Truyền thống Hội giảm cân 1 lần và mãi mãi

*Lịch tháng 5:
+Sống chết cũng phải Yoga 2 suất/ ngày.
+Mùa mưa ko sợ đen tăng cường bơi 2 ngày/ tuần.
+TDDC 1 lần/ tuần.*

*Lịch tháng 6:
+Chuyển Yoga nâng cao 12 buổi. 3 buổi/ tuần.
TDDC 15 buổi. 3 buổi/ tuần.
Bơi 2 lần/ tuần.
Đạp xe cuối tuần đủ 3h.
---> Toàn bộ ở cơ sở mới. Sau vài tháng là phải chuyển chỗ tập mới nhằm gây hứng thú.

Chế độ ăn: 1 bữa/ ngày. Lười ăn. Có dặm thêm các loại nước dinh dưỡng.

Chế độ ngủ: Như trâu bò. Ngủ quên hết mọi sự.

Sức khỏe cũng đỡ. Ko phải uống thuốc, khỏi ăn đủ 3 bữa. Khỏe!

Có công mài mỡ, có ngày dáng ngon.

.

Ps: Thanks Trang.
Eat clean là e lựa chọn thực phẩm sạch để ăn uống & tốt cho cơ thể.
VD menu 1 ngày của c;
Sáng: sinh tố chuối+nước cam+trứng gà luộc
+ Trưa: Súp rau củ+Cá nướng+ Yaourt
+Tối: Táo+Nước cam chanh quýt.

Lần sửa cuối:
Updating: Do là chán nên mở chế độ detox ngay&lun nhé.
*2-10/5: Lunch+Snack/ day.
*11- 21/5: Detox.
21-24/5: Tuyệt thực.
25-31/5: Ăn dặm như baby.

Lets playyyyyyy.

Haizzzzz thật sự mình rất lười ăn. Bệnh cuồng ăn là do cô đơn quá nên phải ăn liên tục để cảm giác được đầy đủ. Còn, mình thật sự rất lười ăn. Mong là sẽ trở về với chính mình 1 cách nhanh nhất, đỡ tội cái dạ dày đáng thương.

Hn rất nản. Cảm thấy chán khi lập đi lại những bài tập Yoga từ từ. Đã 3 tháng tập ở đây r đấy. Sẽ đổi lịch tập sáng- trưa hoặc tối tùy GV. Ưu tiên những ng mình ít học.
1 ngày đến 2 suất sẽ rất nhàm chán. Nhưng biết làm sao đây, cũng phải hoàn thành hết tháng 5 này thôi.

Sometimes the loneliness hits me so hard that I only have 2 options: Work out or Stay home. I always choose the first 1. Then I will be okay like always. Life is work out n eat clean, that's all matter to me now.

My schedule these days: 5-9am: Yoga/ 7-8pm: Yoga. Sometimes I hit the 4-5pm: Yoga if I´m bored. That is 4 classes a day. This sunday I will visite some new gym near my neighborhood. That is my plan so far.
You wake up, the first work out, eat clean, work out again, eat clean, the last work out, sleep.
But still I have so much free time. Wanna get a bf??????

Damn don´t fogert your 2 projects on VoiceActing&AnimalShelter.
Some peoples want your life, why couldn´t you want it?

Lần sửa cuối:
Thích quá đi. Sáng mai lại thử tập phòng gym mới. Cái mắc nhất có sauna ở xa mình, cái gần nhất rẻ nhất lại ko có sauna mà có cái # :p.

Hn 3 suất Yoga thôi mà mún lòi kèn. Suất 1 bùn ngủ. Suất 2 mệt. Suất 3 mỏi. ----> Mình sẽ cố tập tốt nữa nhé. 2 suất/ ngày thôi.

Ok lịch tuần này sẽ là thử 4 phòng gym. Đang rảnh mà, phải kín lịch hết ngày để ko si nghĩ lung tung nữa.

2 suất Yoga 1 suất gym 3 lần/ tuần. Còn lịch làm tóc, facial, sauna----> Skincare nói chung.
Còn makeup video tutorial, ..... Qua tuần họp LTN nữa-----> Rảnh mà nghĩ đến bọn súc vật.

