Truyền thống Hội giảm cân 1 lần và mãi mãi

Chào mọi người.

Topic này mở ra cho tất cả các bạn nào có ý định giảm cân dứt khoát 1 lần và ko bị lên lại, đều có thể tham gia.

Info của và hạn kết thúc chương trình giảm cân của riêng mình.
"Mình cao 1m60, nặng 70kg.
Lần này, mình nhất định "1 lần & mãi mãi" giới hạn cân nặng ở mức phù hợp nhất ko được đổi trong 1 thời gian lâu dài nhất có thể.

Tạng người mình khung xương to, béo bụng cực kỳ. Nhưng nếu giảm cân mạnh thì xuống ghê gớm và mất hết cả hình dáng, V1 + V3 lõm, V2 lồi.
Nên project này mình chỉ dám xuống đầu tiên là 7kg để xem cơ thể trông ra ntn. ---> 63kg

Kế hoạch là từ 1/6/2013 là hôm nay, mình thực hiện Porject 1 giảm 7kg.
Hạn cho hẳn 2 tháng là 1/8/2013.

Chế độ rất đơn giản: Ăn uống đúng giờ giấc, ko ăn sau 7h tối. Tránh ăn tinh bột, dầu mỡ, đường, muối. Ngừng ăn ngay khi có cảm giác no. Giờ giấc ngủ nghỉ khoa học, dậy 4h30am ngủ 10h30 pm.

Tập luyện chính gồm: Đi bộ nhanh, chạy bộ, đạp xe, bơi lội, aerobic, gym, tập thể dục dụng cụ tại nhà.
Tập luyện thư giãn gồm: Leo dốc, Boxing (2 người đánh + đấm bao cát), Uốn dẻo, Tập giãn cơ.

Đặc biệt, chỉ cân khi kết thúc 1 tuần. Đầu óc + tinh thần phải cực kỳ thoải mái.
Mình sẽ cố gắng dùng Project này làm kết thúc cho cái sự cứ tăng cân và giảm cân nhì nhằng của mình."

Các bạn thoải mái post lịch tập + thực đơn + bí quyết của mình nhé.
Mong mọi người đóng góp info để hỗ trợ thêm cho quá trình giảm cân được khỏe, chắc và đẹp nhé.

Rất vui được tham gia giảm cân cùng các bạn. Mong rằng sau khi topic này kết thúc, chúng ta đều sẽ đạt được số cân mong muốn và ko bao giờ thay đổi.

1 lần và mãi mãi. xxx

P/s: Mod sửa giúp mình tiêu đề topic "Hội giảm cân 70kg" thành "Hội giảm cân 1 lần & Mãi mãi" được ko ? Cám ơn Mod nhiều.

Lần sửa cuối:
Mình tham gia cùng nhé. Số đo giống bạn: 1m60 - 70kg. Tối nay mình sẽ up thực đơn và lịch tập td. Cùng cố gắng nha. :p

Mình tham gia với, cao hơn xíu 1,63 - 70 kg luôn . Cùng cố gắng :cat: à góp ý, ngừng ăn khi vừa có cảm giác hết đói :D

voikcoi

Moderator
Ban Quản Trị
ủng hộ b
thích cái chế độ tập luyện
muốn đc như cái chế độ dinh dưỡng ngủ nghỉ
nằm im suốt 2h mà k thể nào ngủ đc. dạo này bị sao k biết

Haha. Em cũng tham gia. Em chỉ cao 1m55 thôi :cry:, nặng 66kg (tháng trước là 70kg mới giảm được 4kg :D).
Mục tiêu là giảm 11kg trong 2 tháng. Bắt đầu từ 1/6 - 31/7
CÓ gì mọi người giúp đỡ nhé ^^

Chế độ rất đơn giản: Ăn uống đúng giờ giấc, ko ăn sau 7h tối. Tránh ăn tinh bột, dầu mỡ, đường, muối. Ngừng ăn ngay khi có cảm giác no. Giờ giấc ngủ nghỉ khoa học, dậy 4h30am ngủ 10h30 pm.
mình sắp kết thúc kế hoạch giảm cân lần 1 của mình, cũng 2 tháng, bắt đầu từ ngày 5/4/2013. Hiện đã giảm từ 74kg xuống 69kg :) mình sẽ tiếp tục đợt 2 sau. Mình không tránh tinh bột, hạn chế dầu mỡ, đường, muối, tự đặt ra cho mình mỗi bữa chỉ được ăn tối đa 2 chén cơm, và kết thúc bữa ăn trước 3h chiều (trong 2 tháng cũng có vài hôm ko thực hiện được). Mình nghĩ cái luật bạn đặt ra: "Ngừng ăn ngay khi có cảm giác no" cái này là mục tiêu không rõ ràng, sẽ rất khó để giữ đúng luật, sẽ có lúc bạn cho là mình chưa no và sẽ ăn thêm đấy :). Nên mình nghĩ phải đặt ra mục tiêu rõ ràng luôn. Cố lên nhé :D

Hi các bạn,

Chương trình giảm cân trên ở #1 là dành cho riêng mình thôi.
Các bạn đều có chương trình riêng của mình mà.
Có gì chúng ta đóng góp info để hỗ trợ thêm cho quá trình giảm cân được khỏe, chắc và đẹp nhé.

