Truyền thống Hội giảm cân 1 lần và mãi mãi

Thanks LanHuong ne. Nhiều khi mình chán đó nên cứ trốn ở gymclub thôi. Kiểu phải có không khí + Giaovien đốc thúc.

Hellu Cali again,

8am Facial
11am Gym
5am Gym
10pm Home

Thấy NK các bạn tính calories kỹ ghê. Mình thì ko rành, chỉ biết vd bữa sáng ăn hơi nhiều thì nghỉ lun 2 bữa còn lại.
Hoặc đơn giản hơn: Ăn nhiều tập nhiều.

Mai 10am lên Elite. 4pm lết qua Cali.
11pm lết vô giừơng ngủ.
-----> Cuộc đời hoàn hảo, gym cả ngày chỉ được mặc đồ thể thao.

Có con nhỏ fitness model kia, push up rồi V1 mới 88, xong mình ngạc nhiên kiểu 88 là bự hả. Kêu tui 112 ko push up nè, mà quá nữa là vòng lưng. Công nhận thân trên mình to như đô vật, vậy còn tính Bodypum S-C cả tuần. Thiện tai.

Lần sửa cuối:
❤ Phải cố gắng thật nhiều, nhiều nữa. ❤ Be professional, Not amateur ❤

Mưa gió quá, tuần này chuyển lịch tập lên ban ngày. Kết thúc ngày tập sau 7pm.

Tuần này lịch ăn hơi khắc nghiệt nhé. Ko nhịn ăn nhưng cũng ko đc ăn quá 2 bữa/ ngày.

Đầu gối phải hơi đau, lịch sử giãn dây chằng nên cẩn thận ko được cố căng cơ nếu ko muốn bị chấn thương.

4/12 lấy số đo, số kg giảm yêu cầu: 5kg.

Hiện tại, cơ thể căng, chả biết lợi dụng đc vào việc gì.

Ps: Some girls r dumb. Their bfs have affairs wit other girls n still bad talk wit both sides. Not all of guys like that, but seeing too much of bad examples + upcoming jerks---> make me puke so hard.

Lần sửa cuối:
Qua tuần tập ở Citigym, đầu gối phải vẫn còn hơi đau.

Đã từ rất lâu, mình ko có khái niệm ăn kiêng. Lười squats dù cơ rất tốt---> Mông vẫn lép tàn bạo.

120-89-110.

Lên cân nhiều nhưng ko mập ra, mặt vẫn to tàn bạo vì ko gym cơ mặt.

Đo inbody sau 2 tháng. Mẹ ơi, cái gì cũng tăng.

Ps: Chưa thấy ai điên như mình. V1 120 đi mua bikini size 75, mà tận 100 bộ vì thích kiểu vải. Khùng nặng!!!
Thế nếu ko diet thì thanh lý new à. Fcukkkk.

Lần sửa cuối:
*** Luoi di tap qua. Off dc 1 tuan thay sung suong qua muon bỏ tap lun. Huhu nha xa qua, met qua, 1 ngay 4h gym huhu. Squat 110cai/ ngay. Huhu minh dau phai đô vật dau.

My body is so ugly, I have no breasts n butts. I wanna give up the S line......***

Rảo qua 1 số thực đơn hành xác, với mục đích giảm cân cấp tốc; mình thật sự ko lạ gì. Vì mình đã dùng những thực đơn đó từ năm 12t.
1 quả táo+3l nước/ ngày--> Giảm 2kg/ tuần, 1,5kg là nước.

Nhưng, do mình đã có kinh nghiệm+sk rất tốt nên mới trụ được. Khả năng tuyệt thực của con người sẽ trở nên cực kỳ cao khi sức mạnh ý chí của họ chạm ngưỡng. Của mình là 2 tuần rưỡi, ko hoạt động (cụ thể do chán ko thiết ăn chứ chẳng phải tuyệt thực).

Nhưng, ko phải ai cũng nhịn ăn khắt nghiệt được.