Cuối tuần sau giảm tiếp 3kg đc r.

Cuộc đời cô gái béo có thế thôi: GYM, DIET, SKINCARE, BEAUTY BLOG---> Chưa thấy $.

FB_20150105_19_37_49_Saved_Picture (2).jpg

Ps: That su lun, cai gi luoi chu luoi lam dep la chet ngay tap lu nhe. Lam dep ma cung luoi thi lam dc cai gi. May nay them chup hinh makeup cac kieu ma so bon no lai di cạo long may cua minh. Tru khi minh noi tieng va co tieng noi rieng, chu bay gio ngoi vao ban makeup la bon no vat long may minh ngay tap lu.
If u want to be a model, u need to let peoples change your style n outfit, meaning strangers touch you all the time. If u could not suck it, Tina; The door is on yr way.

Lần sửa cuối:
*** Mục tiêu tuần này: Ăn uống+Ngủ hợp lý---> Khỏe---> Khỏi uống thuốc---> Khỏi ăn---> Khỏi mập---> Ko bị điên. ***

Lịch tuần này:
+7r 4h 7h Yoga. Ưu tiên T, A, P, H, M-L
+......Gym/ Tddc....
+Tập uống đủ nước.

Thật sự mơ leo núi giả lâu rồi nhưng ko dám, vì da mỏng quá, trầy xướt 1 vết đừng hòng lành. Chắc tiểu đường mém độ 2 chứ đừng đùa.

+Các môn thể thao được phép tập: Yoga, TDDC, Gym, Bơi, Chạy bộ vừa, Cầu lông.
+Các thức Ăn+Uống được dùng: Nước lọc, Nước ép trái cây ngọt tự nhiên/ Cá nướng+Rau luộc+Súp rau củ.
+SkinCare phải áp dụng hằng ngày: Tẩy trang. Sữa rữa mặt. Tẩy tế bào chết/ Mặt nạ thu nhỏ Lcl (2lần/ tuần). Kem trị mụn/ thâm/dưỡng.

Hồi 12t mình chăm da còn hơn bây giờ. Càng già càng lười.

WP_20151031_15_17_44_Pro (2) (2).jpg

Updating: Hn đi đo, 110-73-120, muốn cái gì nữa. Vẫn phàn nàn. Sao mông e xệ thế, mịe tui squat tới tê cứng chân mà nó vẫn xệ thì kệ nó chứ. Sao da đùi e bị xước này, vết xước mờ tôi ko thấy sao Ac mò ra hay thế. Sao mặt e tối thế, thần sắc e kém quá, khi nào e quyết định đi hút mỡ. Khốn nạn, yêu cầu cuối là ko bao h tôi chấp nhận nhé. Tôi cần cv này quá đấy. ))))))))))

Lần sửa cuối:
*** Mục tiêu tuần này: Ăn uống+Ngủ hợp lý---> Khỏe---> Khỏi uống thuốc---> Khỏi ăn---> Khỏi mập---> Ko bị điên. ***

Lịch tuần này:
+7r 4h 7h Yoga. Ưu tiên T, A, P, H, M-L
+......Gym/ Tddc....
+Tập uống đủ nước.

Thật sự mơ leo núi giả lâu rồi nhưng ko dám, vì da mỏng quá, trầy xướt 1 vết đừng hòng lành. Chắc tiểu đường mém độ 2 chứ đừng đùa.

+Các môn thể thao được phép tập: Yoga, TDDC, Gym, Bơi, Chạy bộ vừa, Cầu lông.
+Các thức Ăn+Uống được dùng: Nước lọc, Nước ép trái cây ngọt tự nhiên/ Cá nướng+Rau luộc+Súp rau củ.
+SkinCare phải áp dụng hằng ngày: Tẩy trang. Sữa rữa mặt. Tẩy tế bào chết/ Mặt nạ thu nhỏ Lcl (2lần/ tuần). Kem trị mụn/ thâm/dưỡng.

Hồi 12t mình chăm da còn hơn bây giờ. Càng già càng lười.