Các bạn thoải mái post lịch tập + thực đơn + bí quyết của mình nhé.

Mong mọi người trong nhà mình luôn khỏe mạnh và vui vẻ nha.

1 Lần & Mãi mãi nào mọi người. xxx

Mình cho cơ thể mình ngủ 6h/ đêm thôi bạn. ^^

...à góp ý, ngừng ăn khi vừa có cảm giác hết đói :D
Uả, Vừa no & Hết đói có # nhau hả bà, tui thấy nó giống nhau mà trời. :D

...và kết thúc bữa ăn trước 3h chiều (trong 2 tháng cũng có vài hôm ko thực hiện được). Mình nghĩ cái luật bạn đặt ra: "Ngừng ăn ngay khi có cảm giác no" cái này là mục tiêu không rõ ràng...
Kết thúc bữa ăn sau 3pm thì Rocio cũng giống quensuanhoa đó. Chắc là có ích lợi riêng nhỉ.:)

• t7: 1/6/13
8g30: 1 bịch sữa đậu nành Vfresh
11g30: 1 chén cơm. 1 chén thịt gà xào xả ớt. 1 chén rau xà lách
2g40: 1/2 quả táo
3g: 1 chén cơm. 1 chén thịt gà + thịt bò xào xả ớt. 1 chén rau xà lách
6g: Brazil butt lift: cardio axe: 27p. Hight & tight: 37p
9g30: 50g đậu phộng rang

• cn: 2/6/13: relax day :X3:

Lần sửa cuối:
2 moi nguoi. :)

1-2/6/2013:
+ Thực đơn: Mình bị cảm thành ra ko muốn ăn gì. Chỉ uống sữa thôi.
+ Tập luyện: Vì muốn nhanh hết cảm, cố gắng tập thể dục mỗi tối cho ra mồ hôi. Gồm đi bộ nhanh 500m là 7 phút, tối đạp xe thêm 2km/ 40 phút.

---> Vẫn cảm nhưng đầu óc có tỉnh táo hơn tí.

Còn mọi người ntn ? ^O^

Candy girl: Bạn đã giảm cân bao giờ chưa bạn ?

Rocio: Tình hình của bạn ntn rồi?
Leangains mình ko biết. Mà thấy nhịn từ 3h đến sáng hôm sau thì đúng là hay thiệt, dù có ăn dặm này nọ.
Mình nếu ko bệnh thì ăn rỉ rả suốt ngày trước 7pm. Chỉ bệnh là chán đồ ăn thôi.

Mình tham gia với, cao 1m64, tháng trước nặng 69kg, vật vã cũng giảm được 7kg, tháng này tiếp tục vật vã nhiều hơn để tống nốt 10kg nữa.:happy:

2 moi nguoi. :)

1-2/6/2013:
+ Thực đơn: Mình bị cảm thành ra ko muốn ăn gì. Chỉ uống sữa thôi.
+ Tập luyện: Vì muốn nhanh hết cảm, cố gắng tập thể dục mỗi tối cho ra mồ hôi. Gồm đi bộ nhanh 500m là 7 phút, tối đạp xe thêm 2km/ 40 phút.

---> Vẫn cảm nhưng đầu óc có tỉnh táo hơn tí.

Còn mọi người ntn ? ^O^

Candy girl: Bạn đã giảm cân bao giờ chưa bạn ?

Rocio: Tình hình của bạn ntn rồi?
Leangains mình ko biết. Mà thấy nhịn từ 3h đến sáng hôm sau thì đúng là hay thiệt, dù có ăn dặm này nọ.
Mình nếu ko bệnh thì ăn rỉ rả suốt ngày trước 7pm. Chỉ bệnh là chán đồ ăn thôi.
Mình đã từng giảm cân rồi, lúc ấy khoảng 59kg. Nhưng giảm xong rồi ỉ lại, cứ quan niệm hôm nay thôi lỡ ăn nhiều thì mai ăn ít lại siêng tập td lên là đc. Cuối cùng lên một phát tận 70kg thế này luôn. Mình lại nghiện đồ ngọt nữa chứ. :censored:
Hôm qua cn nên mình xả nha. Bạn thấy người như thế nào, đã khỏe đc phần nào chưa?

Candy girl,: Thks bạn, cũng tàm tạm.
Mình hỏi thế vì thực đơn bạn để sáng ít mà chiều tối như nhau thì mình thấy hơi lo thôi. Mà bạn bảo kết quả tốt thì thôi, ko việc gì. ^^

Cuối tuần vào thông báo số cân nhé.