Nên là, các bé gái cứ mày mò diet với nước chanh là rất nguy hiểm. Đã lên báo 1 vụ e gái 15t giảm cân= nước chanh, sau đó mất nước hay suy hô hấp gì đó, vào bệnh viện thì mất luôn---> Chết lãng xẹt!!!

Nhịn ăn là hạ sách, tự sáng tạo nhịn ăn ko cần bác sỹ là chết chắc.

Haizzz nói chung V2 lên 100 rồi đó nên đang tự cảnh tĩnh bản thân.

Lần sửa cuối:
*I need a professional schedule, like how I work my body, my ability, my hidden talent; how I train my walk, my face, my emotions before the professionals.
I need to be cast again, I need to be upfront wit thousand of fresh girls in this town. I need to win a contract. N that's not just words.*

Hn là 1 ngày cố gắng.

Mình cảm nhận cơ thể ko có sức, mình gần như bỏ cuộc. Nhưng mình sẽ kiên trì & giữ vững tinh thần. 3classes in a row.

Đợt này sẽ thiên về nhảy & yoga nhiều. Để cơ thể mình uyển chuyển hơn.

Sẽ nghỉ Noel 3 ngày. Nghỉ gym 3 ngày ko chết đâu. Phải đi chơi xa cho thoải mái.

Lần sửa cuối:
Hôm nay rảnh nên em vào đọc topic của chị từ đầu ( 2013) đến cuối luôn XD . Em ko ngờ là sau 5 năm chị vẫn duy trì topic @@. Sự nghiệp giảm cân của em cũng gian hay lắm chị ạ. Em bắt đầu giảm lần đầu là 4 năm trước khi cân thấy mình 91,3 kg ( em vẫn còn nhớ như in) ,lúc đó choáng hẳn chị ạ. Xong em quyết định theo Low-carb và giảm xuống đc thấp nhất là 69kg hình như là khoảng 4-5 tháng, hiu hiu. Lúc đó không hiểu sao em ko cảm thấy stress mà cực kì enjoy ấy chị ( vì toàn đc ăn bò, mực, tôm, cá...) và chắc cũng tại lúc đó đc mẹ nấu cho em nên ko nghĩ nhiều lắm. Tập tành thì em toàn chạy HIIT, chạy bền, đôi lúc thêm ít tạ ở nhà. Giờ nhìn lại mới thấy lose weight thành công là do Diet đến 70-80% :*. Hiện tại sau 4 năm em đã tăng lại và còn hơn số kg như cũ vì ko tập, ăn xả láng ( kể ra tăng cũng chậm chị nhỉ =)))) Bây giờ muốn giảm mà ko hiểu sao ko làm đc như ngày xưa, cứ 3-4 ngày là nan và còn ăn nhiều hơn trước :(

* Ko cảm thấy có sức thật. Sáng mai tập 2 lớp Yoga rồi tính tiếp. *

* Lịch tập ko có gì đặc biệt. Ngoài việc tinh thần mình hơi xuống. Ko tập trung tập đồng nghĩa xuống sức. Khắc fục = cách lên đầu lớp đứng, kế sát giáo viên.
Cố lên, tinh thần mình sẽ lại bền bỉ như cũ. Mình sẽ khỏe hơn bao giờ hết.
Mấy nay có siêng makeup nhẹ 1 chút, mình chẳng bao h xanh xao cả, nên makeup sẽ chỉ tươi hơn thôi.

Thật tréo nghoe, những lúc ntn, nội tạng cô ấy lại tốt hơn bao giờ hết = da đẹp
==> Tuyệt thực/ Mất ngủ/ Suy nhược

Quả là 1 công đôi việc.

Cố lên, qua chặng này rồi đi casting )))))))***

Hôm nay.....còn ăn nhiều hơn trước :(
Hello Béo, c duy trì topic này giống như thói quen gym cả đời vậy. C có thể giảm cân thành công, nhưng tập luyện thì cả đời.

Hôm nay bác sỹ vừa báo cho c chế độ mới: Nước lọc+ Rau luộc+ Yoga. Là do cơ thể của c hiện cần như vậy, chứ ko phải là ép cân.