Xem đính kèm 109498

Updating: Hn đi đo, 110-73-120, muốn cái gì nữa. Vẫn phàn nàn. Sao mông e xệ thế, mịe tui squat tới tê cứng chân mà nó vẫn xệ thì kệ nó chứ. Sao da đùi e bị xước này, vết xước mờ tôi ko thấy sao Ac mò ra hay thế. Sao mặt e tối thế, thần sắc e kém quá, khi nào e quyết định đi hút mỡ. Khốn nạn, yêu cầu cuối là ko bao h tôi chấp nhận nhé. Tôi cần cv này quá đấy. ))))))))))
Wow chị sexy thật đó, ở châu á mình ko mấy người có số đo 3 vòng đã vậy đâu, ch đi tập gym cho săn chắc chắc dáng đẹp như mấy bà mẫu tây hay thấy trên tivi luôn á :v.

Hn là 1 ngày thất bại: 2,5h Gym chủ đề Leg Day/ 1h Yoga. Thiếu 1h Yoga + 2h Gym.

At least I feel peace in the gym. I have no thinking, no stress; just my body to upgrade.

Guess that is all matter in my life now. WorkOut.

Ps: E Trang ơi, body c ko đẹp đâu vì mỡ lại lên đến 26% đấy. Thả 1 xíu là lên size như điên. Sự nghiệp diet trường kỳ. E cũng cố nhé, tất cả vì Khỏe-Đẹp. Love.

Lần sửa cuối:
*** Lolll thử đồ ko vừa cái nào. Thôi goal 40kg phải đạo r. Tủ đồ toàn super model size. )))))))))

....Sáng nay đáng nhẽ tập 2 suất. Nhưng ko thích ng dậy nên out sớm. Ăn sáng rất đầy đủ lun, 1 bữa/ ngày thôi . 19h tập.
CN gym 7,5-12pm.

Da mặt vẫn xạm, mụn nhiều. Chưa tìm ra lý do. Lười makeup. Lười làm đẹp. Chết rồi!!!

Ko biết leo núi có làm ngực bé đi ko nhỉ?!!

Now Trend: Rêu đậm- Vàng- Nâu hồng nhạt. Đầm ren phồng tay nhẹ dài Korea.
Đã blocked vô số, lý do dê. Nhưng bạn quen biết thì chưa. Cố gắng nhé.***

Tiền đình- Tiểu đường độ 1- Mỡ gan/máu- Chrolesterol cao- Viêm thận- Viêm da mặt/ Da nhạy cảm dễ bầm tím & khó lành vết xước- Noãn nhiều- Căng thẳng/dễ xúc động===> Nhịn đói chữa bệnh.

Cơ 12%, Mỡ nội tạng 30%.
1m58 104-70-115 60kg

Updating... ❤

Share2015-12-29-7b60155755ca6d5c0d67fa9035d988b8f8902697dda0716b7bd982e6cbe6c3a9-Picture.jpg

Lần sửa cuối:
Dạo này big size campaign lên quá nhưng có vẻ 1 số hình ảnh về béo phì lại bị trộn vào. Big size là dành cho những người có body to lớn, 3 vòng rõ ràng săn chắc ko ngấn mỡ. Ai mỡ xệ qua rốn là béo phì.

Lần sửa cuối:
1m58, 59kg, 97-70-110

Dùng 4loại thuốc: 2 tiền đình 2 vitamin.
Cơ thể đang thiếu nước gây stress+da xấu/ trương phình+bộ tiêu hóa kém.

2/6 kết thúc Yoga. Off 1 tuần du lịch.

Hiện tại cơ thể rất phì nộn nặng nề. Hết tuần sẽ theo dõi thêm.

Ps: Khi bạn quá rảnh nên gym 3 suất. Vẫn rảnh nhưng ko mún hẹn ai để nc xàm, nên b quyết định về ngủ. Axxxxxxxxx.

.

