêu thị bất tiện wá,
http://giadinh.net.vn/suc-khoe/moi-ngay-an-bao-nhieu-thit-rau-la-du-2009102908486361.htm
Đối với ng bình thường ko luyện tập mỗi ngày 150g thịt cá ko tính đến khả năng hấp thụ là đủ rồi bạn ah ... có link đó . Đối với ng tập luyện thể thao thì mình thấy 500g là đủ vì ăn nhiều thịt cá cũng hok phải là tốt vì nó bắt gan thận hoạt động nhiều cần bổ súng protein qua nhiều nguồn khác nhau . còn khả năng hấp thụ thì tùy vào mỗi ng ...
mình đã tính số g pro trên mỗi lbs cân nặng của mình rồi,1.5 * 187 là hợp lý gòi,đây ko fải là do mình tự tính mà mình lấy số liệu trên bodybuilding,bạn có thể tự tìm hiểu thêm

ko bik nếu mình luộc để sôi 3>5' có diệt dc viruses ko nhỉ,chứ vô siêu thị bất tiện wá,
mình đã tính số g pro trên mỗi lbs cân nặng của mình rồi,1.5 * 187 là hợp lý gòi,đây ko fải là do mình tự tính mà mình lấy số liệu trên bodybuilding,bạn có thể tự tìm hiểu thêm
nhóm virus H N hình như luộc kỹ cũng ko được =.= tình hình hiện tại là tiếp xúc bị dính roài ... ăn vào chắc :wacky:

nói là 1kg thì ko chắc đến đâu, vì hôm mua thì gặp phải ức gà to, hôm thì là ức gà bé, rồi hao hụt đi khi luộc và cơ thể ko hấp thụ được hoàn toàn protein nữa, khi tập thì lại mất đi năng lượng, nên mình thấy nó cũng chả dư thừa gì, sắp tới mùa hè thì mình có đk dùng whey thì giảm bớt lượng gà xuống, 1 ngày chỉ ăn nửa ức gà thôi chẳng hạn.

nói là 1kg thì ko chắc đến đâu, vì hôm mua thì gặp phải ức gà to, hôm thì là ức gà bé, rồi hao hụt đi khi luộc và cơ thể ko hấp thụ được hoàn toàn protein nữa, khi tập thì lại mất đi năng lượng, nên mình thấy nó cũng chả dư thừa gì, sắp tới mùa hè thì mình có đk dùng whey thì giảm bớt lượng gà xuống, 1 ngày chỉ ăn nửa ức gà thôi chẳng hạn.
1 cái ức ghê nhất mình từng ăn là 700g đó bạn =))~ còn lại toàn 4 500g, bỏ xương đi chắc còn 3 400g thôi. bạn ăn nửa cái thôi hả =))

mình thì ngày nào cũng 1kg ức gà,2 muỗng nitrotech isolate + 2 hộp TH milk,3 chén cơm gia đình + thức ăn gia đình làm.Ức gà thì mình luộc lên,xong tách xương + da (mỡ) và thịt,thịt thì mình cắt nhỏ ra thành 4 > 5 khúc,cách vài tiếng ăn cho đỡ ngán,còn xương + da thì mình bỏ vào nồi nước lèo xong bỏ rau làm canh ăn cho bổ ( ngày nào cũng ăn canh gà :ROFLMAO:),cứ ăn đi gòi bạn cũng thấy ngon à.bữa h đang tính lên đô ngày thêm 1kg lòng trắng nữa mà thấy khó mua wá,tiệm phở gần nhà toàn 35k/1kg mà nhìn nó sớt ra dơ vl` :dead:
bạn ăn kinh thế. mình thì lòng trắng trứng xin được xong cũng chả được bao nhiêu. ngày được tầm chục quả lòng trắng. mà chả biết chế biến thế nào. @@ hôm nay mới rán thử ngấy tận cổ @@

bạn ăn kinh thế. mình thì lòng trắng trứng xin được xong cũng chả được bao nhiêu. ngày được tầm chục quả lòng trắng. mà chả biết chế biến thế nào. @@ hôm nay mới rán thử ngấy tận cổ @@
hấp or chưng cách thủy, vừa chín tới thì lấy ra, dằm nát, uống với sữa hoặc xúc ăn ko rồi uống nhiều nước liên tục :D

Tình hình là mình toàn ăn ức gà luộc vào buổi sáng và sau buổi tập. 1 ngày mình ăn khoảng 1kg ức gà. Lập topic này để muốn hỏi mọi người có những cách nào chế biến ức gà ăn cho thêm ngon miệng mà vẫn đảm bảo protein và ko có chất béo.
Mong được mọi người chia sẻ, mình cảm ơn nhiều lắm.
hấp với lá ngải! 0k

mình nghĩ là mới tập ăn thì ăn luộc ko đi,đừng chế biến.Ăn dc khoảng 3 tháng thì bắt đầu chế biến,lúc đó sẽ thấy hạnh phúc hơn nhiều :LOL:bây h ngày nào mà ko ăn thấy thiếu thế nào ấy,ăn riết cũng thành ngon các bác ợ.bây h ko phải ăn để mà sống nữa mà sống để mà ăn rồi :)

ông kia kiếm được thịt gà gì mà 100gr ~30gr pro thế =))
100gr ức gà thì chỉ có 20gr pro thôi
giờ mình cũng ăn gà, mua 1kg về lọc xương là còn tầm 800gr, chia ra ăn đủ 1 ngày + 2 ly whey +1 ly casein
gà thì hồi trước toàn luộc hoặc bỏ lò vi sóng, giờ thì ăn đa dạng hơn, nấu cari, hầm thuốc bắc (vào siêu thị mua gói thuốc bắc về hầm, ăn rất ngon)

sau 1 thời gian ăn ức gà thì cảm nhận chung là ăn như nai giấy :(,mình thì nấu cùng vs khoai tây+củ cải ăn,ăn cũng đc 1 tg

Sáng nay mẹ mình đi chợ không mua được ức gà, thấy bảo đang dịch H5N1 nên không có. nghe thấy mà cũng sợ sợ!

em ko hiểu ý bác nói là gì,cao siêu wá chăng ?????:eek:
ko cần cao siêu ... chỉ do mấy ông ít nấu ăn nên ko bik làm thôi ... tập dần sẽ nấu đc ... 1 món gà chế biến đc 5 6 món là chuyện bt ... tránh mấy món hầm rục ra ... mất chất hết . món tốt và bổ nhất là món gà hấp và nướng . mua 500g gà phi lê cắt miếng vừa ăn ướp gia vị bỏ lên nướng rất nhanh chính ... hấp 3 củ khoai tây , rau hấp luôn ... bỏ lên đĩa mà thực ... có cái j mà siêu ... mất 15 phút ...