C đoán sức khỏe e tốt hơn c.

Lần sửa cuối:
Nhiều khi mình chán ghét cơ thể này & muốn bỏ đói nó đến chết. Chỉ vì nó quá nhạy cảm với tất cả mọi thứ tác động vào nó.

Tập Yoga, chống cùi chỏ & đầu gối cũng đau & bị trầy trụa.

Tương tự, tập hơi nặng hay sai tư thế 1 chút thôi là đau từ nhẹ đến chấn thương dài.

Ra nắng nhẹ 10´ là da nóng bừng & rát.

Ăn đồ chưa nấu chín kỹ hay uống sữa tươi tự nhiên; sẽ tiêu chảy ngay lập tức.

Detox 3 ngày là xả mùi hôi kinh khủng.

Yoga 1 thời gian là xổ mụn khắp mặt.

Nhiều khi, mình chán ghét nó thật sự & muốn bỏ cuộc.

Chỉ còn 1 cách, là mặc kệ tất cả những triệu chứng trên.

Gym mỗi ngày/ 3l nước/ ăn sạch/ uống đủ vitamins cần-->Mình sẽ thắng cơ thể này.

Lần sửa cuối:
*Ok, failed lịch. Tập đc mỗi cử chiều. Nói chung, hn lười. May BodyPump gỡ lại chút. Ôi sáng mai e lại gặp a William rùi. Khoái quá.

* Chẳng có thành tựu nào ko cần kỷ luật. Chẳng 1 người thành công nào lười biếng. Nếu bạn cứ võ mồm mà chẳng làm ra gì, thì mãi mãi chỉ là đứa thất bại thôi. *

AM:
4h20: Dậy
5h: Lễ sáng
6h15: Ăn sáng
7h30: Yoga
8h50: Sauna
9h30: Leg+Butt work out
10h: Yoga Balance
11h: Cycling
12h30: Out

PM:
5h: Yoga
6h30: Dance
8h: Out
8h45: Bed

Mai mà mình ko dậy đúng h, là cái lịch trên sẽ tiêu tùng. So, u better do wat u just wrote, girl.

Đây là lịch làm việc 1 ngày cuả Mark Wahlberg.
Think I work hard enough? Bullsh*

Lần sửa cuối:
Hello.

Lịch sau Tết nè,

21/2 : ThanhThai Gym (11/2 mở)
23/3: VanHanh Gym (7/2 mở)
25/5: Phu Nhuan Gym

Lịch ngủ: 7 tiếng

Lịch Ăn: Đủ để mặc size bikini 46kg.

Lịch dating: Trai đẹp nết> Trai đẹp

Lịch làm việc: Đủ tiền ra riêng

Happy New Years to all my peaches

Lần sửa cuối:
1 tháng ko gym + ăn xả láng: ko bể form nhiều--> Lợi ích WorkOut lâu dài.

Chắc mình đã qua thời bể form rùi, chả biết nên vui hay buồn.

Sáng mai đi kích hoạt thẻ gym mới nha. Sướng sướng.

Citi Gym dạo nì đông quá. Mình phải tập những h ko ai tập. Vd: 6am/ 8pm

Dạo này tinh thần xuống vì ngủ mơ nhiều, mệt. Ăn uống bậy bạ làm da mặt xấu tệ.

Tắt chế độ dating, MXH ít nhất 1 tuần. Quá mất thời gian, quá nhiều phiền muộn.

Tập trung sức mạnh tinh thần, chế độ sinh hoạt tốt----> Ngủ sẽ ko mơ nữa.

Sáng mai là 1 ngày tốt đẹp. Hãy cố gắng lên nào.

Ax, 10am mà đông khiếp.
Hn tập 3 lớp, nhẹ nhưng cũng là cố gắng. Ráng dậy trước 6am mỗi ngày cho mặt đỡ đần cái, dạo này não đặc quóanh do ngủ 14h/ ngày.

Cố gắng xông hơi đều 2 lần/ tuần.
Gym 2 lớp/ d

Chịu khó xíu.