Lần sửa cuối:
Em khâm phục chị quá :)) em cũng đang giảm cân. thời điểm đỉnh cao bản thân là 110kg. cao 1m75 hiện 27 tuổi. Em mới giảm dc 18kg trong vòng gần 2 tháng. Thực ra của em cũng chẳng có gì đặc sắc. chắc do chỉ số PBF của em cao nên dễ giảm. Em dành 1 tuần đầu liên tục đi chạy bộ để cơ thể chống ì và quen vận động, sau đó cắt hẳn tinh bộ, thịt mỡ ăn thả ga, nhưng sau cũng ko nuốt nổi, ăn uống thì cố gắng ăn đúng bữa và nhiều hoa quả, dạ dày nhỏ đi thì có muốn ăn cũng ko nhét dc đâu ạ. gym thì cũng ko có gì. đầu tiên chạy 1km 2km 3 km. tăng dần, squat với lift. bây giờ còn 94kg với PBF là 21 rồi. hi vọng chị sẽ chiến thắng bản thân

Webthehinh is back, miss U a lotttttt. ❤❤❤

Sức tập+ Độ chính xác: Yếu, sai nhiều, đuối.
Lỗi: Nhiều.
Khắc phục: Nâng chân 90 phải nhớ ko chạm sàn, hóp bụng, đầu ko nâng quá cao, mắt nhìn bụng dưới. Cố gắng giữ khung xương thẳng chỉ quay những phần cần tập.
Giáo viên: Lỗi nhiều, mình nên tự sáng tạo các phần tập xen kẽ.

Body: Tạm ổn. Chấp nhận giữ kg để giữ số đo V1-V3.
46- 102- 88- 98-102/
Theo dõi thêm 1 thời gian. Dự kiến xuống kg ít nhất có thể, tập trung săn chắc cơ bắp.
Lịch tập: Yoga+Cardio+Aerobic xen kẽ.
Da: Lười uống nước. Ko makeup được. Tệ.
Tóc: Dài ra, rụng nhiều.
Shopping: Quá sức tệ.
Tâm trạng: Hối hận.

Lần sửa cuối:
*102-85-104* 44-46-96

New Goal: 100-70-100.

Menu: 6 bữa/ ngày. Protein+Sữa đậu nành bột+Bánh mì đen nguyên hạt.
Gym: 3hx7days=21h
---> Bài tập rất dễ so với 20 năm trước. Nên việc mình tập chuẩn xác từng nhịp + 4 suấtx4h là hoàn toàn ổn. Ít nhất cũng nên thử lịch tập trước đây 1 ngày thôi, 2 suất sáng + 2 suất chiều=5h. Dễ, mình làm được!!!
Water+Detox
Model Role: JLo.

====> Tăng cơ giữ mỡ tốt. Số kg dự kiến: 63kg, 100-70-100. Ko can thiệp PTTM.

Hell yeah I will freaking reach my goal.

Lần sửa cuối:
**** Đồ ngọt + lạnh==> Độ âm nhiều gây nhút nhát, ích kỷ, hoang tửởng. ***
(WTF, yes, its the FCUK)
Sugar destroyed Hitler.

~~~~~~~~~~~~
1m60/ 102-80-100-104,
40-45-92
2-4-6: 4hGym (Q3)
3-5-7: 3hGym + 2h Yoga (PN)

Up 5am Down 10pm
~~~~~~~~~~~~~~

Ps: Do dễ nản với bài tập thừờng nhật, mình sẽ cố gắng đi sâu vào chuẩn xác cử động/ nhịp/ độ mạnh-bền-căng.

~~~~~~~~~~~~~~~~~
Thật sự đang oải, đang lừời; nhưng nghĩ đến body chỉ đẹp khi siêng năng, lại xách mỡ đi tập.
Could I make it, 1h Gym+ 1,5Yoga. Try my all I say.

Lần sửa cuối:
99-78-99

Ko thể giữ ngực+mông nếu giảm kg.
Gym thích hợp: Aerobic/ TDDC/ Yoga

Nên mai 6h đạp xe đi đăng ký Yoga mới. Qua tháng đổi chỗ TDDC mới.

Tuần này sẽ tập thể dục nhiều nhất có thể, để ko còn thời gian suy nghĩ vớ vẩn nữa.

Nếu ko giữ đc số đo cũng chẳng sao, vì mình ko cần phải hoàn hảo.

~~~~~~~~ New yoga, new gym, new challenges; then why yr crying abt )))))))

Lần sửa cuối:
*** Lolll thử đồ ko vừa cái nào. Thôi goal 40kg phải đạo r. Tủ đồ toàn super model size. )))))))))

....Sáng nay đáng nhẽ tập 2 suất. Nhưng ko thích ng dậy nên out sớm. Ăn sáng rất đầy đủ lun, 1 bữa/ ngày thôi . 19h tập.
CN gym 7,5-12pm.