P/s: Hôm qua tiệc nên mình cũng xả. Mà xả lúc bệnh thì như ăn snack lúc thường thôi. Haha.

Tớ tham gia với, Cao 1.70 nặng 80kg. Mục tiêu là về 70kg, cũng có số 70 trong đó nên đc nhận nhỉ, hihi

3- 4/6/2013:

+ Thực đơn: Mình còn cảm nên chỉ muốn uống sữa thôi. 1 tối có tiệc nên phải ăn, nhai rệu rạo như ăn snack.
+ Tập luyện: Đi bộ nhanh 700m/ 25'. Tốc độ bị giảm nhiều.

Có 1 vấn đề, mình được yêu cầu phải cân. Và, mất 3kg nước trong 3 ngày bệnh ( 2- 4/6/2013)

Cảm thấy sức khỏe vẫn bình thường, thật sự thì tối nay có hơi mệt tim 1 xíu sau khi đi bộ nhanh. Mình sẽ theo dõi sát sao cân nặng hơn để tránh giảm quá nhanh.

Các bạn nào có chương trình giảm 1 số cân nhiều trong 1 thời gian ngắn (bình quân 2kg/ tuần), cần theo dõi sức khỏe thường xuyên nhé.

Chúc mọi người luôn khỏe mạnh nhé. :)

5/6/2013:

+ Thực đơn: Vẫn là sữa. Nhưng nay có thêm 2 phần canh bí đỏ vào trưa (12PM) & tối (6PM). Cảm thấy hơi mệt & đói nhưng ko muốn ăn đồ đặc.

+ Tập luyện: Cố gắng đạp xe nhanh nhưng hụt sức nhiều lắm, 4km/ 1h. Buồn... nhưng ta sẽ phục thù vào ngày mai.

.Tin vui: Đã hết cảm rồi. Yeahhhh. Dù 1/2 Saigon đang bị cảm. Chia buồn. :____

.Tin buồn: Giảm 1kg. Nãy khuya về cân mới biết. Giảm nước. :hungover:
Dù cảm thấy cơ thể bình thường. Vậy... chắc ok.

Hello, các bạn trong topic đâu hết rồi và tinh hình đến đâu rồi?
Gồm: Candy girl, Rocio, Julie_0612, Mika_cao, Skuhara, guensuanhoa, Tran Nguyen 3, kienheosua, lientrang09.

Để mình độc thoại hoài, buồn quá. :dummy1:

À, mọi người đừng thấy số cân mình giảm hơi nhiều mà hay, vì toàn là nước thôi chưa vào được thịt & mỡ đâu? Sự nghiệp có body khỏe & chuẩn còn thử thách nhiều. :oops:

Hôm nay hết cảm, tỉnh rồi nên 8 dữ dội quá. Thôi ngủ. G9 bà con. xxx

• t7: 1/6/13
8g30: 1 bịch sữa đậu nành Vfresh
11g30: 1 chén cơm. 1 chén thịt gà xào xả ớt. 1 chén rau xà lách
2g40: 1/2 quả táo
3g: 1 chén cơm. 1 chén thịt gà + thịt bò xào xả ớt. 1 chén rau xà lách
6g: Brazil butt lift: cardio axe: 27p. Hight & tight: 37p
9g30: 50g đậu phộng rang

• cn: 2/6/13: relax day :X3:
Nang oi bo dau phong ra dj an jt thoi 10g la dx roi...nhju dau mo lam do

Hí hí. Em đợi đủ 30 ngày leo lên cân 1 lần luôn rồi báo cáo kết quả. Mấy nay nó cứ lên xuống tùm lum thấy mà nản :D

Hello, các bạn trong topic đâu hết rồi và tinh hình đến đâu rồi?
Gồm: Candy girl, Rocio, Julie_0612, Mika_cao, Skuhara, guensuanhoa, Tran Nguyen 3, kienheosua, lientrang09.

Để mình độc thoại hoài, buồn quá. :dummy1:

À, mọi người đừng thấy số cân mình giảm hơi nhiều mà hay, vì toàn là nước thôi chưa vào được thịt & mỡ đâu? Sự nghiệp có body khỏe & chuẩn còn thử thách nhiều. :oops:

Hôm nay hết cảm, tỉnh rồi nên 8 dữ dội quá. Thôi ngủ. G9 bà con. xxx
Mấy ngày nay bận túi bụi, ko tập thể dục và ăn uống lung tung nữa. Tối nay mình up menu nhé! Thứ 2 tuần sau sẽ cân nha! Mong là giảm đc kg như bạn vậy. (y)
Nang oi bo dau phong ra dj an jt thoi 10g la dx roi...nhju dau mo lam do
Rang xong hương thơm bay khắp nhà nên kiềm chế ko nổi ấy, tớ biết rồi, thanks nàng nha.