Muốn thay đổi môi trường sống ghê.

Ps: Mấy e đẫy đà nếu ko cẩn thận sẽ thành heo nái. 1 đứa bể fọt rồi, mình phải thật cẩn thận.

Thật sự, mức tạ của mình rất nhẹ so với nhiều người. Nhưng mình cũng ko cần cố nâng mức lên để so với ai cả nhỉ.

Tập vừa sức, cố nữa thì đạp tầm 3 cái 100kg, ok.

Chỉ cần phù hợp với mình, ko cần cơ bắp thô, ko cần mông 150, ko cần giống con vịt bầu ahihi.

Cúc cu, bể fọt rồi. Ok. Fine. Cần cù tập mông & hóp bụng 14/24.

1h30´ 1 số buổi trong tuần. Ko tệ đâu. Đủ để cảm thấy thích quay lại gymclub.

Lần sửa cuối:
Lơ đễnh quá. Đi gym, đi bv, quay lại key ở xe. May mắn chưa. Nhỡ xe người # mà mất phải đền chết ko.

Hn hơi buồn. Lên hình xấu. Chẳng thể trách ai đc.

Ko nhẽ mình phải nhờ cậy PTTM để ko có góc chết. Nói chung hnay đánh dấu 1 sự thật ảm đạm: C ko ngon như c nghĩ đâu.

.....

Thời tiết nóng ngại đi tập.
Sớm quá dậy ko được.
Tối đông quá ko tập được.
------> Nhiều lý do ghê.

Đẹp nhất là 6am đi tập.

Ko biết ngày mai ntn. Ahuhu.

Lần sửa cuối:
1m60, 120- 88- 130
Vai: 48 axxxxxxxx

Thấy giống con vịt bầu quá.

Hn hơi xìu. Tật dậy trễ mà rối lịch hết cả ngày. 10am- 4pm. Cái tính của mình, cứ ham ngủ ntn còn lâu mới được làm việc với những người chuyên nghiệp.

Mình có hậu thuẫn rất tốt, sao mình ko thật sự cố gắng???

Lần sửa cuối:
Bonnuit

Tuần này do bận+bệnh, ko gym.

Bù lại, mình có 1 buổi chụp hình/ 1 nail/ 1 facial/ 1 event.

Nói chung dạo này thở khó, mới biết tiếc những khi thở thật mạnh.

Mất mới tiếc, thiếu còn bù trừ.

Mai đi nối mi. Cố gắng Yoga 1h thôi ha.

Xương xương.

Hellu alluhê,

Hổng có time, hổng có gym. Body đúng lu nước r.

Mới khai thẻ bên Cali. Cuối tháng 6 khai thêm 1 cái bên Parkson ok!!!!!

Cuối tháng 7 chuyển thẻ Citigym qua Pn.

À đó, chưa đi khám bệnh bên PNThạch nữa.

Work: Lên hình vẫn 5/10. Ko đẹp nổi.
Đi event ko chuẩn bị kỹ, ko tạo ấn tượng tốt.
Lồng tiếng đòi catse cao, nó hủy mình lun.

Nhưng e vẫn rất lạc quan. E sắp chuyển sang ngành thẩm mỹ rồi mn ơi mn ơiiiiiiii.

Hôm nay sẽ là chuyên đề Vệ Sinh Gymmer nữ.
+ Locker cá nhân hôi, chua như 1 tháng ko lau dọn.
+ Giày+Vớ hôi, đi từ đường xá bụi bặm vào thẳng thảm tập, dơ dáy.
+ Hôi nách+ Ko wax lông+ Chùi rửa nách ngay trong bồn rửa mặt nữ.
+ Mặc đồ tập quá ngắn lộ mu lộ chip lộ cả cỏ nếu người đó ko mặc đồ lót.
+Mùi cơ thể hôi, tóc hôi.
+ Thay đồ lót ngay trong khu locker, tụt hết, chời ơi tui đâu có les mà mấy má dí cái đó vô mặt tui. Làm tui ám ảnh bỏ ăn đêm nguyên tuần.
+ Vào sauna ko mặc chip, ko quấn khăn, chà mông tới lui trên bệ. Trời ơi mắc ói quá.
+ Nude toàn bộ đi lòng vòng trong khu locker nữ.
+ Móng chân ko cắt, đen xì, thậm chí hôi. Ko cạo lông chân mà mặc quần đùi ngắn.
+ Lấy máy sấy tóc sấy giày, chân, vớ, chĩa vào trong quần ngoài để sấy quần chip trong.
+ BVS cá nhân hằng ngày, xài xong bỏ quên trong phòng tắm lun, BVS tới tháng ko gói vào giấy báo, dục thẳng vô thùng rác luôn.