Da mặt vẫn xạm, mụn nhiều. Chưa tìm ra lý do. Lười makeup. Lười làm đẹp. Chết rồi!!!

Ko biết leo núi có làm ngực bé đi ko nhỉ?!!

Now Trend: Rêu đậm- Vàng- Nâu hồng nhạt. Đầm ren phồng tay nhẹ dài Korea.
Đã blocked vô số, lý do dê. Nhưng bạn quen biết thì chưa. Cố gắng nhé.***

Tiền đình- Tiểu đường độ 1- Mỡ gan/máu- Chrolesterol cao- Viêm thận- Viêm da mặt/ Da nhạy cảm dễ bầm tím & khó lành vết xước- Noãn nhiều- Căng thẳng/dễ xúc động===> Nhịn đói chữa bệnh.

Cơ 12%, Mỡ nội tạng 30%.
1m58 104-70-115 60kg

Updating... ❤

Xem đính kèm 109579
Chị giảm cân đc bao lâu rồi ạ?

*1ngày tồi tệ*

25 bắt đầu Yoga mới.
----> Tăng cường suốt tuần: 6am Gym or 5pm Gym/ 2pm Yoga or 5pm Yoga

25/8 + 28/7 T7+T2: 6-9am Yoga \2pm Gym\ 5pm Yoga
26/8 Cn: S-C Yoga.

Đặc biệt ko ăn nặng sau 6pm, dù nếu có hẹn đi chơi tối. Kỷ luật trên hết!!!

Cố gắng lên nào.

@sugami: Tu 2013 day em. ))))))))))

Lần sửa cuối:
Bị trễ lịch & mệt quá. Cố gắng mai 3 suất nhé.

6-8am Gym:5-7pm Gym
10-12pm:2-4pm:5r-7pm Yoga

1 tuần liên tục. Phải cố gắng giữ sức khỏe để hoàn thành tốt lịch tập.

Cố gắng lên nữa nào. Cố gắng lên.

Lần sửa cuối:
Cn: 8-9am Yoga/ 4-5pm Yoga/ 5r-6r Dap xe/
Hiện tại cuộc sống rất thê thảm. Do shopping bất kể nên từ tháng 10 sẽ ko còn $ đi tập.
Sẽ gym những môn miễn fí: Chạy bộ+Bơi+Đạp Xe
Phát hiện mình nên chia lịch tập ngắn gọn+ép phê hơn nữa. Ko cần tập mỗi ngày nhiều suất cho kiệt sức nữa.

Ps: Ve cv, neu nhu do la cv, minh ko co su ro rang ve sac dep&phong cach, khien se ko ai chu y den minh. 40kg ko lot/ 52kg ko lot/ 63kg ko lot/ 70kg ko đủ.
Chi co the tự dặn ban than phai tap luyen tot hon nua de tam hon va the chat that tot dep.
Co gang len nua nao. Xxxx.

Lần sửa cuối:
70kg
110-82-116
Yoga căng cơ + dồn lực giúp từ hông-> mọi thứ to ra trừ mông.
Stretch 360* giúp giãn 2 bên hông, tạo cảm giác ảo là hông mình tròn hơn.
Nhược: Vai---> hông vẫn to + nhiều thịt. Nên ép giãn phần này nhiều hơn.

----> 26/9 sẽ quá rảnh. Nên tập ít nhất 1 center. 420k/ tháng, 20' khứ hồi, 12 buổi. Maybe.

Lần sửa cuối:
Mình mệt lắm. Body rã rời. Chưa soạn đồ tập ngày mai nữa. Mình ko biết là do lừời hay
mệt nữa. Nhưng mình vẫn muốn cố mỗi ngày.

#move21dayschallenge#

Lần sửa cuối:
Giao diện web mới mất thời gian lướt quá.

+ Builking: 120-85-128
+ Cutting: 95-70-100

Biết chừng nào mông mình mới lên đc 130 nhỉ. 90squats/day will do.

Nói về việc check in sống ảo, đi gym lúc vào còn tươm tất, lúc ra tóc tai bù xù hôi hám thí mie; nghĩ sao có thời gian canh góc đẹp chụp lấy hình sống ảo, trừ khi body đẹp sẵn.

Thiệt lun, đi gym mà õng ẹo makeup check in là Sorry out of my way, thanks peachies.

Trời ơi cutting kiểu j bây h. !!!!!!!

Lần sửa cuối:
Choi oi NK bi la ko viet dc, gruuuu.

Mới nghỉ ăn tối 1 đêm mà body sớm mai đẹp hẳn ra. Hãy cố gắng lên nào.

Giờ đã phát hiện đợt trước bị mệt do chưa quen cường độ tập nhiều+cố sức.
Đã chọn lớp nhẹ+nương ép cơ---> đỡ đau nhức.

---> T4 đi khám bệnh tiếp, T5 đi kiện. Tiếp đó chưa biết.

Lần sửa cuối:
T3 Gym+Yoga chuyên sâu.

.............
Mỗi bài tập là 1 sự cố gắng. Luyện tập bền bĩ sẽ giúp bản thân mình đạt đến sự vô hạn.
..............

My body is against my juicy.

Updating...

Lần sửa cuối:
T6 mình ko có lịch tập. Ối giời ơi, tôi ko có lịch tập.

Yoga 2suâtx4days till 1/11.

Builking đủ rồi, siếtttttttttttt.

Lần sửa cuối:
Sáng mai 9h makeup, da xấu quá, phải bảo vệ cặp chân mày = mọi giá.
1h làm nail, để xem có nên chuyển chỗ # để thay đổi ko.
5h Yoga, nhớ phòng tập quá.

Mấy nay tâm trạng mình xuống, hết kỳ hormone cân = lại, mình sẽ đỡ hơn ngay. Ko sao. ❤

Dating is suck. How could I get on in a date wit some1 whose I cannot stand their face???

Fcuking liar.

............
120-68-130, 73kg
Sẽ ko bao h mình có số đo này, trừ khi cắt xương sườn 2 bên.

90-75-120, 65kg
Là số đo tốt nhất khi mình squat 90x3/ngày. Đang sợ ngực xuống 80 thì chết mất.

80-60-100, 53kg
Số đo tượng trưng vì ko tưởng tượng sẽ ốm ntn.

72-53-90, 44kg
Im going to be a fcuking dead bone.

Modeling is not hard, I must make it work.

Lần sửa cuối:
Thật sự, để giữ V1+3 với số kg cân đối, hiện tại mình chưa tính toán đc.
2 PT đã nói mình phải đốt mỡ hết r builking lại từ đầu---> Khô+Thô.
Nếu muốn Kim´s Body, lịch tập cân đối phần V2+3, menu dinh dưỡng giữ 73kg. Gym: TDTM/ YOGA/ GROUP X

Mình nhức đầu quá.

.............
Muốn qua Cali học mà $ cao quá.
Nếu chiều rảnh thì mình đi học Yoga vậy.

Dạo này $ ít quá khó lựa chọn chỗ tập.

Body đang...căng, chuẩn bị phì.
Đã nghỉ tập được đúng 1 tuần.

............

Tuần này,
Body Massage: 1
Nặn mụn: 1
Skin Care: 2
Makeup: 5

Gym: 0

Lần sửa cuối:
Thật sự, để giữ V1+3 với số kg cân đối, hiện tại mình chưa tính toán đc.
2 PT đã nói mình phải đốt mỡ hết r builking lại từ đầu---> Khô+Thô.
Nếu muốn Kim´s Body, lịch tập cân đối phần V2+3, menu dinh dưỡng giữ 73kg. Gym: TDTM/ YOGA/ GROUP X

Mình nhức đầu quá.

.............

So,
8am Makeup.
11am Uốn phủ mi
12pm..... Rảnh

Muốn qua Cali học mà $ cao quá.
Nếu chiều rảnh thì mình đi học Yoga vậy.

Dạo này $ ít quá khó lựa chọn chỗ tập.

Body đang...căng, chuẩn bị phì.
Đã nghỉ tập được đúng 1 tuần.
Cố lên nào cô gái. :D M cũng xót $ nên toàn tự tập tành thôi. Quan trọng là ý thức.