***CỰC KỲ QUAN TRỌNG, khăn cá nhân gồm khăn tắm+ khăn nhỏ. Mấy má lấy khăn nhỏ lau sạch sẽ những phần nhạy cảm nhất. Khăn lớn thì lau bệ toilette để ngồi cho sạch, lau chân, dẫm lên khăn.***
---> Lý do tui ko bao giờ xài khăn ở gymclub.

.....To be continue...

Ps: Mấy anh chọn gf, nhớ để ý lúc cô ấy ở 1 mình thì sẽ biết được vệ sinh cá nhân cô ấy ntn. Đừng để bị lòa dưới lớp makeup+váy vóc lụa là.

Lần sửa cuối:
Hôm nay sẽ là chuyên đề Vệ Sinh Gymmer nữ.
+ Locker cá nhân hôi, chua như 1 tháng ko lau dọn.
+ Giày+Vớ hôi, đi từ đường xá bụi bặm vào thẳng thảm tập, dơ dáy.
+ Hôi nách+ Ko wax lông+ Chùi rửa nách ngay trong bồn rửa mặt nữ.
+ Mặc đồ tập quá ngắn lộ mu lộ chip lộ cả cỏ nếu người đó ko mặc đồ lót.
+Mùi cơ thể hôi, tóc hôi.
+ Thay đồ lót ngay trong khu locker, tụt hết, chời ơi tui đâu có les mà mấy má dí cái đó vô mặt tui. Làm tui ám ảnh bỏ ăn đêm nguyên tuần.
+ Vào sauna ko mặc chip, ko quấn khăn, chà mông tới lui trên bệ. Trời ơi mắc ói quá.
+ Nude toàn bộ đi lòng vòng trong khu locker nữ.
+ Móng chân ko cắt, đen xì, thậm chí hôi. Ko cạo lông chân mà mặc quần đùi ngắn.
+ Lấy máy sấy tóc sấy giày, chân, vớ, chĩa vào trong quần ngoài để sấy quần chip trong.
+ BVS cá nhân hằng ngày, xài xong bỏ quên trong phòng tắm lun, BVS tới tháng ko gói vào giấy báo, dục thẳng vô thùng rác luôn.

***CỰC KỲ QUAN TRỌNG, khăn cá nhân gồm khăn tắm+ khăn nhỏ. Mấy má lấy khăn nhỏ lau sạch sẽ những phần nhạy cảm nhất. Khăn lớn thì lau bệ toilette để ngồi cho sạch, lau chân, dẫm lên khăn.***
---> Lý do tui ko bao giờ xài khăn ở gymclub.

.....To be continue...

Ps: Mấy anh chọn gf, nhớ để ý lúc cô ấy ở 1 mình thì sẽ biết được vệ sinh cá nhân cô ấy ntn. Đừng để bị lòa dưới lớp makeup+váy vóc lụa là.
thông tin thú vị quá chế ơi =)))

Bạn nữ quyết tâm quá, duy trì topic mấy năm luôn, đọc vấn đề vệ sinh gymer nữ thấy ghê quá :v
Mình cũng giảm cân nè, ăn yến mạch, ức gà với cải thìa, tập theo giáo án gym push pull leg, số kg tạ bạn nhấc được không quan trọng đâu, quan trọng là động tác chuẩn bài.